Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

Mkuu Matola, kwani kuwa wakili lazima usimame mahakamani?. Dr. Hawa Sinare ni miongoni mwa mawakili mahiri kabisa, top paid wa level ya Nimrod Mkono, jee umewahi kumuona mahakamani?.

Kwenye uwakili, kuna mawakili wanaokwenda mahakamani na kuna mawakili ambao hufanya due diligenzi na kutoa tuu ushauri wa kisheria kama "legal opinions" na ndio wanaovuta pesa ndefu!. Na katika sheria, sheria ngumu kuspecialize ni "criminology" na wanasheria wanaotetea kesi za jinai, ndio the least paid lawyers!. Speciality ya Investment Law ndio mteremko mkubwa, ila kwenye soko ndio the highest paid lawyers!, na sio lazima kukanyaga mahakamani!.

Mkuu Pasco, usidhani sina ufahamu kwa kile nilichokieleza, inawezekana tu labda namna ya nilivyokiwasilisha ndio hukunielewa, maana yangu kubwa ni kwamba hawa ni mafisadi na wametajirika kwa migongo ya Watanzania ndio maana hawa hata mahakamani wao wanaona ni kwenda kupoteza muda tu.

Huyu Sinare unayemsema wewe sio ndio yule wakili alietuingiza mkenge kupinga malipo ya Dowans huku akijuwa hukumu inatamka kwamba mahakama ya usuluhishi ndio ya mwisho!!?? je huyu hana undugu na Balozi wa Tanzania nchini Marekani? Je unaweza kututhibishia uhalali wa utajili wa Ridhiwani miaka 5 tu baada ya kumaliza chuo kikuu?
 
Mnapoteza muda tu au kwa vile ni mtoto wa rahisi?
 
Kwa akili hizi za kushikiwa sasa mtashinikiza hata mkifumaniwa gesti house mkiwa mnavunja amri ya sita na wake/ waume za watu mtataka iwe Privacy na Shigongo asiripoti matukio haya. yaani nchi hii imejaa watu wa ajabu kweli kweli.
Wakati dunia leo hii watu wanakuna vichwa kurahisisha maisha bado huku kwetu kuna mijitu bado ina mawazo ya kale ya kugonga muhuri wa confidential hata kwenye barua ya kuomba bili ya maji!!

Mh! Basi na ziwekwe wazi idadi ya siku tunazokutana na wenzi wetu wa ndoa faraghani Matola! Kuna vitu vinavyostahili privacy na vingine havistahili! Kufumaniwa ni adhabu so haina privacy au nakosea?!
 
Privacy ni ya muhimu sana hasa mtu anapofeli.Kuna watu wamefeli bahati mbaya amini usiamini.Lakn inapokuja suala la kutangaza matokeo na jinsi waTz tunavyojua kuchonga ,unaweza msababishia mtu matatizo ya kisaikolojia...Baraza la mitihani waliangalie suala hili.

Duhh wewe sasa unataka kutupeleka kwenye kanuni mpya mtoto akifeli asionyeshwe matokeo ataathirika kisaikolojia
 
Mh! Basi na ziwekwe wazi idadi ya siku tunazokutana na wenzi wetu wa ndoa faraghani Matola! Kuna vitu vinavyostahili privacy na vingine havistahili! Kufumaniwa ni adhabu so haina privacy au nakosea?!

Adhabu ya mtu aliyofeli ni ipi? Au mtu aliye DISCO ni ipi? na nini kifanyike umma wasijue?
 
si kama vile watoto wa kike wa JK huwa wanafanyiwa zile sherehe za mwali kufundwa na kutolewa nje, na mdundiko unapigwa siku kadhaa kusherekea?
If they did it to Mwanaasha then watakuwa wao wame distract akili ya mtoto huyu.
 
mbona na Wa Mgufuri yupo na kapata 30, kushindwa mtiani sio kushindwa maisha huyu wengi hatutalingana naye kashatengenezewa maisha
 
Sounds like Mwanaasha J Kilaza
Inawezekana shule haikutenga eneo la kufanyia ibada, huenda hii inahusiana na kufanya vibaya huyu binti, si unakumbuka ugomvi wa wale wenzetu wa ndanda ni kwamba wanahitaji eneo la ibada huenda inasaidia ufaulu!!
 
Kwa akili hizi za kushikiwa sasa mtashinikiza hata mkifumaniwa gesti house mkiwa mnavunja amri ya sita na wake/ waume za watu mtataka iwe Privacy na Shigongo asiripoti matukio haya. yaani nchi hii imejaa watu wa ajabu kweli kweli.
Wakati dunia leo hii watu wanakuna vichwa kurahisisha maisha bado huku kwetu kuna mijitu bado ina mawazo ya kale ya kugonga muhuri wa confidential hata kwenye barua ya kuomba bili ya maji!!
Kweli watanzania tuna safari ndefu sana..kila jambo linatafsiriwa kwenye Ngono.......Ona kama huyu tayari keshaenda kwenye ngono......
Awe mtoto wa raisi au mkulima ..we all need privacy...Na mara nyingi mkuki kwa nguruwe kwa binadamu mchungu...
 
