NYARAKA: Nani muongo kati ya Msigwa na Kagasheki?

NYARAKA: Nani muongo kati ya Msigwa na Kagasheki?

Status
Not open for further replies.
Msigwa kwa jinsi navyomfahamu huyu waziri M 10 kwake nindogo sana! Yupo vizuri sana miaka mingi hata Kabla ya politics tafuta lingine foundation inahaki ya kuomba popote, sasa foundation imeomba kusaidiwa haijataja amount wa elewa 10m wakatae? Na barua ya December wamekuja kupewa June kweli lingekua shinikizo lawaziri wangewekwa mudawote huo walipwe miezi Sita baada yakutuma maombi? Hiyo m6.5 uliyopewa namafisadi wa ngorongoro ili uchafue watu itakusuta nafsi yako siku zote,naacha kutumia kimvuli chauchungaji siku zamwisho wewe ndoutakua kuni za kina Vero mafisadi ngorongoro jehanam.
 
Asante Msigwa hata kama wanabisha 2015 watakamatwa tu waende Segerea, wanachoweza ni kujitahidi kuboresha hali ya gereza la Segera na Keko ili tukiwafunga wasihangaike na kunguni/chawa na TV waangalie.
 
Hata kama hizo pesa zimetumika ipasavyo tatizo hapa ni mwingiliano wa kimaslahi, why awe mkewe na asiwe mtu mwingine, je kunataratibu za kushindanishwa na kama zilikuwepo zilifwata utaratibu? ninachojua sisim hakuna msafi na hii itatuchukua miongo mingi ijayo kubadilisha huu upuuzi.
 
mfumo wa uwendeshwaji wa serekali ya ccm, ni tatizo
 
Jf never.........


Kulia thread ya udaku kushoto thread yenye fact. hapo raisi mpya lazima akimbie tuu na ile thread yake.
Sheria inasemaje kuhusu Haya mambo. Tusikurupuke tu kumlaumu kumbe sheria labda inampa madaraka ya kufanya hivyo.
 
Last edited by a moderator:
Msigwa kwa jinsi navyomfahamu huyu waziri M 10 kwake nindogo sana! Yupo vizuri sana miaka mingi hata Kabla ya politics tafuta lingine foundation inahaki ya kuomba popote, sasa foundation imeomba kusaidiwa haijataja amount wa elewa 10m wakatae? Na barua ya December wamekuja kupewa June kweli lingekua shinikizo lawaziri wangewekwa mudawote huo walipwe miezi Sita baada yakutuma maombi? Hiyo m6.5 uliyopewa namafisadi wa ngorongoro ili uchafue watu itakusuta nafsi yako siku zote,naacha kutumia kimvuli chauchungaji siku zamwisho wewe ndoutakua kuni za kina Vero mafisadi ngorongoro jehanam.
Eti kwa huyo waziri M 10 ni ndogo! Kweli uwezo wa watu wengine kufikiri unatia mashaka. Kama ni ndogo sii angempa mkewe kwenye hiyo NGO yake? Kwa nini kutumia fedha ya umma kinyume na maadili ya kiungozi? Kwa taarifa yako hakuna fedha ya umma ambayo ni ndogo,fedha za umma zina kanuni zake katika matumizi na haijalishi ni nani kaidhinisha.
Soma kwa makini watu wanachangia nini kabla hujagusa keyboard yako kujijibia utakavyo. Kwa hili Kagasheki kachemsha,na sii ajabu yakawa mengi ya aina hii. Uki mess up ofisi ya umma unatakiwa utoke wengine waendelee huo ndio utawala bora.
 
Bado sijaelewa lengo la Msigwa kuambatanisha barua ya CATHERINE FOUNDATION ikiomba fedha za ununuzi wa madawati Arusha Mjini. ingekuwa busara KAMA Msigwa angetuambia kuwa fedha hizo zilitolewa na madawati hayakununuliwa. ila kama fedha zilitolewa na madawati yalinunuliwa hiyo itakuwa ni aibu ya mwaka kwa Msigwa

Kwa akili yako ilivyo fupi unafikiri kuna dawati lilmenunuliwa hapo. hivi huwajui wabongo eeeh. hizo wamegawana Kagasheki na huyo Mama. HAKUNA DAWATI. Eti 55,000 desks!
 
Sishangii kitu, huwezi ukawa mweupe kama theruji katikati ya mkaa. Utapiganaje na mtu mchafu halafu utoke wewe msafi vilevile. Kagasheki was once a very nice and committed fellow. Wakamsogeza na wamelikisha data ili atulie. Kwisha habari yake.
 
Msigwa kwa jinsi navyomfahamu huyu waziri M 10 kwake nindogo sana! Yupo vizuri sana miaka mingi hata Kabla ya politics tafuta lingine foundation inahaki ya kuomba popote, sasa foundation imeomba kusaidiwa haijataja amount wa elewa 10m wakatae? Na barua ya December wamekuja kupewa June kweli lingekua shinikizo lawaziri wangewekwa mudawote huo walipwe miezi Sita baada yakutuma maombi? Hiyo m6.5 uliyopewa namafisadi wa ngorongoro ili uchafue watu itakusuta nafsi yako siku zote,naacha kutumia kimvuli chauchungaji siku zamwisho wewe ndoutakua kuni za kina Vero mafisadi ngorongoro jehanam.

