Pinda afuta amri ya Waziri Magufuli

Pinda afuta amri ya Waziri Magufuli

Tutachukua mda mrefu sana kuendelea kama taifa maana watu wana protect personal interest kuliko maslahi ya taifa..alichofanya fanya pinda ni kulinda maslahi ya watu wachache kwa faida zao..Nadhani wangeshauriana kati ya pinda na magufuri then magufuri atoe tamko jipya kuhusu kauli yake,lakini waziri mkuu kuingilia utendaji wa waziri waliemuamini na kumpa dhamana ya kuongoza wizara,inaonesha mapungufu katika serikali ya ccm.
Well said mkuu, hata mimi kitendo hicho kumeniuzunisha sana - mtu ungetegemea Cabinet ifanye kazi as a team hata kama kuna kutofautiana kwa maoni ndani kwa ndani, raia hawapashwi kuliona/kusikia/kuhisi hilo. Narudia kusema Mzalendo Magufuli hajatendewa haki - angeweza kumaliza suala hili kwa kushauriana na Viongozi wake wakuu behind the scene not in Public, tusipo jirekebisha jinsi ya kumaliza migogoro without offending anyone basi Mawaziri wachapa kazi watanza kukata tamaa - hayo ni maoni yangu.
 
Tatizo barabara nyingi hazijengwi kwa viwango bora ,Magufuri aache kwanza kula 10% kwa makandarasi
 
Mkuu lakini hii inaleta picha gani? Kwani gharama za kujenga barabara za lami kilometer moja ni kiasi gani? Hivi ni sahihi kuleta mambo ya siasa kwenye vitu vya kiufundi - binafsi nashindwa kuelewa kabisa, kuna mantiki gani Wasafirishaji wa barabara ambao baadhi yao ni waharibifu wakubwa wa barabara, na ndio wako very vocal wanapewa leeway ya kujadiriana na Magufuli ambaye anatetea kwa nguvu zake zote barabara zetu zisiaharibiwe ovyo na watu wenye jeuri ya pesa. Serikali yetu ina wajibu wa kumlinda, mradi hakihuki sheria/anasimamia sheria na sio kumfanya ajisikie mnyonge, ili suala la kumshinikiza afanye mazungumzo na wakihukaji sheria binafsi sihafikiani nalo - tusijaribu ku-undermine mawaziri wetu wachache wanao simamia sheria na kufanya kazi kwa ufanisi, kwa bahati mbaya hii si mara ya kwanza kwa ofisi ya Waziri mkuu kujaribu ku-clip wings za Mzalendo Magufuli - tunakwenda wapi ndugu zangu.Kwa nini hatutaki kujilinganisha na majirani zetu mfano: Kenya hivi wanaruhusu uzito kiasi gani kwenye barabara zao? Na kwa nini watu wachache hawa wanag'ang'aniza kuendelea kusamehewa malipo ya excess za tani tano mpaka wanafikia hatua ya ku-hold nchi nzima to ransom, kuna nini pale? Ni excess ya tani tano tu au kuna mengine ya ziada, isije ikiwa walikuwa wana-abuse msamaha huo kufanya madhala zaidi kwenye barabara zetu - na kwa nini wakasirike baada ya wapima mizani walio wazoea kutimuliwa kazi/kuhamishwa na Magufuli, yaani baadhi ya mambo mabaya wanayo mzuria Magufuli tusingekuwa tunaona matunda ya kazi zake tungemtilia shaka sana, Watanzania tu mabingwa sana wa kuwaharibia sifa watu ambao tunawaona ni tishio kwetu hiwe ni kisiasa au kibiashara - Dk.Magufuli na Dk.Mwakyembe wamekuwa victim wa Vices hizi kwa muda sana. Nimalizie kwa kusema Mzalendo Magufuli anapashwa kulindwa sio kumdhalilisha - hayo ni maoni yangu nimeyasema kwa nia njema tu.

