Nimeamini....Wenye Hekima Hulipwa Umri!


PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
340
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 340 180
Nelson Mandela anatimiza miaka 20 (11/02/2010)tangu aachiliwe kutoka katika Gereza alikotumiakia kwa mia ka 27!
800px-Nelson_Mandela%27s_prison_cell%2C_Robben_Island%2C_South_Africa.jpg

Picha ya chumba(cell) cha Mandela akiwa Robben Island.

Hapo chumbani kuna vifaa 4 tu;
-Pa kulala, kitanda?/Kirago?
-Stuli ndogo
-Debe
-Sahani na kikombe!

Je, unalinganishaje umri alio nao huyu mzee hadi sasa(miaka karibu 91), na mateso haya aliyoyapata kwamiaka hiyo yote?

-Je Huenda mateso yale yalimkomaza mwili sana na akawa fit?

-Au kukaa bila kufanya kazi kwa muda mwingi kunasababisha mtu aishi zaidi, maana mwili unakuwa haukutumika?

-Ni nini siri ya umri mwingi wa mzee huyu?

Eee Mungu mbariki mzee huyu mwenye heshima na hekima, aishi miongo kadha mingine!
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
uvumilivu ndio msingi ya hayo maswali yote dia,alivumilia na kamwe hakukata tamaa
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
maisha marefu na mafupi yote ni zawadi na mapenzi yake Mungu.

kumbuka si wote wapigao mbio sana hupata taji.......................
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
340
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 340 180
uvumilivu ndio msingi ya hayo maswali yote dia,alivumilia na kamwe hakukata tamaa
Pearl, unamaanisha ukiwa mvumilivu sana utajaliwa umri?
Je uvumilie hasa mambo yepi?
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,276
Likes
1,751
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,276 1,751 280
Nelson Mandela anatimiza miaka 20 (11/02/2010)tangu aachiliwe kutoka katika Gereza alikotumiakia kwa mia ka 27!
800px-Nelson_Mandela%27s_prison_cell%2C_Robben_Island%2C_South_Africa.jpg

Picha ya chumba(cell) cha Mandela akiwa Robben Island.

Hapo chumbani kuna vifaa 4 tu;
-Pa kulala, kitanda?/Kirago?
-Stuli ndogo
-Debe
-Sahani na kikombe!

Je, unalinganishaje umri alio nao huyu mzee hadi sasa(miaka karibu 91), na mateso haya aliyoyapata kwamiaka hiyo yote?

-Je Huenda mateso yale yalimkomaza mwili sana na akawa fit?

-Au kukaa bila kufanya kazi kwa muda mwingi kunasababisha mtu aishi zaidi, maana mwili unakuwa haukutumika?

-Ni nini siri ya umri mwingi wa mzee huyu?

Eee Mungu mbariki mzee huyu mwenye heshima na hekima, aishi miongo kadha mingine!
hapo kwenye red nafikiri walikua wanafanya kazi ngumu mda mwingi mkuu sahihisho tu.
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
369
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 369 180



Eee Mungu mbariki mzee huyu mwenye heshima na hekima, aishi miongo kadha mingine!
Mungu wabariki wana wote wa AFRIKA amabao walijitolea maisha yao na wengine damu yao kutukomboa kizazi cha waafrika!

Amina
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
294
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 294 180
Pearl, unamaanisha ukiwa mvumilivu sana utajaliwa umri?
Je uvumilie hasa mambo yepi?
Ni zawadi tu kama alivyosema AK, kwani kuna watu hawakuona hata birthday yao ya kwanza na huwezi kupata maelezo kwa nini imekuwa hivyo. Pia kuna watu wameishi hadi wakachoka na hakuna sababu kwa nini. Kama unamwamini Mungu basi utaelewa kwa nini nasema hivyo. Kwa wale wasioamini wataongelea biology na probability! Kwa vyovyote vile hakuna sababu inaweza kuhalalisha kwa nini mtu mwingine afe mapema ukiacha matatizo yetu ya dunia ya kumi mbili!
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
maisha marefu na mafupi yote ni zawadi na mapenzi yake Mungu.

kumbuka si wote wapigao mbio sana hupata taji.......................
AK kwa mara ya kwanza sioni sabau ya kutokukuunga mkono!!! maisha kweli ni tunu tu ya Mwenyezi Mungu!!!
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
mambo ya kuvumilia ni mengi,kwasababu usipofumilia hata hapa JF kuna watu wanakwaza sana usipovumilia unaweza kufa kwa pressure wenzako wakaendelea kuishi,alikutana na watu tofauti tofauti,makwazo ya kila aina,mateso etc but alivumilia na kuwa na nia moja na naamini ktk yote hayo alimtanduliza Mungu.
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
si mmeanza kuchati??????????/

mkitoka hapo mnaanza kuongelea masuala ya bata, wakati ishu ni maisha marefu ya mandela!!!!!!!!!!!

sometimes muwe mnaona aibu
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,602
Likes
7,933
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,602 7,933 280
Mandela hapo ndo alipolala,maskini babu wa watu pamoja na mateso ila alivyotoka jela hakuwafukuza wazungu.Mungu mpe maisha marefu Nelson Mandela
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
AK kwa mara ya kwanza sioni sabau ya kutokukuunga mkono!!! maisha kweli ni tunu tu ya Mwenyezi Mungu!!!
asante mpendwa kwa kuniunga mkono. mbona wengi tu siku hizi wameishavumbua hazina kubwa ya hekima niliyojaaliwa? tatizo mwanzoni atu walikuwa wanasoma maoni yangu bila kuyatafakari!

any way thanks and God bless you
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,276
Likes
1,751
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,276 1,751 280
bold yako haionyeshi mkuu, labda ungepaka rangi!:D
yah nimeweka rangi,naikubali hoja yako kama ulivyosema kwakweli maana naona pia kama watu wenye hekima mara nyingi huishi muda mrefu sana wala si uongo,tatizo ninachojiuliza sasa ni je tutaendelea kupata watu wenye hekima kama hawa na wengineo tena?maana naona kadri siku zinavyokwenda maadili yanazidi kuponyoka kwa kasi kubwa;mfano tu rejea hapohapo south na kwa rafiki mkubwa wa mandela
prezidaa jacob zuma mambo yake.
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
294
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 294 180
Mandela hapo ndo alipolala,maskini babu wa watu pamoja na mateso ila alivyotoka jela hakuwafukuza wazungu.Mungu mpe maisha marefu Nelson Mandela
Kweli Mama, inauma sana kwamba binadamu mwenzetu aliishi hapo kwa kipindi kirefu namna hiyo. Umri ambao wenzangu wa huku pwana mtu anazaliwa na kukaribia kupata mjukuu!

Lakini kitu cha kufurahisha ni kuwa kipindi alichoishi baada ya jela kitakuwa kimelipa machungu yake yote na kufuta machozi yake pia. Nilisikitika sana kwamba mtu aliyelia naye (Winie) hawakuweza kufurahia maisha pamoja. Kwa vyovoyte vili, imelipa sana bila kujali alianzaje na kupitia wapi!
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
294
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 294 180
asante mpendwa kwa kuniunga mkono. mbona wengi tu siku hizi wameishavumbua hazina kubwa ya hekima niliyojaaliwa? tatizo mwanzoni atu walikuwa wanasoma maoni yangu bila kuyatafakari!

any way thanks and God bless you
Sasa sisi tusemeje? Nilidhani washangiliaji ndio wanaiofahamu vizuri mechi. Kumbe hata wachezaji wamo?
 

Forum statistics

Threads 1,213,082
Members 461,948
Posts 28,466,395