Niulize swali lolote kuhusu Mlima Kilimanjaro

Niulize swali lolote kuhusu Mlima Kilimanjaro

Ukibisha acha, sikulazimishi na nikuongezee na hii Wapare na Wachaga walikuwa wanapigana vita basi Wachaga wakawa wanaambizana (MPALE) maana yake mpasue ndio likawa Mpare upo na hapo au.....!!
Mpale ndio nini?
 
Aisee nashukuru sana kwa kutuelimisha, mm nina swali moja hivi huwa wanapanda mpaka pale kwenye theluji, unaweza mpaka kuigusa na je pale juu kabisa kuna shimo ambalo unaweza kuchungulia na kama ukichunguli humo ndani unaona nn ni hayo tuu.
Ndiyo theluji unaweza kuishika...
Uwingi wake unatofautiana na msimu
 
Hiyo ndege ipo mpaka leo kwenye.kilele hakuna mwenye uthubutu wakufika hilo eneo


Hiyo ndege kama kweli ipo inatakiwa iondolewe kwani inachafua na kuharibu taswira halisi ya Mlima, watu wa mazingira sijui kama wameliona hili
 
Hiyo ndege kama kweli ipo inatakiwa iondolewe kwani inachafua na kuharibu taswira halisi ya Mlima, watu wa mazingira sijui kama wameliona hili
Ni baadhi ya mabaki tu ndio yapo na hayapo kileleni kabisa mlima kilimanjaro una vilele viwili kibo na mawenzi kibo ndio kilele kirefu hivyo vilele vimetengana kidogo kutoka mawenzi hadi kibo kuna uwazi na tambarare flani hivi so hapo kwenye hiyo tambarare ndio kuna baadhi ya masalia ya ndege huwezi kuyaona kirahisi mimi niliyaona kwa juhudi binafsi kwakua hayapo njiani ili kuyaona unatembea umbali kidogo kutoka camp ili kuyafikia na kuhusu ndege kuvutwa sina uhakika kwakua nilishuudia ndege zikiruka karibu na kilele lakini siyo kila kipindi kuna vipindi maalumu wakati ambapo hali ya hewa inaruhusu hata hiyo ndege ilianguka kutokana kuchafuka kwa hali ya hewa
 
Ni baadhi ya mabaki tu ndio yapo na hayapo kileleni kabisa mlima kilimanjaro una vilele viwili kibo na mawenzi kibo ndio kilele kirefu hivyo vilele vimetengana kidogo kutoka mawenzi hadi kibo kuna uwazi na tambarare flani hivi so hapo kwenye hiyo tambarare ndio kuna baadhi ya masalia ya ndege huwezi kuyaona kirahisi mimi niliyaona kwa juhudi binafsi kwakua hayapo njiani ili kuyaona unatembea umbali kidogo kutoka camp ili kuyafikia na kuhusu ndege kuvutwa sina uhakika kwakua nilishuudia ndege zikiruka karibu na kilele lakini siyo kila kipindi kuna vipindi maalumu wakati ambapo hali ya hewa inaruhusu hata hiyo ndege ilianguka kutokana kuchafuka kwa hali ya hewa

Asante kwa ufafanuzi mkuu
 
Kilimanjaro ndiyo mlima mrefu kuliko yote Africa.
Ni miongoni mwa volcano kubwa zaidi Duniani.
It is the highest free standing mountain in the World.
Ni moja ya maajabu ya Afrika.

Huu Mlima unapandika kipindi chochote kwa mwaka mzima.

Niulize chochote kuhusu huu mlima na upandaji wake....
hivi lile bango jipya la plastic uhuru peak kwann walilitoa wakarudisha la mbao nilipandaga pale mwaka 2014
 
Mtaalam yukwapi ajibu hoja, kayataka mwenye we kujitia mjuaji
Nina mashaka na Utaifa wako wakati wengine wanajitahidi kadri ya uwezo wao kusifia vivutio vinavyopatikana Nchini Mwao kama sehemu ya uzalendo na kuvutiw watalii.
kuna wengine mmezaliwa kuwakatisha watu tamaa.
hakuna aliye sahihi yamkini kuna majibu akayakosea lakinj atakuwa ametimiza wajibu wake.!
Wewe je.? Umeshafanya lipi kwa Taifa letu la kujivunia kwa umri wako na elimu yako.?shame on u.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
halafu mkuu hivi ule mlima wangeweka njia ya kupanda kwa pikipiki aisee iwe aina nyengine ya utalii kupitia marangu,horombo,mandara hadi kile kituo kabla gilman point koz naona unapandika kabisa.
 
Nini asili ya jina Kilimanjaro

Sent using Jamii Forums mobile app
My Kilimanjaro...

The name “Kilimanjaro” is a mispronunciation by visiting foreigners to the area in the 19th century who misheard what the local Chagga people called the mountain, which was “Kyalema Kyaro”.

“Kyaro" means "journey" and “Kyalema” means "difficult" or "impossible". Locals would warn climbers that scaling the mountain was a mammoth task, hence the name "Kyalema Kyaro". Visiting Germans and Brits, who could not really pronounce "Kyalema Kyaro", shortened it to Kilima Njaro, which eventually became Kilimanjaro. Ironically, Kilima is the word for "hill" in Swahili, a language that is widely spoken in East and Central Africa.
 
halafu mkuu hivi ule mlima wangeweka njia ya kupanda kwa pikipiki aisee iwe aina nyengine ya utalii kupitia marangu,horombo,mandara hadi kile kituo kabla gilman point koz naona unapandika kabisa.
hapana kutoka Kibo hadi Giliman's unaendaje?
 
Je kwa takwimu wanakufa wapandaji wangapi kwa mwaka? Na je ni hatari kiasi gani kwa mtu wa kawaida (ambae si mwanamichezo) kujaribu kupanda? Kipindi gani cha mwaka ni sahihi kupanda na gharama za jumla zikoje kwa mtanzania ikijumuisha wasaidizi na kadhalika.
 
Back
Top Bottom