Operation Sangara: Chadema yajipanga Upya

Operation Sangara: Chadema yajipanga Upya

Huu mjadala haukustahili hata kuwepo in the first place. Sababu hauna maslahi kwa taifa. Sanasana una radicalize watu wa both sides. Ntashangaa sana kuona kama kuna mtu anatarajia dini yake kushinda such mjadalawa wa kidini... Its not gonna happen!

Mi tatizo langu ni hivi vyombo vya habari vyetu na wahariri wetu. Hivi hilo jukwaa la wahariri hawana mwongozo wa common stand when it comes to issues of national interest?... I mean hayo magazeti kuwaandika kina Mwaipopo kila kukicha kunawapa more mileage kina mwaipopo kuliko wakizunguka kwenye mihandara mwaka mzima.

Its about time wahariri waweke utaifa mbele. wakubaliane tu kuwa kwenye mambo ya national interest, lazima wawe na common stand. Hakuna kuwapa airtime au coverage kwa waharibifu wa national interests. Watu wanaogawa watanzania wanini kuwapa airtime. Hata awe mwanasiasa gani asipewe airtime. Wenzetu nchi zilizoendelea wanavitu kama hivyo. Vita ya Gazza wamarekani wa kawaida wanaoneshwa mateso ya israel tu, kwa hiyo lazima wawaunge mkono,... Lakini hiyo ni sawa kwa ajili ya national interest yao. Na hiyo nchi ndio kinara wa demokrasia.

Ni ngumu
tuseme mimi namiliki IPP harafu mimi ni mwanasiasa unafikiri kweli mwajiliwa wangu ataninyima airtime hata kama napromosha upupu?
 
YournameisMINE umesema kweli. Tatizo la sasa JF, mada yoyote yenye mwanya wa kuingiza Dini, basi kuna watu huingia kuutusi Uislamu, nawana julikana. Katika Thread ya "Ustadh akamatwa!!! niliwahi kuandika kuuliza kwanini ile thread inaachwa wakati masuala ya Dini ni "Private", nilijua itahamishwa haikuhamishwa. Kwanini nilijua itahamishwa, hapa katika hii forums mods hufanya mambo kwa wakati, ukisema tu mods hii thread mpya iunganishwe na thread fulani, utakuta baada ya muda wanafanya hivyo. Sasa nilipoandika hiyo post wakakaa kimya, na post yenyewe ni no. 51 (Jan 3, 2009) katika thread ya "Ustadh akamatwa!!!, niliandika ifuatavyo:-

"pia kuna suala linanitatiza, sijui kuna wakati mods wa jf hawaoni ama wanaacha. ukumbi wa dini ni "private", lakini hili limeachwa. Sasa nawashauri muufungue uwe kama habari nyingine ili tupate kujadili kjwa uhuru. Sio inaonekana ni "private", lakini bado kuna mada za dini si "private".

Mfumwa usisubiri ma MoD waone kwani sidhani kuna anayekaa hapa masaa 24 kumonitor kila post na kila thread. Ni vizuri ukiona jambo ambalo linahitaji uangalizi watumie PM au anzisha thread kuliulizia. HIvyo ndivyo wenzako tunavyofanya. Wakati mwingine hauitaji hata kuanzisha thread wewe mtumie mod ujumbe wa PM na watashughulikia.

Wakati mwingine wanachukua muda mrefu, hilo nakubali lakini hakuna anayewalipa kukaa hapa kuwasimamia watu wazima (or at least wanaodhaniwa hivyo).

Usikate tamaa.
 
Mkamap,
Kibaya zaidi kuhusu Masanja kazungumza vitu ambavyo havihusiani na dini isipokuwa siasa.. Elimu ya mtu iweje iwe ni swala la dini kama sio dini kuweza kuingilia siasa!..Dini ni imani iweje iwe tena ktk maendeleo ya mtu wakati huo huo haikubaliki kwa Muislaam.
Wanashindwa kuona hili lakini pindi tu Waislaam wanapojaribu kutumia dini yao ktk maendeleo yao iwe elimu ama biashara basi utwasikia wakisema ni ubaguzi, nchi hii haina dini moja mara ni swala la dhehebu fulani sio serikali na kadhalika..walipokuwa wakifungua seminari zao sio Ubaguzi..
So ikiwa maendeleo ya watu yatafanywa kwa dini zao na jukumu la maendeleo yao yatatokana na dini zao then where the Govenment comes in?...