Kenya in tight spot as EAC raises axle-load limit to 56 tonnes - Politics and policy - businessdailyafrica.com
 
Zitto alisema Pinda ni mzigo na inawezekana haya maamuzi yanahakisi hicho alichokisema.
Lakini kikubwa hapa ni wazi kuwa Tanzania sio kwamba ina uongozi mbovu bali inawezekana haina uongozi kabisa bali individuals ambao wamekalia ofisi za utawala huku wakifanya mambo yao binafsi!
Chukulia mfano wa ku - standardize matokeo ya Form IV vile taasisi husika kila moja inasema chake, fikiria pale JNIA juu ya wasichana waliokamatwa na madawa hadi Dr. Mwakyembe kafukuza watu kazi leo hii wanasema wasafirishaji wamerejea nchini na sasa huu uamuzi wa marori kila mtu anasema lake. Ina maana maamuzi ya waziri ambayo kimsingi yalikuwa mazito na yamepelekea hasara kubwa sana kwa nchi Dr. Magufuli akushauriana na mtu. Inasikitisha sana kwa Tanzania na Afrika kwa ujumla.
 
Well said mkuu, hata mimi kitendo hicho kumeniuzunisha sana - mtu ungetegemea Cabinet ifanye kazi as a team hata kama kuna kutofautiana kwa maoni ndani kwa ndani, raia hawapashwi kuliona/kusikia/kuhisi hilo. Narudia kusema Mzalendo Magufuli hajatendewa haki - angeweza kumaliza suala hili kwa kushauriana na Viongozi wake wakuu behind the scene not in Public, tusipo jirekebisha jinsi ya kumaliza migogoro without offending anyone basi Mawaziri wachapa kazi watanza kukata tamaa - hayo ni maoni yangu.

Kabisa mkuu....Pinda angeongea na Magufuli na waziri wa fedha na Mwakyembe kimya; wakakubaliana then Magufuli mwenyewe ndo angetoa statement kwa sababu ndo kalianzisha na sio Pinda....
 
Hata huyo Magufuri sio mtu mzuri km ambavyo watu waliowengi wanavyofikilia ni mpuuzi sn.
Upo sawa kabisa. Hakuna waziri aliyewahi kuitia hasara Serikali tangu tupate uhuru kama Magufuli.
Kama Meneja hata mmoja tu wa Tanroads angeamua kuokoka na kutaja mambo ya Magufuli hadharani baadhi ya Watanzania watazimia.
Hizi barabara anazojenga kila Mkoa anachelewa kuwalipa wakandarasi na kupelekea kulipa fidia kubwa mpaka hata nusu ya mkataba mzima.
Kikwete ameshindwa kumtimua kwa vile kauli za mdomoni za Magufuli zimewapumbaza Watz wengi na akitimuliwa tu wengi wasioujua uozo wake watamfuata hasa wa ccm.
 
Hivi nyie watu huwa mnatumia muda kidogo kufanya utafiti kabla ya kuandika takwimu humu JF? Nakushauri ufanye kautafiti kadogo kujua uzito wa juu unaoruhusiwa kwenye nchi za afrika mashariki kabla ya kuleta data za vijiweni kuhusu Rwanda.
 
Kama ilivyotarajiwa, Serikali imesalimu amri! Sheria imepindwa, na sasa wenye malori ruksa kuendelea kuharibu barabara.

Juzi niliyasema hapa Jukwaani kuwa nitashangaa kama Pinda ataunga mkono msimamo wa Magufuli.

Huu ndiyo wakati mzuri kwa mtu kama Magufuli kujiuzulu maana kila anapojaribu kuafuata sheria, anapigwa nyundo ya utosi.
Magufuli hana ubavu wa kujiuzulu,atenda wapi !. Unacheza na RoadFund ama unasikia tu!
 
