PICHA: Majengo marefu zaidi Duniani, Jengo la kwanza lipo Dubai(UAE), China yaongoza kuwa na majengo mengi marefu Duniani


Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
31,482
Points
2,000
Age
19
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
31,482 2,000
Katika pitapita zangu mitandaoni, nikapita forum kubwa zaidi Dunia(Skyscraper City forum) nikakutana na uzi katika miongoni mwa sub forum huko ukizungumzia majengo marefu katika miji husika.

Nikavutiwa, nikaamua kutafuta orodha ya majengo marefu zaidi Duniani. Nikabahatika kupata Top 100 Tallest Buildings.

Jengo refu kuliko yote Duniani linaitwa Burj Khalifa lipo Dubai lina urefu wa Mita 828, floors 163.

La pili linaitwa Shanghai Tower lipo Shanghai (China) lina urefu wa mita 632, floors 128.

La tatu linaitwa Makkah Royal Clock Tower lipo Mecca (Saudi Arabia) lina urefu wa mita 601, floors 120.

La nne linaitwa Ping An Finance Center lipo Shenzhen(China) lina urefu wa mita 599.1, floors 115.

La tano linaitwa Lotte World Tower lipo Seoul(Korea Kusini) lina urefu wa mita 554.5, floors 123.

China ina majengo mengi zaidi marefu Duniani, ina jumla ya majengo 49 ambayo yapo top 100 Duniani, Jiji la Shenzhen linaongoza kwa kuwa na majengo mengi(majengo 8) zaidi kati ya majiji 19 nchini China yanayojumuisha majengo 49 marefu zaidi Duniani.

Nchi ya pili kuwa na majengo mengi marefu Duniani ni Arab Emirates(Falme za Kiarabu) , ina jumla ya majengo 21 marefu Duniani .

Nchi ya tatu kuwa na majengo mengi marefu Duniani ni Marekani, ina jumla ya majengo 15 marefu zaidi Duniani.

Nchi zingine zenye majengo marefu zaidi Dunia ni Taiwan(2), Vietnam(1), Malaysia(3), Kuwait(1), Urusi(3), Thailand(1) na Australia(1).

Matumizi makubwa ya haya majengo ni kwa ajili ya Ofisi, Hotel na Makazi ya watu.

Afrika hamna jengo hata moja ambalo lipo top 100, sijui tunakwama wapi?

NB: Wahandisi mtatusaidia kufafanua, kuna majengo mengine ni marefu zaidi lakini yana Floors chache na kinyume chake, mfano: Ping An Finance Center ni refu kuliko Lotte World Tower lakini lina floors chake kuliko Lotte World Tower.

burj-khalifa-jpeg.1093932
shanghai_tower_2015-jpeg.1093933
makkah-royal-clock-tower-jpeg.1093934
ping_financial_center_in_june_2017_-jpeg.1093935
lotte_world_tower-jpeg.1093936
 

Attachments:

Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
31,482
Points
2,000
Age
19
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
31,482 2,000
Mimi sio mhandisi ila jibu rahisi ni kuwa urefu wa floor ndio unaleta hio tofauti.
Mfano jengo la Mita 100 floor zake ni 5m kwa urefu litakuwa na ghorofa 20, jingine Mita 96 floor zake zina urefu 4m hili litakuwa na ghorofa 24
Nimekuelewa mkuu, mimi pia nilikuwa na idea hii ila wasi wasi ndio ukanifanya niulize
 
B

BekaNurdin

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,840
Points
2,000
B

BekaNurdin

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,840 2,000
Niende wapi? Hata hiyo SGR ya umeme inayojengwa ni prestige tu. Uchumi wetu bado hauwezi kumaintain miundombinu kama hiyo. Siyo mara ya kwanza sisi kujenga SGR kwa sababu hata TAZARA ni SGR tofauti ni kwamba yenyewe haitumii umeme. TAZARA hata kulipa mishahara wafanyakazi wake hatuwezi hadi Mchina huwa anatuokoa mara kwa mara.

Sijui hii mnayojenga kama Mturuki atakuwa anakuja kutuokoa tukikwama kuiendesha. Na sioni muujiza wowote kwanini uendeshaji wake usiwe kama TAZARA au BRT. Tuweke akiba ya maneno muda utaamua kama SGR ni viable project kwa sasa.

Ile reli aliyotuachia Mjerumani yenyewe pia imetushinda kabisa na kuna wakati ilikufa kabisa. Planner wetu walitakiwa walijue hili na kuchagua miradi ya kufanya kwa kutumia hekima na busara.
Nakuhurumia sana!
Pessimistic attitude naona inakusumbua.
Pia unashangaza sana unaposema eti SGR inavyojengwa ni prestige sawa na Benjamini Mkapa Tower.
Kwa taarifa yako (kama hujui, sijui utakuwa mtanzania wa wapi), reli ya kati ni usafiri tegemeo kwa wananchi walio wengi (mamilioni) wa bara na nchi jirani. Ni kitega uchumi chenye masilahi makubwa sana kwa nchi kuliko hayo magorofa marefu unayolilia.
Wewe nakuona u miongoni mwa wale wanaopinga kila kitu kinachofanywa na serikali ya awamu ya 5.
 
COSMOLOGIST

COSMOLOGIST

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
937
Points
1,000
COSMOLOGIST

COSMOLOGIST

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
937 1,000
Mimi sio mhandisi ila jibu rahisi ni kuwa urefu wa floor ndio unaleta hio tofauti.
Mfano jengo la Mita 100 floor zake ni 5m kwa urefu litakuwa na ghorofa 20, jingine Mita 96 floor zake zina urefu 4m hili litakuwa na ghorofa 24
Uko sahihi KABISA, pia Mara nyingi urefu huo wa majengo hujumulisha pia sehemu ya juu kabisa ambazo huwa hazina watu/hawezi kaa (unhabitable floors) ambazo huwa Ni sehemu ya mnara au urembo TU wa jengo.....
 
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
1,888
Points
2,000
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
1,888 2,000
Nshapita kote kasoro Saudi Arabia, sipendi hiyo nchi balaa hata kwa risasi siendi.
 
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2017
Messages
5,071
Points
2,000
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2017
5,071 2,000
Nshapita kote kasoro Saudi Arabia, sipendi hiyo nchi balaa hata kwa risasi siendi.
Kwanza lilipo lile jengo sijui kama itatokea maishani mako kufika Pale. Pole sana
 
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
1,888
Points
2,000
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
1,888 2,000
Kwanza lilipo lile jengo sijui kama itatokea maishani mako kufika Pale. Pole sana
Naona una mapenzi na saudi arabia.
Nendeni mkapigane mawe kwa sharia. Sihitaji pole yako kutotaka kwenda kwa wapuuzi wale, hata bure siendi.
 
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2017
Messages
5,071
Points
2,000
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2017
5,071 2,000
Naona una mapenzi na saudi arabia.
Nendeni mkapigane mawe kwa sharia. Sihitaji pole yako kutotaka kwenda kwa wapuuzi wale, hata bure siendi.
Hata ukitaka huwezi kwenda, pale katika ile tower hapaingii nguruwe
 
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2017
Messages
5,071
Points
2,000
Relief Mirzska

Relief Mirzska

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2017
5,071 2,000
Sitaki kwenda sasa unalazimisha?
Nenda kajiunge na alshabab wenzako stupid
Umeelewa nlichokwambia lakini?? That is the power of Islam. Ukiskia miji mitukufu ndio ile sasa, hapaingii nguruwe kama wewe pale!
 

Forum statistics

Threads 1,295,910
Members 498,475
Posts 31,227,777
Top