Kama Kagasheki yuko vizuri basi angetoa kwenye account yake hiyo milioni 10 ampatie hawara yake lakini sio kuliagiza shirika la umma litumie fedha zilizotengwa kwa ajili ya maendeleo na huduma zake (NCAA) kwa ajili ya kumsaidia hawara yake kujijenga kisiasa.

Utaratibu na kanuni za NCCA ni kutoa maximum ya shilingi milioni mbili sasa hapa Kagasheki amewashinikiza kukiuka utaratibu wao ambao wamekuwa wakiutumia kwa miaka yote. Na hili wala halihitaji utetezi wowote kwa mtu mzalendo wa kweli kwa nchi yake. Lakini kwa nyie mliona uzalendo na matumbo yenu wala hamuoni aibu kuutetea huu utumbo uliofanywa na Kagasheki.
 
Bado sijaelewa lengo la Msigwa kuambatanisha barua ya CATHERINE FOUNDATION ikiomba fedha za ununuzi wa madawati Arusha Mjini. ingekuwa busara KAMA Msigwa angetuambia kuwa fedha hizo zilitolewa na madawati hayakununuliwa. ila kama fedha zilitolewa na madawati yalinunuliwa hiyo itakuwa ni aibu ya mwaka kwa Msigwa

Inasemekana kiwango kinachoweza kutolewa na mamlaka kusaidia michango mbalimbali haizidi 2m, sasa kupewa milioni 10 tena ikiwa imebainika kuwa hakuna fedha kwa wakti huo, kuna msukumo wa mkubwa
 
Kwa data hizi hivi bado Kagasheki ni waziri? Alipaswa kuwa kashawekwa pembeni!!!!!
 
- Eti naomba kuuliza kwani hapa tatizo lipo wapi? Kuna sheria ya Jamhuri kwa kuomba hela za kuwasaidia watoto ambao sio wa Kagasheki wala wa Catherine? Kupokea hizi pesa au kupokea kwa Sabodo tofauti yake ni nini? Hayo maadili ya Uongozi yapo wapi kwenye Sheria ya Jamhuri au Rasimu ya Katiba mpya?

- I mean what is the problem here? Somebody help me!!

Le Mutuz
 
Watanzania tumerogwa! Siyo bure, wizi wa mchana kweupe
 
- Nauliza swali kuna Sheria ya Jamhuri imevunjwa hapa na kama ni Maadili ya uongozi yapo wapi kwenye Sheria za Jamhuri au Rasimu aya Katiba mpya? Le Mutuz

kama le mutuz kama mtu kama mimi ninaye kaa mwananyamala maisha yangu yote ninaweza kuona bonge la conflict of interest la nguvu inakuwaje mtu kama wewe umeishi na exposure zote huwezi kuliona hili.

kagesheki amevunja sheria za maadili ya uongozi code of ethics ya mwaka 1995 kama sikosei vipengele vyote amevi run over na inabidi ajiuzulu. ukitaka kuyapata maadili just google maadili ya uongozi halafu utamuona kashegeki all over the place.
 
Kwa mtu mwenye uelewa mdogo hawezi ona tatizo hapa! Taasisi nyingi zina sera ya kuchangia maendeleo ya jamii, ila kinachogomba hapa ni "conflict of interest". Hiyo Catherine Foundation si inajulikana ni nani? Kama NGO, inafanyiwa audit na nani kujua fedha zilizotolewa kweli zimekwenda kwenye eneo husika? NGO yoyote ingeomba fedha NCAA ingepata kirahisi hivi? Pili, hilo punguzo la malipo ya kitalu lipo katika sharia za umilikishwaji wa kitalu. Kama hapana, ni kwanini hilo punguzo lilifanyika??? Hii inaonyesha wazi kuna kitu si sahihi mahali fulani na kuna harufu ya Rushwa.

tena inawezekana hilo punguzo la leopard ndio zimechukuliwa 10m kumlipia catherine foundation hasa ukizingatia NCCA ilishasema kuwa haina fedha. ameikosesha serikali kwa kutoa punguzo ambalo halikuizishwa na mtu yeyote ikiwemo bodi.

kwahiyo basically aliokoa 30 million za leopard ndio labda wakatoa 10m kupitia NCCA kama asante
 
Ina maana wewe hujui kusoma au huna macho? Vielelezo vipo hapo halafu unaongea nini? Kama hujaelewa hicho kiingereza hapo kwenye hizo barua, omba watu wakufafanulie.

Ni mapema kuamini kinachoandikwa humu JF hasa jambo linalohusisha CHADEMA na serikali, lolote laweza kufanyika ili kuichafua serikali na hili ni wazi lina mwelekeo huo
 
Huwezi kujua tatizo kama huna uelewa wa sheria, kanuni na miiko ya uongozi. Mingine huwa ni universal na mingine ni ya nchi. Kagasheki amevunja yote.

- Eti naomba kuuliza kwani hapa tatizo lipo wapi? Kuna sheria ya Jamhuri kwa kuomba hela za kuwasaidia watoto ambao sio wa Kagasheki wala wa Catherine? Kupokea hizi pesa au kupokea kwa Sabodo tofauti yake ni nini? Hayo maadili ya Uongozi yapo wapi kwenye Sheria ya Jamhuri au Rasimu ya Katiba mpya?

- I mean what is the problem here? Somebody help me!!

Le Mutuz
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom