NSSF ipo taabani kifedha


G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
4,223
Points
2,000
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
4,223 2,000
Nimepata taarifa kutoka kwa mtu wa ndani ya nssf kuwa hali ya mfuko huo kifedha ni mbaya sana kiasi cha kushindwa kulipa makandarasi wengi, na baadhi ya miradi hasa ya ujenzi kukwama.

Sababu kubwa inayotajwa kusababisha hali hiyo ni:

1.Serikali kukopa hela nyingi kutoka kwenye mfuko bila kurudisha.

2.Ufisadi mkubwa unaofanywa na viongozi waandamizi wa mfuko ambao wengi wamejilibikizia mali nyingi sana zilizopatikana kwa njia haramu.

Sisi wachangiaji tunazidi kuwa maskini, watu walipewa dhamana ya kutunza michango yetu wanakosa uaminifu.

 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Points
1,500
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 1,500
Wabunge wa upinzani tunaomba muihoji serikali Bungeni kuhusu hili, wabunge wa CCM hawawezi hata kama wanaumia.

Mpaka sasa serikali imekopa kiasi gani NSSF?

Katika bajeti ya mwaka huu 2015/16 serikali imetenga kisai gani kupunguza deni la NSSF?

Liquidity ya mfuko wa NSSF iko je mpaka sasa? i.e. Uwezo wa kulipa mafao kwa wafanyakazi NOT assets.
 
M

Manu.

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2014
Messages
692
Points
195
M

Manu.

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2014
692 195
Nilisikia nssf ni kampuni ambayo zzk ana hisa zake.
 
rosebud

rosebud

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2013
Messages
243
Points
0
rosebud

rosebud

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2013
243 0
Katika hii mada ya NSSF,jamani mtu akitaka kujitoa ambaye alikuwa voluntary inakuwaje na malipo huchukua muda gani? Tafadhalini wakuu
 
O

okon

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2008
Messages
305
Points
195
O

okon

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2008
305 195
Lazima wafilisike tu. Huo wanaoita uwekezaji ni ufisadi tu. nyumba ambayo wangenunua kwa sh. milioni 60 Temeke wanainunua milioni 300. Unategemea nini?
 
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,698
Points
2,000
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,698 2,000
Mkuu wake bado yuko ofisini tu!
 
K

kiluvya

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
1,304
Points
1,500
K

kiluvya

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
1,304 1,500
Mama wee kaakiba kangu ka miaka 3 nssf kanapotea hivihivi?...ebu mtujuze vizuri wajameni
 
nzalendo

nzalendo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
7,860
Points
2,000
nzalendo

nzalendo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
7,860 2,000
Iwekwe sheria kujiunga na hii mifuko iwe ni hiyari ya mtu.
 
PPM

PPM

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
839
Points
195
PPM

PPM

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
839 195
Gulwa

Mkuu umesahau sababu nyingine, Waziri wa ujenzi kuwaingiza mkenge kwenda kujenga daraja la Kigamboni (White Elephant) litakalo hudumia wakazi wasiozidi 150,000 kwa siku. Kweli hawa viongozi wetu balaa.
 
Last edited by a moderator:
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,374
Points
1,250
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,374 1,250
GULWA
issue yako ilizungumziwa na mbunge wa chadema anaitwa Mhe.Cecilia Paresso akioji kuhusu huo mfuko ya kwamba serikali imeufilisi na kwamba serikali inatishia uhai wa shirika sasa kwa habari hii unathibitisha kutoka kwa wausika ndani kuwa nikweli hali ni mbaya.

TUMAINI MAKENE labda anaweza kuturudhishia ule uzi wa Mhe.Paresso kuhusu NSSF
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
5,136
Points
2,000
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
5,136 2,000
Suala hili ingawaje mtoa mada hana reliable source ya habari yake lakini halina budi kufanyiwa uchunguzi haraka sana kuokoa fedha za michango ya wanachama wa mfuko huu,si la kupuuzwa abadani,linajirudia rudia sana,inawezekana kuna ukweli ndani yake
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,774
Points
2,000
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,774 2,000
Alafu bado kuna watanzania wana imani na watangaza nia wa CCM!!

Siuji tumelogwa,tumelaniwa sipati majibu!!
 
K

Kataa Rushwa

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2015
Messages
652
Points
1,000
K

Kataa Rushwa

JF-Expert Member
Joined May 15, 2015
652 1,000
Afadhali nilihamia LAPF
 
M

mangola

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2014
Messages
681
Points
195
M

mangola

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2014
681 195
Unategemea nini, kwa ccm kila mtu ni mpigaji
 
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
4,223
Points
2,000
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
4,223 2,000
Suala hili ingawaje mtoa mada hana reliable source ya habari yake lakini halina budi kufanyiwa uchunguzi haraka sana kuokoa fedha za michango ya wanachama wa mfuko huu,si la kupuuzwa abadani,linajirudia rudia sana,inawezekana kuna ukweli ndani yake
Mkuu nimepata kutoka reliable source ila siwezi kutaja hapa kwa sababu zinazoleweka
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Points
2,000
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 2,000
Alafu bado kuna watanzania wana imani na watangaza nia wa CCM!!

Siuji tumelogwa,tumelaniwa sipati majibu!!
Mwambieni Mbowe arudishe mkopo wa NSSF ambao amepanga kuwatapeli. Watu aina ya Mbowe ndio hao hao wanaoshiriki kuikwamisha mifuko yetu ya kijamii.
 
H

hebronipyana

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
261
Points
195
H

hebronipyana

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
261 195
Mwezi wa September mwaka jana inasemekana hawa jamaa walikuwa hawana pesa kabisa,walishindwa kulipa wanachama wao mafao, hali ilikuwa tete sasa Ramo Dau ni lazima abananishwe kwenye hili, na hatatoka salama pale.
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,205
Points
2,000
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,205 2,000
Sijawahi kuvutiwa na hotuba za wanaccm lakini juzi nilimpenda Mh. Sumaye kwa kiasi fulani alivyokuwa akielezea sakata la NBC. Alisema kuwa wao walitumia taarifa za regulator na sio taarifa za CEO wa NBC, akatoa mfano kuwa hata leo ukimuita CEO wa ATC atakwambia 'wanatengeneza faida' mpaka akija external auditor ndio utajua kuwa pale hakuna shirika.
Suala la NSSF ni gumu na naamini muda sio mrefu tutajua kuwa hakuna kitu bali madeni tu yanayozidi hata thamani ya majengo wanayomiliki. Hiyo itajulikana pale akija external auditor kama lilivyokuwa sakata la BoT na EPA against kampuni huru ya mahesabu.
 
H

hebronipyana

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
261
Points
195
H

hebronipyana

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
261 195
Kimkopo cha Mbowe cha 76m. Ambacho kila akilipa anabadilishiwa hesabu hakiwezi kuwa sababu ya mfuko kufilisika.
 

Forum statistics

Threads 1,285,404
Members 494,595
Posts 30,860,650
Top