Pinda afuta amri ya Waziri Magufuli

Pinda afuta amri ya Waziri Magufuli

Uamuzi wa waziri Magufuli ulikuwa ni wa kujitafutia sifa za kijinga kwa gharama za kuhujumu uchumi wa nchi.

Kwa taarifa yenu weigh bridges za Tanroads zina variations za ajabu. Unakuta transporter anapima mzigo mzani wa Kibaha anapata readings X, akipima mzigo huo huo Chalinze bila kuongeza hata kilo moja anapata readings Y, akipima mzani wa Msata anapata readings Z!

Hili ninalisema kwa uhakika kwakuwa nimepata ku deal nao hao watu wa weigh briges (Tanroads). Kwahiyo transporters kutolipia hiyo variation ya 5% ilikuwa ni sawa kabisa.
naomba kutofautiana nawe kwa namna moja ama nyingine......
1. ni kweli kuwa mizigo ikipimwa hutoa uzito tofauti
2. variation ya vipimo ( x, y na z) hutokana na nini????..??

upangaji wa mizigo ni sababu kubwa ya variation/tofauti ya vipimo ktk mizani yetu...... hebu ewe mtafiti huru jaribu kupima mzigo katika mzani fulani (say Kibaha, chalinze ama mikese) kabla ya kwenda mzani mwingine zunguka zunguka katika MATUTA, RUSTLERS, MIINUKO NA MABONDE kisha rejea ktk mzani ule ule .......
JIBU UTAKALO PATA UJE KUTUJUZA
 
Hii ni mara ya pili sasa Magufuli anabwagwa na Serikali yake!
Mahakama Kuu Kitengo cha Ardhi imethibitisha kupitia hukumu yake kwa kesi Na 80 ya 2005 iliyofunguliwa na Ndg Proches Tarimo na wenzeke kuwa Mhe Magufuli alikuwa akitumia Sheria feki katika kutafsiri Hifadhi ya Barabara hivyo Mhe Pinda na Raisi Jakaya Kikwete walikuwa sahihi katika kumuwekea gavana asizidishe ubabe.
 
Tanzania hatawahi kuwa na waziri mkuu inept na bogus kama Mizengo Pinda.

Acheni kushabikia bora utawala kutoka kwa mizengo Pinda ili mpate madhaifu ya kisiasa kwenye majukwaa ya kisiasa wakati hayana faida kwa maendeleo ya nchi na wananchi wake.

Tanzania ya leo inahitaji viongozi na watawala kama Magufuli (dikteta mrahimu) na siyo kiongozi na mtawala anayelalamika lalamika huku akipokea milioni 26+ kila mwezi.

Hivi huyu Mizengo Pinda kuna positive legacy gani ataacha baada ya 2015+

Kumwaga chozi bungeni kwa kuwahurumia Albino !
 
Jamani wakati mwingine tuache ushabiki twende na facts.hivi malori yote yaliyoko Tz ni ya Riz?suala hapa ni waziri kuvunja sheria,hayo malori yawe ya Riz au lako wewe yote hayatakiwi kulipa hiyo 5%.kama barabara zinaharibika tulaumu wajenzi wake na sio magari yanayopita,nyie mlitaka zipite saloon cars tu kutupeleka ofisini?haya malori na mabasi yana mchango mkubwa tu kwa uchumi kuliko hata hizi range rover zetu za bei mbaya zinazofanya kazi binafsi tu.hizo barabara mbovu nani anatoa kandarasi?sio serikali?leo zinaharibika mnasingizia malori,huku ni kufilisika "uongo",yaani hata uongo mmeishiwa!
 
hivi huwa hawa viongozi wetu huwa hawaooongei kabla yq maamuzi.....
 
GT wa JF majanga tu, badala ya kudai kila mtu afuate sheria wao wanashabikia watu waruhusiwe kuvunja sheria. Kuna baadhi ya maeneo hata hiyo rami wahaijui, lakn maeneo mengine barabara zinafumuliwa kila baada ya miaka mitatu badala ya miaka 13 normal life span ya barabara ya rami. Kwa mtu aliyewahi kuendesha barabara ya chalinze Ruvu atakubaliana na magufuli kuzuia magari yasibebe mzigo kupita viwango vilivyopendekezwa..

Usitupotoshe issue hap sio magari yasipime kabisa ila Mhe Magufuli ameshindwa kutimiza wajibu wake wa kuhakikisha mizani zake zote ziko sawa. Mtu ukipima Kibaha, Mikese. Chalinze na kwingineko uzito unatofautiana ndio maana wenye akili wakapitisha maamuzi ya kuondoa hizo tofauti kwa kuruhusu 5%.

Hii ni sawa alivyotusababishia foleni katika mradi wa STRABAG kwa kumuingiza mkandarasi site haraka haraka kabla ya mchakato kukamilika wa kuilipa tanesco na DAWASA fidia ili wasogeze miundo mbinu yao nyuma ili kumuwezesha mkndarsi kupata nafasi ya kutengeneza divesions za kutosha, aliwahi kunukuliwa hadharani akiwataka Tanesco waondoe miundo mbinu yao pasipo kulipwa fidia
 
...
Huu ndiyo wakati mzuri kwa mtu kama Magufuli kujiuzulu maana kila anapojaribu kuafuata sheria, anapigwa nyundo ya utosi.
Magufuli ana roho ngumu, hawezi kujiuzuru. Kama ni kujiuzuru angefanya tangu wakati ule alipozuiwa na Pinda huyo huyo kuendelea na zoezi la bomoa bomoa mbele ya mkutano wa hadhara, tena jimboni kwake Chato. Kwa ufupi Magufuli na Pinda hawana tofauti kwa kuwa na roho ngumu, kwani hata naye Pinda huwa anatamka vitu kwa mbwembwe halafu mkuu anakuja kuifuta kauli kiaina
 
Ninatoa ahadi endapo Makufuli atajiuzulu basi nitatembea kwa miguu mpaka Chalinze kumuunga mkono,na hili nitalitekeleza mchana kweupe na picha zitakuwepo plus video,

Ee Mwenyezi Mungu Nisaidie
 
Tanzania ni yetu sote, hatuna haja ya kuwaendekeza baadhi ya watu kiasi kwamba wajione wao ni bora zaidi. Mkiendelea kumpa kichwa mjue ni kama mnamkatia tiketi ya kwenda ICC, maana atafanya hata mengine akijua yuko juu ya sharia.

Tayari Mhe Magufuli ameshasababisha vifo vya watu kadhaa tokea mwaka 2000 kutokana na nyumba zao kuwekewa alama za X na kubomolewa isivyo halali kwa kutumia Sheria :The Highway Ordinance 167 ya 1967 ambayo hivi karibuni Mahakama Kuu Kitengo cha Ardhi imeitamka kuwa ni Sheria feki iliyopoteza nguvu mara tu baada ya kupitishwa kwa Sheria ya Ardhi ya Vijiji Na 5 ya 1999. Hivyo ardhi ambayo Mhe Magufiuli amekuwa akidai ni Hifadhi ya Barabara kwa mujibu wa sheria hiyo ni mali ya wananchi na hawakustahili kuwekewa alama za X wala kubomolewa. Hivyo kama ni kupelekwa ICC anatakiwa kupelekwa mara moja
 
The Fixer

Hivi ile barabara ya kati, mathalani pale Sekenke, Magufuli anaweza kutuambia kwa nini imeharibika ndani ya miezi mnichache tu tangu kumalizika! Anasema ni malori? Ok kama ni malori kwa nini tunategemea kukuza uchumi wetu nchini kwa usafiri wa barabara! Come on, let him and his govt give us a brake!

Tungeelewa kama angekuwa anapigania reli. Tungeelewa kama wanaotengeneza ufisadi ulioko kwenye ujenzi mbovu wa barabara ungelikuwa unashughulikiwa!

Mkuu Makene,
Kwenye baadhi ya mijadala nlishawahi kuhoji vipaumbele vya Tanzania katika kukuza uchumi na nikahundua kuwa hata hao " Government Think Tank '' nao ni majanga tu kwani wao walifikiri kwa kutumia kiungo gani kupitisha Azimio la kujenga Daraja la Kigamboni BADALA ya kufufua reli ya kati kama kipaumbele..??

Uchumi gani wa nchi utakuzwa kwa Daraja badala ya Reli??
 
kama ilivyotarajiwa, serikali imesalimu amri! Sheria imepindwa, na sasa wenye malori ruksa kuendelea kuharibu barabara.

Juzi niliyasema hapa jukwaani kuwa nitashangaa kama pinda ataunga mkono msimamo wa magufuli.

Huu ndiyo wakati mzuri kwa mtu kama magufuli kujiuzulu maana kila anapojaribu kuafuata sheria, anapigwa nyundo ya utosi.

mrema siyo magufuli , hawezi kuthubutu kujiuzuru , unacheza na ukoo wa panya ?
 
Kama ilivyotarajiwa, Serikali imesalimu amri! Sheria imepindwa, na sasa wenye malori ruksa kuendelea kuharibu barabara.

Juzi niliyasema hapa Jukwaani kuwa nitashangaa kama Pinda ataunga mkono msimamo wa Magufuli.

Huu ndiyo wakati mzuri kwa mtu kama Magufuli kujiuzulu maana kila anapojaribu kuafuata sheria, anapigwa nyundo ya utosi.

Labda cha kujiuliza ni je maamuzi mazito Kama haya, Magufuri hakushirikisha wenzake serikalini na hasa baraza la mawaziri. Agizo alilotoa lilikuwa na implication kubwa katika uchumi na hata kijamii na kisiasa pia. Je anaweza kufanya hivi pekee. Ikiwa ni hivyo basi Mh Magufuri ana mapungufu makubwa kiuongozi wa pamoja.
 
naomba kutofautiana nawe kwa namna moja ama nyingine......
1. ni kweli kuwa mizigo ikipimwa hutoa uzito tofauti
2. variation ya vipimo ( x, y na z) hutokana na nini????..??

upangaji wa mizigo ni sababu kubwa ya variation/tofauti ya vipimo ktk mizani yetu...... hebu ewe mtafiti huru jaribu kupima mzigo katika mzani fulani (say Kibaha, chalinze ama mikese) kabla ya kwenda mzani mwingine zunguka zunguka katika MATUTA, RUSTLERS, MIINUKO NA MABONDE kisha rejea ktk mzani ule ule .......
JIBU UTAKALO PATA UJE KUTUJUZA
Hata kwa magari yanayobeba mafuta?
 
( kpnd: alipokuwa wizara ya mifugo alitoa wazo la kusajiri mifugo yote hapa tz, lakini hakufanikiwa).
.

Hahahaha.....

Na mifugo iwe inapata Birth and Death Certificates kuweka kumbukumbu sawa hahahaha....

Ukistaajabu ya Musa ........ full ubunifu...aisee...nimecheka sana!
 
Kama ilivyotarajiwa, Serikali imesalimu amri! Sheria imepindwa, na sasa wenye malori ruksa kuendelea kuharibu barabara.

Juzi niliyasema hapa Jukwaani kuwa nitashangaa kama Pinda ataunga mkono msimamo wa Magufuli.

Huu ndiyo wakati mzuri kwa mtu kama Magufuli kujiuzulu maana kila anapojaribu kuafuata sheria, anapigwa nyundo ya utosi.

- Mheshimiwa sana Jacky, heshima sana hatujaonana siku nyingi sana lakini my hope ni mzima sana kwenye hili naomba kutofautiana sana na hoja yako, kwanza nilidhani nia na madhumuni yako yangekuwa kuhabarisha jamiii and then ndio utoe maoni yako, lakini moja kwa moja umerukia kutoa hukumu na kujaribu kuwachafua wale wasio na mawazo kama yako on this ishu bila ya kuwa na hoja za msingi.

- Tatizo hapa ni ubora wa bara bara, sio kosa la Wamiliki wa Malori kwamba bara bara zetu nyingi mpya hazina viwango vya kisasa, haya Malori yote yanapimwa kabla ya kuondoka Bandarini na Vituo vingine, Magufuli ameweka matuta barabarani mengine ni nje kabisa ya viwango vya matuta, matokeo ni kwamba Malori yanaporuka matuta mizigo inasongea na kuongeza uzito upande mmoja huku mwingine ukipungua, hakuna Mmiliki wa lori anayeweza kukubali kubeba mzigo mzito kuliko uwezo wa lori lake kwa sababu madhara yake ni makubwa sana kwa manufaa ya lori lake kuliko faida ndogo sana ya wakati mdogo wa kutoka point moja kwenda nyingine.

- Hoja ya wamiliki wa Malori ni nzito sana kuliko hoja ya Waziri, na besides Sheria iliyopo sasa iliwekwa na Waziri Mramba kupitia bungeni, sasa kama Waziri anataka kuibadili alitakiwa kwenda Bungeni ambapo wamiliki pia wangepata nafasi ya kusikilizwa hoja zao, sio kuamka tu agizo bila kujali wadau. Waziri ajifunze kuakaa chini na wadau wa Malori ambaa hajawahi kukaa nao chini hata mara moja toka awe waziri, I mean kwenye hili Waziri alikosea sana ndio maana Waziri Mkuu hakuwa na tatizo kutengua uamuzi wake, baada ya kusikiliza pande zote mbili,

- Nimeanza kuamini kwamba kumbe Tanzania tunayo Demokrasia ya kweli.

Le Mutuz
 
Back
Top Bottom