Nini Majukumu ya Mume wa Rais (First Gentleman) Kiserikali?

Nini Majukumu ya Mume wa Rais (First Gentleman) Kiserikali?

Kabla ya mkewe kuwa katika ngazi za juu kiutawala, mume wa RAIS alikuwa akijishughulisha na kazi gani?
 
Wanajamvi Umofia kwenu.

Mume wa Rais ni public figure kama ilivyo First Lady. Mara ya mwisho kumuona First Gentleman ilikuwa wakati Rais SSH akihutubia Bunge letu (tukufu)

Je, majukumu anayokuwa nayo First Lady yanashabihiana na majukumu ya First Gentleman?

Lakini hatumuoni hata kuongozana tena na Mama yetu kwenye safari za kiserikali nje ya Tanzania.

Kulikoni First Gent haonekaniki tena?
 
Tangu Rais Kagame aonekane wapo zero distance wanazindua gari akiwa na Mama kule Rwanda, Sijamuona kitambo sana huyu Baba yetu.

Pia labda kilichoharibu ni zile kauli alizosema Mama kuwa kazi ya Mwanaume ni kuchangia mbegu tu, mambo mengine tuwaachie wao.

Namshauri Mume wa rais nae aanzishe mfuko wa kusaidia mikopo kwa Vijana. Kama vile mke wa Rais Kikwete alivyokuwa anasaidia Wanawake.
 
Asili ya dini ya Kiislam, mume ndio kiongozi na mke ndio anatakiwa kufata maelekezo ya mume. Kwahiyo mume hatakiwi kabisa kumfata mama bali mama ndio anatakiwa kumfata Mume. Mume akianza kumfuata mama kila alipo atakua anaenda tofauti na imani ya Kiislam.

Arrijaal Qauwaamunna alaa Nisai
 
Wazanzibari hawana makuu, na vilevile sio watu wa kupelekeshwa.

Kuna siku askari wa usalama barabarani kamsimamisha dereva wa daladala anamwambia afike kituoni pale Malindi, dereva kamwambia usinizonge bwana, hizo sheria tu hata mimi nnazo kwa mke wangu, tangulia kituoni ntakuja.

Nikasema hapa ingekua Bongo ndugu zake wangekua wanamtafuta vituo vya polisi.
 
Back
Top Bottom