Nilichokiona kwenye simu ya mdogo wangu wa kike! So sad!

Nilichokiona kwenye simu ya mdogo wangu wa kike! So sad!

Ni Binti mdogo kamaliza kidato cha nne mwaka Jana kimwonekano ni mpole na mtaratibu sana.Niende kwenye Nada

Leo mida ya jioni simu yake ilikuwa kwenye lugha ambayo haielewi(africanas) akaomba nimfanyie setting irudi katika kizungu nikafanya hivyo nikamaliza wakati yy akiwa nje anaosha vyombo ,ndipo akili iliponituma kukagua inbox zake za WhatsApp na SMS za kwaida ,duh niliyoyaona nimejuta kuyafahamu.

Chatting nyingi ni mapenzi (mabwana wengi) japo sioni kama ni shida sana kilichokuja kuniuma na kunifanya niandike huu Uzi nilipokuta message za wanafundishana mbinu mbalimbali za kufanya mapenzi ,kuwatega na kuwachuna wanaume ,amejiunga magroup ya WhatsApp ya ukahaba na makungwi wanafundishana mambo ya ajabu ,ndo nikahamia kwenye gallery uko ndo basi .

Nimeumia sana japo sijafanya reaction yoyote mdogo wangu kaniumiza alivyo mpole msitaarabu sikutegemea ndo wa kufundisha wenzake Mara chuma mboga Mara nn.

Naombeni ushauri wadau nimchukulie hatua gani uyu Dogo maana ni mdogo wangu ananiuma sitaki aharibikiwe
Usishangae ndugu hiyo ndo dunia na huyo ni mtu hulu hapa duniani japo hapo kwenye kufundishana kwao kutuchuna kwa sasa wamekwama.watafundishana mpaka watakua maprof ktk elimu hiyo ila wa kuwachuna wameshaisha.sasa hv kila mtu anailinda shekeli yake mkononi.hatuchunwi tena

JAH RASTAFARI MORNING AFRICA
 
Acha atafunwe tu maana hamna namna kwasababu ww hutokuja kumtafuna milele
 
Mkuu ukubwa jalala..ukubwa kama sponji ndugu..Kuwa na moyo wa ujasiri...
Kama ni mdohowako mueleze muonye sana TIMIZA WAJIBU WAKO KWAKE..DEAL NAYE WEWE NA IKISHINDIKANA WASHIRIKISHE WAZAZI...TUMIA SIMU HIYOHIYO ASIJEAKAKURUKA...

Sent from my SM-N900 using JamiiForums mobile app
 
Mtu yetote ambaye hakagui simu ya mkewe au mabinti zake huyo ni DUBULHABESHI ana matatizo kichwani, atakuwa na afya mbaya ya akili kama atawanunulia simu familia yake halafu usichunguze matumizi, hafu mabint wapate mimba shuleni asingizie amebakwa wakati tayari ni hollow tyre muda mrefu,



Sent from my TECNO-C8 using JamiiForums mobile app


Unadhani mwanamke /binti kufanya mto ngono ni lazima afanye mawasiliano Kwa simu!?

Bado siafiki mtu kuchunguza simu isiyokuwa yake kwa sababu zozote zile.
 
Ongea nayea kwenye moods nzuri na lugha njema usitumie lugha chafu,
Ongea naye taratibu atakuelewa mfundishe , wala usimpe vitisho na kumuadhibu kwa sababu haitosaidia ataenda kujifunza kama haupo ujue mtoto wa kike hachungwi ni kumuambia ukweli na atakuelewa.
 
Muweke tu chini mpe hali halisi ya Dunia inavyokwenda, alafu muache achague mwenyewe.
 
Mwombe akufundishe mbinugani akipindwa anajisikia raha uwe unaitumia

Sent from my TECNO W4 using JamiiForums mobile app
 
Ni Binti mdogo kamaliza kidato cha nne mwaka Jana kimwonekano ni mpole na mtaratibu sana.Niende kwenye Nada

Leo mida ya jioni simu yake ilikuwa kwenye lugha ambayo haielewi(africanas) akaomba nimfanyie setting irudi katika kizungu nikafanya hivyo nikamaliza wakati yy akiwa nje anaosha vyombo ,ndipo akili iliponituma kukagua inbox zake za WhatsApp na SMS za kwaida ,duh niliyoyaona nimejuta kuyafahamu.

Chatting nyingi ni mapenzi (mabwana wengi) japo sioni kama ni shida sana kilichokuja kuniuma na kunifanya niandike huu Uzi nilipokuta message za wanafundishana mbinu mbalimbali za kufanya mapenzi ,kuwatega na kuwachuna wanaume ,amejiunga magroup ya WhatsApp ya ukahaba na makungwi wanafundishana mambo ya ajabu ,ndo nikahamia kwenye gallery uko ndo basi .

Nimeumia sana japo sijafanya reaction yoyote mdogo wangu kaniumiza alivyo mpole msitaarabu sikutegemea ndo wa kufundisha wenzake Mara chuma mboga Mara nn.

Naombeni ushauri wadau nimchukulie hatua gani uyu Dogo maana ni mdogo wangu ananiuma sitaki aharibikiwe

Wewe hujawahi kugegeda wadogo wa wenzako?
 
Sa unataka umgonge ww,acha wenzako wale,ww mbona unafuata wadogo wa wenzako!

Sent from my itel it1408 using JamiiForums mobile app
 
Kwa stage maombi tu

Sent from my VF-795 using JamiiForums mobile app
 
Mkuu kunavitu vingine ni heri ukabaki bila kuvijua maana vitakusumbua honestly speaking kuwa tu mwaminifu fanya kile amekuomba kwenye simu yake otherwise utaanza kumchukia kimoyomoyo
Na most of our African families hatuwezi kuongelea hivo vitu baina ya wazazi na mtoto achilia mbali kaka na Dada ukitaka kimsaidia hapo usimuulize direct maana unaweza kutana na majibu ukajiona wa ajabu mno naongea nikiwa na ushahidi. Jamaa yangu alijichojibiwa na Dada yake miaka kadhaa iliyopita alichoka mwenyewe
 
haitasaidia kitu hayo ni mambo binafsi wewe mchukulie kama alivyo
Acha uzungu wewe mambo binafsi huyo ni mtoto mpaka pale atakapoondoka hapo nyumbani kwake ... Seems hujawahi ama huna jukumu LA kulipa school fee
 
Hiyo simu ulimpa wewe au ametafuta mwenyewe, na kama ulimnunulia wewe ilikuwa ni kwa matumizi gani? Vinginevyo pamoja na michango yote, kwangu mimi bado ni jukumu lako kuongea nae madhara ya hayo anayofanya, ukizingatia kwamba lolote likimtokea, iwe magonjwa, mimba wewe ndiyo utamhangaikia. Timiza wajibu wako, kama atakuelewa sawa, na usichoke kuongea nae.

Sent from my TECNO-N2 using JamiiForums mobile app
 
Ni Binti mdogo kamaliza kidato cha nne mwaka Jana kimwonekano ni mpole na mtaratibu sana.Niende kwenye Nada

Leo mida ya jioni simu yake ilikuwa kwenye lugha ambayo haielewi(africanas) akaomba nimfanyie setting irudi katika kizungu nikafanya hivyo nikamaliza wakati yy akiwa nje anaosha vyombo ,ndipo akili iliponituma kukagua inbox zake za WhatsApp na SMS za kwaida ,duh niliyoyaona nimejuta kuyafahamu.

Chatting nyingi ni mapenzi (mabwana wengi) japo sioni kama ni shida sana kilichokuja kuniuma na kunifanya niandike huu Uzi nilipokuta message za wanafundishana mbinu mbalimbali za kufanya mapenzi ,kuwatega na kuwachuna wanaume ,amejiunga magroup ya WhatsApp ya ukahaba na makungwi wanafundishana mambo ya ajabu ,ndo nikahamia kwenye gallery uko ndo basi .

Nimeumia sana japo sijafanya reaction yoyote mdogo wangu kaniumiza alivyo mpole msitaarabu sikutegemea ndo wa kufundisha wenzake Mara chuma mboga Mara nn.

Naombeni ushauri wadau nimchukulie hatua gani uyu Dogo maana ni mdogo wangu ananiuma sitaki aharibikiwe
Haya mambo mawili huwa hayaendi pamoja,CMU na shule huwa hayamwachi MTU salama,kaa naye kwa upole pia aanze kujifunza NA kuwa bize na dini yake
 
Huwezi ukakagua simu ya mtu aidha, mkeo, mdogo wako. Umefanya Makosa.

Any way, angalia sana mdomo wako usieukatumia maneno mabaya juu yake ukajuta kusoma text hizo na kumuulizia kuhusu uliyoyaona.
Na kuhusu, wanawake kwenye idara ya kwichi-kwichino, wanaakili sana kama wanahitaji kufanya tambia mbaya atafanya tu.

Cha msingi, mpe counselling bila kumtajia ulichokiona.

Japo, Narudia tena kuandika kuwa "umefanya makosa kukagua simu ya Mdogo wako"
Hakuna makosa aliyofanya tena amefanya vizuri as long as yupo kwangu . nalipa ada Mimi namlisha na kumvisha ... Ni jukumu langu kumfuatilia mwenendo wake ... Kabla hajaleta mimba nyumbani na maradhi yasiyo na tiba ...

Punguzeni uzungu ... Huyo ni mtoto mpaka akiletewa mahari ..
 
Back
Top Bottom