Hii miezi 18 ijayo inabeba hatma ya Tanzania!

Hii miezi 18 ijayo inabeba hatma ya Tanzania!

Keynez

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Posts
3,777
Reaction score
6,907
Amani ya Bwana iwe nanyi,

Nakuja kwenu na tathmini yangu ya haraka haraka kuhusu mwenendo wa hali ya siasa wa Tanzania na inayoonekana kama hatma ya taifa hilo.

Nikiangalia mwenendo wa mambo mbalimbali yanayoendelea ndani na nje ya nchi ya Tanzania, naona kwamba miezi 18 ijayo inaweza kutuambia hatma ya taifa hilo.

Kama maamuzi ya maksudi hayatachukuliwa ku "reverse" mwenendo mbaya wa kisiasa ambao umekuwa unaendelea kwa takribani miaka 10 sasa ambao ulianzia kwa kupambana na vyama vya upinzani ila sasa umehamia rasmi ndani ya chama tawala, baada ya muda huo niliotaja, Tanzania ina uwezekano wa kuingia katika mkwamo na mgogoro mkubwa mno ambao utakuwa mgumu sana kuudhibiti. Wamakonde wanasema unaweza ku "spiral out of control".

Mwenye masikio na asikie, mwenye macho na aone.

Kwa leo sina la zaidi la kusema.
 
Naunga mkono hoja. Kama hali hii itaendelea siku hadi siku bila kurekebisha makosa yaliyotokea, naona kama Tanzania inakwenda kuzama kabisa. Mbaya zaidi ni kwamba, tatizo moja linazaa matatizo mengi zaidi, kwa hiyo inakuja kuwa ngumu sana kuyatatua hayo matatizo kwa wakati mmoja. Tusipochukua hatua za maksudi, itafika 2029 na 2030 matatizo haya yakiwa yanaendelea na Katiba mpya ikiwa haijapatikana. Hapo tunajiuluza:-
1. Je, uchaguzi wa Serikali za Mitaa 2029 na uchaguzi mkuu 2030 utafanyika katika mazingira haya bila Katiba mpya na marekebisho ya sheria za uchaguzi?

2. Kama utafanyika, nani atagombea, nani atapiga kampeni, nani atasimamia uchaguzi na nani atakwenda kupiga kura katika mazingira haya?

Mimi nadhani hatujachelewa. Tuchukue hatua madhubuti mapema ili kujenga imani kwa wananchi na kisha kuanza kutatua matatizo haya tukiongozwa na dhamiri safi kutoka mioyoni mwetu.
 
Wakati ni Ukuta..Hii hatua lilikuwa ni suala la muda tu..lakini ilikuwa ni lazima ifikike tu.. CCM kwa miaka mingi uwekezaji wao mkubwa Kisiasa umekuwa ni kuuihujumu CHADEMA ndipo watajihakikishia kuendelea kutawala.Hawaamini kabisa katika Mapinduzi ya kifikra na uelewa wa Wananchi kuendelea kupanuka kila uchao.
Project iliyotegemewa zaidi nikutengeneza kambi Mamluki ya Upinzani Bungeni kupitia CHAUMMA na ACT imeshafeli vibaya sana na CHADEMA bado wanazidi kupata uungwaji mkono na Wananchi.
Sasa Swali la Kwanini CHADEMA hawatikisiki Jibu lake linafutwa ndani ya CCM yenyewe kwamba kuna supporters wa CHADEMA ndani ni lazima wasakwe na ndiyo maana Kauli ya Nchimbi kuhamasisha hadharani Wananchi Wapambanie Katiba Mpya ndiyo imechafua hali ya hewa kabisa.Hisia za CCM kwamba Maandamano ya 29/10/2026 yalikuwa na Mkono wa CHADEMA.. taratibu zinaanza kuhamia ndani ya CCM yenyewe,na hili zigo Nchimbi ni Mtuhumiwa namba Moja japo hawaweki wazi..Kuna kila dalili za kumshitaki kwa Uhaini na atahukumiwa kunyongwa kama wataona aibu kumufutilia mbali kwa njia za akina Polepole/Mdude na wengineo.
 
Amani ya Bwana iwe nanyi,

Nakuja kwenu na tathmini yangu ya haraka haraka kuhusu mwenendo wa hali ya siasa wa Tanzania na inayoonekana kama hatma ya taifa hilo.

Nikiangalia mwenendo wa mambo mbalimbali yanayoendelea ndani na nje ya nchi ya Tanzania, naona kwamba miezi 18 ijayo inaweza kutuambia hatma ya taifa hilo.

Kama maamuzi ya maksudi hayatachukuliwa ku "reverse" mwenendo mbaya wa kisiasa ambao umekuwa unaendelea kwa takribani miaka 10 sasa ambao ulianzia kwa kupambana na vyama vya upinzani ila sasa umehamia rasmi ndani ya chama tawala, baada ya muda huo niliotaja, Tanzania ina uwezekano wa kuingia katika mkwamo na mgogoro mkubwa mno ambao utakuwa mgumu sana kuudhibiti. Wamakonde wanasema unaweza ku "spiral out of control".

Mwenye masikio na asikie, mwenye macho na aone.