Zaidi ya yote haya, sijaona mada yoyote humu ikizungumzia wakristU hivi ama vile isipokuwa nachoona mimi ni WakristO wakichambua Uislaam kutokana na baadhi ya hoja za watu..
Unaposema waislaam hivi ama vile tayari umekwisha jitenga na Waislaam hao kuwa hamko sawa, yet wakifanya ya kwao utamsikia mtu huyo huyo akidai sisi wote sawa!..
Usawa huu wa kuitana WALE au HAO uko wapi na nini mipaka yake!..
 

Eeeh! hata wewe humo kwenye kundi hilo hilo...!? Hypnotised... Hawakusoma... hawapendi kusoma... elimu dunia... elimu... ah ah ah... Sasa hata Historia ya dunia pia inakushinda kuisoma na ukaelewa mchango wa hao unaodai kuwa hawakusoma...!? Hizo elimu za chemistry au Physics unajuwa asili yake...!? Kaaazi kweli kweli!

Mmh! Sasa kwa mtazamo wako... tuchukulie kuwa hawakusoma...(!?) Je hao waliosoma na wakasoma mapaka wakasoma...! Ndipo walipo tufikisha hapa!? Unataka kunambia kwenye hiyo theory yako ya "Hawajasoma" Hao ambao unadai hawajasoma hawana mchango wowote katika uongozi wa nchi hii...! Kwa mantiki hiyo basi nchi imejaa ufisadi, elimu imekuwa bomu... uchumi clinical dead... Watz wamekuwa maskini wa kutumwa...! Azimio la Arusha... Vita vya Kagera... Maduka ya kaya... Vita vya Waujumu uchumi... Haya yote yatakuwa yameletwa na hao waliosoma.... Vipi hapo?

Wakati wa harakati za kuondoa ukoloni... wapo waliosema hawa nao... Kila kukicha migogoro tu...! Hivi watamuweza mjerumani...!?

Tunawasoma kwene historia... wakina Mkwawa na kina Mirambo...! Leo hii Wtz wanajivunia historia ya nchi hii... Lakini wanasahau michango ya hao mnaodai hawakusoma...! Hivi kweli hawakusoma!?

Hivi mtawacha lini ulimbukeni wenu...!


Always ukweli ni kitu kigumu kukubalika!

Tatizo watu kama wewe mnapenda malumbano. Na mnajikuta mmeshakuwa wadini kuliko wale mnaowaita wadini. Pathetic. By the way huwezi kuaddress tatizo kwa kuogopa kuliongelea. Ndo unafiki wetu watanzania. Ukiona mjadala wa dini..watu wanakuwa waoga kuongea kisa..wataonekana wadini..Thats wrong! Waache watu waongee....pambana nao kwa hoja na siyo kuwa-rebel kwa majina tofauti. Name calling isnt good. Mimi interests yangu sikuangalia nani anaamini nini. Thats not my business. Interests yangu ni jinsi gani watu wanaweza kukaa chini na ku-figure out namna ya kujiletea maendeleo.

Utakuwa ni mnafiki mkubwa sana ukisema kwamba hujayasikia malalamiko ya wenzetu waislamu kwamba wanaonewa iwe kwenye uongozi, elimu nk. (unless wewe hukai Tanzania hii) Na mantiki ya bandiko langu..ni kwamba watu tuangalie yale yanayoweza kutusaidia. Ni ukweli ulio wazi kwamba shule za waislamu ziko nyuma kitaaluma. Can I compare shule yoyote ya Kiislamu na lets say shule niliyosoma ya Makoko Seminary? Ni mpaka pale tutakapojifunza kuukubali ukweli japo unauma tunaweza kupiga hatua mbele. Perhaps its difficult for you to appreciate this if you just live in your comfort zone in Europe au US. Hili halina imani wala nini...ni watu kukaa chini wakaweka mikakati sahihi ya kuiinua elimu na shule zao! Sasa hapo udini upo wapi? By the way mimi siandiki hapa kumfurahisha mtu kwamba nipewe thank you! Nope. naandika what I believe is right according to me. Kwa hiyo ni vema kunipinga kwa hoja..kuliko kutoa hizo sweeping statements kwamba watu ni malimbukeni.

