Nimeamini: Bora mbeba mabox Ulaya kuliko mshinda ofisini Bongo

Nimeamini: Bora mbeba mabox Ulaya kuliko mshinda ofisini Bongo

kama umefanikiwa una uwezo wasaidie ndugu zako maisha kuna kupanda na kushuka

Mkuu Kill ndugu nawasaidia sana lkn wale wanaostahili kusaidiwa km nlivyowataja hapo juu ya uzi,em rejelea post yng uielewe
 
Mkuu Kill ndugu nawasaidia sana lkn wale wanaostahili kusaidiwa km nlivyowataja hapo juu ya uzi,em rejelea post yng uielewe
nimesoma nimekuelewa hata mimi hayo matatizo yalinikuta lakini namshukuru Mungu nilipofanikiwa kidogo niliwasaidia wote uamuzi upo juu yako naheshimu maamuzi yako ukiamua kuwaidia wote sawa ukiamua kuwaidia waliokusadia ni sawa
 
Tatizo lako hujafika wala huyajui maisha ya uingereza. ....haihitaji usome saaaana ndio ufanikiwe. ...kuna kazi za kawaida ambazo hazihitaji kusoma sana lkn zinalipa ile mbaya. .....unaweza kuwa na maisha ya kawaida ya kujibana ulaya lkn ukafanya ya maana sana bongo.
Wengi wanaosema maisha ya ulaya maguuuumu kwanza waulize wapo nchi gani ya ulaya? Waulize wana vibali vya kuwaruhusu kufanya kazi fulltime?..sio mtu anaishi kama mwanafunzi ukafananisha maisha yake na mtu mwenye indefinitely leave to remain

Asant mkuu hapo umemaliza na nafikir kakuelewa vzr tu,labda awe na asili ya ubishi ndo atapingana na hoja yako big up homeboy kwa kuongeza somo kwa ndugu ye2
 
"Tenda wema uende zako, usingoje shukurani".

Kweli bingwa wangu... Ila sasa hawa "Wametenda mabaya afu hawakwenda zao bali wamekaa eti wanasubir shukran zangu". Hahaha dunia hii kuna wa2 mishipa ya aibu ishakatika kabisa!!!
 
nimesoma nimekuelewa hata mimi hayo matatizo yalinikuta lakini namshukuru Mungu nilipofanikiwa kidogo niliwasaidia wote uamuzi upo juu yako naheshimu maamuzi yako ukiamua kuwaidia wote sawa ukiamua kuwaidia waliokusadia ni sawa

Kwanza pole mkuu kwa kukumbana na matatizo yanayolingana na ya kwangu,lkn vilevile hongera kwa kusamehe na kuwasaidia wote. Ni uamuzi mzuri pia lkn sasa kwa mm inakuwa ngumu kutokana na hawa ninao wazungumzia hapa ni wale wanaoshinda ofisini kila leo lkn wanapoona nimetuma ela kwa wazazi wangu na zingine kwa wale ndugu ambao hawana ofisi na wasiojiweza kabisa. Utaona na wao wanaanza kurusha mikuki ya kufatana tena utafikir wameambiana mara bamkubwa anaeshinda ofisi karusha mkuki wa kuomba dola 500 wakati mi najiandaa kuukwepa unasikia tena sim mjomba anapiga mkuki wa dola 1000 wakati tena najipanga kuupangua mara bamkuu mungine anajiandaa kuufyatua mkuki wa mbavu huyu sasa anaweza kukwambia umtumie dola 2500 eti asafishe ofisi ake maana imechakaa, yan ilimradi wahakikishe ww hupumui wala humeki ki2 na ktk hao wale au yule utakaemwambia sina hizo ela kwa sasa basi ndo wanaanza majungu na kusahau kuwa wakati mm nlipohitaji msaada kwao walinisengenya na kusahau kuwa mm ni mtoto wa ndugu yao. Afu basi wasingenisaidia mm wakamsaidia ndugu yao lkn walimwaacha mzee wangu hadi alizeeka kabla ya mda wake
 
Kwanza pole mkuu kwa kukumbana na matatizo yanayolingana na ya kwangu,lkn vilevile hongera kwa kusamehe na kuwasaidia wote. Ni uamuzi mzuri pia lkn sasa kwa mm inakuwa ngumu kutokana na hawa ninao wazungumzia hapa ni wale wanaoshinda ofisini kila leo lkn wanapoona nimetuma ela kwa wazazi wangu na zingine kwa wale ndugu ambao hawana ofisi na wasiojiweza kabisa. Utaona na wao wanaanza kurusha mikuki ya kufatana tena utafikir wameambiana mara bamkubwa anaeshinda ofisi karusha mkuki wa kuomba dola 500 wakati mi najiandaa kuukwepa unasikia tena sim mjomba anapiga mkuki wa dola 1000 wakati tena najipanga kuupangua mara bamkuu mungine anajiandaa kuufyatua mkuki wa mbavu huyu sasa anaweza kukwambia umtumie dola 2500 eti asafishe ofisi ake maana imechakaa, yan ilimradi wahakikishe ww hupumui wala humeki ki2 na ktk hao wale au yule utakaemwambia sina hizo ela kwa sasa basi ndo wanaanza majungu na kusahau kuwa wakati mm nlipohitaji msaada kwao walinisengenya na kusahau kuwa mm ni mtoto wa ndugu yao. Afu basi wasingenisaidia mm wakamsaidia ndugu yao lkn walimwaacha mzee wangu hadi alizeeka kabla ya mda wake
mkuu kwa ushauri wangu wale ambao wapo maofisini wana uwezo usiwasaidie ila wale ambao hawana uwezo wapo nyumbani hawana hata ajira ukiwasaidia hata Mungu atakuongezea
 
Tatizo maisha ni mzunguko hata wewe usijione kuwa umEshaukata.jana wao walikuwa vizuri we uko vibaya,leo wao wako vibaya we uko vizuri, kesho wao au watoto wao watakuwa vizuri wewe utakuwa vibaya.
 
Tatizo maisha ni mzunguko hata wewe usijione kuwa umEshaukata.jana wao walikuwa vizuri we uko vibaya,leo wao wako vibaya we uko vizuri, kesho wao au watoto wao watakuwa vizuri wewe utakuwa vibaya.

Mkuu mfn wako sio mbaya,ila kuhusu eti watoto wao kuwa vzr hiyo potelea mbali km wazee wao walishindwa kunsaidia mm watoto wataweza vp? Mi nathamini alienithamini hata yule ambae hakuwa na uwezo wa kunsaidia kipesa lkn alionesha moyo wa kunsaidia hata kimawazo huyo mtamheshim na kumsaidia kadri ya uwezo wng. Lkn hawa washinda ofisini sitaki ata kuwasikia achilia mbali kuwaona. Asant kwa ushaur mkuu
 
mkuu kwa ushauri wangu wale ambao wapo maofisini wana uwezo usiwasaidie ila wale ambao hawana uwezo wapo nyumbani hawana hata ajira ukiwasaidia hata Mungu atakuongezea

Asant kwa ushaur wako mzr mkuu. Na kweli wasojiweza nawasaidia na ntaendelea kuwasaidia sana
 
Unajuaje kama Sijawahi kufika nchi za Kibepari? Halafu embu nitajie hiyo kazi ambayo utafanya Nchi za Kibepari ukawa na Maisha mazuri huko na vile vile ukajenga nyumba mbili Bongo na kununua Magari bila ya kuwa na Utaalamu unaohitajika!

sasa mbona uliyoyaandika tu hapa yanajibu swali ulilouliza hapo juu??!!! FYI watanzania wengi wanafanya unskilled labor UK na vitu vidogo kama nyumba na magari wanayo....
 
sasa mbona uliyoyaandika tu hapa yanajibu swali ulilouliza hapo juu??!!! Fyi watanzania wengi wanafanya unskilled labor uk na vitu vidogo kama nyumba na magari wanayo....

siyo kweli!

​
 
Umezaliwa katika familia inayojiweza then mlikuwa mnashinda njaa!!
 
Story yako ungeweza kuiandika bila kutaja wabeba box na wa maofisini...sioni uhusiano zaidi ya generalization isiyo sahihi...
 
Umezaliwa katika familia inayojiweza then mlikuwa mnashinda njaa!!

mkuu nimesema nimetoka ktk ukoo ambao 79% ya ndugu wanauwezo na 21% hatuna uwezo. Kwahiyo hii 79% ya hawa wenye uwezo walishindwa kutusaidia sisi 21% tusikuwa na uwezo mm nkiwa m1 wa walionyimwa msaada huo. Nadhan umenielewa bingwa wangu
 
Story yako ungeweza kuiandika bila kutaja wabeba box na wa maofisini...sioni uhusiano zaidi ya generalization isiyo sahihi...

Ningetoa mambo ya ofisi na box bas huu uzi usingekamilika. Hii ni hali halisi ya maisha yng na hawa ndugu zangu, ndo maana nimeandika km jinsi ilivyo bingwa wangu.
 
Hali zenu wanajamvi?

Ndugu zng leo nimekuja na mambo ambayo yamenitokea mm na naamini kabisa yashawai kuwatokea na wengine kuhusu hawa ndugu zangu vitambi manager tuliowaacha bongo.

Kwanza kabisa ningependa nije na kahistoria kafupi ili nieleweke vzr. Mm nlizaliwa ktk ukoo wa watu wanaojiweza. Yani ktk ukoo wetu naweza kusema kuwa 79 ni ya watu waliosoma na ambao kutokana na shule zao wengi wao sasa wanafanya kazi ktk maofisi mbalimbali,wapo wanaofanya kazi ktk ofisi za serikali,wengine ofisi za makampuni na wengine ofisi zao binafsi.

Katika kipindi chote cha mafanikio yao watu hawa wanaojiweza wameshindwa kuwa msaada kwa wale wenye familia zisizojiweza.

Wazazi wangu ni moja ya familia isiyojiweza ktk ukoo wetu lkn hakuna mt aliejitolea kutusaidia. Tulishinda njaa,wakati wenzetu vyakula viliharibikia frijini.

Nlikosa hela ya kulipa shule wakati wengine walikuwa wanajenga heshima baa na kwenye kumbi mbalimbali za starehe. Mwaka 1999 nilibahatika kwenda ng'ambo kwa mpango wa baba angu mdogo fulani anaefanya kazi katika ubalozi wa Norway.

Nilipofika uku ng'ambo kwa kuwa nillikuwa bado nina umri mdogo nilipata mfadhili ambae alinipeleka shule na baada ya shule nikapata kazi ambayo wananilipa vizuri tu kulingana na elimu yangu niliokuwa nayo.

Sasa nimejenga bongo nyumba kubwa tu, moja nimepangisha,nyingine nimewapa wazazi wangu. Nimeshatuma gari 2, moja la wazazi,lingine la yule baba yangu mdogo aliyenifanyia mpango wa kwenda nje.

Na nimekuwa nikituma vihela kidogo kwa baadhi ya ndugu zangu ambao hawana uwezo. Sasa tokea ninunue nyumba na magari na kutuma hela bongo,nimekuwa nikipigwa mikuki inayotoka kila pande ya nchi.

Mara mjomba mara shangazi mara bamkubwa mara binamu na wengi wao ni wale wanaofanya kazi kwenye maofisi mbalimbali na wameshasahau kuwa hata mimi wakati nipo TZ nilihitaji msaasa wao ukiwemo wa shule wakaninyima,lakini leo full lawama kwamba toka nifike ulaya eti siwajali.

So nitawajali vipi wakati hata wao hawakunijali? Hii ndo inanifanya niamini kuwa bora maisha ya mbeba mabox ulaya kuliko ya mshinda ofisini bongo au nyi mnaonaje waungwana wenzngu,am i wrong?

wewe hacha ujinga kabisaa, dunia inazunguka na maisha hayana formla hata kidogo, pamoja na kuwa na vigali viwili na tu nyumba bado kumbuka vinaweza kutoka ukabaki kuwa ni mtu wa kuitaji msaada tena kwao. watu wengi tumewaona na mimi nina ushahidi sana kwa hilo. hivyo unacho tatikiwa kufanya ni kutolipiza kisasi ni kuwa penda tu na pale panapo bidi kuwasaidia uwasaidie bila hata kuwatangaza hapa mtandaoni. kadiri utakavyo wasaidia ndivyo Mungu atazidi kukubariki zaidi. haya mambo ya kusema hawakunisadia, huyo Mungu aliye kusaidia wewe kupitia mtu mwingine, ndiye Mungu anaye weza kuwainua wao wakawa msaada zaidi kwako, kuliko ule ulio ukosa mwanzoni. hachana na kisasi kabisa. kwa imani ya wakristo kwenye biblia kitabu cha mithali inasema, ASIRA UKAA KIFUANI MWA MPUMBAVU. Samehee kabisa
 
wewe hacha ujinga kabisaa, dunia inazunguka na maisha hayana formla hata kidogo, pamoja na kuwa na vigali viwili na tu nyumba bado kumbuka vinaweza kutoka ukabaki kuwa ni mtu wa kuitaji msaada tena kwao. watu wengi tumewaona na mimi nina ushahidi sana kwa hilo. hivyo unacho tatikiwa kufanya ni kutolipiza kisasi ni kuwa penda tu na pale panapo bidi kuwasaidia uwasaidie bila hata kuwatangaza hapa mtandaoni. kadiri utakavyo wasaidia ndivyo Mungu atazidi kukubariki zaidi. haya mambo ya kusema hawakunisadia, huyo Mungu aliye kusaidia wewe kupitia mtu mwingine, ndiye Mungu anaye weza kuwainua wao wakawa msaada zaidi kwako, kuliko ule ulio ukosa mwanzoni. hachana na kisasi kabisa. kwa imani ya wakristo kwenye biblia kitabu cha mithali inasema, ASIRA UKAA KIFUANI MWA MPUMBAVU. Samehee kabisa

Mkuu ushaur wako sio mbaya ingawa ni mgumu kuufata hasa kwa hawa ndugu ninaowazungumzia mm. Aise hawa jamaa hawakuwahi kuwa na roho ya huruma hata kidogo. Kibaya zaidi wananipiga mikuki ya mfululizo afu nkijitia kupangua tu without nothing. Naagiziwa gunia la matusi na lawama
 
Back
Top Bottom