Nini hatma ya TCU baada ya kauli ya Rais Magufuli?

Nini hatma ya TCU baada ya kauli ya Rais Magufuli?

Faida za C.A.S.
1. Ilipunguza multiple selection kwa mwanafunzi mmoja, hivyo kutoa nafasi kwa mwanafunzi wengine kudahiliwa.
2. Ilirahisisha loan's allocation, na kuondoa/kupunguza multiple loan's allocation.
3. Ilimhakikishia mwanafunzi kwamba atapata nafasi ya kusoma, japo huenda ikawa isiwe program of choice.. Hii ni pale ambapo utalazimika kufanya maombi kwa Mara ya 2,3, n.k..
4. Ongeza nyingine...
Kama mfumo mpya utaahakikisha hayo maswala hapo huu, BARIDA TUU.. na kama hapana mi naona bora tubaki na haka kautaratibu, TULIKAZOEA..
 
sidhani kaul ya Maguful ni ya kufuta TCU au kufuta CAS, mwanafunzi hata kupitia CAS anaweza kuomba chuo/vyuo anavyotaka, cha msingi achaguliwe ktk among vyuo alivyoomba, na baadhi ya vyuo viache kwenda kufanya robbing maana wakiona kuna mtu kachagua chuo chao hata kama ni last option na ana sifa ya kupata kile cha first anapangwa huko, hicho ndicho amekata Mh President
we bado upo 2g prezdah yupo 5g
 
Faida za C.A.S.
1. Ilipunguza multiple selection kwa mwanafunzi mmoja, hivyo kutoa nafasi kwa mwanafunzi wengine kudahiliwa.
2. Ilirahisisha loan's allocation, na kuondoa/kupunguza multiple loan's allocation.
3. Ilimhakikishia mwanafunzi kwamba atapata nafasi ya kusoma, japo huenda ikawa isiwe program of choice.. Hii ni pale ambapo utalazimika kufanya maombi kwa Mara ya 2,3, n.k..
4. Ongeza nyingine...
Kama mfumo mpya utaahakikisha hayo maswala hapo huu, BARIDA TUU.. na kama hapana mi naona bora tubaki na haka kautaratibu, TULIKAZOEA..
hako kautaratibu wenzio wamekitumia kuvuna mamilioni kwa baadhi ya vyuo ili vipate wanafunzi mfano kiu,imtu na kiu...
 
Faida za C.A.S.
1. Ilipunguza multiple selection kwa mwanafunzi mmoja, hivyo kutoa nafasi kwa mwanafunzi wengine kudahiliwa.
2. Ilirahisisha loan's allocation, na kuondoa/kupunguza multiple loan's allocation.
3. Ilimhakikishia mwanafunzi kwamba atapata nafasi ya kusoma, japo huenda ikawa isiwe program of choice.. Hii ni pale ambapo utalazimika kufanya maombi kwa Mara ya 2,3, n.k..
4. Ongeza nyingine...
Kama mfumo mpya utaahakikisha hayo maswala hapo huu, BARIDA TUU.. na kama hapana mi naona bora tubaki na haka kautaratibu, TULIKAZOEA..


Ngoja nikupe like mkuu kwa kuliona hili kwa jicho la tatu
 
Mm binafsi naunga mkono tamko hili kwanini wanafunzi wengi walikuwa wanalamishwa kusoma vyuo na kozi ambazo hawakutarajia mfano walikuwa wanawalazimisha wanafunzi kuwapeleka vyuo vya St. Joseph Songea wakiwa wanajua ile ni kama chekechea.
 
Hizo faida niaje?? Achana na vijisenti
dah kweli wachumia tumbon walikuwa wanampango wa kuipoteza nchi binafsi sion umuhimu wa hii tcu na mwenzake nacte wamekaakupiga deal town.. wasubili 2025
 
Hoja ya tano(5) mkuu nakujibu moja kwa moja kuhusu university entry qualifications
form six . D mbili (point nne)
Equivalent qualifications (diploma) ni 3.5GPA
Hivyo Ata kama itaamuliwa kupeleka vyeti kwenye vyuo husika, vyuo vitawekewa hili kama sharti na mamma husika.

Boss kuna jambo hapa utakuwa hujalinote. Chuo hakuna entry za kuingilia generally kuna entry za kuingilia kutokana na course. Nazo zinaamuliwa kila mwaka kutokana na mahitaji ya course husika.
 
Hoja ya tano(5) mkuu nakujibu moja kwa moja kuhusu university entry qualifications
form six . D mbili (point nne)
Equivalent qualifications (diploma) ni 3.5GPA
Hivyo Ata kama itaamuliwa kupeleka vyeti kwenye vyuo husika, vyuo vitawekewa hili kama sharti na mamlaka husika.

Nachelea kusema hujui lolote kuhusu taratibu za enrolment vyuo vikuu, kubali kujifunza wewe na wenzio msioelewa kwa nini TCU walianzisha Central Admission System.

Wengi humu naona wanailalamikia TCU kwa kuwa ushindani uliwatoa nje ya course na vyuo walivyotaka.
 
