Nini athari za kupunguza kodi ya kuingiza magari nchini?

Nini athari za kupunguza kodi ya kuingiza magari nchini?

Wanataka wao tu ndio watembee na magari latest ili tuheshimiame, wanyonge wao wakomae na vi-corolla E100 hahah
Hili hata mimi silielewi.

Ingekuwa rahisi kuimport gari watu wangeacha kutumia magari yaliyochakaa. Yangekuwa yanaluwa scraped wao wananunua mapya.
 
Yote mnayozungumza hapo wakubwa nilishayafikiria na kuyapatia majibu lakini bado hakuna Tija yoyote. Akili za kimasikini zinatutesa mno. Gari kwa maisha tuliyonayo sasa hivi sio kitu cha anasa tena, ni moja kati ya vitendea kazi vya msingi sana.

Mfano, waseme tu magari yatakayokuwa yanaingizwa nchini yasizidi miaka kumi, kodi ya kuingizia gari iwe hata miliini mbili tu, ili sasa magari mengi yaingie yakiingia yatatumia mafuta, means TRA itakusanya kodi nyingi mno kwenye mafuta kuliko ya mara moja ya bandarini
Kitu pekee serikali ilishawahi kukisikiliza na kukifanyia kazi kinachohusiana na magari ni kuondoa road license na kuihamishia kwenye mafuta basi.

Mengine yote yanayohusiana na swala la magari wanatia pamba masikioni.
 
Serikali inashindwa nini kuwasiliana na wauzaji? Ingetengeneza sub agency ya kushughuliakia suala hilo ili kuondoa vilio vya waagizaji magari. Doesnt make sense gari inaagizwa kwa dola 3000 (CIF) ikija bandarini unalipia karobia 20M. Kosi pekee inaenda dola 8000.
Wafanya biashara wanaleta risiti feki ambayo sio bei halisi ya gari ili walipe kodi ndogo, lakini TRA si walishaangalia bei halisi ya magari ya Japana kutokana na condition zake na wakaamua kuweka bei halisi na bei ya ushuru wake?
 
Mm naona ni kuboresha usafiri wa umma tu yan hiace,Costa au min bus + train ziboreshwe na kuwa cheap zaidi kiasi kwamba inamshawishi mtanzania kutoona umuhimu wa kuwa na gari yake binafsi kama Japan wanavyofanya

Hizo bas au train ziwe zinafanya kazi kwa masaa 24/7

Na serekali waweke kodi kubwa kuagiza gari kutoka nje na magari yatakayo takiwa yasiwe chakav angalau gar kuanzia mwaka 2010-2019
 
Tena enzi zile unalinunua huko hujui nini utakutana nacho! Gari $1500 hadi Bongo unashtukia makadirio kodi 8m! Sasa hivi hii calculator ya TRA inakuwezesha kujua kabla gari haijafika. Ila ukiagiza december kuwa makini maanake january wanaweka bei mpya, niliisoma namba!

Ujio wa Calculator umeturahishia maisha sana ingawa tunaumizwa lkn atleast unakua unajua gharama zikoje.

Hapo kwny dec, Thnks,Hopefully na wengine watachukulia kwa uzito huo ushauri.
 
Point yako ya msingi sana,hapo kwny Sub-Agency.
Serikali inashindwa nini kuwasiliana na wauzaji? Ingetengeneza sub agency ya kushughuliakia suala hilo ili kuondoa vilio vya waagizaji magari. Doesnt make sense gari inaagizwa kwa dola 3000 (CIF) ikija bandarini unalipia karobia 20M. Kosi pekee inaenda dola 8000.
 
Tatizo nchi hii ukinunua gari inaonekana kama ni kitu cha anasa.
Haionekani kama nikiwezeshi cha kurahisisha kazi na kuingiza kipato serikalini kwa njia ya ajira na services nyingine.
 
Huyu Rais wenu mshamba sana.
Rais madudu mengi hayajui kiundani. Hiyo ni figisu ya mumiani wa Tra.

Tukipaza sauti kwa pa1, sauti itasikika.

WaTz wengi wanaowekwa kwenye nafasi za ushauri, ni wanyama afadhali ya simba.

Hali hiyo siyo kuwa ilitokea tu, bali kuna kakikundi ka wenye mamlaka waliliamua hilo jambo ovu linaloumiza sana waTz maskini.
 
Ufundi tu ni tatizo ila hata hizo zinaweza kuwa reliable.

