Nini kinakurudisha kwa mkeo?

Nini kinakurudisha kwa mkeo?

Natamani ningeweza kukuambia vinginevyo
Mie nimekupa uzoefu wangu, wala hushikiwi bunduki lakini unampokea

Najua angekuwa mwanamke ingekuwa habari nyingine
Labda vizazi vijavyo vitaweza kufurahia kumtaa mwanamme aliyetelekeza familia
Ila kwa sasa ndio kinachotokea mara nyingi.

Kuna mmoja tu niliyeona kamkataa mmewe
Ila huyu alichofanya ni aliweza jenga nyumba na waotot wake baada ya kupata mafao ya kazini
Nyumba aloishi na mmewe ilikuwa ya shirika
Mme alipofulia akarudi, tena ilikuwa kama miaka 3-5, walimfukuza kama mbwa

Ila mie niliona ilikuwa muda mfupi sana, familia ilikuwa bado kwenye 'donda; kubwa
bado wanaugulia kuachwa, na mbaya zaidi walikuwa na hasira na mama kugundulika HIV+
Na ilikuwa wazi baba ndio kaleta maana alianza choka muda kidogo na mmoja wa nyumba ndogo yake alifariki

lakini ingekuwa ni mwanamke mngejadili hivi jamani?yani mi nikapurushwe maji hukooooooo miaka ka m5 hiv halafu nirudi unanipokea?nauliza utaweza kweli ?moyo umeumbwa kwa nyama Kongosho
 
Natamani ningeweza kukuambia vinginevyo
Mie nimekupa uzoefu wangu, wala hushikiwi bunduki lakini unampokea

Najua angekuwa mwanamke ingekuwa habari nyingine
Labda vizazi vijavyo vitaweza kufurahia kumtaa mwanamme aliyetelekeza familia
Ila kwa sasa ndio kinachotokea mara nyingi.

Kuna mmoja tu niliyeona kamkataa mmewe
Ila huyu alichofanya ni aliweza jenga nyumba na waotot wake baada ya kupata mafao ya kazini
Nyumba aloishi na mmewe ilikuwa ya shirika
Mme alipofulia akarudi, tena ilikuwa kama miaka 3-5, walimfukuza kama mbwa

Ila mie niliona ilikuwa muda mfupi sana, familia ilikuwa bado kwenye 'donda; kubwa
bado wanaugulia kuachwa, na mbaya zaidi walikuwa na hasira na mama kugundulika HIV+
Na ilikuwa wazi baba ndio kaleta maana alianza choka muda kidogo na mmoja wa nyumba ndogo yake alifariki

see?haya mambo magumu sana!asikwambi mtu mwanamke anaumia sana ndoa inapofikia hatua hiyo laini kutokana na makuzi yetu ya kutokuwa huru kuongea yanayotusibu tunabaki kugugumia ndani tu!
 
Hivi unadhani saa hizo huwa wana la kusema??
Hata uimwambie kulala kwenye banda la kuku anakubali
Kama itakufanya moyo wako umkubali, basi mtandike tu

hakuna haja hata ya kumtandika viboko,maana hivyo viboko ambavyo anakuwa katandikwa na mungu vinatosha kabisa!kwanza atarudi kachakaa,na mdogo kama piriton unadhani utampiga wapi?yani kama ni mimi,naamini ukitaka aumie zaidi na ajute zaidi,mpe matunzo mazuri sana,ale ashibe,mtibie ,cheka nae sana tu,lakini mengineyo IMEZUILIWA!ataumia sana,hasa akikukuta umependeza na umepiga hatua kubwa kimaendeleo!usimsimange!wala nisingemuuliza.maana najua wazi kuwa aliondoka na fahamu zake zote,kilichomrudisha shida tu!laiti angekuwa mambo mazuri,kwani unadhani hata angekumbuka kwamba ana mke katelekeza sehemu?
 
Ndio nakupa uzoefu huo
Mamndenyi, hebu njoo huku

Kongisho umeongea point za msingi sana, i see ni ngumu kumeza, kuna wanawake majasiri sana..... Kabla ya haya nilikuwa nawaza hivi hawa wanawake wazima kweli?

Ila pamoja na yote kuna mmoja simuelewi mumewe anarudi kwake akiwa mgonjwa tu, akipona yupo nyumba ndogo, kama ndo kustiri kweli wanawake Mungu amewajalia ujasiri wa ajabu na vifua vinavyohimili mengi, ndo maana akapewa baraka za kubeba mimba na kukea mtoto....
 
Last edited by a moderator:
Mmmh, kuna mfano nikukuopa utanimaliza hata nguvu za kufanya kazi
Ila kuna wanamme akili zao wanazijua wao tu


Kuna mambo BT, yakikupata ndio unagundua wwe ni jasiri wa kiasi gani
Unajikuta umepata nguvu za kuvumilia tu.
Kwa tunaoamini tunasema ni 'kwa neema ya Mungu tu, kwa akili za kibinadamu ni ngumu sana'

Kongisho umeongea point za msingi sana, i see ni ngumu kumeza, kuna wanawake majasiri sana..... Kabla ya haya nilikuwa nawaza hivi hawa wanawake wazima kweli?

Ila pamoja na yote kuna mmoja simuelewi mumewe anarudi kwake akiwa mgonjwa tu, akipona yupo nyumba ndogo, kama ndo kustiri kweli wanawake Mungu amewajalia ujasiri wa ajabu na vifua vinavyohimili mengi, ndo maana akapewa baraka za kubeba mimba na kukea mtoto....
 
Kongosho,
umehangaika na watoto zaidi ya miaka 12,
umeona rangi zote za maisha,
mwaka wa 12 jamaa anarudi (anakuja kwako hii ni kwa kuwa hata house ulimwachia hata mifugo na kila kitu ulikiacha) na bonge la kisukari na maradhi yote yamejimix humo humo,
mimi nasema hivi SIMPOKEI
Tena mimi ni mzee wa Kanisa ila simpokei.

Ndio nakupa uzoefu huo
Mamndenyi, hebu njoo huku
 
Mmmh, kuna mfano nikukuopa utanimaliza hata nguvu za kufanya kazi
Ila kuna wanamme akili zao wanazijua wao tu


Kuna mambo BT, yakikupata ndio unagundua wwe ni jasiri wa kiasi gani
Unajikuta umepata nguvu za kuvumilia tu.
Kwa tunaoamini tunasema ni 'kwa neema ya Mungu tu, kwa akili za kibinadamu ni ngumu sana'

ni kweli kabisa,kwa akili za kibinadamu ni ngumu mno,ila kwa uwezo wa mungu unaweza.kuna mwimbo unaitwa NI KWA NEEMA TU wa edson unapigwa sana praise power radio,hauhsu ndoa,ila unasisitiza ni kwa neema tu na rehema,na jinsi mtu anaposhangaa ni jinsi gani amemudu kufanya mambo fulani,na mabadiliko aliyonayo,wema wake n.k na ambavyo hakutegemea kufanya hayo anayofanya.ni mzuri,ukisikiliza kwa sisi wenye kuamini unapata ujumbe wa kwamba yale usoweza kufanya kibinadamu,kwa neema na rehema ya mungu unaweza!
 
Ndio maana nilisema, kama mwanamke yuko bado kwenye maumivu hajapona inakuwa ngumu
Lakini, maumivu yanakaa kwa miaka 12? Kumbuka ukipona donda mla kihisia ndio unaweza kusamehe, na ukiweza kusamehe ndio unaweza kumpokea

Kuwa mzee wa kanisa na kusamehe ni vitu viwili tofauti
Kuna mfano nimetoa mama alishindwa mpokea mmewe aliyemwambukiza HIV na akarudi home within 3years, alimfukuza

Ila kwa uzoefu wangu, zaidi ya miaka 10, unasamehe tu na anaishi na kula, kwanza watoto walishakua wanauwezo wa kujitegemea.