Kwamba kuna akina Mkwawa, Mirambo etc..who cares? Kama walipigania uhuru? As responsible citizens in their generation they were supposed to do what they did! Should I appalud them for their civic obligations? Perhaps yes but not necessary. Equally applies to me...Iam supposed to do something good for my country and to this I need no praise or anything. Its my duty. Period. Ni kama Kikwete kusimamia vizuri kodi zetu barabara zikajengwa na hospitali zikajengwa..hahitaji...shukrani. Ni wajibu wake. Ndo kazi aliomba kwa wapiga kura.
 
Masanja,
Unajua wewe mkuu mnafiki kuliko navyofikiria..Wewe mwenyewe ndiye una wa lebel Waislaam kisha unaanza kusema mtu mwingine au husomi maandishi yako...
Kwa Elimu gani uliyokuwa nayo wewe kama sio unasoma kushinda mtihani.. maandishi yako tu yanaonyesha ufinyu wa elimu yako. Kisha wazungu wakisema Waafrika hawana elimu wajinga mbumbumbu unakuja juu na kusema wanatutukana..
 
Zaidi ya yote haya, sijaona mada yoyote humu ikizungumzia wakristU hivi ama vile isipokuwa nachoona mimi ni WakristO wakichambua Uislaam kutokana na baadhi ya hoja za watu..
Unaposema waislaam hivi ama vile tayari umekwisha jitenga na Waislaam hao kuwa hamko sawa, yet wakifanya ya kwao utamsikia mtu huyo huyo akidai sisi wote sawa!..
Usawa huu wa kuitana WALE au HAO uko wapi na nini mipaka yake!..
Zipo nyingi mkuu kule kwenye jukwa la dini......

.........mimi ndio maana najiita sio-muislamu na sio-mkristo yoyote yule kwangu sawa silalii upande wowote....

Tukirudi kwenye mada kuna kitu sijaelewa.....msemaji wa waislamu tanzania ni nani?....naona hata Bakwata mnapingana?
 
Mfumwa usisubiri ma MoD waone kwani sidhani kuna anayekaa hapa masaa 24 kumonitor kila post na kila thread. Ni vizuri ukiona jambo ambalo linahitaji uangalizi watumie PM au anzisha thread kuliulizia. HIvyo ndivyo wenzako tunavyofanya. Wakati mwingine hauitaji hata kuanzisha thread wewe mtumie mod ujumbe wa PM na watashughulikia.

Wakati mwingine wanachukua muda mrefu, hilo nakubali lakini hakuna anayewalipa kukaa hapa kuwasimamia watu wazima (or at least wanaodhaniwa hivyo).

Usikate tamaa.

Mada ikiwaongelea Waislam na Uislam kwenye macho ya moderator ni invisible...! Ila ikigusa ukristo... wow macho pima mia...! Ikibandikwa sipo mara moja inapelekwa inapostahili...! lol!

Masanja,
Unajua wewe mkuu mnafiki kuliko navyofikiria..Wewe mwenyewe ndiye una wa lebel Waislaam kisha unaanza kusema mtu mwingine au husomi maandishi yako...
Kwa Elimu gani uliyokuwa nayo wewe kama sio unasoma kushinda mtihani.. maandishi yako tu yanaonyesha ufinyu wa elimu yako. Kisha wazungu wakisema Waafrika hawana elimu wajinga mbumbumbu unakuja juu na kusema wanatutukana..

Big up bro... Nakukubali...!
 
Nyie mnalalamika saaaana eboo!

Every Cult is like looking for a black cat in a dark room; Marxist
philosophy is like looking for a black cat in a dark room, but the cat isn't
there; Christianity is like looking for a black cat in a dark room, the cat
isn't there, and you... same shit...! But you keep shouting "I've found it! I've found it! Wake up!"
 
Masanja,
Unajua wewe mkuu mnafiki kuliko navyofikiria..Wewe mwenyewe ndiye una wa lebel Waislaam kisha unaanza kusema mtu mwingine au husomi maandishi yako...
Kwa Elimu gani uliyokuwa nayo wewe kama sio unasoma kushinda mtihani.. maandishi yako tu yanaonyesha ufinyu wa elimu yako. Kisha wazungu wakisema Waafrika hawana elimu wajinga mbumbumbu unakuja juu na kusema wanatutukana..

Mkandara,
Kumbe na wewe umo? Ninakumbuka mjadala fulani wa Wakenya na Watz. Basi Wakenya wakasema wazi kabisa jinsi sisi Watz tulivyo wakali kutetea nchi yetu mara tukichokozwa. Mtu leo akiniambia " wee Mtanzania masikini wa mwisho mwisho duniani" na aonyeshe FILM YA MAPANKI ambayo kweli yako Mwanza. Aonyeshe watu wanatapisha vyoo wakati wa Mvua hapohapo Dar. Aonyeshe watoto omba omba, masikini wa Sikonge,......... nitakuwa MKALI kama PILIPILI kichaa kutoka Mexico. Nitaanza kusema "....... mbaguzi wee, huna heshima kwa Mipingo, SIYO KWELI SISI WOTE NI MASIKINI na wala MAPANKI........" Nitaringia akina Mengi, Lowassa, Rostam Aziz, Manji, Paul Nh'wani, ....... kuwa wana mahekalu ya kutisha pale Dar, wanaendesha magari ya bei mbaya, wana ndege zao au mashirika ya ndege.
Ukweli unabaki palepale kuwa "sisi Tanzania ni masikini saaaaana..... na matajiri wachache..." Mapanki twala sisi. Omba omba ni sisi. Kiuchumu tuko mwisho mwisho. Sasa badala ya kusikilza tunavyopewa MANENO yetu na tufanye tathmini na baadaye tujipange vizuri, tunakuwa WAKALI. Hata Kikwete alikuwa Mkali alipoambiwa MAPANKI na akasema "siyo kweli". Sijui alitumia UISLAM au Utanzania kusema SIKWELI ingawa NIKWELI.
Alichosema Masanja nafikiri kwa asilimia fulani kina ukweli ila nina uhakika si asilimia 100. Nashindwa kujua hii tabia ya KUBISHA, nyie Waislaam mmeitoa kwenye Utanzania au SISI Watanzania tumeitoa kwenye UISLAAM. Siyo siri, hata mie mtu akinishika PABAYA na hasa kama nina njaa, huwa inakuwa pilika pilika na MASIKIO ya wasikilizaji kupasuka.
Naombeni Watanzania wenzangu tuwe wakati mwingine tunasikilza wenzetu wanasemaje, kuliko kuruka na hili neno la siku zote kuwa SI WOTE. Ofcourse siku zote SIYO WOTE. Hata Wazungu au Wajapan wengine ni Choka mbaya.
Hej do!!!!!!!!!!
 
Hili li MWAIPOPO unaweza kukuta wala halijamaliza form 4. Ila lina akili hili? Watu na elimu zao za juu (tena wanajisifu) wanabishana hapa wala huwezi amini.
Mtu anakukuta unaogelea mtoni, anachukua nguo zako na kukimbilia kwenye RUPABLIKI lwa watu, wewe unatoka mtoni na kuanza kumfukuza akupatie nguo zako. Kibaya zaidi ni kuwa "unamuona huyo jamaa akili zake mbaya". Ila watu wanaoangalia hilo SHOW la bure wanaona vingine.
 
Mkandara,
Kumbe na wewe umo? Ninakumbuka mjadala fulani wa Wakenya na Watz. Basi Wakenya wakasema wazi kabisa jinsi sisi Watz tulivyo wakali kutetea nchi yetu mara tukichokozwa. Mtu leo akiniambia " wee Mtanzania masikini wa mwisho mwisho duniani" na aonyeshe FILM YA MAPANKI ambayo kweli yako Mwanza. Aonyeshe watu wanatapisha vyoo wakati wa Mvua hapohapo Dar. Aonyeshe watoto omba omba, masikini wa Sikonge,......... nitakuwa MKALI kama PILIPILI kichaa kutoka Mexico. Nitaanza kusema "....... mbaguzi wee, huna heshima kwa Mipingo, SIYO KWELI SISI WOTE NI MASIKINI na wala MAPANKI........" Nitaringia akina Mengi, Lowassa, Rostam Aziz, Manji, Paul Nh'wani, ....... kuwa wana mahekalu ya kutisha pale Dar, wanaendesha magari ya bei mbaya, wana ndege zao au mashirika ya ndege.
Ukweli unabaki palepale kuwa "sisi Tanzania ni masikini saaaaana..... na matajiri wachache..." Mapanki twala sisi. Omba omba ni sisi. Kiuchumu tuko mwisho mwisho. Sasa badala ya kusikilza tunavyopewa MANENO yetu na tufanye tathmini na baadaye tujipange vizuri, tunakuwa WAKALI. Hata Kikwete alikuwa Mkali alipoambiwa MAPANKI na akasema "siyo kweli". Sijui alitumia UISLAM au Utanzania kusema SIKWELI ingawa NIKWELI.
Alichosema Masanja nafikiri kwa asilimia fulani kina ukweli ila nina uhakika si asilimia 100. Nashindwa kujua hii tabia ya KUBISHA, nyie Waislaam mmeitoa kwenye Utanzania au SISI Watanzania tumeitoa kwenye UISLAAM. Siyo siri, hata mie mtu akinishika PABAYA na hasa kama nina njaa, huwa inakuwa pilika pilika na MASIKIO ya wasikilizaji kupasuka.
Naombeni Watanzania wenzangu tuwe wakati mwingine tunasikilza wenzetu wanasemaje, kuliko kuruka na hili neno la siku zote kuwa SI WOTE. Ofcourse siku zote SIYO WOTE. Hata Wazungu au Wajapan wengine ni Choka mbaya.
Hej do!!!!!!!!!!
Nashukuru mkuu.....nimeipenda hii.....ngoja waje na hasira zao keyboard zao zinapata shida.....
 
Field Marshall ES wrote, and I quote: “This is a pure nonesense tena ni sad kwamba inaweza kutolewa na a man of your academic status, aibu tupu kwani huwezi toa ushahidi mzito wa hizi empty claims!” (page 11 of this thread)

I gave my opinion. That, I assume, is my right. I know that I offend ES immensely whenever I discuss CCM, for I happen to have an extremely low opinion of that group of mortals. It confounds my understanding that ES has it as a principle that he ought to support CCM, at any cost.

ES has a right to attack my opinion, but I beseech him to resist from his growing tendency to attack the person rather than the person’s view.

The former Registrar of Political Parties has stated that CCM practised dirty politics in the past. It used impostors to infiltrate other political parties.

Why should anyone believe that CCM has stoped its dirty tricks? It is my considered opinion that CCM is now using people like Sheikh Mwaipopo to sow religious discord among those that might vote for CHADEMA.
 
Why should anyone believe that CCM has stoped its dirty tricks? It is my considered opinion that CCM is now using people like Sheikh Mwaipopo to sow religious discord among those that might vote for CHADEMA.

- Mwalimu Moshi, haya sio maneno ya kusemwa na mtu wa calliber yako kielimu, maana ni ya chini sana, yaani ni so low hata siwezi kuyajibu!

- eti CCM kuishinda Chadema inahitaji hao watu uliowataja ambao mimi siwezi hata kurudia majina yao mbona unakuwa desparate sana mkuu na hizi siasa?

Inasikitisha sana!
 
Halafu Sikonge ni mtu mzima wa forty something...!! Bongo kaaaazi kweli, mtu mzima hoooooooooooovyo, angekuwa muhogo bure mie sichukui!!

Usitoke nje ya mada hapa, umemwona Mkandara pekee yake na sio wagalatia wenzako kwasababu ndivyo ulivyo, bias kwa kwenda mbele. Issue hapa ni kuwa kama Mwaipopo anachemsha (mie pia naamini hivyo) basi deal na Mwaipopo na sio kukandamiza waislamu woooote wa TZ!! Je hilo nalo linataka mpaka uwe na digrii kulielewa?

Acheni udini na chuki zisokuwa na sababu, kama waislamu hawajasoma (kitu ambacho si cha kweli) nyie kinawauma nini!?

Mwisho, acha kupost hapa ukiwa umetoka kwenye kilabu cha pombe....ebooo!!

YournameisMINE,
Ujume wako umekaa kama vile umeshachukua nguo zangu mtoni na unakimbilia kwenye umati wa watu. Mungu bariki nina mobilephone mkononi. Hizo nguo zangu wee nenda nazo tu. Ngoja nipige simu waniletee nyingine kutoka nyumbani. Kama unafikiri NTAKUFUKUZA UCHI, basi umeula wa chua. Sikonge watu kama wewe tunasema msul'eve. Nguo zangu wee nenda nazo.
Mbona unarusha ujumbe mmoja mara tatutatu? Umeshikwa PABAYA???
 
Field Marshall ES,

Kama mtu akipinga CCM unasema ni kinyume cha ELIMU yake!

Misemo unayotumia kupinga MAONI ya wengine kwa kusema maoni yao "ni ya chini", "it is so low" etc, ni kinyume cha utoaji hoja mzuri.

