Nitamwambiaje Mke wangu mimi ni 'Atheist'?

Nitamwambiaje Mke wangu mimi ni 'Atheist'?

Nataka nijue hiyo dhana ya "kila kitu" ni universal principle au ni kikanuni ulichokiweka ili kikupe majibu ambayo yapo umejisetia?

Yaani namaanisha hiyo kanuni isiwe na neno "isipokua" au neno lolote ambalo linaonesha kuweka mpaka katika dhana ambayo hutaki kuihusisha katika kundi la "kila kitu"
Kwanza nani amekwambia ya kuwa "Kila kitu kina chanzo isipokuwa Allah" ni dhana ? Hii siyo dhana, bali ni hakika, kwahiyo kwanza tafuta tamko stahiki uliweke kwenye dhana, kisha jibu swali nililo uliza.

Huu uoga unautoa wapi, ukisoma ulichokiandika hapo umeweka machaguo mawili, sasa kama unajua unachokiandika wewe jibu kwa mapito ya machaguo yote hayo mawili, wa ila swali langu liko wazi sana.

Nasisitiza ya kuwa silei ujinga na watu wake.
 
Bali ina maanisha nini ? Yaani aliyeitengeneza amefanya nini ?
Kwani mwanzo ulimaanisha nini kutumia mfano wa simu kua watu wanakubali simu ina mtengenezaji halafu dunia haina muumbaji?
Pili, hili la kutomaanisha aliyetengeneza alijitengeneza limetokana na na nini, yaani munasaba wake na nilicho kiandika ni wapi au ni nini ?
Iwe kujitengeneza au kitengenezwa ishu kubwa ni source ya kila kilichopo lazima kiwe na source no matter what source is
Bali ina maanisha nini ?
Itamaanisha vile vile kama ambavyo simu iliyotengenezwa kuhitaji chanzo ambaye ni mtengenezaji na muendelezo wake utaendelea hivyo hivyo
Ili niwe sawa na huyo wa kwanza, naomba unipe sababu tano tu zinazo onyesha ya kuwa muumbaji anabidi awe ameumbwa.
Sababu ni zile zile tu, zilizokufanya ukatae kwamba simu iwe na chanzo halafu dunia isiwe na chanzo

Sababu hizo hizo unaweza kuzitumia katika kum-refer huyo muumbaji na ika make sense
(Japo najua hili huwezi kulifanya ila naonyesha kwa namna gani ulivyo dhaifu wa kufikiri).
Lipi hilo siwezi kulifanya?
Atakaye sema Ulimwengu hauna muumna inabidi atuambie amejuaje kama ulimwengu hauna muumba na atupe ithibati.
Atakayesema muumba ulimwengu hana muumba anatakiwa afanyeje?
 
Mi ukiniambia kuhusu dini nitakuuliza yafuatayo...

Imani gani?
Maana hili nalo ni somo JENGINE.

Waislamu wanaamini wao ndio sahihi na wengine wotee MOTONI (wanaofanya shiriki)

Wakristo wanakwambia usipompokea Kristo (Yoh 14:1-7) Basi wewe motoni, huendi kwenye mji ule bila kupitia Kristo Yesu?

Shiah Vs Sunni nayo ni mada nyengine bila kusahau Catholic Vs Protestants na Sabath Vs Other Christian.

Ukiniambia dini fulani ndio sahihi (Mf: kristo) mi nitakuuliza ina maana Mungu alitaka nizaliwe muislamu ili niabudu dini sio halafu anichome?

IMANI GANI NI SAHIHI NA IPI ITAENDA MOTONI?

#YNWA
Uisilamu ndo Dini ya Haki na sahihi...naomba Mola nife haliyakuwa nikiwa muisikamu SWAFI....amin
 
Kwanza nani amekwambia ya kuwa "Kila kitu kina chanzo isipokuwa Allah" ni dhana ? Hii siyo dhana, bali ni hakika, kwahiyo kwanza tafuta tamko stahiki uliweke kwenye dhana, kisha jibu swali nililo uliza.
Hakika unaithibitisha vipi?


Huu uoga unautoa wapi, ukisoma ulichokiandika hapo umeweka machaguo mawili, sasa kama unajua unachokiandika wewe jibu kwa mapito ya machaguo yote hayo mawili, wa ila swali langu liko wazi sana.