TANZANIA YETU NA MAAMUZI YANAYOCHELEWATumeshuhudia hivi karibuni maamuzi muhimu yanayohitaji umakini wa hali ya juu na wa haraka, kufanywa kama mzaha na kulisababishia taifa gharama kubwa. Nitatoa mifano miwili ambayo wengi wetu tunaifahamu vizuri2. Suala la serikali kukataa kutoa fedha kuikomboa Precision Air. Nimesoma taarifa ya Waziri akisema wamekataa kwasababu PrecisionAir ina mbia mwenye uwezo KQ. Ikumbukwe hata KQ wenyewe wana matatizo yao huko nyumbani watatoa wapi fedha za kuikomboa Precision Air?. Tukiachilia mbali hayo kama PrecisioAir itakufa leo nani ataumia zaidi? KQ au Tanzania kama nchi?. Nchi hii inategemea Precision Air sana kwenye usafiri wa ndani, ni kwanini tunafanya maamuzi ya muono wa karibu(short sightedness) badala ya kuangalia mambo kwa mapana yake. 5. Tunaomba Mheshimiwa Rais mwenyewe aliangalie hili suala la Precision Air kwakuwa nina imani gharama ya kufa kwa kampuni hii itakuwa kubwa sana kwa uchumi wan chi hii
Mkuu mimi sioni sababu ya msingi ya Serikali yetu kuipiga tafu Precision Air, kwa nini owner wake alikimbilia Kenya na kuingia ubia na KQ ambayo majority wa share holders ni Serikali ya Kenya na KLM, alishindwa nini kuingia ubia na Seriali yetu kama alikuwa na nia nzuri na our National Carrier - which I doubt. Leo hii mambo yamekwama ndio mna anza kuilahumu Serikali yetu!!! Hivi inaingia akilini kwamba Serikali yetu badala ya kushughurikia kuifufua Air Tanzania ikimbiliea ku-bail out PA ambayo hatujui kampuni ina-owe allegiance kwa nchi gani!
 
Ngoja Pinda nae atakapogeukwa na wenye serikali kwa amri zinazopindisha sheria. Kwani Magufuli aliongea kama John Pombe au kwa niaba ya Serikali? Pinda hajazingatia kanuni za utawala bora kwa kutumia nafasi yake kuwa yeye ni serilali zaidi wakati wote ni presidential appointees. Walitakiwa wakae pamoja watoe statement inayoashiria kuwa tuna serikali moja. Kumshambulia mwenzie kwa uwajibikaji wa pamoja inaashiria kuwa hapo hapana serikali moja.
 
huyu jamaa alishajiona yeye ndo jembe akataka shindana na magreda.....


Dah pole sana Magufuli, hamia ktk bodi ya makandarasi ukawaonee wasije tujengea magorofa ya udongo.
 
Malori "yanajenga nchi" kwa "kubomoa barabara"

Picha+5.jpg
===>Hivi Mh Pinda huwa anapita angani tu mpaka asione mambo haya?
===>Halafu hizi bara bara zilijengwa kwa viwango vinavyotakiwa au ndio yale mambo ya 10%?
 
Salamu mzee Magufuri !

Ama baada ya salamu napenda kukujulisha kuongoza watu ni lazima utumie busara sio kila kitu sheria.!
 
Nashangaa sana m2 msomi anaposhadadia uvunjaji wa sheria huku anadai haki upande mwingine nionavyo mimi matatizo mengi ya nchi hii yanatokana na kutofuata sheria
Labda niuluze na mimi sheria hiyo ipo kwa ajili ya nani? Inamanufaa au haina na kama haina ni utaratibu gani wa serikali kuiondoa.hakuna kiongozi bora popote dunian au mbingun anaengoza bila kufuata sheria
 
T seems u envy the guy
Tanzania 2fanyiwe nini? ukipewa cha moto unapoza cha barid unapasha nin hasa 2nataka
Nionavyo mimi uongozi hasa tz huhitaji kuwa mtendaji kuwa kiongozi bora bali mzuri wa kucheza na lugha
 
Back
Top Bottom