Athali yake ni kwamba wanafunzi wengi wataomba chuo kimoja hapo itakuwaje
 
Huyu mzee ni Nondo sana, uhanga huu umenikuta na mimi tumepelekwa chuo ambacho mwisho wa siku unadaiwa pesa ya Joh la graduation hata kama huku attend, huu nahisi ndio mwisho wao kudadadeki, Fanya fasta baba vianze kutoa certificate tu maana shahada kwao ni kudra za aliyejuu
 
kwakweki kitendo cha tcu kunipeleka st.joseph wakati nilichagua dit, must, udsm kilinifanya niahirishe fursa ya kusoma mwaka 2013. Wanaharibu mipango ya wanafunzi kwa faida yao. I swear hakuna mwanafunzi anaejielewa ataenda chuo kama DMI ST.JOSEPH
 
Mimi nitaunga mkoni hilo swala kwa sababu ni wengi sana waliopangiwa vyuo na Programu ambazo hawakuziomba
Binafsi mimi nilikua mhanga wa hilo ila thanks God nilifanikiwa kubadili
the same pia mm nilichaguliwa coz ambayo sikuipennda ila nilifanikiwa kubadili kwa shida sana now nipo third yea nashukuru, namuunga mkono mheshimiwa Rais vyuo ni vingi sana vinapoteza sifa ya chuo kikuu
 
Chamsingi kufaulu vizuri tu utapata chuo unachokipenda ..wew unapata division mbovu unataraji wende vyuo vya vipanga. .TCU walizingatia ufaulu tuache lalamika
 
Nadhani rais katika ili amepotoka, amepotoshwa na amepotosha tena kwa makusudi kabisa, kwa sababu zifuatazo....

1/Mfumo wa udahili wa Central Admission System(CAS) ilifanyiwa utafiti kwanza na mwisho ukapendekezwa kutumiwa na TCU ili kurahisicha udahili wa wanafunzi wa Chuo kikuu.

2/Mfumo wa CAS uliongeza ufanisi sana na kuondoa matatizo ya udahili ambayo yalijitokeza miaka ya nyuma baada ya watahiniwa kuongezeka na vyuo kuongezeka.

3/Kwa idadi ya vyuo tulivyonavyo Tanzania kwa sasa na uwingi wa waombaji wa vyuo, hakuna namna yoyote unaweza kufanikiwa bila kutumia CAS, na hakuna chombo imara na cha uhakika kinachoweza kusimamia CAS tofauti na TCU.

4/Japokuwa mfumo wa CAS nao umeonyesha mapungufu fulani wakati wa kuutumia, lakini matatizo mengi yalitokana na waombaji kushindwa kuutumia vyema huo mfumo wa CAS, na yote hayo ni kutokana na uelewa mdogo sana kuhusu kozi zinazotolewa na vyuo vikuu miongoni mwa waombaji.

5/Mfumo wa CAS ilikuwa unajiendesha mwenyewe automatically huku TCU ikiuratibu(Programming) na kuusimamia(Monitoring) na sio matakwa ya mtu mmoja mmoja. Na huu ndio ubora wa mfumo huo.

6/Sio kweli na wala sio sahihi kabisa kwa serikali(Rais) kuviona vyuo binafsi kama vitaasisi vya elimu vya ovyo ovyo na huku akiona vyuo vya serikali kama UDSM, SUA na UDOM kama vyuo bora vya Elimu. Ukweli ni kwamba ujio wa vyuo vikuu binafsi ndio ulioleta mapinduzi makubwa ya Elimu ya juu katika kuleta ushindani, kuongeza wahitimu na Tafiti.

7/Kuruhusu kwa mfumo wa zamani wa kila chuo kudahili watahiniwa wake binafsi bila kupitia mfumo wa uratibu wa TCU kutazaa mambo haya

-Baadhi ya waombaji kukosa vyuo(maana unaruhusu mlulindikano wa watahiniwa wengi kuomba chuo kimoja, na watakaokosa hicho chuo hawatakuwa na nafasi kusoma chuo kingine kama waliomba chuo kimoja tu)
-Muombaji mmoja anaweza kupata udahili kwenye vyuo viwili au zaidi na kumnyima nafasi muombaji mwingine(Multiple admission complications)
-Usumbufu kwa waombaji kwa kuwa itawahitaji kuwasiliana na chuo kimoja kimoja ili kuomba nafasi.
-Sarakasi za Rushwa, Upendeleo na kujuana zitaibuka upya vyuoni(Maana kila chuo kitakuwa na Mamlaka ya mwisho ya kumdahili mtu)
-Ucheleweshaji wa kupata mikopo (Maana itahitaji kila chuo kukamilisha zoezi la udahili na kila mwanafunzi kukamilisha usajiri kwenye chuo chake ndio mkopo utumwe)

-Kupotea kwa standard za udahili wa wanafunzi(Kila chuo kitatengeneza utaratibu wake wa kudahili wanafunzi wake)
 
Mm ningemshauri rais asifanye hivyo Bali vyuo vyote vikae kwaa ajili ya maboresho.
Mfano wakati wa udahili basi vyuo viwe vinashirikishwa kwenye uhakiki wa cut off points.
CAS ni njia bora zaidi inahitaji tu maboresho
 
Hapa ni kuboresha kanzidata tu,mtu akiwa na multiple admission ,kanzidata inamtema on the spot.
 
Back
Top Bottom