Polepole usingekubali kuachia ubunge, Rais hana mamlaka ya kukung'oa

Polepole usingekubali kuachia ubunge, Rais hana mamlaka ya kukung'oa

We unajuwa nguvu ya Taasisi ya uraisi au unakuja kubwabwanya tu hapa???? Shukuru Mungu hauko kwenye chance yoyote ya kukuteua. Hapa kwetu Raisi ni

1. Amiri Jeshi Mkuu yani haya majeshi yote ya ulinzi na usalama yana obey kwake as a single person
2. Raisi ni Head of State yaani ndiyo Raia namba moja mwenye aridhi yoooote iliyoko nchini
3. Raisi ni Mwenyekiti wa Chama tawala ambapo kina wawakilishi mpaka vijijini yaani mpaka wenyeviti wa shina wako chini yake
4. Raisi ni mkuu wa Executive yaani uongozi wote wa Serikali niwa kwake kuanzia Mtendaji wa kijiji mpaka Waziri Mkuu.

Sasa sijui ulitake Pole pole amkazie nani hapo ndugu yangu, eti apewe nafasi na Raisi halafu yeye avimbe akomae na Ubunge.
Katika vyeo vyote hivi, wapi Kuna mamlaka ya kumtoa mtu ubunge
 
Katika vyeo vyote hivi, wapi Kuna mamlaka ya kumtoa mtu ubunge

Yeye hakumtoa bali amempa kazi ya Ubalozi jukumu laku resign nila kwake pole pole. Hii ilitokea pia kwa Possy alipewa Ubunge na Magufuli baadae akamteua Balozi - Period instruments ndio zinatakiwa zifanye kazi ku improvise alichofanya No 1 kwa maana ya chama, Bunge, Utumishi, utawala bora na foreign ministry.
 
Mwanamasumbwi kutoka America Joe Louis Barrow aliwahi kusema "Everybody wants to go to heaven but no one wants to die", hata hivyo mwanalege kutoka nchini Jamaica Peter Tosh alisema 'everyone speaks of peace, no one speaks of rights". Kwenye kila Jema unalopambana kubali maumivu, kuvuliwa uanachama ni bora zaidi kuliko kuwa mtumwa wa kisiasa kuwapigia magoti watawala. Mimi binafsi hata ukiweka bunduki kifuani siwezi badili msimamo wangu mpaka haki kwa kila raia itakapopatina ikiwemo uhuru wa maoni na kuruhusu mitazamo tofauti na ya watawala.
Tumuonee huruma tu kwa sasa Polepole akapumzike tu huko Malawi akajipange upya..Polepole ni mtu ambaye kama humjui ukimuangalia kiuoga uoga lazima useme huyu jamaa hayumbishwi na msimamo wake lakini in reality ni mwepesi sana kuzibwa mdomo,Polepole alikuwa mchangiaji mkubwa wakati ule wa mabadiliko ya katiba na michango yake ikawa tofaut na watawala baadae akanyamazishwa kwa style fulani, mchezo wa kunyamazishwa kwa kupewa cheo hajakumbana nao leo ni muda sana thus why nasema tumuache tu akapumzike huko ajipange upya maana misimamo yake huwa inabanwa kwa style ambayo hata yeye anashindwa la kusema
 
Binafsi nimekuja kujua ndani ya nchi yetu wenye misimamo isiyoteteleka hakuna labda wamejificha. Kitendo cha aliyekuwa mbunge wa kuteuliwa mh. Polepole kukubali kuwa balozi na kuacha nafasi yenye malupulupu ya kutosha ni kuendekeza uoga na kutawaza matako ya watawala.

Binafsi mheshimiwa polepole hakutakiwa kukubali kuachia ngazi na asingetolewa ubunge kwa kuwa ukomo wa ubunge upo kikatiba hakuna mwenye mamlaka ya kumtoa unless akose sifa na vipengele vyote vya ukomo wa ubunge vimeolozeshwa kikatiba.

Cha ajabu nilichokuja kushangaa Rais kumteua Vuwai Nahodha kuwa mbunge kabla ya polepole kutoa taarifa either kakubali ubalozi au laa, je polepole angekataa ubalozi vuai Nahodha angekuwa Nani?. Usishangae mlima kilimanjaro kuhamia Dar Es Salaam ila nitashangaa sana siku nikisikia ccm wamebalika kifikra.
Hivi nyie mmesahau wanasiasa?
 
