Pesa taslimu za kununua ndege anazipata wapi?

Pesa taslimu za kununua ndege anazipata wapi?

Walizoea kusikia trilion kadhaa zimeibiwa .Kusikia reliable imejengwa, viwanja vya ndege kukarabariwa, zahanati 350 kujengwa au wanafunzi kusoma bure. Kwa ni miujiza kama kufufuka bwana Yesu.
Muwe mnaumiza vichwa kabla ya kuweka uzi jukwaani. Mnasahau kuwa awamu zilizopita pesa ya chai maofisini ilikuwa ni mabilioni ya shilingi?.

Mnasahau kuwa mikutano ya wizara na taasisi za kiserikali siku hizi haifanyiki tena bagamoyo na kule kwenye mahoteli ya baharini?.

Mnasahau kuwa vitu kama drones vilikuwa havitozwi kodi lakini kwa sasa ndio chanzo cha mabilioni ya mamlaka ya anga kimapato?.

Mnasahau kuwa yeye mwenyewe Ngosha hajatoka nje ya afrika tangu aingie magogoni?. Mnasahau ile misafara ya kwend New York yenye watu zaidi ya 40 wanaolipwa posho ya kila dakika wakiwa kule?.

Ngosha kabana matumizi yasiyo na ulazima, matokeo yake pesa zinaenda kufanya mambo yenye tija kwa taifa.
 
Muwe mnaumiza vichwa kabla ya kuweka uzi jukwaani. Mnasahau kuwa awamu zilizopita pesa ya chai maofisini ilikuwa ni mabilioni ya shilingi?.

Mnasahau kuwa mikutano ya wizara na taasisi za kiserikali siku hizi haifanyiki tena bagamoyo na kule kwenye mahoteli ya baharini?.

Mnasahau kuwa vitu kama drones vilikuwa havitozwi kodi lakini kwa sasa ndio chanzo cha mabilioni ya mamlaka ya anga kimapato?.

Mnasahau kuwa yeye mwenyewe Ngosha hajatoka nje ya afrika tangu aingie magogoni?. Mnasahau ile misafara ya kwend New York yenye watu zaidi ya 40 wanaolipwa posho ya kila dakika wakiwa kule?.

Ngosha kabana matumizi yasiyo na ulazima, matokeo yake pesa zinaenda kufanya mambo yenye tija kwa taifa.

kuwanunua wabunge madiwani kurudia chaguzi kwa gharama kubwa ni mambo yenye Tija kwa Taifa? Kumsafisha Lugumi ni mambo yenye Tija kwa Taifa kujenga chato Airport kijijini kwao ni mambo yenye Tija kwa Taifa?
 
Walizoea kusikia trilion kadhaa zimeibiwa .Kusikia reliable imejengwa, viwanja vya ndege kukarabariwa, zahanati 350 kujengwa au wanafunzi kusoma bure. Kwa ni miujiza kama kufufuka bwana Yesu.

Acha ushamba wewe maendeleo yalikuwepo kipindi cha kikwete japo ufisadi ulikuwepo pia na sasa awamu hii ya mtukufu malaika toka chato ndipo kuna ufujaji mikubwa wa pesa za umma kujenga chato Airport kijijini ni ufisadi,kununua ndege kwa cash kwa bei kubwa ni ufisadi kwani madalali wamepiga 10% humo, kuna 10% kila miladi yote ya magufuli hakuna unafuu CCM ni ile ile Dili zipo pale pale ingawa sasa Dili zinapigwa kisayansi zaidi.
 
Funguo za stoo anazo mtoto wa dada .

Doto katibu mkuu wizara ya fedha si mtoto wa Dada yake mtukufu bali ni mtoto wake wa nje yaani mtoto wa kufikia, wakikaa vikao wanachukua pesa mda wowote wanaotaka hata saa nane usiku kwani Mtu na baba yake ndiyo wenye Dhamana na pesa zote na Nchi hii ni hatari iliyoje maana style hii ilikuwa ikitumika kipindi cha Utawala wa Mabutu enzi za Zaire na pia marehemu Iddy Amin dada ambao walikuwa wakichota Hazina ya Nchi pasipo idhini ya Bunge.
 
Vipi ile 8 T iliyoelezwa iliyiongelewa bungeni? Hatukusikia ikijibiwa bungeni zaidi ya akina sisi huku mitandaoni?
Trilion 1.5 walitafuna Bashite na mtukufu kimya kimya
 
nilikuwa nawaza mpaka wakati huu nikapata jibu, anatoa katika serikali yake
 
Kasema mara nyingi kawanyanganya wale anaowaita mafisadi.

Watu wangeweka ushabiki na utani pembeni hili lingekuwa ni jambo muhimu linalostahili kufuatiliwa na kujua ukweli wake.

Kama ni kweli, hela zote hizi zilikuwa zinachotwa na mafisadi, basi nchi hii tulipoteza sana mali.
.
Lakini mtu mwenyewe haaminiki. Chochote asemacho siku hizi ni kutafuta sifa tuu. Watu wanatilia mashaka kila alisemalo.