Mkuu wangu hapa ndipo mnapokosea. Haki na Bnadamu haina Canada wala Tanzania ni haki ile ile inayoliliwa dunaia nzima na tunapopinga udhalilishaji haina maana huu ni wa Canada na huu ni wa Tanzania unless swala hilo linavyonjwa pia katiba au ethic za Utaifa wa wahusika.

Kwa hiyo tafsiri ya Privacy haina Tanzania wala USA, ni haki ya kila binadamu na hakuna sababu za kuendekeza uongozi mbaya kwa kutafuta wachawi. Je, unataka kunambia huu mfumo umekuwa hivi kwa sababu ya kuonyesha kwamba hata mtoto wa JK anaweza kushindwa? hili kweli ndio lengo la kuyaweka majina ya watoto wazi basi NECTA wameweza kuzibeba roho zenu maana huyo mtoto wa JK hata kama kashindwa bado maisha yake hayatakuwa sawa na mtoto wa mkulima miye..wamefanya kile ambacho walitegemea watu wangi watapenda kuona hata mtoto wa JK kashindwa wakati ni asilimia 15 haifiki hata 20 waliofaulu mtihani..Hili mnakosa kuliona kwa sababu wamewawekea mtoto wa JK...

Nijuavyo mimi, mfumo bora wa elimu unatazama jinsi ya kuboresha kuelimika kwa watoto nchini bila kupoteza haki ya wananchi waliokuwa huru.. Kwa nini tunatazama vitu visivyohusiana kabisa na elimu ktk kuiboresha kwa kuweka sheria ambazo zinawafanya watoto wetu wanapoteza haki zao. Hata huku Ulaya kazi zinatangazwa ktk magazeti lakini unapoitwa ktk Interview unatumiwa wewe barua na kwenda na hata unapoajiriwa huambiwi nani kashinda au kashindwa... Hupati hata CV za washindani wako, privacy yao inalindwa.

Kama wangetaka kumpitisha mtoto wa JK wangempitisha iwe kwa kuandika jina ama kutoandika na kama kweli ka fail kutobandika jina lake isingepounguza kitu. Shuleni kwa ke wangejua vile vile ka fail, halafu hiyo mifano yote ulonipa bado inaonyesha kwamba kimfumo wbado kabisa tunatakiwa kufanya marekebisho makubwa na sii kukubali kuwa tulipofika ndipo haswa tunatakiwa kuwa. Ni sawa na kukubali Umaskini wetu na kuridhika nao tukisema JK kafanya mengi mazuri wakati nchi inazidi kudidimia kiuchumi..

Tuache unafiki hiyo privacy ndiyo mnaijua leo? Huu ni mwaka wa ngapi matokeo yanawekwa mtandaoni na NECTA? Mlikuwa wapi miaka yote kuzungumzia privacy au ni kwa sababu leo mtoto wa mkulu kawekwa hadharani?
 
Tuache unafiki hiyo privacy ndiyo mnaijua leo? Huu ni mwaka wa ngapi matokeo yanawekwa mtandaoni na NECTA? Mlikuwa wapi miaka yote kuzungumzia privacy au ni kwa sababu leo mtoto wa mkulu kawekwa hadharani?

Punguza ukali Mkuu. Pengine hatukuwa tunafahamu masuala mazima ya haki zetu na sheria! Mbona ufisadi ulikuwepo tangu zama lakini ndo tunaupigia kelele leo Mkuu?

Kuchelewa kuzifahamu haki zetu, hakutuzuii kuzihoji boss.

Nakiri kuwa huu mjadala umetiwa doa kwa matumizi ya jina la Mwanaasha.
 
Sasa huo ni ugumu wa kuelewa....Ninasema kuwa watu wengine wasio husika....wewe vipi?

Matokeo yanatakiwa yawe wazi kwa kila mtu kwa ndugu jamaa na marafiki.
Unajua kuna utaratibu wa shule kutuma matokeo kwa wazazi kwa njia ya Posta haya matokeo kwa lengo la hilo Privacy unayo itetea sisi kama wazazi huwa hayatufikii watoto wanacho kifanya nikutoa anwani za uongo wanazo zijua wao. Yakibandikwa shuleni au kuweka kwenye wavuti inasaidia kila mzazi mlezi jirani kujua uwezo wa mtoto
 
Tuache unafiki hiyo privacy ndiyo mnaijua leo? Huu ni mwaka wa ngapi matokeo yanawekwa mtandaoni na NECTA? Mlikuwa wapi miaka yote kuzungumzia privacy au ni kwa sababu leo mtoto wa mkulu kawekwa hadharani?

Mkuu tupo pamoja
Watu wanafiki sana huyo mtoto angeng'ara kwa kupata div.I kusingekuwa na mjadala wa kipumbavu kama huu.
 