Binafsi nimekuja kujua ndani ya nchi yetu wenye misimamo isiyoteteleka hakuna labda wamejificha. Kitendo cha aliyekuwa mbunge wa kuteuliwa mh. Polepole kukubali kuwa balozi na kuacha nafasi yenye malupulupu ya kutosha ni kuendekeza uoga na kutawaza matako ya watawala.

Binafsi mheshimiwa polepole hakutakiwa kukubali kuachia ngazi na asingetolewa ubunge kwa kuwa ukomo wa ubunge upo kikatiba hakuna mwenye mamlaka ya kumtoa unless akose sifa na vipengele vyote vya ukomo wa ubunge vimeolozeshwa kikatiba.

Cha ajabu nilichokuja kushangaa Rais kumteua Vuwai Nahodha kuwa mbunge kabla ya polepole kutoa taarifa either kakubali ubalozi au laa, je polepole angekataa ubalozi vuai Nahodha angekuwa Nani?. Usishangae mlima kilimanjaro kuhamia Dar Es Salaam ila nitashangaa sana siku nikisikia ccm wamebalika kifikra.

Kwanza nikurekebishe kuwa Vuai Nahodha hajateuliwa kuziba nafasi ya Polepole kwakuwa mpaka sasa wabunge wa kuteuliwa wapo Tisa tu ikiwemo huyu Vuai, hvyo bado kuna nafasi moja kukamilisha idadi ya nafasi KUMI

Pili,
licha ya kwamba Rais hana mamlaka ya kutengua uteuzi wa mbunge yoyote au mteule yoyote aliye ktk muhimili mwngne kama Jaji nk lakn Rais kwa nguvu na mamlaka makubwa aliyonayo basi Polepole angekutana na force plus pressure kubwa sana kuanzia ndani ya bunge, chamani mpaka mtaani ambapo ingemlazimu tu ajiuuzulu ubunge wake kwasbb kitendo cha kukataa uteuzi wa Rais kisa eti ung'ang'anie ubunge ingekuwa umeifedhehesha mamlaka ya Rais

Rais hana mamlaka ya kumtengua Spika wa bunge, ila ile kauli ya Rais dhidi ya Ndugai ilipelekea bwana huyu kukutana na presha kubwa kutoka kwa wabunge mbalimbali na wanachama wa CCM mpaka akaamua kung'atuka kwa hiari yake mwenyewe

Nampongeza tu Mh Polepole kwa kutumia hekma na busara ktk kutafakari mambo vngnevyo angejitia kichwa ngumu basi moto ambao angekumbana nao angehama hii nchi

Nguvu na Mamlaka aliyonayo Rais ktk nchi zetu hizi za Kiafrika ni kubwa sana
 
Binafsi nimekuja kujua ndani ya nchi yetu wenye misimamo isiyoteteleka hakuna labda wamejificha. Kitendo cha aliyekuwa mbunge wa kuteuliwa mh. Polepole kukubali kuwa balozi na kuacha nafasi yenye malupulupu ya kutosha ni kuendekeza uoga na kutawaza matako ya watawala.

Binafsi mheshimiwa polepole hakutakiwa kukubali kuachia ngazi na asingetolewa ubunge kwa kuwa ukomo wa ubunge upo kikatiba hakuna mwenye mamlaka ya kumtoa unless akose sifa na vipengele vyote vya ukomo wa ubunge vimeolozeshwa kikatiba.

Cha ajabu nilichokuja kushangaa Rais kumteua Vuwai Nahodha kuwa mbunge kabla ya polepole kutoa taarifa either kakubali ubalozi au laa, je polepole angekataa ubalozi vuai Nahodha angekuwa Nani?. Usishangae mlima kilimanjaro kuhamia Dar Es Salaam ila nitashangaa sana siku nikisikia ccm wamebalika kifikra.
Mengine hatuyajui.Waachie wenyewe.Utapata ugonjwa wa akili bure.
 
Binafsi nimekuja kujua ndani ya nchi yetu wenye misimamo isiyoteteleka hakuna labda wamejificha. Kitendo cha aliyekuwa mbunge wa kuteuliwa mh. Polepole kukubali kuwa balozi na kuacha nafasi yenye malupulupu ya kutosha ni kuendekeza uoga na kutawaza matako ya watawala.

