Pesa taslimu za kununua ndege anazipata wapi?

Pesa taslimu za kununua ndege anazipata wapi?

Muwe mnaumiza vichwa kabla ya kuweka uzi jukwaani. Mnasahau kuwa awamu zilizopita pesa ya chai maofisini ilikuwa ni mabilioni ya shilingi?.

Mnasahau kuwa mikutano ya wizara na taasisi za kiserikali siku hizi haifanyiki tena bagamoyo na kule kwenye mahoteli ya baharini?.

Mnasahau kuwa vitu kama drones vilikuwa havitozwi kodi lakini kwa sasa ndio chanzo cha mabilioni ya mamlaka ya anga kimapato?.

Mnasahau kuwa yeye mwenyewe Ngosha hajatoka nje ya afrika tangu aingie magogoni?. Mnasahau ile misafara ya kwend New York yenye watu zaidi ya 40 wanaolipwa posho ya kila dakika wakiwa kule?.

Ngosha kabana matumizi yasiyo na ulazima, matokeo yake pesa zinaenda kufanya mambo yenye tija kwa taifa.
Ok kabisa ndio hivyo alivyofanya,ila tukumbuke miradi mingine bado kuna nchi marafiki kama Japan na China zipo pamoja na Tanzania..Kitu Mh Rais anapaswa sasa kutazama kwa macho makali ni Wizara na Taasisi zinazoshughulikia ajira hisusan kwa Vijana,kwa Muda mrefu serikali inajenga Shule na Vyuo ila wahitimu wanarudi kubanana na machinga as if bora zile ada wangefanya Mitaji wengine wamekuwa tempted kujiua,kufanya biashara kinyume na Taratibu za nchi nk,Berlin German zaidi ya 80% watu wanafanya kazi sekta rasmi Dar sijui takwimu,Mwanza sijui takwimu,Mbeya sijui takwimu,Arusha sijui,Tanga sijui..kama tunaweza kununua Madege makubwa hivi kwa nini tunashindwa kutengeneza ajira,Mh awatumbue wahusika.
 
Heri ya Krismas wakuu.

Naomba kufahamishwa. Pesa taslimu za kununua haya madege anazipata wapi? kuna mtu alinitonya kuwa mzeebaba amesanya pesa zote kwenye mifuko ya hifadhi ya jamii hadi kuifilisi na alipoona hivyo akaja na spin za kuiunganisha kubaki na mfuko mmoja na baada ya hiyo spin akaja na twisti nyingine ya wenye pesa zao kupewa 25%. je haya ni ya kweli?

kama siyo ya kweli pesa taslimu kununua madege mapya anazipata wapi?
we ngoja tu,kama wachina wanapora bandari ukishindwa kulipa,sisi tutakamata chato nzima mpaka hela za ndege zirudi
 
Magufuli ameikuta mifuko ya jamii inaidai serikali trilion 3 ndani ya miaka mitatu amepunguza deni na kubaki billion 200 tu.

Njoo na porojo nyingine ewe mwana ufipa
Utumbo huu ni ili ulipwe buku saba tu, ama una sababu nyingine?
 
Na wewe umeamini? pole sana. Tafuta mizania za NSSF,PPF,LAPF na GEPF 2017 kisha rudi hapa ufanye kama unajikuna tuu!
Mkuu, [emoji115] [emoji115] [emoji115]Mtihani Mkubwa kwake.
[emoji3] [emoji3] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Pesa za ndani zipo, ni kipaumbele tu kwamba katika pesa uliyo nayo ununue nini na uache(forego) nini ili upate ulicho chagua. Mfano, watu wengine anapoanza kazi huanza kununua gari na baadaye kujenga nyumba nk na wengine hufanya vinginevyo kwa kuanza nyumba na baadaye gari. Unaweza nunua Prado kwenye nyumba ya kupanga na kuwaambia watoto wale mlo mmoja kwa siku na wakiitazama Prado imepark nje wakifurahia kufanana na jirani ambaye anayo lakini yupo kwenye nyumba yake.
 
Yeah, may be...

But can you calculate how much has been saved from those angles of expenditures?

And are sure kweli kweli hakuna safari za kiserikali outside Africa? Hakuna semina? Kweli kabisa?

Hivi unajua ni gharama kiasi gani zimetumika kwa kununua wanasiasa wa upinzani (wenyeviti wa vijiji/mitaa, madiwani na wabunge?

Unajua ni gharama kiasi gani zimetumika kufanya chaguzi za marudio kuziba mapengo ya walionunuliwa?

