Orodha ya madaktari na maeneo wanayosali/abudu

Orodha ya madaktari na maeneo wanayosali/abudu

"Insanity is keep doing the same thing in the same and expectingdifferent results" - Rev Msigwa
 
Hakiza wagonjwa ziko wapi? umsikitike binaadam mmoja aliyevuna alichokipanda badala ya kuwalilia wanawake wanaopoteza maisha yao na watoto zao kwa kutokuwepo daktari wa kuwahudumia? wazee kwa vijana kwa watoto waliowagonjwa wanapoteza maisha kwa upumbavu wa madaktari ambao madai yao mengi yameshatimizwa tena kwa muda mfupi sana.

Kuweni wa kweli. Muogopeni Mungu. Wagonjwa ni mtihani mkubwa sana, na hawa madaktari kama ilikuwa haja yao ni kipato basi wasingeingia kwenye fani hiyo.

Je baada ya Ulimboka kuwa majeruhi, madaktari wote wamerejesha huduma zao kama kawaida?

Kama sivyo, madaktari wangapi zaidi kujeruhiwa?
 
Haiingii akilini kwa binaadam yeyote mwenye fikra japo kidogo, eti Serikali wakuchukuwe, wakupige, wakutupe Mabwepande halafu waje haki za binaadam kukuota.

Empty you head 1st, rethink of that again.....
 
Je baada ya Ulimboka kuwa majeruhi, madaktari wote wamerejesha huduma zao kama kawaida?

Kama sivyo, madaktari wangapi zaidi kujeruhiwa?

Haiingii akilini kwa binaadam yeyote mwenye fikra japo kidogo, eti Serikali wakuchukuwe, wakupige, wakutupe Mabwepande halafu waje haki za binaadam kukuota.

Kesho, Pinda kishasema itatoa msimamo wa Serikali kuhusu haya masuala ya madaktari. Subiri.
 
Haiingii akilini kwa binaadam yeyote mwenye fikra japo kidogo, eti Serikali wakuchukuwe, wakupige, wakutupe Mabwepande halafu waje haki za binaadam kukuota.

Kesho, Pinda kishasema itatoa msimamo wa Serikali kuhusu haya masuala ya madaktari. Subiri.

nini hakiingii akilini wakati ni jana tu uliandika:

Hao madaktari waliofanya mgomo ilipaswa wananchi tuchukuwe sheria mkononi tukawape kichapo kama tunavyowapa vibaka. Tukiwatandika wawili watatu wengine watarudi kazini au wataacha kabisa udaktari.

Serikali hawa ndio wakuwashughulikia ipasavyo. Sasa fungeni madai yao yote, wakatafute pa kufanya kazi. Na wote wanaogoma wasiruhusiwe kufanya kazi za udaktari hata private hospitals.


ulikuwa unamaanisha nini kinachoingia akilini?
 
Hayo maswali uliyoyauliza, jaribu kuyauliza kwa hao mafisadi wanaohujumu mali an kodi za watanzania kujinufaisha wao na familia zao na kuacha mamilioni ya watanzania wakitaabika na kufa kwa kukosa huduma ambazo wanashindwa kuzipata baada ya kukwapuliwa na hao wachache!
 
Kutokana na mfumo wa nchi hii, wa kuwa ni nchi isiyo na dini lakini watu wake wanadini, na kwamba nikiamini kuwa madaktari karibu wote watakuwa waumini wa dini na madhehebu mbalimbali. Hii inanipa fursa ya kutaka kufahamu kama ni waumini wazuri katika dini zao, kwani hofu yangu ipo katika maeneo yafuatayo;
1.kama watakuwa ni waumini wazuri, kushiriki kuwatesa na kuwasababishia vifo watu wasio na hatia, huku wakifahamu wazi kwamba ni dhambi kutenda matendo kama hayo.
2.Kama kweli ni waumini na wanamwamini mwenyezi Mungu, wao huenda kutubia madhambi gani?
3.Kama wanaishi kwenye jamii ya watanzania na endapo patatokea kifo au msiba unaotokana na mgomo wao, je watashiriki mazishi?
4.Je madaktari hawa tunawahitaji katika dini zetu na madhehebu yatu? akiwa jirani yako ungependa ahame?
5. Je,Tatizo ni kwamba kipato wanachopata kwasasa kinaweza kuwasababishia kifo madaktari ndio maana wanajihami kabla hawajafa na kwamba hakuna njia nyingine wanayoweza kuitumia zaidi ya kuwatesa wananchi na kuwaua ili nawao waweze kuishi.
6.Inavyoonekana wadaktari hawa hawajasoma au kusomeshwa na kodi za wananchi wanaowatesa sasa na kuwauwa, hivyo wanataka kurejeshewa gharaza zao walizotumia wakati wanasoma vyuo.
7.Kwamba kutokana na mateso na vifo vitakavyo tokana na mgomo wao, manufaa na maisha bora yatapatikana na hivyo kuifunza serikali sikunyingine wasiwachezee tena kwani wananchi watakuwa wamekiona chamoto.
8.Kwamba wao hakuzaliwa katika hospitali za watanzania na hawakuhudumiwa na madaktari na wahudumu wengine wa afya, hivyo haiwahusu kuhusiana na maisha ya wananchi wengine.
9.Walimu na watumishi wengine si wamuhimu sana kwani wao wamejifundisha taaluma hizo kwa juhudi zao binafsi, hivyo hakuna haja ya kuangalia uwianao wa kimaslahi,na pia si msingi mkubwa wala sababu ya wao kutopata maisha mazuri.
10.Kuwafunza na kuwapa uzoefu wale wote wanaotaka kusoma basi wachague kuwa madaktari kwani wanaogopwa sana, na wakati unasoma unapewa fedha kama grant 100% na sio mkopo kama wanafunzi wengine

