Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Unless you are using Swanglish. You are missing a "to" in your sentence; ie: "...you would like people to believe otherwise..." Nasisitiza: tujifunze kujivunia lugha yetu ya Kiswahili. Ni lugha kubwa barani Africa, na ni kati ya lugha kubwa hapa Duniani. Mwalimu Nyerere atakumbukwa pia kwa juhudi zake za kukuza na kuenzi lugha ya Taifa!

cc: Ndoa

Nyerere alikikuta Kiswahili tayari kinazungumzwa na yeye mwenyewe anakiri kuwa alipokuja Dar alikuwa Kiswahili hakijuwi vizuri.
 
Katika moja ya hotuba za Mugabe alisema,wakati raisi wa awamu ya pili anaapiswa alikosa Mishahara ya wamishi wa umma, akatupiga tafu,sifa yake hakuwa anapendelea wala kuiba,familia yake inapato la wastani.

Kukosa mishahara ya watumishi wa umma kwenye nchi iliyojaa kila aina ya utajiri ndio msingi mzuri huo?

Hujayaona mahekalu na vijiji vinavyomilikiwa kwa sasa na wanawe?
 
NAJUTA SANA...! Nadhani katika maisha yangu mpaka dk hii hakuna Dhambi kubwa niliyotenda kama KUFUNGUA UZI HUU. Eeh, Baba Mungu muumba wa vyote nisamee kwa hili na kushiriki hili..!!
 
Nyerere, one of the continent's most vociferous supporters of a one-party state, never once subjected himself to a free and popular plebiscite; to call Nyerere a 'democrat', as some tributes have done, is a joke. The man was the most dictatorial, autocratic and intolerant on the continent. According to the South African commentator Simon Barber, the shortcomings of Nyerere's "dictatorship were ignored by whites in the west, especially Scandinavians, who believed that while colonialism had been a great evil, liberated blacks were nonetheless incorrigibly stupid and thus in need of firm control, not to mention a spot of detention, torture and arbitrary execution, by their own elite. Nyerere's rough stuff was off the sentimental radar of the folks who gave Archbishop Desmond Tutu his Nobel prize." (Business Day, October 27, 1999.)
 
mkuu, no need of using "has been died" there. Because "die" is an intransitive verb which cannot have a direct object. Ukweli ndio huo. Go back to your english class.
hapa sio darasani jadilini hoja msijekwazana bure.
 
nyerere akosee asikosee huwezi kumfananisha na kondom ziluzofuata baada yake.
 
Nyerere alikikuta Kiswahili tayari kinazungumzwa na yeye mwenyewe anakiri kuwa alipokuja Dar alikuwa Kiswahili hakijuwi vizuri.


1. Maamuzi ya kiswali kukifanya kitumike nchi nzima na kama lugha ya Taifa nani aliyasimamia?

2. Unamaanisha kukikuta kinazungumzwa pwani ya afrika mashariki ilitosha kukifanya kujisambaza maeneo yote bila maamuzi wala usimamizi kimkakati?
 
Kukosa mishahara ya watumishi wa umma kwenye nchi iliyojaa kila aina ya utajiri ndio msingi mzuri huo?

Hujayaona mahekalu na vijiji vinavyomilikiwa kwa sasa na wanawe?


Nani alikosa mishahara na kwanini kama ilivyo ainishwa hapo chini? Je hilo linahitaji usimamizi wa mtangulizi? kama ndivyo nini nafasi ya rais wa pili na yepi majukum yake?

A) Nyerere

B) Mwinyi


quote_icon.png
By casampeda

Katika moja ya hotuba za Mugabe alisema,wakati raisi wa awamu ya pili anaapiswa alikosa Mishahara ya wamishi wa umma, akatupiga tafu,sifa yake hakuwa anapendelea wala kuiba,familia yake inapato la wastani.
 
Nani alikosa mishahara na kwanini kama ilivyo ainishwa hapo chini? Je hilo linahitaji usimamizi wa mtangulizi? kama ndivyo nini nafasi ya rais wa pili na yepi majukum yake?