Unajua mpaka sasa serikali inadaiwa kiasi gani na watoa huduma mbalimbali kwenye idara na taasisi za serikali?

Unajua serikali inadaiwa kiasi gani na wafanyakazi wake (watumishi wa umma) kama madeni halali kwa mishahara mipya na malinbikizo?

Najua hili la mwisho unaweza ukasema "hakuna kitu kama hicho kwa sababu serikali imelipa na haidaiwi chochote"

Ni kujidanganya na kumbuka deni haliozi. Hata kama yeye atakayakana leo, lakini yatafufuliwa kwa kiongozi ajaye. Huyu yeye si ni mbabe bwana wa kudhulumu haki za watu?

Kwa hiyo hili ninaweza kulisema kirahisi kwa namna hii:

Anapora haki na stahili mbalimbali halali za kisheria za watumishi wake wanaosota usiku na mchana wakifanya kazi, badala fedha hizo zinazikwa kwenye kununua eti ndege na ninyi ku - shout eti amebana matumizi, aka - save na kisha kununulia ndege, kujenga SGR nk!!

Ni uongo, siyo kweli kwa 100%!!
Mkuu hakuna serikali iliyokamilika duniani. Cha muhimu tunatazama nia njema.

Huwezi na wala hutakiwi kumridhisha kila mtu, fanya kile unachoweza kwa faida ya wengi.

Ndio kinachoendelea, mimi ninamuunga mkono JPM kwa sababu ana kiburi cha utanzania, anajivunia nchi yake, ndio maana hashindwi kuwapa vyeo watu competent.

Kusema kua watu wanahongwa na kuhama vyama ni maneno ya vijiweni wakati watu wanamimina bia kwenye glass zao.

Kuna ubunifu mkubwa unaendelea kwa sasa, unahitajika umakini wa ziada kuweza kuutambua. Mamlaka ya anga kwa mfano inaongeza gawio kubwa serikali kuu.

Yapo mengi tu yanayofanyika inategemea glass ya maji unaitazama vipi, is it for you half full or half empty, that is your own conclusion.
 
kuwanunua wabunge madiwani kurudia chaguzi kwa gharama kubwa ni mambo yenye Tija kwa Taifa? Kumsafisha Lugumi ni mambo yenye Tija kwa Taifa kujenga chato Airport kijijini kwao ni mambo yenye Tija kwa Taifa?
Hizo ndizo kauli za mtu kusikia maongezi ya kijiweni halafu akayaweka ndani kabisa ya ubongo wake.

Mkuu zinajengwa zahanati nchi nzima, unasambazwa umeme nchi nzima. Badilika na uachane na hizo hulka za kukariri maisha.
 
Heri ya Krismas wakuu.

Naomba kufahamishwa. Pesa taslimu za kununua haya madege anazipata wapi? kuna mtu alinitonya kuwa mzeebaba amesanya pesa zote kwenye mifuko ya hifadhi ya jamii hadi kuifilisi na alipoona hivyo akaja na spin za kuiunganisha kubaki na mfuko mmoja na baada ya hiyo spin akaja na twisti nyingine ya wenye pesa zao kupewa 25%. je haya ni ya kweli?

kama siyo ya kweli pesa taslimu kununua madege mapya anazipata wapi?

ukiwa kiongozi ndo sehemu ya kutafuta maisha.kwani mfano wako tu RC pesa hana pata wapi tu
 
Nimelipenda jibu lako hapa kama utanieleza na haya mengine nitaridhika kabisa.

Kuna sehemu yoyote haya mahesabu yalikokotolewa kiuwazi na kikamilifu zaidi kuonyesha kiasi cha pesa hii?

Hela hii iliyoopolewa kwa kutofanya hayo uliyoyaorodhesha imepitia Hazina?
Na je, matumizi ya hela hii ni nani kayaidhinisha?

Au aliyeokoa hiyo hela ndio mwenya mamlaka ya kuzipangia matumizi yake bila ya kuhojiwa na yeyote? Imekuwa kama ni hela yake binafsi anayoweza kuamua matumizi yaka apendavyo yeye binafsi?
Ukiona anafanya maamuzi ya kuzipangia hizo hela matumizi, tambua kuwa anatumia uzoefu wake wa uwaziri kwa zaidi ya miaka 20.

Anafahamu urasimu ambavyo huchangia kuchelewesha mambo muhimu. Time is money, muafrika hafahamu maana ya msemo huo wa kizungu. Muafrika hutafuta sifa binafsi mahali ambapo akili yake inabidi ichangamke kutokana na ukweli kuwa muda haumsubiri mtu.
 
Back
Top Bottom