Nini tafsiri ya kumpa Mzanzibari Wizara ya Fedha?

Nini tafsiri ya kumpa Mzanzibari Wizara ya Fedha?

Mimi nimezungumzia jee Zanzibar kuwa koloni la Tanganyika ni sawa? Sijapata jawabu kutoka kwako. Ni wapi Tanganyika imeingiliwa na Wazanzibari? Wazanzibari wapo kama raia wa Tanzania kama ilivyo kwa wale wanaojiita Watanganyika na Tanganyika yenyewe imeondolewa na Watanganyika wenyewe kitambo, sasa wanalalamika kwa kuwa rais anatoka Zanzibar lkn akitokea Tanganyika kimya! Nani kakudanganya kwamba Tanzania iongozwe na Watanganyika tu? Mulipokuwa munapigania kuunganisha kijinchi kidogo na lijinchi kubwa hamukuliona hili? Sasa hili lipo nyinyi endeleeni kulialia uongo tu. Nasi tupo.
Tumekoma na hili halitajirudia tena
 
Wizara zote ambazo sio za muungano zinastahili kuongozwa na wabara.

Wazanzibari wamejitoa kwenye forodha, wanapanga budget yao, wanakibali cha kukopa.

Iweje leo mzanzibari ndio awe chief architect wa mipango ya uchumi wa bara au kusimamia maswala yetu ya bandari.

Vitu ambavyo wamejitoa kwao wametaka kujiamulia, halafu huku kwetu waviendeshe wao.

Nchi inawizara kuu tatu.
Foreign -kaweka mzanzibari
Fedha - kaweka mzanzibari
Mambo ya ndani - mbara (mtu mwenye Simbachawene, huyu uwa kama pambo kwenye wizara) ajitumi kabisa. Mganga wake sijui ni kama hakuna waziri hapo kwa sasa.

Wizara nyingine nyeti ni uchukuzi (kitega uchumi number 1 kwa Tanzania) kaweka mzanzibari.

Safari naona kadhamiria kutukomesha.

Tamaa za mali huko serikalini viongozi wabara wanakubali nchi iuzwe; ni kama vile hakuna watu wanaosimamia maslahi ya upande wetu tena ni kuendekeza njaa tu.

Fanculo
 
Tumekoma na hili halitajirudia tena
Kwa ninavyokujueni, hakuna kitu kama hicho kwani nyinyi munatishwa na kivuli chenu. Ngojeni karibuni madhabahu, akina Lukuvi and the like watakuja kwenu.

Mkuu, sisi tupo tunasubiri. Nendeni mukaungane na wale munaofahamiana, nchi kubwa kama yenu, ili musitawaliwe na Wazanzibari, vinginevyo ngoma ndo kwanza, mpaka ijulikane mbivu na mbichi
 
MARAAA PAAAH TUTASIKIA AMESAINI , MKABATA WA MIAKA 50 , WA USHIRIKIANO NA WAARABU KUSIMAMIA WIZARA YA FEDHA YA JAMHURI YA WADANGANYIKA....





WALAHI MTUME NA MIMI NTAANDAMANA TUUUU.
 
MARAAA PAAAH TUTASIKIA AMESAINI , MKABATA WA MIAKA 50 , WA USHIRIKIANO NA WAARABU KUSIMAMIA WIZARA YA FEDHA YA JAMHURI YA WADANGANYIKA....





WALAHI MTUME NA MIMI NTAANDAMANA TUUUU.
Unaota ndoto za mchana. Hivi kuna wizara ya Fedha ya Jamhuri ya Wadanganyika?
 
Waziri wa Fedha mteule ni Mh. Balozi Khamis Mussa Omary.

Huyu ni Mzanzibar, ndiye mrithi wa Mwigulu Lameck Nchemba.

Unapata tafsiri gani kwa mzanzibar kupewa Wizara nyeti ya Fedha?
Kwamba wao ndio wenye kutoa mchango Mkubwa , kwenye mfuko Mkuu wa taifa
 
CODE. Imesomeka ulikimbia umande , basi BANA .....Rudi shule
Kati yangu mimi na wewe ni nani kakimbia umande? Hata kuandika kwa usahihi unashindwa! Sasa kama unajidanganya kwamba unajua, waoneshe watu ulichoandika na nilichokujibu halafu waulize usahihi wakuambie. Unajidanganya hata kudesa hujui. Ni kichekesho.
 
Kati yangu mimi na wewe ni nani kakimbia umande? Hata kuandika kwa usahihi unashindwa! Sasa kama unajidanganya kwamba unajua, waoneshe watu ulichoandika na nilichokujibu halafu waulize usahihi wakuambie. Unajidanganya hata kudesa hujui. Ni kichekesho.
YES YOU ARE RIGHT
 
Majibu utakuja kuyaona muda si mrefu pale Zanzibar itakapogeuka kuwa Dubai kupitia kodi zetu Watanganyika.

Nyerere katika hili, kwa kweli hukututendea haki Watanganyika wenzako. Maana wewe ndiye uliyetuletea huu muungano wa hovyo, katiba mbovu ya 1977, na hii ccm yako iliyotekwa na wahuni.
Kwaiyo hupend zanzibar kuwa na maendeleo?
 
Back
Top Bottom