Nasisitiza ya kuwa silei ujinga na watu wake.
Kila kitu kina chanzo hii ni universal principle haiwezi kutumika kwa baadhi ya vitu kisha vingine uviache. Unalazimisha uongo ukubalike kwa kanuni ya kipumbavu kama hii

Nipe chanzo cha allah, nani kamuumba?
 
Uisilamu ndo Dini ya Haki na sahihi...naomba Mola nife haliyakuwa nikiwa muisikamu SWAFI....amin
Wenzako wameshindwa kuthibitisha allah yupo, dini ya haki inatakiwa iweze kutoa majibu ya maswali ya msingi kama haya

Unaweza kuthibitisha allah yupo?
 
Wenzako wameshindwa kuthibitisha allah yupo, dini ya haki inatakiwa iweze kutoa majibu ya maswali ya msingi kama haya

Unaweza kuthibitisha allah yupo?
Naamini Allah yupo..Kaumba mbingu na Ardhi na vyote vilivyomo.. Kaniumba Mimi kutoka kwenye tone la manii

Kasimamisha mbingu bila nguzo.. jua linawaka na usiku Kuna mwezi...hizo zote Ni DALILI KWA WENYE KUTAFAKARI
 
Kwa maana hiyo hata wewe saizi ni ngumu kuthibitisha kua dini yako ni ya kweli na ni sahihi kuliko dini zingine mpaka siku ya hukumu ikifika?
Nisome kwa utulivu utanielewa.

Dini yangu ni ya kweli na sina shaka na dini yangu hata chembe.

Bali nilichokiandika ni hali ya binadamu ambayo ipo baina yetu. Ni kama humu JF unavyoona Wakristo kwa Waislam wanazozana kila mmojawapo anasema dini yake ndiyo ya kweli na Mungu huyu ni wa kweli na huyu si wa kweli na wengineo wanasema hakuna Mungu kabisa!
 
Washirikina ndo Najua watachomwa Moto Wala hawatasamehewa wakifa katika shirk
Kuhusu makafii wengine...Sina Elimu yakutosha KUJIBU SWALI Hilo.
Kanisani nako wanasema Usiompokea kristo wotee motoni.

Kwahiyo nikiongea kwa imani ya kristo DADA MOTO UNAKUSUBIRI.

#YNWA
 
Wewe kuwa mpagani tu hautakuwa wa kwanza...wapo hata waliojiita miungu na kutaka kumfikia Mungu, cha mtema kuni walikipata ulipofika wakati
 
Wewe kuwa mpagani tu hautakuwa wa kwanza...wapo hata waliojiita miungu na kutaka kumfikia Mungu, cha mtema kuni walikipata ulipofika wakati
Hao hao wanaoamini Mungu ukiwauliza dini gani ni sahihi jibu Hawana...
Wakristo wanakwambia hivi na waislamu wanasema hivi.....

#YNWA
 
Hao hao wanaoamini Mungu ukiwauliza dini gani ni sahihi jibu Hawana...
Wakristo wanakwambia hivi na waislamu wanasema hivi.....

#YNWA
Sasa kukishakuwa na dini zaidi ya moja, utawezaje kupata jibu moja?

Simple logic
 
Sasa kukishakuwa na dini zaidi ya moja, utawezaje kupata jibu moja?

Simple logic
Kila mtu ana amini imani yake ni sahihi na Mungu lazima achome wasiomuamini (wa imani nyengine)

Sasa braza Mungu atachoma wenye shiriki au wasiomuamini Yesu na kuokoka?

#YNWA
 
Kila mtu ana amini imani yake ni sahihi na Mungu lazima achome wasiomuamini (wa imani nyengine)

Sasa braza Mungu atachoma wenye shiriki au wasiomuamini Yesu na kuokoka?

#YNWA
Hilo ni swali mimi na wewe hatuna majibu...

Hata mpagani, kuna maswali leo hii ukimuuliza hawezi kukupa majibu...

Hivyo, amini imani unayodhani ipo sahihi kuliko nyingine...
 
Hilo ni swali mimi na wewe hatuna majibu...

Hata mpagani, kuna maswali leo hii ukimuuliza hawezi kukupa majibu...

Hivyo, amini imani unayodhani ipo sahihi kuliko nyingine...
There is only one answer in anything.
Hakunaga majibu mawili.

Sasa yupi atachomwa na yupi ataachwa?

Huoni braza aligundua hili akaamua kuachana na imani zotee maana kila mtu huvutia kwake?

#YNWA
 
Kwa visingizio vya kutokwenda kanisani kila jumapili atakua keshajiongeza.. 🤣
 
Back
Top Bottom