A) Nyerere

B) Mwinyi

Tafuta hotuba maarufu ya Mzee Mwinyi inayoitwa "mikuki miwili". Ukiipata tuwekee humu.

Jikumbushe: "A few days after Nyerere's burial, an international report confirmed that Tanzania was still one of the world's 25 poorest nations and the seventh most corrupt."
 
Kwanza tuyajadili makosa ya kuweka msingi mbovu aliyotuwekea Nyerere akatufikisha kuwa masikini wa mwisho duniani. Tukiiyajadili hayo makosa tutapata ufumbuzi wa haraka kwa kujikamuwa. Naona Kikwete anajitahidi sana kusambaratisha msingi mbovu wa Nyerere na kisha amuwa kutuletea katiba mpya na kuachana na katiba ya Nyerere, ni hatua nzuri sana.

Wakati unapoteza muda wa kujadili makosa dunia haikusubiri wewe; tayari makosa yameshajulikana kinachotakiwa ni kurekebisha na kuweka misingi imara; Nyerere ameondoka madarakani zaidi ya miaka 30 wameshapatikana maraisi 3 tangu aondoke madarakani; unataka kusema hao waliokuja baada ya Nyerere hawakuwa na muda wa kujadili misingi hiyo? Mtoto wa kike kuwa mzushi haipendezi mh. Kikwete sio yeye anayebadili katiba ya Tanzania ni watanzania wenyewe ndio wanaobadili katiba; kama mh. raisi angekuwa na uwezo wa kubadili isingeundwa tume ambayo inapita nchi nzima kukusanya maoni kwa watanzania; usidanganye watu raisi hana uwezo wa kubadili katiba; na hiyo ni moja ya msingi ya ambayo iliasisiwa na Nyerere watanzania tumeanza kupiga kura zamani sana na hiyo ndiyo demokrasia. Tanzania hatujawa masikini wa mwisho watanzania wanayofursa nyingi tu hatufanani hata kidogo na hao jirani zetu Kenya ambao kuna masikini wa kupindukia KIBERA ni moja ya slum kubwa duniani yaani unapoongelea slum zilizopo duniai Kibera haikosi nafasi ya 3 hiyo peke yake inakuonyesha jinsi Kenya kuna masikini! Nyerere aliliona hilo vijiji vilivyoanzishwa wakati wa Nyerere mpaka leo vipo na wananchi wanafurahia maisha yao. wewe mwenyewe ni moja ya matokeo ya siasa za Nyerere vinginevyo ungekuwa unauza vitumbua Kipata. Kama huamini angalia CV yako ya shule ulizosoma utapata majibu!
 
1. Maamuzi ya kiswali kukifanya kitumike nchi nzima na kama lugha ya Taifa nani aliyasimamia?

2. Unamaanisha kukikuta kinazungumzwa pwani ya afrika mashariki ilitosha kukifanya kujisambaza maeneo yote bila maamuzi wala usimamizi kimkakati?

Kiswahili kilikuwa ni lugha inayozungumzwa kila pembe ya Tanzania na Afrika Mashariki kabla Nyerere hajakijuwa Kiswahili.

Nyerere alichofanya ni kutuondelea Kiingereza kama lugha ya kufundishia masomo yote mashule ya msingi na kuwacha Kiingereza kuwa ni somo moja tu na kubakisha Kiingereza kuwa ndio lugha ya kufundishia masomo yote shule za sekondari. Matokeo yake? msingi mbovu.

Hivi inakuingia akilini, mwanafunzi wa shule ya msingi kwa miaka 7 unamfundisha Kiswahili na anapoingia sekondari anapambana na Kiingereza? halafu ndio unataka kusifu huo msingi mbovu? Pole sana.
 