Kongosho,
umehangaika na watoto zaidi ya miaka 12,
umeona rangi zote za maisha,
mwaka wa 12 jamaa anarudi (anakuja kwako hii ni kwa kuwa hata house ulimwachia hata mifugo na kila kitu ulikiacha) na bonge la kisukari na maradhi yote yamejimix humo humo,
mimi nasema hivi SIMPOKEI
Tena mimi ni mzee wa Kanisa ila simpokei.

 
Nakubaliana na wewe asilia mia
Kuna vitu bana, unajikuta umesamehe hata hujui umewezaje
Kuna saa unajiona mjinga kwa kusamehe
Kuna saa unajipa moyo kuwa kama kusamehe kunakupa amani bora usamehe tu

ni kweli kabisa,kwa akili za kibinadamu ni ngumu mno,ila kwa uwezo wa mungu unaweza.kuna mwimbo unaitwa NI KWA NEEMA TU wa edson unapigwa sana praise power radio,hauhsu ndoa,ila unasisitiza ni kwa neema tu na rehema,na jinsi mtu anaposhangaa ni jinsi gani amemudu kufanya mambo fulani,na mabadiliko aliyonayo,wema wake n.k na ambavyo hakutegemea kufanya hayo anayofanya.ni mzuri,ukisikiliza kwa sisi wenye kuamini unapata ujumbe wa kwamba yale usoweza kufanya kibinadamu,kwa neema na rehema ya mungu unaweza!
 
mmmmh,


Ndio maana nilisema, kama mwanamke yuko bado kwenye maumivu hajapona inakuwa ngumu
Lakini, maumivu yanakaa kwa miaka 12? Kumbuka ukipona donda mla kihisia ndio unaweza kusamehe, na ukiweza kusamehe ndio unaweza kumpokea

Kuwa mzee wa kanisa na kusamehe ni vitu viwili tofauti
Kuna mfano nimetoa mama alishindwa mpokea mmewe aliyemwambukiza HIV na akarudi home within 3years, alimfukuza

Ila kwa uzoefu wangu, zaidi ya miaka 10, unasamehe tu na anaishi na kula, kwanza watoto walishakua wanauwezo wa kujitegemea.
 
Kongosho umechambua na kuainisha vizuri, ndivyo inavyopaswa iwe, ila kwa wengi wetu ni ngumu. Nitampokea pale tu ana hali mbaya ya kiafya lakini sio pale kafulia na anataka kula na kulala bure.
 
Last edited by a moderator:
sina hakika kama wanandoa wa sasa yaani wanaozaliwa late seventeens na early eighties watakubali tena ujinga huo. ndoa unazozungumzia wewe ni zile wa wakongwe wa miaka ya sitini na sabini ya mwanzoni na kabla ya hapo. Kwa kifupi mama zetu. tatizo lilikua ni kukosa elimu ya kutosha na kudhani kua ukiwa kwenye ndoa huwezi kuondoka bila kupewa talaka. mume anapotea miaka kadhaa, anapata machungu huku aliko halafu anarudi kwa mkewe, na anapokelewa. kama ndoa yako ni ya karibuni, hebu ondoka japo mwezi tu bila taarifa, uone kama utapokelewa. Labda kama mkeo umemtoa kijijini.
 
Mmmh, kuna mfano nikukuopa utanimaliza hata nguvu za kufanya kazi
Ila kuna wanamme akili zao wanazijua wao tu


Kuna mambo BT, yakikupata ndio unagundua wwe ni jasiri wa kiasi gani
Unajikuta umepata nguvu za kuvumilia tu.
Kwa tunaoamini tunasema ni 'kwa neema ya Mungu tu, kwa akili za kibinadamu ni ngumu sana'

loh....
Nimeamini ndoa ngumu..... Na inahitaji haswa mkono wa Mungu.... Na nashukuru Kongosho umenifungua macho haswa....


Ila nashangaa Asprin ruttashobolwa Bishanga nitonye Judgement Erickb52 Dark City Mbu Mtambuzi na wengineo siwaoni hapa, waje kutueleza kinachowafanya kukimbia familia zao ni nini? Kwa nini wabadilika vichwa vyao vina nini humo ndani.......
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom