Nimekosa Imani na jeshi la POLISI

Nimekosa Imani na jeshi la POLISI

Stunnaman008

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2022
Posts
425
Reaction score
504
Ndugu wanajamii,

Napenda kutoa malalamiko yangu kwa umma kuhusu mkasa ulionikuta usiku wa kuamkia jana. Nyumbani kwangu nilivamiwa na kuibiwa (TVS) yangu
. Baada ya tukio hilo, nilifanya jambo la busara na la kiraia — nilikwenda kituo cha polisi kupeleka taarifa rasmi. Mwizi nimemjua, na ushahidi wake upo.

Nilikutana na mkuu wa kituo, nikamweleza kila kitu, naye akanipa askari mmoja ambaye nilidhani ndiye atakayeshughulikia masuala ya uhalifu. Askari huyo akanipeleka nikafungue kesi. Lakini kilichonishangaza ni kwamba mara tu nilipomtaja mtuhumiwa, askari akaniambia kwa mshangao, "Sijui tutampata vipi huyu kijana." Maneno hayo yalinifanya nipoteze matumaini mara moja.

Tangu siku hiyo, sikumwona tena yule askari, na hadi hivi sasa sijapata suluhisho lolote kituoni.

Hivyo, nauliza kwa dhati: nikiwa raia mwema niliyekwenda kupeleka kesi yangu kwa taasisi tunazoziamini za kulinda watu na mali zao, na nikakosa ushirikiano hadi sasa — tutazuiaje uhalifu nchini Tanzania?

Raia tunapojitokeza kutoa taarifa na ushahidi, tunatarajia mwitikio wa kizalendo na wa kiprofesheni kutoka kwa vyombo vya dola. Tusipopata ushirikiano, tutapoteza imani na wananchi wataogopa kutoa taarifa — na hapo ndipo uhalifu unaposhamiri.

Naomba mamlaka husika zichukue hatua na kuhakikisha kesi hii inashughulikiwa ipasavyo. Pia naomba jamii ijadili: ni vipi tunaweza kushirikiana na polisi kwa ufanisi zaidi ili kulinda usalama wetu?
 
Ndugu wanajamii,

Napenda kutoa malalamiko yangu kwa umma kuhusu mkasa ulionikuta usiku wa kuamkia jana. Nyumbani kwangu nilivamiwa na kuibiwa (TVS) yangu
. Baada ya tukio hilo, nilifanya jambo la busara na la kiraia — nilikwenda kituo cha polisi kupeleka taarifa rasmi. Mwizi nimemjua, na ushahidi wake upo.

Nilikutana na mkuu wa kituo, nikamweleza kila kitu, naye akanipa askari mmoja ambaye nilidhani ndiye atakayeshughulikia masuala ya uhalifu. Askari huyo akanipeleka nikafungue kesi. Lakini kilichonishangaza ni kwamba mara tu nilipomtaja mtuhumiwa, askari akaniambia kwa mshangao, "Sijui tutampata vipi huyu kijana." Maneno hayo yalinifanya nipoteze matumaini mara moja.

Tangu siku hiyo, sikumwona tena yule askari, na hadi hivi sasa sijapata suluhisho lolote kituoni.

Hivyo, nauliza kwa dhati: nikiwa raia mwema niliyekwenda kupeleka kesi yangu kwa taasisi tunazoziamini za kulinda watu na mali zao, na nikakosa ushirikiano hadi sasa — tutazuiaje uhalifu nchini Tanzania?

Raia tunapojitokeza kutoa taarifa na ushahidi, tunatarajia mwitikio wa kizalendo na wa kiprofesheni kutoka kwa vyombo vya dola. Tusipopata ushirikiano, tutapoteza imani na wananchi wataogopa kutoa taarifa — na hapo ndipo uhalifu unaposhamiri.

Naomba mamlaka husika zichukue hatua na kuhakikisha kesi hii inashughulikiwa ipasavyo. Pia naomba jamii ijadili: ni vipi tunaweza kushirikiana na polisi kwa ufanisi zaidi ili kulinda usalama wetu?
Wanapo sema raia na mali zao, usidhani raia wew na mimi..jiongeze!
 
Ndugu wanajamii,

Napenda kutoa malalamiko yangu kwa umma kuhusu mkasa ulionikuta usiku wa kuamkia jana. Nyumbani kwangu nilivamiwa na kuibiwa (TVS) yangu
. Baada ya tukio hilo, nilifanya jambo la busara na la kiraia — nilikwenda kituo cha polisi kupeleka taarifa rasmi. Mwizi nimemjua, na ushahidi wake upo.

Nilikutana na mkuu wa kituo, nikamweleza kila kitu, naye akanipa askari mmoja ambaye nilidhani ndiye atakayeshughulikia masuala ya uhalifu. Askari huyo akanipeleka nikafungue kesi. Lakini kilichonishangaza ni kwamba mara tu nilipomtaja mtuhumiwa, askari akaniambia kwa mshangao, "Sijui tutampata vipi huyu kijana." Maneno hayo yalinifanya nipoteze matumaini mara moja.

Tangu siku hiyo, sikumwona tena yule askari, na hadi hivi sasa sijapata suluhisho lolote kituoni.

Hivyo, nauliza kwa dhati: nikiwa raia mwema niliyekwenda kupeleka kesi yangu kwa taasisi tunazoziamini za kulinda watu na mali zao, na nikakosa ushirikiano hadi sasa — tutazuiaje uhalifu nchini Tanzania?

Raia tunapojitokeza kutoa taarifa na ushahidi, tunatarajia mwitikio wa kizalendo na wa kiprofesheni kutoka kwa vyombo vya dola. Tusipopata ushirikiano, tutapoteza imani na wananchi wataogopa kutoa taarifa — na hapo ndipo uhalifu unaposhamiri.

Naomba mamlaka husika zichukue hatua na kuhakikisha kesi hii inashughulikiwa ipasavyo. Pia naomba jamii ijadili: ni vipi tunaweza kushirikiana na polisi kwa ufanisi zaidi ili kulinda usalama wetu?
Bora ukutane na majambazi kuliko policcm. Jambazi ukishampa pesa anakuacha.

Policcm ukishawapa pesa, wanakupeleka ofisini kwako, chochote cha thamani watakachokikuta wanakibeba. Wakitoka hapo wanakupeleka nyumbani kwako wanachukua pesa na mali zako.

Baada ya hapo wanaanza kuwapigia simu ndugu zako, jamaa na marafiki watoe hela, vinginevyo unapewa kesi ya kumiliki bunduki ya kivita, madawa ya kulevya, mauaji ya tarehe 29 October 2025, ugaidi, na uhujumu uchumi na utakatishaji pesa
 
Bora ukutane na majambazi kuliko policcm. Jambazi ukishampa pesa anakuacha.

Policcm ukishawapa pesa, wanakupeleka ofisini kwako, chochote cha thamani watakachokikuta wanakibeba. Wakitoka hapo wanakupeleka nyumbani kwako wanachukua pesa na mali zako.

Baada ya hapo wanaanza kuwapigia simu ndugu zako, jamaa na marafiki watoe hela, vinginevyo unapewa kesi ya kumiliki bunduki ya kivita, madawa ya kulevya, mauaji ya tarehe 29 October 2025, ugaidi, na uhujumu uchumi na utakatishaji pesa
Hii kali mkuu
 
Ndugu wanajamii,

Napenda kutoa malalamiko yangu kwa umma kuhusu mkasa ulionikuta usiku wa kuamkia jana. Nyumbani kwangu nilivamiwa na kuibiwa (TVS) yangu
. Baada ya tukio hilo, nilifanya jambo la busara na la kiraia — nilikwenda kituo cha polisi kupeleka taarifa rasmi. Mwizi nimemjua, na ushahidi wake upo.

Nilikutana na mkuu wa kituo, nikamweleza kila kitu, naye akanipa askari mmoja ambaye nilidhani ndiye atakayeshughulikia masuala ya uhalifu. Askari huyo akanipeleka nikafungue kesi. Lakini kilichonishangaza ni kwamba mara tu nilipomtaja mtuhumiwa, askari akaniambia kwa mshangao, "Sijui tutampata vipi huyu kijana." Maneno hayo yalinifanya nipoteze matumaini mara moja.

Tangu siku hiyo, sikumwona tena yule askari, na hadi hivi sasa sijapata suluhisho lolote kituoni.

Hivyo, nauliza kwa dhati: nikiwa raia mwema niliyekwenda kupeleka kesi yangu kwa taasisi tunazoziamini za kulinda watu na mali zao, na nikakosa ushirikiano hadi sasa — tutazuiaje uhalifu nchini Tanzania?

Raia tunapojitokeza kutoa taarifa na ushahidi, tunatarajia mwitikio wa kizalendo na wa kiprofesheni kutoka kwa vyombo vya dola. Tusipopata ushirikiano, tutapoteza imani na wananchi wataogopa kutoa taarifa — na hapo ndipo uhalifu unaposhamiri.

Naomba mamlaka husika zichukue hatua na kuhakikisha kesi hii inashughulikiwa ipasavyo. Pia naomba jamii ijadili: ni vipi tunaweza kushirikiana na polisi kwa ufanisi zaidi ili kulinda usalama wetu?
Ungewaambia huyo mwizi ni mwanachama wa cdm pikipiki yako ingeshapatikana
 
Back
Top Bottom