Nifanyeje ili niwe na uwezo mkubwa wa kufikiri?


KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,229
Likes
4,624
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,229 4,624 280
Usile ugali wa unga uliokobolewa.
 
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,607
Likes
40
Points
0
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,607 40 0
Hakikisha unapitia kila siku JF jukwaa la Critical thinker na pia jiunge na CHADEMA. Kwa kufanya hivyo baada ya muda tu utaambukizwa uwezo mkubwa wa kufikiri.
Mimi nilijaribu hivyo na nikafanikiwa.
 
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
5,989
Likes
1,994
Points
280
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
5,989 1,994 280
Kweli kula vyakula vya asili sana, ila jitahidi sana kusoma, soma magazeti ya kila aina huku ukichambua kichwani ni vipi ulicho kisoma kiana fanana na jammbo fulani halisi au la kufikirika na ni vipi kila unacho kisoma kina weza kumsaidia au kumbomoa mwanadamu....Pia jitahidi sana kuwa na akili huru usiwe mfungwa wa vitu fulani hasa watu au vitu, kuwa mtumwa wa hoja, falsafa, na tafakari mbalimbali za watu wenye upeo mkubwa Kama JK Nyerere kuwa mtumwa wa baadhi ya falsafa zao sio kushika kifimbo au kuiga sauti yake!
 
MY LOVE

MY LOVE

Senior Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
161
Likes
9
Points
0
MY LOVE

MY LOVE

Senior Member
Joined Oct 17, 2012
161 9 0
Pendelea kula dona, pia kula ufuta uliokaangwa kidogo angalau vijiko viwili vikubwa kila siku usiwe mtu wakukaa ovyo bila kufanya chochote, jishughulishe hata shughuli ndogondogo za hapo nyumbani na fanya mazoezi ya viungo kadri uwezavyo huwa yanaupa ubongo afya na uwezu wa kutunza kumbukumbu. soma vitabu, magazeti na majarida mbalimbali kila siku ila uwe unachagua ambayo yanaelimisha jamii sio ya udaku wala ngono. Kuwa na marafiki ambao wanauwezo mkubwa wa kifikra kuliko wewe ambao wanaweza kukushauri mambo mbalimbali na wewe utaweza kujifunza kutoka kwao.
 
Tripo9

Tripo9

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2009
Messages
2,282
Likes
205
Points
160
Tripo9

Tripo9

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2009
2,282 205 160
Pendelea kula dona, pia kula ufuta uliokaangwa kidogo angalau vijiko viwili vikubwa kila siku usiwe mtu wakukaa ovyo bila kufanya chochote, jishughulishe hata shughuli ndogondogo za hapo nyumbani na fanya mazoezi ya viungo kadri uwezavyo huwa yanaupa ubongo afya na uwezu wa kutunza kumbukumbu. soma vitabu, magazeti na majarida mbalimbali kila siku ila uwe unachagua ambayo yanaelimisha jamii sio ya udaku wala ngono. Kuwa na marafiki ambao wanauwezo mkubwa wa kifikra kuliko wewe ambao wanaweza kukushauri mambo mbalimbali na wewe utaweza kujifunza kutoka kwao.
MY LOVE
 
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
2,305
Likes
459
Points
180
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
2,305 459 180
Nimekua nikisikia kuwa watu waliosoma sana ndio wenye uwezo mkubwa wa kufikiri. Je mimi ambaye nimekomea darasa la saba, nifanyeje ili niboreshe uwezo wangu wa kufikiri ilihali sina uwezo wa kuendelea na masomo zaidi ya hapo?
1.jishughulishe na mambo ya kufikirisha!
2.tumia muda wako mwingi na watu walio kuzidi uwezo kifikra!
3.acha kujishughulisha na mambo ya kipuuzipuuzi!
 
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
2,305
Likes
459
Points
180
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
2,305 459 180
Hakikisha unapitia kila siku JF jukwaa la Critical thinker na pia jiunge na CHADEMA. Kwa kufanya hivyo baada ya muda tu utaambukizwa uwezo mkubwa wa kufikiri.
Mimi nilijaribu hivyo na nikafanikiwa.
asiipende ccm hata kwa kusikia, awe tayari kufa kwa ajili ya cdm, km hana kadi ya cdm akaichukue, nimefanya hivyo na nimefanikiwa!
 
T

The Man

Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
31
Likes
2
Points
15
T

The Man

Member
Joined Dec 8, 2010
31 2 15
Nimekua nikisikia kuwa watu waliosoma sana ndio wenye uwezo mkubwa wa kufikiri. Je mimi ambaye nimekomea darasa la saba, nifanyeje ili niboreshe uwezo wangu wa kufikiri ilihali sina uwezo wa kuendelea na masomo zaidi ya hapo?
Chukua dictionary pamoja na vitabu vingine vya maarifa mbalimbali ( kama physics , biology , philosophy etc) kulingana na eneo unalotaka kuongeza maarifa. Chukua sufuria kubwa ( kama huna azima) chemsha pamoja dakika tatu then weka mbilimbi au ndimu na tokosa pamoja kwa dakika 15. Kunywa maji yake angalau nusu lita kwa siku muda wa miezi mitatu mpaka minne. Ukitaka kuwa genious kunywa mchnaganyiko huo kwa muda wa mwaka mzima......Mimi nilifanya hivyo sasahivi ni Professor Mlimani............
 
kiwatengu

kiwatengu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
14,902
Likes
4,081
Points
280
kiwatengu

kiwatengu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
14,902 4,081 280
Nimekua nikisikia kuwa watu waliosoma sana ndio wenye uwezo mkubwa wa kufikiri. Je mimi ambaye nimekomea darasa la saba, nifanyeje ili niboreshe uwezo wangu wa kufikiri ilihali sina uwezo wa kuendelea na masomo zaidi ya hapo?
jifunze kwanza kiingereza ili uweze kusoma vitabu vyenye maarifa..
pia
Mkubwa naomba nikuunganishe na hawa watu wakupe mambo.. EMT, Pasco, Kiranga..pia Mzee Mwanakijiji.. Wakusaidie zaidi!!
 
