Ni sahihi mwanamke kumkosoa mume wake/boyfriend?

Ni sahihi mwanamke kumkosoa mume wake/boyfriend?

Sheillah Sheillah

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2020
Posts
695
Reaction score
1,803
Habari.

Moja ka moja kwenye maada, Ni sahihi mwanamke/mke/girlfriend kumkosoa mume wake/boyfriend anapokosea?.

Mfano, mwanaume kamtumia mwanamke/mke wake text kwa lugha ya English. Hiyo text ikawa na makosa, sio ya bahati mbaya bali ni kwamba mwanaume hajui hiyo lugha vizuri. Mwanamke akichukua hatua ya kumrekebisha ni kuonesha dharau?

Mfano mwingine, mwanaume anamwelezea kitu mke wake, na anavyomwelezea sio sahihi, na mwanamke anajua usahihi wa hilo jambo. Akimkosoa atakuwa ameonesha dharau? Au mwanamke anapaswa asikilize tuu hata kama anapigwa fix?.

Wanaume na wanawake naombeni maoni yenu.
 
Ni sahihi kabisa ila njia ya kukosolewa ndo iwe ya staha na kutambua Mamlaka niliyonayo ndani ya Nyumba

Hasa nikikosea kutoa maelezo ya kitu mbele ya familia na watoto yeye ayanyooshe ila kwa ujanja akisema Kuongezea hapo kwa point nzuri ya Baba yenu alipoishia ndo aendeleze ukweli wake

Britannica
 
Kumkosoa mtu kwasabu kaongea Kingereza kibovu kwa bongo unaonekana umemdharau na kum-prove kua hana akili.

Wengi wanafanya kosa hilo wanakushusha vyeo unaonekana huna akili so Don't cover the book by its judge
 
Ni sahihi kabisa ila njia ya kukosolewa ndo iwe ya staha na kutambua Mamlaka niliyonayo ndani ya Nyumba

Hasa nikikosea kutoa maelezo ya kitu mbele ya familia na watoto yeye ayanyooshe ila kwa ujanja akisema Kuongezea hapo Baba yenu alipoishia ndo aendeleze ukweli wake

Britannica
Na hapo kwenye lugha? Nitumie njia gani kumrekebisha asione kama namletea dharau na kujiona ni msomi kuliko yeye?
 
Nisahihi kumrekebisha lkn iwe ni kwa njia ambayo bado inalinda heshima kua anaongea na Mume wake.

Vingine vidogo vidogo ni vya kumezea tuu...

Vivo ivo kwa Mwanaume, hatakiwi kumkosoa mkewe kiasi cha kumfadhaisha.

Kwa mfano, Leo amekupikia chakula kibovu, usianze mambo za Ohooo chakula gan hiki sasa.. ?? Kula mwenyewe mivyakula yako?? Hiii chumvi uliweka umefumba macho???

Badala yake mwambie "Baby chakula cha jana ulipikaje, Unajua kimeshinda hiki cha leo?

Mkosoane lkn kwa hali ambayo inaendelea kulinda heshima na mipaka.
 
Na hapo kwenye lugha? Nitumie njia gani kumrekebisha asione kama namletea dharau na kujiona ni msomi kuliko yeye?
Kausha, Biblia imeandika Mke amheshimu mme wake, na mme ampende mke wake,

Je wajua kwamba ukileta ujuaji ni kama wamkosea mmeo

Ndo maana mimi nikija kuingia kwenye mahusiano Vigezo na mashart kuzingatiwa,

1.Moja japo kuwa asilimia kubwa ya binadamu nawazidi uelewa na kujiongeza katika kujitaftia maarifa, siwezi oa mwananke anayeonekana kuna mambo atanizidi

2.Nahakikisha siingii kwenye mdahalo na mke wangu , yaan aulete kama mazungumzo ya kawaida lakini siyo wa kureffer mpaka kwenye dictionary au encyclopedia Britannica , sitaki hayo,

3.Hata kama mazingira naona yanasababisha tuingie kwenye hoja mbali mbali nisipojua nakubali kusikiliza, na napooona kakosea nasema baby ngoja ntarefer vela siko na uhakika na na hili, sina jibu sahihi sasa hivi, alafu naangalia baadae nondo za ukwel najiridhisha ndo namwelekeza,

4.kama mke wako ni expert wa jambo fulan usiingilie ujuzi wake, udume si lazima kuwa applicable kila sehem,
Mfano mimi muhasibu nioe mwanasheria, liwe linazungumzwas suala la kisheria na vifungu konki aelezee, mimi naingiaje hapo kwa mfano

Britannica
 
Mwanaume hakosei sasa huyo mwanamke akosoe nini ?
 