Hata kama asemavyo kuhusu hizi pesa ni kwel zinapatikana toka kwa mafisadi,namna na jinsi anavyozitumia havitofautiani sana na matumizi ya hao mafisadi wenyewe.

Kutofuata sheria na taratibu za matumizi ya serikali ni ufisadi wa aina yake. Mtu mmoja peke yake anaamua kufanya mambo kivyake tu nje ya mfumo wa taratibu na sheria hakufanyi aonekane yeye sio fisadi. Kujenga kiwanja cha ndege cha kimataifa kisipostahili kuwepo na bila kufuata utaratibu unaokubalika ni ufisadi wa aina yake.

Ni nani aliye na taarifa kamili kuhusu kiasi cha hela zinachopatikana toka kwa hao mafisadi, na kiasi ambacho haieleweki matumizi yake? Kama huo sio ufisadi tuuiteje? Ukweli ni kwamba anayoyafanya ni zaidi ya ufisadi.

Ingekuwa ni kwenye nchi zinazofuata kanuni za utawala bora, asingepita raundi kabla ya kuondolewa kwa makosa ya namna hii.
 
Ngosha kabana matumizi yasiyo na ulazima, matokeo yake pesa zinaenda kufanya mambo yenye tija kwa taifa.

Nimelipenda jibu lako hapa kama utanieleza na haya mengine nitaridhika kabisa.

Kuna sehemu yoyote haya mahesabu yalikokotolewa kiuwazi na kikamilifu zaidi kuonyesha kiasi cha pesa hii?

Hela hii iliyoopolewa kwa kutofanya hayo uliyoyaorodhesha imepitia Hazina?
Na je, matumizi ya hela hii ni nani kayaidhinisha?

Au aliyeokoa hiyo hela ndio mwenya mamlaka ya kuzipangia matumizi yake bila ya kuhojiwa na yeyote? Imekuwa kama ni hela yake binafsi anayoweza kuamua matumizi yaka apendavyo yeye binafsi?
 
Magufuli ameikuta mifuko ya jamii inaidai serikali trilion 3 ndani ya miaka mitatu amepunguza deni na kubaki billion 200 tu.

Njoo na porojo nyingine ewe mwana ufipa
Ndivyo ulivyo danganywa na kichaa / chizi
 
Magufuli ameikuta mifuko ya jamii inaidai serikali trilion 3 ndani ya miaka mitatu amepunguza deni na kubaki billion 200 tu.

Njoo na porojo nyingine ewe mwana ufipa

Ungetumia akili kidogo tu, usingejivua boxer kumwaga uharo huu hadharani.
 
Vipi ile 8 T iliyoelezwa iliyiongelewa bungeni? Hatukusikia ikijibiwa bungeni zaidi ya akina sisi huku mitandaoni?

Nawewe ukaamini??unajua bajeti kubwa kabisa nchini hapa ni ya wizara ya ulinzi ambayo haizi T 1.5,haya ichanganue hiyo T8 uone inatoshana na kitu gani.

Isitoshe story za kuifilisi mifuko ya hifadhi zimeanza 2015 kipindi cha kampeni,ilisemekana jk amekomba zote ili afanyie kampeni,leo hii mnakuja kusema magu amekomba zote za kampeni,mkuambiwa hamueleweki mnarusha matusi.
 
Wakati una hili swali kichwani nikukumbushe kwamba.

Serikali haijaajiri mwaka wa tatu huu,wala kuongeza mishahara kwa wafanyakazi wake.

Safari za nje kwa mh zimekata,na vikao vyenye posho kichuguu siku hizi hakuna.
 
Magufuli ameikuta mifuko ya jamii inaidai serikali trilion 3 ndani ya miaka mitatu amepunguza deni na kubaki billion 200 tu.

Njoo na porojo nyingine ewe mwana ufipa
Kwa hiyo hiyo 1.3 Trillion inaweza kufanya mambo yote....!!
 
Wakati una hili swali kichwani nikukumbushe kwamba.

Serikali haijaajiri mwaka wa tatu huu,wala kuongeza mishahara kwa wafanyakazi wake.

Safari za nje kwa mh zimekata,na vikao vyenye posho kichuguu siku hizi hakuna.
hizi theories tu.
 
Doto katibu mkuu wizara ya fedha si mtoto wa Dada yake mtukufu bali ni mtoto wake wa nje yaani mtoto wa kufikia, wakikaa vikao wanachukua pesa mda wowote wanaotaka hata saa nane usiku kwani Mtu na baba yake ndiyo wenye Dhamana na pesa zote na Nchi hii ni hatari iliyoje maana style hii ilikuwa ikitumika kipindi cha Utawala wa Mabutu enzi za Zaire na pia marehemu Iddy Amin dada ambao walikuwa wakichota Hazina ya Nchi pasipo idhini ya Bunge.
Aiseee !!!
 
Back
Top Bottom