[TABLE="width: 70%"]

S0155 TABORA BOYS SECONDARY SCHOOL​
[h=3]DIV-I = 40 DIV-II = 20 DIV-III = 20 DIV-IV = 10 FLD = 0[/h]
[/TABLE]
[TABLE="width: 70%"]




[TR]
[TD="width: 6%"]
S0155/0045​
[/TD]

[TD="width: 4%"]
M​
[/TD]

[TD="width: 22%"]
KANUDA NKENYENGE
[/TD]

[TD="width: 6%"]
9​
[/TD]

[TD="width: 4%"]
I​
[/TD]

[TD="width: 58%"]
CIV-B HIST-A GEO-B KISW-C ENGL-B PHY-A CHEM-A BIO-A B/MATH-A
​
[/TD]
[/TR]


[/TABLE]
[TABLE="width: 70%"]
Na huyo akawashitaki NECTA




[TR]
[TD="width: 6%"]
S0155/0045​
[/TD]

[TD="width: 4%"]
M​
[/TD]

[TD="width: 22%"]
KANUDA NKENYENGE
[/TD]

[TD="width: 6%"]
9​
[/TD]

[TD="width: 4%"]
I​
[/TD]

[TD="width: 58%"]
CIV-B HIST-A GEO-B KISW-C ENGL-B PHY-A CHEM-A BIO-A B/MATH-A
​
​
[/TD]
[/TR]


[/TABLE]
 
S0155 TABORA BOYS SECONDARY SCHOOL[TABLE="width: 70%"]
[TR]
[TD="width: 6%"]

S0155/0045​
[/TD]
[TD="width: 4%"]

M​
[/TD]
[TD="width: 22%"]
KANUDA NKENYENGE

[/TD]
[TD="width: 6%"]

9​
[/TD]
[TD="width: 4%"]

I​
[/TD]
[TD="width: 58%"]

CIV-B HIST-A GEO-B KISW-C ENGL-B PHY-A CHEM-A BIO-A B/MATH-A
​
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[TABLE="width: 70%"]
[TR]
[TD="width: 6%"]

S0155/0045​
[/TD]
[TD="width: 4%"]

M​
[/TD]
[TD="width: 22%"]
KANUDA NKENYENGE

[/TD]
[TD="width: 6%"]

9​
[/TD]
[TD="width: 4%"]

I​
[/TD]
[TD="width: 58%"]

CIV-B HIST-A GEO-B KISW-C ENGL-B PHY-A CHEM-A BIO-A B/MATH-A
​
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Na huyo hapo aishitaki NECTA
 
Kweli watanzania tuna safari ndefu sana..kila jambo linatafsiriwa kwenye Ngono.......Ona kama huyu tayari keshaenda kwenye ngono......
Awe mtoto wa raisi au mkulima ..we all need privacy...Na mara nyingi mkuki kwa nguruwe kwa binadamu mchungu...
Wanafunzi wanaopata mimba shuleni ni kiherehere chao" By JAKAYA KIKWETE
 
Babu DC,
Kwani aliyefaulu sana hana haki ya privacy?
Nod maana nikaulizia mipaka ya usiri!

Sina hakika kama tunaelewana...Kwenye publications...linapokuja suala la private information...kunakuwa na tofauti kubwa kati ya general information (which comes from processed data) na raw data. Hata unapotumia synthesized info, bado kuna vitu huwezi kuweka kwenye public bila ridhaa ya mhusia au ulazima wa kufanya hivyo!

Hawa NECTA wanamwaga raw data which is very wrong...

Kutaja majina ya washindi kumi bora pia ni mbaya ila siyo sana kama kuweka marks zao. Hata hivyo, walitakiwa kupata ridhaa ya mtoto na mzazi kabla ya kuandika matokeo kama hayo.

Kwenye post moja huko nyuma nilionesha matatizo yanayoweza kumpata mtu aliepass sana especially akija kufeli mbele ya safari.

Kwa vyovyote vile, hakuna mwenye ruhusa ya kumwaga taarifa binafsi za mtu bila ridhaa yake!!

Babu DC
 
Tuache unafiki hiyo privacy ndiyo mnaijua leo? Huu ni mwaka wa ngapi matokeo yanawekwa mtandaoni na NECTA? Mlikuwa wapi miaka yote kuzungumzia privacy au ni kwa sababu leo mtoto wa mkulu kawekwa hadharani?

Siyo unafiki wala nini,

Ukisoma posts zote, utaona kuwa tumeeleza vizuri tu kwamba NECTA hawajaanza kukosea leo...Wamekuwa wakifanya makosa siku zote...Ila watoto wengi ambao wamekuwa wakidhalilika kwa kuanikwa mtandaoni na kwenye magazeti wanajulikana hadi usawa wa Balozi wa nyumba kumi tu....Aibu yao ina mipaka midogo sana..

Ila huyu wa JK..mipaka ya aibu yake ni mikubwa mno...Sitashangaa kusikia kuwa hata Kenya, Uganda n.k wanaweza kuwa wanatafakari na kujadili suala la mtoto wa Rais kushindwa mtihani...Siyo jambo dogo kama unavyofikiri. It attracts the attention of many people including you and me. Ndiyo maana tumesema kwamba lazima litawapa changamoto NECTA kufikiria mara mbili mbili kuhusu huu utaratibu wao wa kutoa matokeo ya mitihani.


Babu DC!!
 
Back
Top Bottom