PICHA: Majengo marefu zaidi Duniani, Jengo la kwanza lipo Dubai(UAE), China yaongoza kuwa na majengo mengi marefu Duniani


Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
31,482
Points
2,000
Age
19
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
31,482 2,000
Katika pitapita zangu mitandaoni, nikapita forum kubwa zaidi Dunia(Skyscraper City forum) nikakutana na uzi katika miongoni mwa sub forum huko ukizungumzia majengo marefu katika miji husika.

Nikavutiwa, nikaamua kutafuta orodha ya majengo marefu zaidi Duniani. Nikabahatika kupata Top 100 Tallest Buildings.

Jengo refu kuliko yote Duniani linaitwa Burj Khalifa lipo Dubai lina urefu wa Mita 828, floors 163.

La pili linaitwa Shanghai Tower lipo Shanghai (China) lina urefu wa mita 632, floors 128.

La tatu linaitwa Makkah Royal Clock Tower lipo Mecca (Saudi Arabia) lina urefu wa mita 601, floors 120.

La nne linaitwa Ping An Finance Center lipo Shenzhen(China) lina urefu wa mita 599.1, floors 115.

La tano linaitwa Lotte World Tower lipo Seoul(Korea Kusini) lina urefu wa mita 554.5, floors 123.

China ina majengo mengi zaidi marefu Duniani, ina jumla ya majengo 49 ambayo yapo top 100 Duniani, Jiji la Shenzhen linaongoza kwa kuwa na majengo mengi(majengo 8) zaidi kati ya majiji 19 nchini China yanayojumuisha majengo 49 marefu zaidi Duniani.

Nchi ya pili kuwa na majengo mengi marefu Duniani ni Arab Emirates(Falme za Kiarabu) , ina jumla ya majengo 21 marefu Duniani .

Nchi ya tatu kuwa na majengo mengi marefu Duniani ni Marekani, ina jumla ya majengo 15 marefu zaidi Duniani.

Nchi zingine zenye majengo marefu zaidi Dunia ni Taiwan(2), Vietnam(1), Malaysia(3), Kuwait(1), Urusi(3), Thailand(1) na Australia(1).

Matumizi makubwa ya haya majengo ni kwa ajili ya Ofisi, Hotel na Makazi ya watu.

Afrika hamna jengo hata moja ambalo lipo top 100, sijui tunakwama wapi?

NB: Wahandisi mtatusaidia kufafanua, kuna majengo mengine ni marefu zaidi lakini yana Floors chache na kinyume chake, mfano: Ping An Finance Center ni refu kuliko Lotte World Tower lakini lina floors chake kuliko Lotte World Tower.

burj-khalifa-jpeg.1093932
shanghai_tower_2015-jpeg.1093933
makkah-royal-clock-tower-jpeg.1093934
ping_financial_center_in_june_2017_-jpeg.1093935
lotte_world_tower-jpeg.1093936
 

Attachments:

Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
31,482
Points
2,000
Age
19
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
31,482 2,000
Mleta uzi hebu mzalendo na nchi yako na bara lako la Africa,Sifia vilivyopo kwenye bara letu na Nchi yetu sio ivyo vya wenzetu
Waafrika tunakwama wapi?

Bara lenye Utajiri wa Maliasili.
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
31,482
Points
2,000
Age
19
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
31,482 2,000
Ndio hapo tunatakiwa kujiuliza sisi kama sisi
Tukikubali ukweli wa mambo hasa kiuchumi tutaweza kubuni njia za kupiga hatua, ila tukiendelea kudanganyana hatuwezi kufika popote
 
Beberu Mwitu

Beberu Mwitu

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2013
Messages
16,056
Points
2,000
Beberu Mwitu

Beberu Mwitu

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2013
16,056 2,000
Majengo mafupo duniani yanapatikana maeneo ya Alaska yanaitwa Igloo, ni nyumba za jamii ya Eskimo
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
60,021
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
60,021 2,000
Katika pitapita zangu mitandaoni, nikapita forum kubwa zaidi Dunia(Skyscraper City forum) nikakutana na uzi katika miongoni mwa sub forum huko ukizungumzia majengo marefu katika miji husika.

Nikavutiwa, nikaamua kutafuta orodha ya majengo marefu zaidi Duniani. Nikabahatika kupata Top 100 Tallest Buildings.

Jengo refu kuliko yote Duniani linaitwa Burj Khalifa lipo Dubai lina urefu wa Mita 828, floors 163.

La pili linaitwa Shanghai Tower lipo Shanghai (China) lina urefu wa mita 632, floors 128.

La tatu linaitwa Makkah Royal Clock Tower lipo Mecca (Saudi Arabia) lina urefu wa mita 601, floors 120.

La nne linaitwa Ping An Finance Center lipo Shenzhen(China) lina urefu wa mita 599.1, floors 115.

La tano linaitwa Lotte World Tower lipo Seoul(Korea Kusini) lina urefu wa mita 554.5, floors 123.

China ina majengo mengi zaidi marefu Duniani, ina jumla ya majengo 49 ambayo yapo top 100 Duniani, Jiji la Shenzhen linaongoza kwa kuwa na majengo mengi(majengo 8) zaidi kati ya majiji 19 nchini China yanayojumuisha majengo 49 marefu zaidi Duniani.

