Nini Hatma ya Upinzani Tanzania?



We Mzee wa Twanga una matatizo sana! Umeshalezwa na kufafanuliwa Mbowe alisema nini na anamaanisha nini juu ya kufananisha CCM na ukoloni lakini we upo tu umekazania! Husikii, huelewi na hutaki kuamini vinginevyo. Unaamka asubui ukiwa umeweka msimamo mkali katika uongo, kisha unakuja hapa kujengnga hoja juu ya msingi wa uongo. Baada ya muda utapoteza uwezo wa asili wa mwanadamu wa kutambua uongo na ukweli, mema na mabaya! Nakuombea siha njema na afya ya akili.

Hoja yajo juu ya zito na Mnyika imeweka uchi mtazamo wako na makusudio yako kwao sina la kuongeza zaidi ya kumshukuru alie juu kwa namna ya kipekee anavyofunua malengo na mitazamo ya binadamu. Hii inatuweka salama wengine kujua njia za kupita. Ubarikiwe
 
Naweka hizi makala na mahojiano na viongozi wa CHADEMA,pia inaonyesha jinsi ambavyo walivyo waadilifu na sio walarushwa kama walivyo wa CCM.


 
Mzee,Mtei amenifurahisha hebu soma hapa.

Pia anajibu maswali mengi amabyo yameulizwa hapa na wakina mgongo na wenzake.

 
Naamini mara baada ya kusoma na kutafakari kwa kina kuna kila sababu ya wale wote ambao lengo lao ni kuupotosha ukweli waweze kusoma na kuelewa baadhi ya haya ili kuweza kuleta tija kwenye taifa letu na nchi yetu kwa ujumla.

Tuangalie jinsi ambavyo bunge letu kule Dodoma linavyofanya mambo ya aibu hebu fikiri kama wapinzani wasingekuwa kule Dodoma je tungesikia mambo gani kwa hali hii ya aibu?

Upinzani umefanya kazi kubwa na ya maana sana kwenye nchi hii hebu tuwe wakweli na wenye kuona mambo ya kweli pale ambapo yanaonekana .

Tuache ushabiki ila tuzungumze ukweli halisi wa mambo.
 
Well, zitaandikwa makala ndeeefu lakini the bottom line ni kwamba upinzani na idea ya alternative path for our country inakwazwa na aina ya viongozi wa upinzani tulio nao. We are stuck between a rock and a hard place. We may have monsters running the government now, but the type of the opposition we have now would be disastrous.

Here is my take of those at least making the news:

Ibrahim Haruna Lipumba – the only serious chap in the pack, but the real CUF power resides in Zanzibar therefore Maalim Seif, a decent and honourable man by the way, is the real broker. The good Prof. is simply being used. He is of better use in the lecture hall.

John Momose Cheyo – a delightful and jolly chap whom I would rather have as a beer buddy, but not my commander in chief. He squandered his riches in profligacy (due to poor education I reckon) and drove UDP, with a potentially strong Sukuma constituency, into a fringe party. You know what I would love to see replayed? His shouting match with Amani Jidulamabambasi. Priceless!

Augustine Lyatonga Mrema – His transformation from the most feared man in the country to a frail wisecrack was sad to watch. I would rather see him acquire a spot in the Ze Comedy.

Joseph Mbatia – Mbatia who?

Christopher Mtikila – lawsuit anyone?

Freeman Aikaeli Mbowe – the transformation from a lazy BOT receptionist, to a Disc Jockey, to a heavily indebted struggling businessman, to a Commander in Chief of the Armed Forces of the United Republic of Tanzania would be one for the history books. His efforts to master Thomas Hobbes, as a way to propel the transformation, is delusional. Intellectualism and leadership cannot be feigned. A love affair with colonialism and slavery is not what the people of Tanzania want in their leader. How about a chat with Rashid Kawawa, Aboud Jumbe, Abdalla Natepe, et al – to appreciate, for better or for worse, what this country is made of.

In the end, I think the idea ya Wachina kuandaa viongozi toka mapema is brilliant hata kama it is boring kwasababu it is predictable. Sisi tunabahatisha tu...hata DJ, baada ya kuwaona wacheza disco wenzake wanakuwa Mawaziri, ndio inakuwa motivation yake kuingia siasa na anataka kuwa Rais. This is a disaster for our country, I am telling you.
 
...mrushiano wa madongo!

...wengine ngoja tuangalie nani atapata vumbi zaidi!

...ila tunafaidika kufahamu mambo!
 