Binafsi mheshimiwa polepole hakutakiwa kukubali kuachia ngazi na asingetolewa ubunge kwa kuwa ukomo wa ubunge upo kikatiba hakuna mwenye mamlaka ya kumtoa unless akose sifa na vipengele vyote vya ukomo wa ubunge vimeolozeshwa kikatiba.

Cha ajabu nilichokuja kushangaa Rais kumteua Vuwai Nahodha kuwa mbunge kabla ya polepole kutoa taarifa either kakubali ubalozi au laa, je polepole angekataa ubalozi vuai Nahodha angekuwa Nani?. Usishangae mlima kilimanjaro kuhamia Dar Es Salaam ila nitashangaa sana siku nikisikia ccm wamebalika kifikra.
Kila penye mlango wa kuingilia lazima exit route huwa inakuwepo. Wangetaka kumpoka ubunge wangeweza tu. Wanamfukuza uanachama basi, automatically anakuwa amekosa sifa ya kubaki bungeni. CCM ina pressure valves nyingi sana mkuu
 
Binafsi nimekuja kujua ndani ya nchi yetu wenye misimamo isiyoteteleka hakuna labda wamejificha. Kitendo cha aliyekuwa mbunge wa kuteuliwa mh. Polepole kukubali kuwa balozi na kuacha nafasi yenye malupulupu ya kutosha ni kuendekeza uoga na kutawaza matako ya watawala.

Binafsi mheshimiwa polepole hakutakiwa kukubali kuachia ngazi na asingetolewa ubunge kwa kuwa ukomo wa ubunge upo kikatiba hakuna mwenye mamlaka ya kumtoa unless akose sifa na vipengele vyote vya ukomo wa ubunge vimeolozeshwa kikatiba.

Cha ajabu nilichokuja kushangaa Rais kumteua Vuwai Nahodha kuwa mbunge kabla ya polepole kutoa taarifa either kakubali ubalozi au laa, je polepole angekataa ubalozi vuai Nahodha angekuwa Nani?. Usishangae mlima kilimanjaro kuhamia Dar Es Salaam ila nitashangaa sana siku nikisikia ccm wamebalika kifikra.
Huamini nini sasa na yamekwisha fanyika?
 
Rais hana mamlaka ya kumvua mwanaccm uanachama, wenye mamlaka ni halmashauri kuu ya Chama cha mapinduzi Taifa
RAIS HATEUI MBUNGE KUTOKANA NA CHAMA KWA WALE WABUNGE KUMI ILA UWIANO WA KIJINSIA NDIO MAANA JAMES MBATIA ALIWAHI KUWA MBUNGE WA KUTEULIWA NA RAIS.HAWA SI WABUNGE WA VITI MAALUM ILA NI WABUNGE WA TAIFA(WABUNGE JIMBO MAGOGONI).
 
We unajuwa nguvu ya Taasisi ya uraisi au unakuja kubwabwanya tu hapa???? Shukuru Mungu hauko kwenye chance yoyote ya kukuteua. Hapa kwetu Raisi ni

1. Amiri Jeshi Mkuu yani haya majeshi yote ya ulinzi na usalama yana obey kwake as a single person
2. Raisi ni Head of State yaani ndiyo Raia namba moja mwenye aridhi yoooote iliyoko nchini
3. Raisi ni Mwenyekiti wa Chama tawala ambapo kina wawakilishi mpaka vijijini yaani mpaka wenyeviti wa shina wako chini yake
4. Raisi ni mkuu wa Executive yaani uongozi wote wa Serikali niwa kwake kuanzia Mtendaji wa kijiji mpaka Waziri Mkuu.

Sasa sijui ulitake Pole pole amkazie nani hapo ndugu yangu, eti apewe nafasi na Raisi halafu yeye avimbe akomae na Ubunge.
..Hiyo namba 3(tatu) si lazima.
 
Kila penye mlango wa kuingilia lazima exit route huwa inakuwepo. Wangetaka kumpoka ubunge wangeweza tu. Wanamfukuza uanachama basi, automatically anakuwa amekosa sifa ya kubaki bungeni. CCM ina pressure valves nyingi sana mkuu
Kwani wakina mdee na wenzake wana Chama??
 
Back
Top Bottom