Nitaficha wapi uso wangu? Rais Kikwete ameniumbua

Kusema ukweli.... bila wajerumani tusingekuwa na vitu vingi tunavyoshindwa kuviendeleza sasa...
Reli tumeua, viwanda vimekufa.... Labda ikulu tu ndo imebaki lakini pia kwa sasa ni pango la wanyang'anyi!!
 
Hata hiyo kompyuta unayotumia kuposti pumba imeletwa na wakoloni
 
sisi tunawashukuru Wajerumani kutuletea Lutheran church,machame yote ni walutheri,ingekuwa siyo wakoloni inawezekana kilimanjaro yote ile ingekuwa kama Tanga vibaghashia kila kona,Thank you Jesus

Sijui moyoni mwako huwa unawaza nini! Anyway, si kizuri katu!
 
sisi tunawashukuru Wajerumani kutuletea Lutheran church,machame yote ni walutheri,ingekuwa siyo wakoloni inawezekana kilimanjaro yote ile ingekuwa kama Tanga vibaghashia kila kona,Thank you Jesus

Ahsante Rose kwa kunifanya nismile wiki nzima!
 
sisi tunawashukuru Wajerumani kutuletea Lutheran church,machame yote ni walutheri,ingekuwa siyo wakoloni inawezekana kilimanjaro yote ile ingekuwa kama Tanga vibaghashia kila kona,Thank you Jesus
Kwa hiyo shukrani zako za mwendea Yesu au mjerumani??
 
hivi waarabu walituletea nn? maana na wao wakija watapambwa na Le prof....
 
Mkwrle hana dogo, anaweza kuwaomba wakoloni wa kijerumani waje kututawala kwa muda wakeuliobaki ; si alishasema amechokaa. .!
 

Mdau chukua likes trillion 1! Mwenye ufahamu na atambue hili!
 
bila ukoloni tungekuwa ma bush man kama wa hazabe vile au masai hatuna dira,kila kitu kinatokea kwa sababu,elimu ya zamani ilikuwa jando tu na unyago sasa hivi mnapata elimu dunia.

Kikwete yuko sawa ila hakutakiwa kulopoka hivyo maana aibu

Yupo sawa mkuu! Maana mficha maradhi mauti itamuumbua! Ni bora useme tatizo ili kama yupo mwenye dawa akuponye!
Kuliko kubana tai shingoni huku unasema everything is alright.... huku mwili umebaki skeleton!
 

Ahsante Faiza Fox!
 
sisi tunawashukuru Wajerumani kutuletea Lutheran church,machame yote ni walutheri,ingekuwa siyo wakoloni inawezekana kilimanjaro yote ile ingekuwa kama Tanga vibaghashia kila kona,Thank you Jesus
kha,semaaa usiooogope semaaa.
 

Mtani wangu Mzaramo ni Mzaramo tu, siku zote anahitaji kuelimishwa kwamba Wakoloni hawakuja kwetu kwa ajili ya kutufaidisha sisi. Tunawapa hongera Wazaramo waliokwisha litambua hilo.

Usishangae ya ikulu - kuna waliosema Waarabu wafanya biashara ya utumwa walituletea jambo la maana sana - tende!
 
Sawa nyani Komiri, mimi ni Mtanzania hata bila mkoloni tungechomoza tuu. Tungeweza kuchelewa, lakini tungechomoza zaidi yatulivyo sasa ambapo ccm imetuingiza kwenye ukoloni mamboleo. kumbuka Mungu aliye hai hana upendeleo.

Sawa point zako zaweza kuwa kweli mkuu! Lakini nawaza Kenya je? Uganda na nchi zote za Afrika je? Ni CCM pia imechelewesha?
 
kwa mujibu wa historia walioleta dini ya kiislam hawakuacha maendeleo zaidi ya ulalamishi na ugaidi.hawa wengine kikwete kawapa heko

Uislam haukuletwa, umekuja.

Hayo unayojifundisha wewe leo usingeyajuwa sama na Waarabu hata herufi unazotumia zinaitwa Alphabets - Aliph Be Te

Waarabu wamekupa lugha tamu ya Kiswahili, dogo hilo?
 

Well said! Mkoloni mkoloni mbaya sawa! Ameondoka miaka 50 na zaidi iliyopita! Tangu aondoke tumefanya nini cha kwetu chenye akili waafrika? Kipi jamani tunaweza jivunia? Kipi?
Sana sana vile alivotuachia tumeviua vyote!
Mwafrika mpumbavu hubomoa nchi yake mwenyewe kwa akili na mikono yake mwenyewe!
 
Kama JK amesema hivyo basi mwacheni Mugabe aitwe Mugabe. Hiyo ni aibu kwetu sote na ndo maana tunahitaji Raisi mwenye macho ya tofauti kuwafundisha watanzania kuwa wanaweza na wajiamini waondokane na mtazamo wa kutembeza bakuli dunia nzima

Huyu Mzee amechoka. Wananchi wake wanakimbia kila siku Afrika Kusini kuomba ukimbizi. Watu wanakufa na njaa. Ardhi aliyowapokonya wazungu nyingi kawapa ndugu na rafiki zake. Sasa Zimbabwe inaagiza chakula badala ya kuuza kama zamani. Hataki wapinzani. Tutafute kiongozi mwingine lakini sio huyu Dikteta. Ni mtesaji wa wananchi wake.



South Africa is sending back more than 4,000 Zimbabweans every week, up more than 40 per cent from 2006.

it is widely estimated that 3.4 million Zimbabweans - a quarter of the population - have now fled.

Christopher is one of the border jumpers. 'People are leaving Zimbabwe because the government is not looking after the people - it's against the people, it's beating people, it's shooting people,' he says. 'There's no law in Zimbabwe. The law is for the President, he works for himself with the police and army only. That's why people are running away from Zimbabwe.











Zimbabwe President Robert Mugabe's controversial land reforms have cost the country $12 billion in lost agricultural production.

In the early 2000s, Mugabe began seizing white-owned farms and land in an attempt to reverse colonial-era inequalities. The plan was to re-settle the land with black farmers, and to ensure that no one owns more than one property.

However, according to the Commercial Farmers' Union of Zimbabwe (CFU), Mugabe and his extended family now own 39 farms themselves.

"Land that has been allocated to the people is lent under a system of political patronage. The continued use and occupation of the land is dependent on their political affiliation and loyalty," said CFU head Deon Theron in his report on the program.

"There is no genuine empowerment or farmer autonomy, there is no security of tenure and there is no collateral value attached to the land. It is a dead asset, which cannot drive its own development."

What's more, Theron says that the farm reforms have dropped agricultural production by 70 percent. Prior to the "land invasions," Zimbabwe's farming industry produced 4.3 million metric tons per year, worth about $3.5 billion. But in 2009, the country only produced 1.4 million metric tons, worth around $1 billion.

Sources: ibtimes.com,theguardian.com.
 
Reactions: Awo
Wajerumani walikuwa watawala wabaya mno! walikata vichwa vya machifu wetu na kuvipeleka ujerumani kama vile Mangi Meli, hadi leo fuvu hilo lipo kwenye museum ujerumani, hakuna haja ya kuwasifu, waha ni wakoloni mambo leo.
 

in kweli mkuu Ila kumbuka reli hzo walitengeneza kwa ajili ya maslai yao yaliyopelekea kupoteza rasilmali zetu kama Madini na meno ya tembo......
 
bora wewe amekuumbua mimi kanivuruga kabisa...theolojia yangu yote ya historia imekufa
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…