Wakati unapoteza muda wa kujadili makosa dunia haikusubiri wewe; tayari makaosa yameshajulikana kinachotakiwa ni kurekebisha na kuweka misingi imara; Nyerere ameondoka madarakani zaidi ya miaka 30 wameshapatikana maraisi 3 tangu aondoke madarakani; unataka kusema hao waliokuja baada ya Nyerere hawakuwa na muda wa kujadili misingi hiyo? Mtoto kuwa mzushi haipendezi mh. Kikwete sio yeye anayebadili katiba ya Tanzania ni watanzania wenyewe ndio wanaobadili katiba; kama mh. raisi angekuwa na uwezo wa kubadili isngeundwa tume ambayo inapita nchi nzima kukusanya maoni kwa watanzania; usidanganye watu raisi hana uwezo wa kubadili katiba; Tanzania hatujawa masikini wa mwisho watanzania wanayofursa nyingi tu hatufanani hata kidogo na hao jirani zetu Kenya ambao kuna masikini wa kupindukia KIBERA ni moja ya slum kubwa duniani yaani unapoongelea slum zilizopo duniai Kibera haikosi nafasi ya 3 hiyo peke yake inakuonyesha jinsi Kenya kuna masikini! Nyerere aliliona hilo vijiji vilivyoanzishwa wakati wa Nyerere mpaka leo vipo na wananchi wanafurahia maisha yao. wewe mwenyewe ni moja ya matokeo ya siasa za Nyerere vinginevyo ungekuwa unauza vitumbua Kipata.

Tatizo kubwa ni kuwa huelewi kuwa misingi mibovu ndio iliyotufanya leo hii kuwa Taifa la mwisho katika Afrika Mashariki kielimu na pengine hata kiuchumi. Wewe unakazania vijiji vya ujamaa eti vipo. Vijiji ulitaka viende wapi? sasa jiulize huo ujamaa upo huko kwenye hivyo vijiji?

Ndio kwanza leo tunaona Kikwete akitujazia mashule ya Sekondari kedekede na vyuo vikuu kedekede. Nyerere hakuwa na muono kuwa elimu ndio msingi wa maendeleo?
 
Nyerere, one of the continent's most vociferous supporters of a one-party state, never once subjected himself to a free and popular plebiscite; to call Nyerere a 'democrat', as some tributes have done, is a joke. The man was the most dictatorial, autocratic and intolerant on the continent. According to the South African commentator Simon Barber, the shortcomings of Nyerere's "dictatorship were ignored by whites in the west, especially Scandinavians, who believed that while colonialism had been a great evil, liberated blacks were nonetheless incorrigibly stupid and thus in need of firm control, not to mention a spot of detention, torture and arbitrary execution, by their own elite. Nyerere's rough stuff was off the sentimental radar of the folks who gave Archbishop Desmond Tutu his Nobel prize." (Business Day, October 27, 1999.)


I will always call you a fool woman

1. a) Does the multiparty system of ruling originated from Tanzania or adopted from developed countries?

b) Can you mention any African state that at its liberation stage, started with multiparty system if not why this should have been necessary for Mwl Nyerere?

2. If Mwl did not contributed to liberation of most of the African countries what were the SA freedom fighters at morogoro doing,

Can you describe why Kagame, Museven, Kabila and many more nearby African rulers had their education background through University of DSM or other collegies within Tanzania mainland?
 
Tafuta hotuba maarufu ya Mzee Mwinyi inayoitwa "mikuki miwili". Ukiipata tuwekee humu.

Jikumbushe: "A few days after Nyerere's burial, an international report confirmed that Tanzania was still one of the world's 25 poorest nations and the seventh most corrupt."


Weka wewe ilikuitetea hoja yako, mimi kwanini!
 
Nyerere, one of the continent's most vociferous supporters of a one-party state, never once subjected himself to a free and popular plebiscite; to call Nyerere a 'democrat', as some tributes have done, is a joke. The man was the most dictatorial, autocratic and intolerant on the continent. According to the South African commentator Simon Barber, the shortcomings of Nyerere's "dictatorship were ignored by whites in the west, especially Scandinavians, who believed that while colonialism had been a great evil, liberated blacks were nonetheless incorrigibly stupid and thus in need of firm control, not to mention a spot of detention, torture and arbitrary execution, by their own elite. Nyerere's rough stuff was off the sentimental radar of the folks who gave Archbishop Desmond Tutu his Nobel prize." (Business Day, October 27, 1999.)

