Primary school!! Ilikuwa burudani kwangu


Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Salaam wana Jf.
Wakati tukiwa primary, ilikuwa kila siku asubuhi tunakimbia mchakamchaka, tunaimba nyimbo za umoja na mshikamano. Ilipendeza sana,.
Je wewe unakumbuka tukio gani wakat ukiwa primary level?
 
mwanamapinduko

mwanamapinduko

Senior Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
176
Likes
7
Points
35
mwanamapinduko

mwanamapinduko

Senior Member
Joined Jan 24, 2011
176 7 35
Mimi nakumbuka kabla ya kumwamkia Mwalim, tunasema haya
''Ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, ardhi, siasa safi, na uongozi bora. Shikamoooooo mwaaalim!!!
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Mimi nakumbuka kabla ya kumwamkia Mwalim, tunasema haya<br />
''Ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, ardhi, siasa safi, na uongozi bora. Shikamoooooo mwaaalim!!!
<br />
<br />
sisi tulianza hivi "kazi ni kipimo cha uhai Shikamoo Mwalimu"
ilipendeza sana.
 
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,014
Likes
17
Points
135
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,014 17 135
Siku ya kufanya mtihani wa Darasa la saba kama siku ya leo terehe 7/9/2011 lakini mimi nilifanya tarehe 23/9/198.Na mara nying ilikuwa inakuwa siku ya jumatano tu.Ilikuwa ni siku moja masomo matatu yaani Hisabati,Lugha na Maarifa ya Jamii.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
namkumbuka mwalimu wangu wa hesabu. NIliamini hakuna mtu mwingine anayejua hesabu kama yeye zile za kipenyo, nusu kipenyo, Pie -3.14 Alikuwa anazishuka mno hasa akivuta ganja. Alinifanya nisiogope hesabu kabisa katika maisha yangu!! I will never forget him.
 
tpellah

tpellah

Member
Joined
May 19, 2011
Messages
49
Likes
0
Points
0
tpellah

tpellah

Member
Joined May 19, 2011
49 0 0
Nakumbuka muda wa mapumziko kwenda kule ice cream na mihogo
 
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
4,893
Likes
39
Points
0
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
4,893 39 0
mi nakumbuka mdingi alikuwa na hotel kwa hiyo kila siku nilikuwa naenda na kiloba cha halfkeki shuleni mpaka wakanipachika jina la ringo maafkekii,
nilikuwa nahonga kuanzia namba asubuhi,kufanya usafi kikosini mpaka mwalimu wa darasa.
hahahaha.. nakumbuka mbali kweli.
 
Janice

Janice

Member
Joined
Aug 31, 2011
Messages
48
Likes
0
Points
0
Janice

Janice

Member
Joined Aug 31, 2011
48 0 0
mie primary nimemiss ugomvi na boys,nilikuwa mwembamba but i had mikwara na uchokozi mpaka basi!na walimu walikuwa wananipenda,so hata nikisemewa walikuwa hawaamini.
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Nakumbuka shule ya msingi, choo kilikua cha shimo na mlango ni gunia..... si unajua vijijini kuchambia ni magunzi enzi hizo au mlango wenyewe kwa maana ya gunia. Ukiingia chooni ule mlango wetu (gunia) kila sehemu lina kinyesi.... lakini utajidai kuna sehemu ambayo ni safi na utachambia hapo..... Najiulizaga kungekua na magonjwa km siku hz sijui ingekuwaje........ I still have those sensational memories.......
 
ARV

ARV

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
1,862
Likes
832
Points
280
ARV

ARV

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
1,862 832 280
Mi nakumbuka enzi zile pale Meru primary, tulivyokuwa tunatoroka vipindi kwenda kuvua samaki feki pale Mto wa Naura, vipindi tulivyokuwa tunaescape zaidi ni, Siasa, Sayansi kimu na Hesabu teh teh te te te teee
 
Rosweeter

Rosweeter

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
1,150
Likes
4,007
Points
280
Rosweeter

Rosweeter

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
1,150 4,007 280
Nakumbuka hukooo Buhangija primary, maeneo ya Shinyanga, mwalimu wa darasa anakuwa hajaingia darasani siku kadhaa kucheck mahudhurio, saa ya kuita majina kama ulihudhuria siku zote unatakiwa kuitika JUZI, JANA na LEO.