Kwa leo sina la zaidi la kusema.
Wala haifiki miezi 18 itakuwa kimeshaeleweka
 
Wala haifiki miezi 18 itakuwa kimeshaeleweka
Makadirio hayo ya miezi 18 yanamaanisha kuanzia sasa hadi miezi hiyo 18 unless una maanisha "kueleweka" kwa maana ya hatua kuchukuliwa na suluhisho kupatikana na kuepuka hayo tunayoyaongelea kuwa yanaweza kutokea.
 
Naunga mkono hoja. Kama hali hii itaendelea siku hadi siku bila kurekebisha makosa yaliyotokea, naona kama Tanzania inakwenda kuzama kabisa. Mbaya zaidi ni kwamba, tatizo moja linazaa matatizo mengi zaidi, kwa hiyo inakuja kuwa ngumu sana kuyatatua hayo matatizo kwa wakati mmoja. Tusipochukua hatua za maksudi, itafika 2029 na 2030 matatizo haya yakiwa yanaendelea na Katiba mpya ikiwa haijapatikana. Hapo tunajiuluza:-
1. Je, uchaguzi wa Serikali za Mitaa 2029 na uchaguzi mkuu 2030 utafanyika katika mazingira haya bila Katiba mpya na marekebisho ya sheria za uchaguzi?

2. Kama utafanyika, nani atagombea, nani atapiga kampeni, nani atasimamia uchaguzi na nani atakwenda kupiga kura katika mazingira haya?

Mimi nadhani hatujachelewa. Tuchukue hatua madhubuti mapema ili kujenga imani kwa wananchi na kisha kuanza kutatua matatizo haya tukiongozwa na dhamiri safi kutoka mioyoni mwetu.
Wenye fikra chanya.kama zako hizi walio ndani ya Mfumo tena kwenye injini kabisa ya kufanya haya yawezekane ndiyo kama hivi sasa..Wanajiuzulishwa,Kufukuzwa Vyama na kutekwa..!!!!!?
 
Naunga mkono hoja. Kama hali hii itaendelea siku hadi siku bila kurekebisha makosa yaliyotokea, naona kama Tanzania inakwenda kuzama kabisa. Mbaya zaidi ni kwamba, tatizo moja linazaa matatizo mengi zaidi, kwa hiyo inakuja kuwa ngumu sana kuyatatua hayo matatizo kwa wakati mmoja. Tusipochukua hatua za maksudi, itafika 2029 na 2030 matatizo haya yakiwa yanaendelea na Katiba mpya ikiwa haijapatikana. Hapo tunajiuluza:-
1. Je, uchaguzi wa Serikali za Mitaa 2029 na uchaguzi mkuu 2030 utafanyika katika mazingira haya bila Katiba mpya na marekebisho ya sheria za uchaguzi?

2. Kama utafanyika, nani atagombea, nani atapiga kampeni, nani atasimamia uchaguzi na nani atakwenda kupiga kura katika mazingira haya?

Mimi nadhani hatujachelewa. Tuchukue hatua madhubuti mapema ili kujenga imani kwa wananchi na kisha kuanza kutatua matatizo haya tukiongozwa na dhamiri safi kutoka mioyoni mwetu.
Mimi naogopa hapa kwenye katiba mpya tunayoililia ,wahuni ndio wameshikilia Kila kitu wakiamua chochote kinakuwa leo tunawapa dhamana ya kusimamia mchakato wa kitu muhimu kuliko vyote,sio kweli .
Hapa Kuna mawili ili twende mbele kwa adabu na kuheshimiana
1.Kinuke
2. Mabaka waingie kati .
 
Wapinzani baada ya kuweka nguvu ya kumtoa Tundu Lissu tupo kama kondoo tunafata ugomvi wa ccm.

CCM ni kundi la mijizi na mijambazi tu hakuna hata mmoja anatetea maslahi ya mwananchi. Wao wapo kwa kutetea nafasi zao na kundi lao kwa maslahi ya kufanya ufisadi zaidi.

Lissu pekee ndie mtetezi wa Watanzania
 
Hizi speculation;

Tuachane nazo wakuu tupige kazi.
 
Hesabu hazisomi. Kwa jinsi hali ilivyo naona hakuna uwezekano wa kupata katiba mpya na kubadilisha sheria za uchaguzi kabla ya 2030. Hii ni kwa sababu CCM haina nia hiyo, Rais hana nia hiyo, vyombo vya dola havina nia hiyo.

Mpango uliokuwepo ni kufanya maridhiano fake na geresha za hapa na pale ili kuvuta muda hadi 2030 halafu waseme muda haujatosha kama kawaida yao. Hii mbinu inaonekana haiendi vizuri.

Lakini jambo lingine ni kwa viongozi wa sasa ni kuhusu usalama wao. Je ni nini kitatokea uongozi huu utakapo maliza muda wake? Je watafunguliwa mashtaka au watawekwa kwenye wakati mgunu kwa namna mija au nyingine? Hapa na ongela Rais, na viongozi wa juu wa vyombo vya dola wote hawajui hatima yao baada ya Rais kumaliza muda wake.

Hii vita iliyoanzishwa ndani ya CCM yenyewe pia inaenda kuleta presha kubwa. Kimsingi watakuwa hawalali. Maisha ni magumu sana kwao
 
Back
Top Bottom