Nadhani wanapush magari mapya kwa ajili ya emmissions control. Mazingira yaani. Recent cars zina complexity kubwa ili tu kupunguza sumu zitokazo kwenye exhaust
Pikup ya mwaka 1995 ni imara sana kuliko pikup ya 2003 hata uharibikaji wake sio sana kama za 1995. Gari za 2005+ zinaharibika sana na ndo zinaongoza kwa utoaji wa gesi chafu
 
Kiufupi Tanzania ni moja ya nchi chache Africa zenye kiwango kidogo cha kodi kwenye magari 2nd hand..... Mtu kushindwa kutumia calculator ya tra huo ni uzembe uiopitiliza ambao hatupaswi kuintataini ujinga wa kiasi hicho, by the way kumiliki gari Tanzania bado ni rahisi sana ukilinganisha na nchi nyingine.
Kwani ukiweza kutumia calculator ya TRA ndo kodi inapungua?? Tanzania tanatakiwa kuicourage uingizaji wa magari hasa ya usadirishaji kama pikup na canter ili kuboresha usafirishaji wa mazao hasa vijijini

utupe ushahidi ni nchi gani kodi yake ipo juu zaidi yetu hadi kulinganishana nao? ?
 
Mm naona ni kuboresha usafiri wa umma tu yan hiace,Costa au min bus + train ziboreshwe na kuwa cheap zaidi kiasi kwamba inamshawishi mtanzania kutoona umuhimu wa kuwa na gari yake binafsi kama Japan wanavyofanya

Hizo bas au train ziwe zinafanya kazi kwa masaa 24/7

Na serekali waweke kodi kubwa kuagiza gari kutoka nje na magari yatakayo takiwa yasiwe chakav angalau gar kuanzia mwaka 2010-2019
Unaongea la msingi sana mkuu ila kumbuka mawazo yako yanabase sana mjini ambapo ni % chache ya Tanzania. Mikoani hali bado ni mbaya usafiri mkubwa ni pikup na fuso. Mikoani hata usafirishaji wa mizigo na mazao ni shida sana.
 
Mm naona ni kuboresha usafiri wa umma tu yan hiace,Costa au min bus + train ziboreshwe na kuwa cheap zaidi kiasi kwamba inamshawishi mtanzania kutoona umuhimu wa kuwa na gari yake binafsi kama Japan wanavyofanya

Hizo bas au train ziwe zinafanya kazi kwa masaa 24/7

Na serekali waweke kodi kubwa kuagiza gari kutoka nje na magari yatakayo takiwa yasiwe chakav angalau gar kuanzia mwaka 2010-2019
Unaongea la msingi sana mkuu ila kumbuka mawazo yako yanabase sana mjini ambapo ni % chache ya Tanzania. Mikoani hali bado ni mbaya usafiri mkubwa ni pikup na fuso. Mikoani hata usafirishaji wa mizigo na mazao ni shida sana.
 
Rais madudu mengi hayajui kiundani. Hiyo ni figisu ya mumiani wa Tra.

Tukipaza sauti kwa pa1, sauti itasikika.

WaTz wengi wanaowekwa kwenye nafasi za ushauri, ni wanyama afadhali ya simba.

Hali hiyo siyo kuwa ilitokea tu, bali kuna kakikundi ka wenye mamlaka waliliamua hilo jambo ovu linaloumiza sana waTz maskini.
Hivi rais kabla hajawa na cheo hiki hakuwahi kua mwananchi wa kawaida?Hakuwahi kuagiza gari nje ya nchi na akaona shughuli yake kutoka kwa Tra?

Mbona mnataka kumfanya kama vile rais ametoka mbinguni hakuwahi kuishi hapa Tz na kujua mifumo inafanyaje kazi?
 
Hivi rais kabla hajawa na cheo hiki hakuwahi kua mwananchi wa kawaida?Hakuwahi kuagiza gari nje ya nchi na akaona shughuli yake kutoka kwa Tra?

Mbona mnataka kumfanya kama vile rais ametoka mbinguni hakuwahi kuishi hapa Tz na kujua mifumo inafanyaje kazi?
Tatizo ráis amekua ni mtu wa kunufaika na mfumo kiasi cha kusahau shida za awali... Kubadili mfumo.ni sawa na kujikatia ulaji wake
 
Mimi ningependekeza waweke kodi kubwa kwenye mafuta na wapunguze kodi kwenye magari hasa magari ya mizigo
 
Tatizo ráis amekua ni mtu wa kunufaika na mfumo kiasi cha kusahau shida za awali... Kubadili mfumo.ni sawa na kujikatia ulaji wake
Hivi rais kabla hajawa na cheo hiki hakuwahi kua mwananchi wa kawaida?Hakuwahi kuagiza gari nje ya nchi na akaona shughuli yake kutoka kwa Tra?

Mbona mnataka kumfanya kama vile rais ametoka mbinguni hakuwahi kuishi hapa Tz na kujua mifumo inafanyaje kazi?
Hakuwahi kwasababu baada ya kumaliza chuo kikukuu akawa Mwalimu then akawa mbunge then akawa naibu waziri then Waziri then Raisi hivyo hawezi kujua shida hizo za TRA
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom