Ni sawa Benki Kuu kutumia bilioni 5.8 kulipia Bima ya Afya?


mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2015
Messages
702
Likes
410
Points
80
mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2015
702 410 80
Nchi yetu bado inajikongoja kutoka katika lindi la umaskini {Kijamii,kiuchumi,kisayansi}.
Mahitaji ya kuijenga nchi ni makubwa sana kila iitwapo leo {Afya,Elimu,Miundombinu,n.k}.

Jitihada za kukusanya kodi ,mapato,tozo zinafanywa kwa jitihada kubwa sana...Kilio cha mzunguko wa fedha kupungua kinasikika kila kona.Riba kubwa katika taasisi za fedha ni kikwazo kikubwa cha maendeleo ya uchumi wetu.

Utafutaji wa masuruhisho kupitia mipango kitita na mipango mikakati kuondoa kero ya umaskini wa kipato bado changamoto kubwa sana kwa viongozi wetu wa sasa na baadae.

Ni sahihi kwa BOT kutenga na kutumia kiasi cha Tsh Bilion 5.82 Kulipia huduma za bima ya Afya {2016} ?Tena kwa kampuni binafsi {Jubilee Insurance}?..

Sina neno na mchakato wa zabuni, sihoji kwanini bima husika haikununuliwa Shirika la bima la taifa wala kwanini BOT haikujiunga na NHIF
 
mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2015
Messages
702
Likes
410
Points
80
mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2015
702 410 80
Chanzo Cha Taarifa:Tanzania Procurement Journal {PPRA}
 
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
11,556
Likes
3,110
Points
280
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
11,556 3,110 280
Mwaka wa fedha upi? Wa JK au wa magufuli?
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,500
Likes
33,917
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,500 33,917 280
Watanzania ni watu wa aina yake Ulimwenguni
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
ccm ni ukoo wa panya
 
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
2,816
Likes
3,286
Points
280
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
2,816 3,286 280
Usisahau sisi ni donor country.
 
erique

erique

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2010
Messages
537
Likes
418
Points
80
erique

erique

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2010
537 418 80
Nchi yetu bado inajikongoja kutoka katika lindi la umaskini {Kijamii,kiuchumi,kisayansi}.
Mahitaji ya kuijenga nchi ni makubwa sana kila iitwapo leo {Afya,Elimu,Miundombinu,n.k}.

Jitihada za kukusanya kodi ,mapato,tozo zinafanywa kwa jitihada kubwa sana...Kilio cha mzunguko wa fedha kupungua kinasikika kila kona.Riba kubwa katika taasisi za fedha ni kikwazo kikubwa cha maendeleo ya uchumi wetu.

Utafutaji wa masuruhisho kupitia mipango kitita na mipango mikakati kuondoa kero ya umaskini wa kipato bado changamoto kubwa sana kwa viongozi wetu wa sasa na baadae.

Ni sahihi kwa BOT kutenga na kutumia kiasi cha Tsh Bilion 5.82 Kulipia huduma za bima ya Afya {2016} ?Tena kwa kampuni binafsi {Jubilee Insurance}?..

Sina neno na mchakato wa dhabuni,sihoji kwa bima husika haikununuliwa Shirika la bima la taifa..Wala kwa nini BOT haikujiunga na NHIF...
Habari yako haijitoshelezi a imekaa kichochezi,..kwani kwa kawaida ilipaswa watenge kiasi gani kwa shughuli hiyo?? Umefanya mlingamisho a mashirika mengine umeona utofauti gani?
 
E

establishment

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2015
Messages
561
Likes
656
Points
180
E

establishment

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2015
561 656 180
BoT ni taasisi nyeti lazima kuwatunza wafanyakazi wake vyema.
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,817
Likes
3,960
Points
280
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,817 3,960 280
Kinachonishangaza ni unafiki mkubwa wa mawaziri na makatibu wakuu kukubali kulipwa mshahara mdogoooooo kuliko ule wanaopata mabosi wa mashirika ya umma wanayoyasimamia!! Lakini imegundulika kuwa wanayatafuna hayo mashirika kwa mgongo wa nyuma.

Wafanyakazi wa serikali kuu ambao ndio guardian wa mashirika hayo wanaishi maisha ya dhiki na ofisi zao kinyaa. Lakini shida hii huwa haiwahusu wakuu wa wizara husika.
 
K

kamojatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
696
Likes
462
Points
80
K

kamojatu

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
696 462 80
Magufuli anatakiwa aingilie kati kuzuia haya matumizi holela. Kwa nini wafanyakazi wa BOT, TRA na TANESCO hawajiungi NHIF kama watumishi wengine wa umma? Kwani wao wana uspesho gani? Nadhani Magufuli alikuwa hana taarifa hizi na naamini atachukua hatua. Ama vinginevyo na sisi tuambiwe kama kujiunga NHIF ni hiari ama vipi. Hizi ni double standards.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,265
Likes
55,189
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,265 55,189 280
Mmmh hii ni kama kampeni ya elimisha jamii
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,160
Likes
40,580
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,160 40,580 280
Angalia hiyo bima ina cover vitu gani.
Wenzako malaria tunaenda check up ulaya.
 
mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2015
Messages
702
Likes
410
Points
80
mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2015
702 410 80
BOT 2014/2015 REPORT:
The Bank of Tanzania is an equal opportunity employer with a total of 1,389 staff as at 30 June 2015
(2014: 1,320) out of which 60.0 per cent (2014: 59.2 per cent) were male and 40.0 per cent (2014:
40.8 per cent) were female.
 
mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2015
Messages
702
Likes
410
Points
80
mwanamichakato

mwanamichakato

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2015
702 410 80
TZS 5,824,940,169 Ukigawanya na idadi ya wafanyakazi 1389 unapata wastani wa premium ya TZS 4,193,621 kwa kila mfanyakazi na wategemezi stahiki.

Ikumbukwe gharama za mirahaba ya bima huwa ni asilimia 1 mpaka 4 {Wabobezi wanaweza fafanua} ya gharama za uhalisia.

Mathalani gari yenye thamani ya milioni 15 bima yake yaweza kuwa asilimia 4 ya thamani yaani Tzs 600,000 {VAT Exclusive}.

Hatuna budi kujitafakari hasa katika matumizi yasio na tija kwa taifa.Uzalendo uwekwe mbele dhidi ya matakwa binafsi.Tanzania ni yetu leo,kesho na keshokutwa.
 

Forum statistics

Threads 1,273,308
Members 490,351
Posts 30,477,653