Last edited by a moderator:
S

Salum Sanane

Member
Joined
Apr 14, 2013
Messages
30
Likes
2
Points
0
S

Salum Sanane

Member
Joined Apr 14, 2013
30 2 0
Hakikisha unapitia kila siku JF jukwaa la Critical thinker na pia jiunge na CHADEMA. Kwa kufanya hivyo baada ya muda tu utaambukizwa uwezo mkubwa wa kufikiri.
Mimi nilijaribu hivyo na nikafanikiwa.
Jamii Forums..... (V)
CHADEMA...... (X)
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
58
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 58 145
asiipende ccm hata kwa kusikia, awe tayari kufa kwa ajili ya cdm, km hana kadi ya cdm akaichukue, nimefanya hivyo na nimefanikiwa!
Swali zuri unaliharibu kwa kuleta mizaha isiyo na maana. Kwa namna ulivyochangia umetuonesha uwezo wako wa kufikiri ulipoishia.

Naona kila kitu unaingiza siasa, tena siasa uchwara. Jifunze kusoma na kutafakari mwenyewe, sio lazima uchangie kila mjadala unaoletwa jamvini.

Kama huna weledi katika jambo husika, tulia pembeni ndugu.
 
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2013
Messages
668
Likes
294
Points
80
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined May 22, 2013
668 294 80
Hakikisha unapitia kila siku JF jukwaa la Critical thinker na pia jiunge na CHADEMA. Kwa kufanya hivyo baada ya muda tu utaambukizwa uwezo mkubwa wa kufikiri.
Mimi nilijaribu hivyo na nikafanikiwa.
Mkuu nikipitia majukwaa mengine hayatasaidia kuongeza uwezo wangu wa kufikiri isipokuwa jukwaa la critical thinker tu? Naomba unifafanulie kidogo!
 
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2013
Messages
668
Likes
294
Points
80
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined May 22, 2013
668 294 80
Kweli kula vyakula vya asili sana, ila jitahidi sana kusoma, soma magazeti ya kila aina huku ukichambua kichwani ni vipi ulicho kisoma kiana fanana na jammbo fulani halisi au la kufikirika na ni vipi kila unacho kisoma kina weza kumsaidia au kumbomoa mwanadamu....Pia jitahidi sana kuwa na akili huru usiwe mfungwa wa vitu fulani hasa watu au vitu, kuwa mtumwa wa hoja, falsafa, na tafakari mbalimbali za watu wenye upeo mkubwa Kama JK Nyerere kuwa mtumwa wa baadhi ya falsafa zao sio kushika kifimbo au kuiga sauti yake!
Mkuu nashukuru kwa ushauri wako, naomba unipe falsafa moja tu nianze kuufanyia kazi ushauri wako kwa kuitafakali hiyo falsafa iwe kama mwanzo wa utekelezaji wa ushauri ulionipa.
 
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2013
Messages
668
Likes
294
Points
80
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined May 22, 2013
668 294 80
Soma vitabu vingi kadiri uwezevyo

Mkuu asante kwa ushauri, lakini nianze na vitabu vipi? Naomba unitajie baadhi yake ambavyo vinalenga maisha yangu ya kila siku kama vile vinavyo zungumzia namna ya kuongeza kipato changu kidogo au vyakula tunavyokula. Nimeambiwa vyakula navyo huboresha uwezo wa kufikiri!
 
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,100
Likes
32
Points
145
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,100 32 145
Chukua dictionary pamoja na vitabu vingine vya maarifa mbalimbali ( kama physics , biology , philosophy etc) kulingana na eneo unalotaka kuongeza maarifa. Chukua sufuria kubwa ( kama huna azima) chemsha pamoja dakika tatu then weka mbilimbi au ndimu na tokosa pamoja kwa dakika 15. Kunywa maji yake angalau nusu lita kwa siku muda wa miezi mitatu mpaka minne. Ukitaka kuwa genious kunywa mchnaganyiko huo kwa muda wa mwaka mzima......Mimi nilifanya hivyo sasahivi ni Professor Mlimani............
JF bana
 
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2013
Messages
668
Likes
294
Points
80
Mshua's

Mshua's

JF-Expert Member
Joined May 22, 2013
668 294 80
Pendelea kula dona, pia kula ufuta uliokaangwa kidogo angalau vijiko viwili vikubwa kila siku usiwe mtu wakukaa ovyo bila kufanya chochote, jishughulishe hata shughuli ndogondogo za hapo nyumbani na fanya mazoezi ya viungo kadri uwezavyo huwa yanaupa ubongo afya na uwezu wa kutunza kumbukumbu. soma vitabu, magazeti na majarida mbalimbali kila siku ila uwe unachagua ambayo yanaelimisha jamii sio ya udaku wala ngono. Kuwa na marafiki ambao wanauwezo mkubwa wa kifikra kuliko wewe ambao wanaweza kukushauri mambo mbalimbali na wewe utaweza kujifunza kutoka kwao.

Nashukuru kwa ushauri wako mkuu!
 

Forum statistics

Threads 1,273,856
Members 490,528
Posts 30,493,607