Polepole usingekubali kuachia ubunge, Rais hana mamlaka ya kukung'oa

Polepole usingekubali kuachia ubunge, Rais hana mamlaka ya kukung'oa

Binafsi nimekuja kujua ndani ya nchi yetu wenye misimamo isiyoteteleka hakuna labda wamejificha. Kitendo cha aliyekuwa mbunge wa kuteuliwa mh. Polepole kukubali kuwa balozi na kuacha nafasi yenye malupulupu ya kutosha ni kuendekeza uoga na kutawaza matako ya watawala.

Binafsi mheshimiwa Polepole hakutakiwa kukubali kuachia ngazi na asingetolewa ubunge kwa kuwa ukomo wa ubunge upo kikatiba hakuna mwenye mamlaka ya kumtoa unless akose sifa na vipengele vyote vya ukomo wa ubunge vimeorodheshwa kikatiba.

Cha ajabu nilichokuja kushangaa Rais kumteua Vuai Nahodha kuwa mbunge kabla ya Polepole kutoa taarifa either kakubali ubalozi au laa, je Polepole angekataa ubalozi Vuai Nahodha angekuwa Nani?.

Usishangae mlima Kilimanjaro kuhamia Dar es Salaam ila nitashangaa sana siku nikisikia CCM wamebalika kifikra.
Mpaka sasa pole pole anavyeo viwili ubalozi pamoja na ubunge, maana hakuna sehemu inayoonesha pole pole kujiuzuru ubunge
 
Hatua ni hizi
1. RAIS SAMIA ni mwenyekiti wa CCM anaweza kuishinikiza halmashauri kuu kumvua uanachama Polepole ndani ya masaa 12 au hata 2 kwa kikao Cha dharura kwa kuidharau serikali.
2. Akivuliwa uanachama hatua zinazofuata unazifahamu nadhani.
Mbali na huko, Rais ana mamlaka ya kumvua ubunge Polepole yeye mwenyewe hata bila kuhusisha kamati tena anavuliwa hata bila kupokonywa uanachama.
Kumbuka Rais kwa authority yake anaweza kumpa ubunge hata mtu wa chama pinzani au asiye na chama.
Kasome vizuri katiba yenu hasa kwenye sura inayomzungumzia Rais uone jinsi alivyo na power hata ya kunyang'anywa mke wako.
Note: Kama umeajiriwa basi jua unaweza kufukuzwa kazi, kama umeteuliwa basi jua kuwa unaweza kutenguliwa
 
Wee kama mtu amekuoandisha kuwa mbunge by default anaweza kukushusha labda angekua mbunge WA kuchaguliwa, na anaweza kutumia mbimu mbadala yoyote, nafikir Pole pole amefanya maamuzi sahihi hiyo ni ishara ya utiii.
 
Rais ni mtu kama wewe, anakosea pia
Raisi ni Taasisi. Anapofanya kosa haukumiwi kama mimi.

Pale unamuona JPM/Samia/JK/BM/Mwinyi/Nyerere ila si yeye ni mfumo mzima unaosapoti asemacho na kutii sauti yake.

Sasa wewe sio mfumo ni mtu mmoja useme raisi ni binadamu ngoja nimtingishe ndo unakutana na mambo ya ajabu ajabu.
 
Husikatae tonge la nyama kulinda utamu wa pipi. Polepole nadhani yuko under 40yrs so bado anayo miaka zaidi ya 20+ ya kufanya kazi na CV yake inazidi kupanda tena kwa kasi. Ndani ya miaka 7 amekuwa katibu mkuu/mwenezi ndani ya chama tawala, amekuwa mbunge wa bunge la JMT na sasa ni balozi. Maisha na miaka havigandi na siyo kwamba atakaa miaka 20 yote nchini Malawi. Kumbuka pia hana guarantee ya kuteuliwa ubunge tena comes 2025 so mimi naona ubalozi kwake ni fursa nzuri sana na namtakia kazi njema.
 
Binafsi nimekuja kujua ndani ya nchi yetu wenye misimamo isiyoteteleka hakuna labda wamejificha. Kitendo cha aliyekuwa mbunge wa kuteuliwa mh. Polepole kukubali kuwa balozi na kuacha nafasi yenye malupulupu ya kutosha ni kuendekeza uoga na kutawaza matako ya watawala.

Binafsi mheshimiwa Polepole hakutakiwa kukubali kuachia ngazi na asingetolewa ubunge kwa kuwa ukomo wa ubunge upo kikatiba hakuna mwenye mamlaka ya kumtoa unless akose sifa na vipengele vyote vya ukomo wa ubunge vimeorodheshwa kikatiba.

Cha ajabu nilichokuja kushangaa Rais kumteua Vuai Nahodha kuwa mbunge kabla ya Polepole kutoa taarifa either kakubali ubalozi au laa, je Polepole angekataa ubalozi Vuai Nahodha angekuwa Nani?.

Usishangae mlima Kilimanjaro kuhamia Dar es Salaam ila nitashangaa sana siku nikisikia CCM wamebalika kifikra.
Umetumia akili yako yote hapa kuwaza??
 
Diplomasia imetumika zaidi hanfrey amepisha ata bila kutumia nguvu siasa ya ndani inahitaji wataalamu wa siasa
 
Back
Top Bottom