"We are stuck between a rock and a hard place. We may ('we have') have monsters running the government now, but the type of the opposition we have now ------" mugongo mugongo # 10, - is incapable of launching the second liberation of Tanzania. A new crop of leaders has to emerge from within CCM and the waShindanis. Otherwise, we're headed for trouble for a long time.
 

I agree with your re-formulation.
 
Upinzani is almost dead, there is no Upinzani in Tanzania. What Tanzania have is bunch of greed people gather together for their personal interest either economically or socially.

We have few who are real opposition, but due to a lot of dubious in there parties they're facing natural death. Zito Kabwe is very energetic, young star, however he is still perform college politics. When you fight with giant like CCM you have to set strategies, plan and then program.

Here is what upinzani can do to rise and help Tanzanian people.

First, All those greed leaders who leads for years because they are founders of those parties need to go.This includes Cheyo,Lipumba, Mrema and alot of others.

Second, politics is like a soccer, if your team don't play well you don't change rules, what you does is you create a competitive team. However competitive team start at the grass root, so what you do is, you change the whole spectrum of your parties and you attract more people, example CHADEMA.

Third, you create short and long term goals, and for those short term goals you put more pressure on them and make sure they're achievable.

Those are just few of the ideas that Upinzani need to do. Honest 15 years as just pass by.
 


Shy,
Rejea kauli ya Waziri Mkuu Mstaafu Bw. Sumaye,

Alipokuwa Moshi alisema hivi" Wafanyabiashara mkitaka mambo yenu yafanikiwe basi jiungeni na CCM!"

Mambo ndo hayo lakini iko siku historia itaandikwa upya.
 
Tokea vianzishwe vyama vya upinzani,baadhi yao vimekuwa havisikiki. Ni vyama viwili tu CHADEMA na CUF ndio vimekuwa mstari wa mbele kujaribu kuleta mabadiliko ya mawazo kwa watanzania wengi maskini.

Chadema kinajulikana kwa sera zake za marekebisho kwenye uchumi, na CUF vilevile kina sera zinazolenga mabadiliko ya kiuchumi. Pamoja na sera zingine kuhusu jamii na siasa.

Chama tawala CCM kipo madarakani tokea enzi hizo kila mtu anajua hilo. Kimejikita vilivyo na kuwa na mizizi sehemu zote. Chama tawala ndicho kinafaidi matunda ya kutawala. Kina pesa za kutumia kwa kuwa kimeshikilia hazina ya taifa na kinaweza kuomba pesa ya "wafadhili" kama zimepungua na hata bajeti ya Tanzania inafadhiliwa na nchi "wahisani" wakiipitia kwanza kabla ya ku-approve! na ndio inasomwa bungeni kwa mbwembwe.

Chama tawala kimeweka mfumo wa ulaji ndani yake. Humo kama wewe unataka kuwa mbunge basi ni lazima uwe mwanachama (hai) na hata kama umesoma kufikia u-professor na unaona mambo sio mazuri katika fani yako basi itabidi uchanganye na ubunge na matokeo yake wasomi wengi kwa sasa wameingia CCM na kuacha kazi zao za utafiti au NGOs.

Siasa za Tanzania bado ni za kukatisha tamaa.Kuna tabia ya watu kutumia wapiga kura kwa kuwadanganya kwa sera hizi na zile halafu mtu anaingia bungeni kwenda kutanua na kulitumia Bunge na Serikali kujinufaisha wao na familia zao na mpaka ukoo mzima.

Sasa vyama vya CUF na Chadema vina jukumu la kuhakikisha vinaunda chama kimoja chenye nguvu. Nasema hivo kwa sababu vyama hivi viwili tayari vina mtandao nchi nzima na hata nje ya nchi. Tulio nje tunahitaji kuvisaidia vyama hivi kimawazo, kifikra na hata kimipango kusimama ili "at least" tuwe na spika wa upinzani na zaidi ya wabunge nusu walio wapinzani.

Pili, vyama hivi vikiishaungana itabidi atafutwe mtu mahili katika ulingo wa siasa. Mtu huyu ni lazima awe mwenye "calibre" na "stature" ili aweze kuleta nidhamu hasa katika masuala ya mwafaka yanayochezeshwa marimba kwa sasa. Mtu huyu ni yule atakaeweza kugeuza meza kwa hoja zenye nguvu zitazoichemsha CCM na kuifanya ibadilishe strategy zake za kuyumbisha upinzani Tanzania.