Zamani nimekubaliana nawe kwenye hoja kadhaa. Hukubeza ELIMU yangu wakati huo. Sasa sisemi ndio mzee basi unashambulia ELIMU yangu! Toa kasoro zilizoko kwenye hoja yangu tu. Leave my EDUCATION (or lack of it) alone.
 
Kama mtu akipinga CCM unasema ni kinyume cha ELIMU yake!

Misemo unayotumia kupinga MAONI ya wengine kwa kusema maoni yao "ni ya chini", "it is so low" etc, ni kinyume cha otoaji hoja mzuri.

Zamani nimekubaliana nawe kwenye hoja kadhaa. Hukubeza ELIMU yangu wakati huo. Sasa sisemi ndio mzee basi unashambulia ELIMU yangu! Toa kasoro zilizoko kwenye hoja yangu tu. Leave my EDUCATION (or lack of it) alone.

- Mwalimu Moshi, wewe ni mmoja wa wakuu ninaowaheshimu sana humu ndani kwa sababu ya siku zote kuonyesha busara na elimu kubwa sana katika hoja zako za kulisaidia taifa letu, ndio maana nimeshitushwa sana na hii hoja yako ya CCM na udini ambayo kwangu ni too low siwezi hata kuijibu, maana ni ya chini sana, na usibadili habari tuna-deal na ishu moja tu hapa yaani maneno yako ya kudai CCM inatumia dini ndiyo ninayoyaita kuwa ji ya chini sana kwa level yako ya kielimu huna sababu ya kujaribu kuleta ishus ambazo hazipo hapa! Na ninaomba nikukumbushe kwua kuna mjadala mmoja unaohusu Botswana, na wewe ulitumia maneno kama yangu ya kuwa chini sana, sasa usijifanye huyajui ya too low maana ni wewe ndiye uliyenifundisha!

- Halafu si majuzi tu umenirushia maneno ya mimi kutoa hoja za kuogopa kukosa mlo CCM ikishindwa au ile ilikuwa ni hoja tu na sio personal? Bwa! ha! ha! ha!

- Samahani sana kwa kukukwaza, ila itanichukua muda mrefu sana kuamini kuwa wewe unaweza kwenda this low katika ku-promote siasa za Chadema, well good luck mkuu, mimi na wewe hatujawahi kukubaliana na wala hujawahi kuwa ndio mzee wangu wala sijawahi kuwa ndio mzee wako, hata siku moja, ila for you kwenda this low imenishitusha sana, yaani ni kazi kweli kweli! sijui nani wa kumuamini kwenye hili taifa! Again samahani sana kama nimekukwaza mkuu!

Ila by the way unao ushahidi wowote kuhusu claim yako kua CCM inawatumia hao watu na udini kwa ajili ya kuishinda Chadema kwenye uchaguzi ujao? wakuu acheni haya ya udini mtatugawa taifa letu!

Sauti ya umeme, yaani wazee wa FMES!
 
Sikonge,
Swala la Kenya ni swala tofauti kabisa na hili hapa, kwanza sisi na Wakenya ni watu tofauti kwa mipaka na maendeleo yetu yanapatikana kwa mipaka na kifupi tunashindana. Swala la Tanzania kuwa na mapungufu na hata maneno wanayosema Wakenya yanakubalika kwa sababu hatuna undugu zaidi ya kuwa majirani..Mimi na wewe hatushindani na kama tungekuwa tukishindana swala la OIC usingezungumzia kabisa nikakusikiliza!..

Kinachonishinda mimi ni pale watu kama wewe mnaposema sisi wote ni Watanzania lakini bado unataka maendeleo yetu yawe kwa mipaka tena mipaka yenyewe itazame upande mmoja tu. Mnasema Waislaam hivi ama vile na hata kufikia kusema hatuna elimu wakati wewe hapo elimu yako ni ya kupima dukani. Siwezi kuamini mtu aliye graduate anaweza kuwa na ufinyu kama huu niunao hapa unless mtu huyo kashinda mitihani kupata cheti cha kutundika ukutani na sio kaelemika..