Nchi ya pili kuwa na majengo mengi marefu Duniani ni Arab Emirates(Falme za Kiarabu) , ina jumla ya majengo 21 marefu Duniani .

Nchi ya tatu kuwa na majengo mengi marefu Duniani ni Marekani, ina jumla ya majengo 15 marefu zaidi Duniani.

Nchi zingine zenye majengo marefu zaidi Dunia ni Taiwan(2), Vietnam(1), Malaysia(3), Kuwait(1), Urusi(3), Thailand(1) na Australia(1).

Matumizi makubwa ya haya majengo ni kwa ajili ya Ofisi, Hotel na Makazi ya watu.

Afrika hamna jengo hata moja ambalo lipo top 100, sijui tunakwama wapi?

NB: Wahandisi mtatusaidia kufafanua, kuna majengo mengine ni marefu zaidi lakini yana Floors chache na kinyume chake, mfano: Ping An Finance Center ni refu kuliko Lotte World Tower lakini lina floors chake kuliko Lotte World Tower.

View attachment 1093932View attachment 1093933View attachment 1093934View attachment 1093935View attachment 1093936
Safi sana Great Thinker Mwifwa
 
wakusoza

wakusoza

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2016
Messages
593
Points
500
Age
21
wakusoza

wakusoza

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2016
593 500
Bugando huwa sifiki ghorofa ya 9 je ya mia sndo ntakitupa
 
B

BekaNurdin

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,840
Points
2,000
B

BekaNurdin

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,840 2,000
Tumuulize JK kwa nn aliruhusu yajengwe kipindi chake cha uongozi. Ila kaa ukijua dunia nzima hayo majengo mengi yanajengwa kama prestige na kujionesha kuwa nchi ina mafanikio. Na mengi dunia nzima yanajengwa wakati uchumi unaumuka. Kama uchumi unasinyaa kamwe hutaona ujenzi wa majengo marefu.

Magufuli katika utawala wake yasipojengwa maana yake muda wake wote uchumi umenyong'onyea. Sio mm masema ila ndiyo wataalam wa uchumi wanasema hivyo kwa tafiti zao. Jaribu kusoma utaelewa.
Kwenda zako! Eti prestige? Mnapenda sifa za kijinga kweli kweli.

Sasa hivi tunajenga SGR na bwawa la umeme ili kukuza uchumi!
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
29,041
Points
2,000
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
29,041 2,000
Mwifwa, asante kwa Uzi maridadi kabisa.
Halafu tutafutie na orodha ya dunia ya viongozi mburula kabisa, ambao wanaanza safari ya maili elfu wakati mfukoni wana nauli ya kufika maili moja tu
Swali lako nimelielewa lakini napenda sana kupata maoni ya Wakudadavuwa na jingalao ila Nina wasiwasi kama wameelewa umesema nini hapo
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
6,394
Points
2,000
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
6,394 2,000
Kwenda zako! Eti prestige? Mnapenda sifa za kijinga kweli kweli.

Sasa hivi tunajenga SGR na bwawa la umeme ili kukuza uchumi!
Niende wapi? Hata hiyo SGR ya umeme inayojengwa ni prestige tu. Uchumi wetu bado hauwezi kumaintain miundombinu kama hiyo. Siyo mara ya kwanza sisi kujenga SGR kwa sababu hata TAZARA ni SGR tofauti ni kwamba yenyewe haitumii umeme. TAZARA hata kulipa mishahara wafanyakazi wake hatuwezi hadi Mchina huwa anatuokoa mara kwa mara.

Sijui hii mnayojenga kama Mturuki atakuwa anakuja kutuokoa tukikwama kuiendesha. Na sioni muujiza wowote kwanini uendeshaji wake usiwe kama TAZARA au BRT. Tuweke akiba ya maneno muda utaamua kama SGR ni viable project kwa sasa.

Ile reli aliyotuachia Mjerumani yenyewe pia imetushinda kabisa na kuna wakati ilikufa kabisa. Planner wetu walitakiwa walijue hili na kuchagua miradi ya kufanya kwa kutumia hekima na busara.
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
31,482
Points
2,000
Age
19
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
31,482 2,000
Wahandisi tusaidieni kufafanua hapa,

kwa nini majengo mengine ni marefu zaidi lakini yana Floors chache na kinyume chake? mfano: Ping An Finance Center ni refu kuliko Lotte World Tower lakini lina floors chake kuliko Lotte World Tower.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
35,261
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
35,261 2,000
Wahandisi tusaidieni kufafanua hapa,

kwa nini majengo mengine ni marefu zaidi lakini yana Floors chache na kinyume chake? mfano: Ping An Finance Center ni refu kuliko Lotte World Tower lakini lina floors chake kuliko Lotte World Tower.
Mimi sio mhandisi ila jibu rahisi ni kuwa urefu wa floor ndio unaleta hio tofauti.
Mfano jengo la Mita 100 floor zake ni 5m kwa urefu litakuwa na ghorofa 20, jingine Mita 96 floor zake zina urefu 4m hili litakuwa na ghorofa 24
 
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2014
Messages
2,320
Points
2,000
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2014
2,320 2,000
We have everything but we.... Nothing... Sijui ndio hivi... Huu msemo wa Dubai
 

Forum statistics

Threads 1,295,910
Members 498,475
Posts 31,227,777
Top