Tehe tehe tehe..................................
 
C

chaArusha

Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
88
Likes
9
Points
15
C

chaArusha

Member
Joined Mar 24, 2011
88 9 15
Mie nilikuwa Mughanga Singida. Nilimtongozaga mwanafunzi mwenzangu kwa barua ya kiingereza, ile nampa tu, ticha kaona, akamfuata demu na kuichukua ile barua. Akaisoma kisha akatoka zake. Dak 15 baadaye akaja kiranja mkuu akanambia naitwa kwa mwalimu Mkuu. Nikajua leo nimekwisha, kumbe walifurahi mtoto wa darasa la nne anajua kiingereza. Nikapewa daftari 12 na kompasi. Daftali sita nilimpa yule demu, ila nakumbuka nilirudi nyumbani na bikari tu, teh teh teh
 
Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2011
Messages
2,504
Likes
1,063
Points
280
Alexism

Alexism

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2011
2,504 1,063 280
Mi nakumbuka enzi zile pale Meru primary, tulivyokuwa tunatoroka vipindi kwenda kuvua samaki feki pale Mto wa Naura, vipindi tulivyokuwa tunaescape zaidi ni, Siasa, Sayansi kimu na Hesabu teh teh te te te teee
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
<br />
duh ninakumbuka walimu waliokuwa wametoka JKT walikuwa wakali na wanatupigisha kwata,nakumbuka jina la utani nililopewa TESHA kwakuwa mfupi kuliko wote darasani,ninakumbuka kushika namba mtihani wa kata,ninakumbuka marafiki zangu wengi wakike akina Editha,Ade,Koku etc mbaya zaidi ni kufungiwa shule yetu kushindisha drs la saba kwenda sekondari miaka mitano.Duuh tuliumia sana kwa uwamuzi wa kikatili huo.Gov abonded some bright guyz.sitasahau hiyo kitu.SHULE YA MSINGI ITAHWA KATA KARABAGAINE KYAMTWARA BUKOBA VIJIJINI KAGERA.
 
Going Concern

Going Concern

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2011
Messages
947
Likes
162
Points
60
Going Concern

Going Concern

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2011
947 162 60
Nakumbuka mara ya kwanza naingia darasan, ticha akanambia niandike jina langu, nikawa sijuw cha kuandika, nikachukua kitabu cha hesabati nikacopy jina la juu ya kitabu HESABATI uwez amin ticha alicheka kufa bt aliamin ndo jina langu.... Duh kweli tunatoka mbali...
 
M

Masuke

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2008
Messages
4,608
Likes
123
Points
160
M