Matusi haya ni sawa na kumtukana mama yako ambaye hana elimu wakati amekuzaa, amekulea na sasa umefikia kuwa dume zima, barekhe inakusumbua..Kifupi unakimbia uchi ukifikiria una simu mkononi sijui uliweza vipi kubakia nayo wakati ukioga uchi, nguo zimeibiwa..
Umaskini wa Muislaam ni umaskini wako kwa sababu huyu ni ndugu yako ambaye kwa bahati mbaya wazazi wako hawakumwezesha kama mkristu mwingine aliyeshindwa kupata elimu vile vile...
Tunapotazama maswala ya umaskini wetu hatuyatazami kwa kupima kabila, dini wala rangi na kama tutafikia huko basi Maneno ya Raj Patel hayana ubishi..Ama kweli MIAFRIKA ndivyo tulivyo...na kwa mtaji huu CCM itatawala milele na milele - AMIN!
 
1. Matusi haya ni sawa na kumtukana mama yako ambaye hana elimu wakati amekuzaa, amekulea na sasa umefikia kuwa dume zima, barekhe inakusumbua..

2. Kifupi unakimbia uchi ukifikiria una simu mkononi sijui uliweza vipi kubakia nayo wakati ukioga uchi, nguo zimeibiwa..

3. Umaskini wa Muislaam ni umaskini wako kwa sababu huyu ni ndugu yako ambaye kwa bahati mbaya wazazi wako hawakumwezesha kama mkristu mwingine aliyeshindwa kupata elimu vile vile...

4. Tunapotazama maswala ya umaskini wetu hatuyatazami kwa kupima kabila, dini wala rangi na kama tutafikia huko basi Maneno ya Raj Patel hayana ubishi..

5. Ama kweli MIAFRIKA ndivyo tulivyo...na kwa mtaji huu CCM itatawala milele na milele - AMIN!

- Mkulu wangu Bob, duh sasa mbona unamwaga lazi ndugu yangu chonde chonde! Duh! yaani hii sasa inazidi hata kumkoma nyani, walalhi sitaki mie akha!

Bob, noma maneno makali sana maana mwenye macho haambiwi ona!
 
Sikonge,
Swala la Kenya ni swala tofauti kabisa na hili kwanza sisi na Wakenya ni watu tofauti kwa mipaka na maendeleo yetu yanapatikana kwa mipaka. Swala la Tanzania kuwa na mapungufu na hata maneno wanayosema Wakenya yanakubalika kwa sababu hatuna undugu zaidi ya kuwa majirani..
Kinachonishinda mimi ni pale watu kama wewe mnaposema sisi wote ni Watanzania lakini bado unataka maendeleo yetu yawe kwa mipaka tena mipaka yenyewe itazame upande mmoja tu. Mnasema Waislaam hivi ama vile na hata kufikia kusema hatuna elimu wakati wewe hapo elimu yako ni ya kupima dukani. Siwezi kuamini mtu aliye graduate anaweza kuwa na ufinyu kama huu niunao hapa unless mtu huyo kashinda mitihani kupata cheti cha kutundika ukutani na sio kaelemika..
Matusi yoe haya ni sawa na kumtukana mama yako ambaye hana elimu wakati amekuzaa, amekulea na sasa umefikia kuwa dume zima, barekhe inakusumbua..Umaskini wa Muislaam ni umaskini wako kwa sababu huyu ni ndugu yako ambaye kwa bahati mbaya wazazi wako hawakumwezesha kama mkristu mwingine aliyeshindwa kupata elimu vile vile...
Tunapotazama maswala ya umaskini wetu hatuyatazami kwa kupima kabila, dini wala rangi na kama tutafikia huko basi Maneno ya Raj Patel hayana ubishi..Ama kweli MIAFRIKA ndivyo tulivyo...na kwa mtaji huu CCM itatawala milele na milele - AMIN!

Mkandara,
Ukisema nimeandika matusi, hilo nalipinga. Hakuna kitu kama hicho. Inabidi kuungaunga na ku-weld na mwisho ufanye soldering ndipo uone mie nimetukana. Pia mimi na CCM ni mbalimbali. Ukisoma ile mada ya CHADEMA ONLINE, ujumbe wa kwanza utaona maneno yangu.
Naona TUKUBALIANE kutokukubaliana. Ila hili jambo naanza kuogopa litatupeleka pabaya. Ngoja nianze kabisa kutafuta Uraia wa Rwanda ilisiku mambo yakiharibika nijue wapi nikimbilie maana huku Sikonge, kwenye kijiji chetu Wakristo tupo wachache kama mbu jangwani.
 
Back
Top Bottom