Waheshimiwa Lipumba, Mzee Hamad, na Mbowe wawe na "vision".Ikumbukwe kwamba kwenye ulingo wa siasa kuna vigor,strategy,dedication,na committment vinahitajika sana katika karne hii ya 21.Haiwezekani mpaka leo ruzuku ikatoka katika chama tawala ni lazima kuwe na "special funds" ili ku-boost number of membeship applicants na suppoters.

Waheshimiwa naomba kutoa hoja.
 
Hoja yako ni nzito.. inabidi tuifikiri kwa kina. Hata hivyo swali la msingi ni wapinzani wanastahili kuaminiwa na wananchi? maana inaonekana wananchi wameshakata tamaa na wapinzani. Maana kila kukicha wao wanalalamika tu, tujiulize ni kitu gani wapinzani wafanye kujijengea Imani na kurudisha matumaini?
 
Kama wananchi kweli wamekata tamaa na wapinzani then we are doomed. Maana hao CCM ni mijizi ya kutupwa na hilo halina ubishi kwa sababu ushahidi upo zaidi ya kutosha. Sasa wapinzani bado hawajapata fursa ya kutuonyesha wanaweza kufanya nini lakini inaelekea watu wamewakatia tamaa...Wow!!!
 
Nyani, inabidi waoneshe uongozi kwenye vyama vyao kwanza kabla hawajapewa nchi. Kabla ya Uhuru vyama vya TAA na TAAA na vile vya wafanyakazi vilionesha uongozi na walipompata Mwalimu waliweza kukaa pamoja na kuunganisha vyama hivyo kikazaliwa TANU. Uongozi wa TANU haukuwa wa watu wenye mawazo yale yale lakini walijua ni nini wanachopigania na wengi wao waliweka pembeni matamanio yao binafsi na kuweka mbele ujio wa taifa lao jipya. Ni kutokana na mawazo hayo ndio maana machifu wetu wote walikubali kupoteza hadhi na nafasi za vyeo vyao na kuliweka Taifa mbele. Viongozi hawa walionekana KABLA ya Tanzania kuwa huru hivyo tunapopata uhuru na miaka 10 baadaye Tanzania ilikuwa inaanza kujitosheleza kwa kiwango kikubwa kiuongozi. Hata lilipotangazwa Azimio la Arusha 1967 ambapo waasia na wageni wengi waliamua kuondoka nchini wakitarajia kuwa Tanzania itavunjika, kuna wale waliobakia tukabanana nao humu humu.

Tatizo la wapinzani ni kuwa miaka 15 baada ya mfumo wa vyama vingi wameshindwa kujionesha wanastahili uongozi. NI kwa sababu hiyo ndio maana wengine tunajaribu kuwasaidia ili waonekane kama viongozi ili watakapopita tena kuomba nafasi ya uongozi basi watu watawaamini. Kwa jinsi wanavyoendelea sasa watu wanawaona wao ndio wasanii zaidi kuliko wale walioko madarakani.
 
Lakini kweli...hoja ya Leadership hata mimi nakubaliana nayo. Bado hawajainyesha Leadership kwenye mambo mengi. But kwa jinsi mambo jinsi yalivyo sijui ni kwa nini inachukua muda kupata uongozi makini. Nadhani kwa vile upinzani bado ni mchanga therefore it will take time. Hata Civil Rights struggles zilichukua muda kumpata MLK...kabla yake walikuwepo but it just needed that one person..him...to take the struggle to another level.
 
Nyani.. jambo ambalo linanisumbua sana ni kuwa bado kwenye upinzani hakuna watu ambao wengi wao hawajawahi kuwa CCM. Labda hati watakapoanza kuonekana watu ambao katika maisha yao hawajawahi kuwa CCM.
 
Sisi chadema pamoja na matatizo hayo ya kutoka kwa Akwlimbe lakini hauyumbi,Akwilombe alikuwa mtu mdogo sana,pamoja na uzuri wake katika jukwaa,sie bado ni watu makini.
 
Halikuniki, kupoteza Makamu Mwenyekiti na Naibu Katibu siyo jambo dogo.
 
maneno ya halikuniki ni mkosaji hayo, mana hata akitoka mnyika mtasema hivyo hivyo.

lakini ukweli CCM imepigapabaya, na si vyema CHADEMa kukurupuka wake chini wajipange wajiulize sana tena sana maana kuna kitu, tena kuanzia juu hadi chini.

mie siamini kule kigoma kama wale wote walipewa pesa kama tunavotakiwa tuamini.


ushauri ni kuundwa chama chengine kipya na hawa wazee wakae pembeni, wamejitahidi tuangalie nafasi ya wengine
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…