Masuke

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2008
4,608 123 160
mi nakumbuka mdingi alikuwa na hotel kwa hiyo kila siku nilikuwa naenda na kiloba cha halfkeki shuleni mpaka wakanipachika jina la ringo maafkekii,<br />
nilikuwa nahonga kuanzia namba asubuhi,kufanya usafi kikosini mpaka mwalimu wa darasa.<br />
hahahaha.. nakumbuka mbali kweli.
<br />
<br />
Mkuu wewe ukiwa contractor huwezi kukosa tenda.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Siku ya kufanya mtihani wa Darasa la saba kama siku ya leo terehe 7/9/2011 lakini mimi nilifanya tarehe 23/9/198.Na mara nying ilikuwa inakuwa siku ya jumatano tu.Ilikuwa ni siku moja masomo matatu yaani Hisabati,Lugha na Maarifa ya Jamii.
<br />
<br />
siku hiyo lazima ukaazime shati kama lako limechoka. Ilipendeza sana.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,219
Likes
878
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,219 878 280
nakumbuka siku ya kwanza kuanza std one pale jangwani pr school swanga siku iliahirishwa kesho yake tukaja anza rasmi, kitendo cha kuahirishwa kwa siku ya ufunguzi wa shule kimeishi kwenye mind yangu kila shule niliyopita nilitamani hiyo kitu irudie. nikiwa std four Songea huko tulikuwa na mtindo wa kuwakatia viuno watoto wa kike darasani hasa wakiinama basi unakimbilia nyuma yake unamkatikia km mambo flani hivi. mbaya zaidi mwl alituchanganya kila dawati mnakaa msichana na mvulana basi mie nakimbiia kukaa mwanzoni mwa desk naacha demu akae upande wa ukuta na nahakikisha nawahi kukaa kabla yake, anapokuja yeye si atapita mbele yangu basi namvuta ananikalia basi namkatikia darasa zima linashangilia huo ulikuwa mtindo wa wavulana wote. kuna demu alikuwa mbaya na mchafu wavulana wote walikuwa hawamkatikii hata iweje, ktk kutafuta kuchekesha darasa, kuna siku nilimnyang'anya eni yake nikaitupa chini mbele ya darasa yeye hakujua nachotaka kufanya alipokwenda kuokota hakujua nipo nyuma yake ile kainama tu nikakamata kiuno style ya mbuzi kagoma kwenda katiiiiiiika mtoto darasa zima linashangilia. cha ajabu hakuna hata siku moja mtoto wa kike alishtaki kwa mwl. nikikumbuka namuomba tu mungu anuisamehe!
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
nakumbuka siku ya kwanza kuanza std one pale jangwani pr school swanga siku iliahirishwa kesho yake tukaja anza rasmi, kitendo cha kuahirishwa kwa siku ya ufunguzi wa shule kimeishi kwenye mind yangu kila shule niliyopita nilitamani hiyo kitu irudie. nikiwa std four Songea huko tulikuwa na mtindo wa kuwakatia viuno watoto wa kike darasani hasa wakiinama basi unakimbilia nyuma yake unamkatikia km mambo flani hivi. mbaya zaidi mwl alituchanganya kila dawati mnakaa msichana na mvulana basi mie nakimbiia kukaa mwanzoni mwa desk naacha demu akae upande wa ukuta na nahakikisha nawahi kukaa kabla yake, anapokuja yeye si atapita mbele yangu basi namvuta ananikalia basi namkatikia darasa zima linashangilia huo ulikuwa mtindo wa wavulana wote. kuna demu alikuwa mbaya na mchafu wavulana wote walikuwa hawamkatikii hata iweje, ktk kutafuta kuchekesha darasa, kuna siku nilimnyang'anya eni yake nikaitupa chini mbele ya darasa yeye hakujua nachotaka kufanya alipokwenda kuokota hakujua nipo nyuma yake ile kainama tu nikakamata kiuno style ya mbuzi kagoma kwenda katiiiiiiika mtoto darasa zima linashangilia. cha ajabu hakuna hata siku moja mtoto wa kike alishtaki kwa mwl. nikikumbuka namuomba tu mungu anuisamehe!
<br />
<br />
hakika mlilaaniwa!
 
Jaguar

Jaguar

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2011
Messages
3,413
Likes
32
Points
145
Jaguar

Jaguar

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2011
3,413 32 145
Mi namkumbuka mwalimu wangu wa sayansi alikuwa anapenda sifa huyo,basi anaingia darasani anaandika ubaoni,SAYANSI,halafu anasema kwa wale watakaoenda sekondari,somo hili linaitwa SCIENCE,TUNGAMO mtaita MASS,UZITO mtaita WEIGHT n.k,yaani alikuwa anajifanya anajua sana!
 
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
4,235
Likes
187
Points
160
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
4,235 187 160
Nakumbuka kibaoni primary Hai nlikuwa nakula chakula cha waalimu,tunaenda kulima mashamba ya waalim na wazazi wetu walikuwa wanaturuhusu!nayakumbuka sana mashindano ya umitashumta ili kuwa raha sana jamani!waalim wangu tunaheshimiana sana mpaka leo!
 

Forum statistics

Threads 1,236,822
Members 475,301
Posts 29,269,023