Kutokana na sababu nilizoainisha hapo juu,madaktari kufanya mgomo inapaswa waungwe mkono?njia wanayotumia ni sahii?
MUSSA -0763623082

Ptuuuuu, too much bias.
 
Zomba kwa kweli nakuunga mkono asilimia zote. Tusiunge mkono wauaji hawa. Hawa ni kuwapa kichapo moja hadi mwingine mpaka waikimbie nchi. Kwanza mbona Watanzania wengine tunaishi kwa mishahara hii ya kawaida. Wanataka kujilinganisha na nchi nyingine ambako wenzao walipata bahati kufanyia kazi. Sasa wasilalie mlango wazi bahati ya watu wengine. Hapa kwetu huo ndio mshahara tunaopewa na turidhike na Umaskini tulionao.

Na huyu aliye commend hapo chini ya message hajui alichoandika msamehe BURE
Acha ukilaza mimi zamani nilikuwa na fikra km za kwako sasa nimeamka ndo maana nawaomba walimu nao walianzishe tu. Tumechoka kuona nchi inatafunwa na wachache mara huyu kaficha bilioni kadhaa nje na mwingine trioni kadhaa halafu sisi tukiaminishwa kuwa nchi ni maskini.
 
Kuwafunza na kuwapa uzoefu wale wote wanaotaka kusoma basi wachague kuwa madaktari kwani wanaogopwa sana, na wakati unasoma unapewa fedha kama grant 100% na sio mkopo kama wanafunzi wengine
Una uhakika na unayoandika? Unaonekana uko weak sana kiakili. Mussa Loth
 
Last edited by a moderator:
sasa no zako hapa za nin wewe! Au unataka nape akupigie?
 
Kutokana na mfumo wa nchi hii, wa kuwa ni nchi isiyo na dini lakini watu wake wanadini, na kwamba nikiamini kuwa madaktari karibu wote watakuwa waumini wa dini na madhehebu mbalimbali. Hii inanipa fursa ya kutaka kufahamu kama ni waumini wazuri katika dini zao, kwani hofu yangu ipo katika maeneo yafuatayo;
1.kama watakuwa ni waumini wazuri, kushiriki kuwatesa na kuwasababishia vifo watu wasio na hatia, huku wakifahamu wazi kwamba ni dhambi kutenda matendo kama hayo.
2.Kama kweli ni waumini na wanamwamini mwenyezi Mungu, wao huenda kutubia madhambi gani?
3.Kama wanaishi kwenye jamii ya watanzania na endapo patatokea kifo au msiba unaotokana na mgomo wao, je watashiriki mazishi?
4.Je madaktari hawa tunawahitaji katika dini zetu na madhehebu yatu? akiwa jirani yako ungependa ahame?
5. Je,Tatizo ni kwamba kipato wanachopata kwasasa kinaweza kuwasababishia kifo madaktari ndio maana wanajihami kabla hawajafa na kwamba hakuna njia nyingine wanayoweza kuitumia zaidi ya kuwatesa wananchi na kuwaua ili nawao waweze kuishi.
6.Inavyoonekana wadaktari hawa hawajasoma au kusomeshwa na kodi za wananchi wanaowatesa sasa na kuwauwa, hivyo wanataka kurejeshewa gharaza zao walizotumia wakati wanasoma vyuo.
7.Kwamba kutokana na mateso na vifo vitakavyo tokana na mgomo wao, manufaa na maisha bora yatapatikana na hivyo kuifunza serikali sikunyingine wasiwachezee tena kwani wananchi watakuwa wamekiona chamoto.
8.Kwamba wao hakuzaliwa katika hospitali za watanzania na hawakuhudumiwa na madaktari na wahudumu wengine wa afya, hivyo haiwahusu kuhusiana na maisha ya wananchi wengine.
9.Walimu na watumishi wengine si wamuhimu sana kwani wao wamejifundisha taaluma hizo kwa juhudi zao binafsi, hivyo hakuna haja ya kuangalia uwianao wa kimaslahi,na pia si msingi mkubwa wala sababu ya wao kutopata maisha mazuri.
10.Kuwafunza na kuwapa uzoefu wale wote wanaotaka kusoma basi wachague kuwa madaktari kwani wanaogopwa sana, na wakati unasoma unapewa fedha kama grant 100% na sio mkopo kama wanafunzi wengine

Kutokana na sababu nilizoainisha hapo juu,madaktari kufanya mgomo inapaswa waungwe mkono?njia wanayotumia ni sahii?
MUSSA -0763623082

You are as sick as those who a leading this country
you need more than just prayers, pole is the only word fit for your circumstances
 
Back
Top Bottom