This was just an opinion from Simon Barber and if that was the case then there were many positives opinion from well known intellectuals from around the world; anyway who knows Simon Barber? Keep fooling yourself but legacy of Nyerere will stand strong forever!!!!!
 
Tafuta hotuba maarufu ya Mzee Mwinyi inayoitwa "mikuki miwili". Ukiipata tuwekee humu.

Jikumbushe: "A few days after Nyerere's burial, an international report confirmed that Tanzania was still one of the world's 25 poorest nations and the seventh most corrupt."

Nyerere alikufa takriban miaka 15 baada ya kutoka madarakani bado unataka kumlaumu kwa ripoti ya rushwa iliyotolewa siku chache baada ya kufa yeye? Hivi kama ni rushwa unaweza kuifananisha na rushwa iliyopo Tanzania hivi sasa? Yaani kila post unayojaribu kuweka kumkandia Nyerere inaonyesha udhaifu wako; kama ni hotuba tafuta hotuba aliyotoa Nyerere Cancun Mexico alipokuwa msemaji wa nchi masikini duniani mpaka raisi wa Mareakani Ronald Reagan aliomba kukutana na Nyerere ana kwa ana kwa dk 20 lakini walikaa zaidi ya masaa 2; ukipata nafasi ya kufika presidential Library ya Reagan au Washington DC Library of Congress utaipata hiyo hotuba naamini kiingereza kwako sio tatizo hapo ndipo utajuwa kwanini Nyerere ameifanya Tanzania iheshimike duniani!
 
Tatizo kubwa ni kuwa huelewi kuwa misingi mibovu ndio iliyotufanya leo hii kuwa Taifa la mwisho katika Afrika Mashariki kielimu na pengine hata kiuchumi. Wewe unakazania vijiji vya ujamaa eti vipo. Vijiji ulitaka viende wapi? sasa jiulize huo ujamaa upo huko kwenye hivyo vijiji?

Ndio kwanza leo tunaona Kikwete akitujazia mashule ya Sekondari kedekede na vyuo vikuu kedekede. Nyerere hakuwa na muono kuwa elimu ndio msingi wa maendeleo?

Tatizo lako wewe ni mfinyu wa mawazo; kila serikali inakuwa na program za maendeleo za miaka; 5; 10; 15 na kuendelea; unapoongelea shule hivi unaamishi ubora wa elimu au majengo? Vijiji vya ujamaa kwa akili yako ni moja ya misingi mibovua aliyoaiasisi Nyerere sasa wewe ndie utakayesema hivyo vijiji vipelekwe wapi? kwenye vyuo vingi vilikuwepo wakati wa Nyerere kilichofanyika ni kubadili majina tu hilo nalo pia umeona ni jambo la kusema?
 
Ndio maana nimekuwa nikiwaambia washabiki wa serikali tatu kuwa likipitishwa hilo tu inabidi tujiulize Nyerere tunamuenzi kwa kipi maana Ujamaa na Kujitegemea tulishaupungia mkono siku hizi tunajivunia misaada na ubepari. Ndio maana tunaona vyama vinavyoahidi mabadiliko vikipokea rundo la pesa toka Ujerumani za kuendesha shughuli zake. Nyerere alihamasisha vyama viendeshwe na michango ya wanachama.

Umoja wa kitaifa ndio kilichobaki ambacho kwa kuleta serikali tatu tunakuwa tumeshauvunja rasmi umoja huo.

Uongozi kwa maslahi ya Umma siku hizi unaonekana ni ushamba na ujinga, uongozi siku hizi ni kwa maslahi binafsi hata wagombea Urais wanaweka vigezo kuwa wahakikishiwe pesa iwapo watashindwa uchaguzi la sivyo hawashiriki!

Je, legacy gani ya Nyerere itabaki?

"wahakikishiwe pesa iwapo watashindwa uchaguzi?" Hapo hujaeleweka kwani uchaguzi umemealizika halafu wapewe pesa za nini? Ukisema wahakikishiwe hela ya kampeni sawa! Hii itawawezesha kuzunguka nchi nzima kuelezea sera za vyama vyao.
 
Back
Top Bottom