Nisahihi kumrekebisha lkn iwe ni kwa njia ambayo bado inalinda heshima kua anaongea na Mume wake.


Vingine vidogo vidogo ni vya kumezea tuu...


Vivo ivo kwa Mwanaume, hatakiwi kumkosoa mkewe kiasi cha kumfadhaisha.


Kwa mfano, Leo amekupikia chakula kibovu, usianze mambo za Ohooo chakula gan hiki sasa.. ?? Kula mwenyewe mivyakula yako?? Hiii chumvi uliweka umefumba macho???


Badala yake mwambie "Baby chakula cha jana ulipikaje, Unajua kimeshinda hiki cha leo?


Mkosoane lkn kwa hali ambayo inaendelea kulinda heshima na mipaka.
Asante, kwenye hiyo mifano miwili hapo kwenye mada ukielekezwa umekosea kwa staili gani ndio utaona haujadharauliwa?

mfano, mtu anakwambia Biden ameshinda uraisi wa marekani ameona facebook. Namrekebisha vipi asione kama namkashifu au kumkosea adabu?
 
LAW 1 ya Bob Greene inahusika hapa.

Inaonesha jamaa ni master kwenye hayo mahusiano!
 
Kausha, Biblia imeandika Mke amheshimu mme wake, na mme ampende mke wake,

Je wajua kwamba ukileta ujuaji ni kama wamkosea mmeo

Ndo maana mimi nikija kuingia kwenye mahusiano Vigezo na mashart kuzingatiwa,

1.Moja japo kuwa asilimia kubwa ya binadamu nawazidi uelewa na kujiongeza katika kujitaftia maarifa, siwezi oa mwananke anayeonekana kuna mambo atanizidi

2.Nahakikisha siingii kwenye mdahalo na mke wangu , yaan aulete kama mazungumzo ya kawaida lakini siyo wa kureffer mpaka kwenye dictionary au encyclopedia Britannica , sitaki hayo,

3.Hata kama mazingira naona yanasababisha tuingie kwenye hoja mbali mbali nisipojua nakubali kusikiliza, na napooona kakosea nasema baby ngoja ntarefer vela siko na uhakika na na hili, sina jibu sahihi sasa hivi, alafu naangalia baadae nondo za ukwel najiridhisha ndo namwelekeza,

4.kama mke wako ni expert wa jambo fulan usiingilie ujuzi wake, udume si lazima kuwa applicable kila sehem,
Mfano mimi muhasibu nioe mwanasheria, liwe linazungumzwas suala la kisheria na vifungu konki aelezee, mimi naingiaje hapo kwa mfano

Britannica
Sasa nimepata mbinu, ni bora kuacha na kumsikiliza tuu.
Asante kwa ushauri.
Pia binafsi huwa najiepusha kuingia kwenye mdahalo na boyfriend wangu maana mwisho wake huwa hauwi mzuri. Lakini inanichosha wakati mwingine kusikiliza uongo/anaodhani ni ukweli bila kutia neno.
 
Hayo ni mambo ya kitoto ndani ya mahusiano/ndoa! Achana nayo mara moja. Wanaume tulio wengi huwa hatupendi aina hiyo ya masihara/utani. Kama ujumbe umeuelewa, unakosoa ili iweje?
 
Mimi naona ni sawa kabisa,kuna watu wanatabia ya kujifanya wanajua kitu kumbe hawajui.

Mfano:

Mimi kipindi Niko chuo nilikuwa sijui kutamka neno Monkey nilitamka (monkei) na donkey nilitamka (donkei) hii yote ilitokana na athari za walimu wangu wa shule za msingi enzi hizo,so kuna siku Niko class chuoni nikatamka hivyo infront of the class ,jamaa ambaye ni swahiba wangu wa damu alinirekebisha na wala sikujisikia vibaya,kwakuwa najua Learning is an endless process.

Nikiwa kazini nilipita karibu na shule ya msingi nikakuta mwalimu anawakalilisha wanafunzi neno monkey linatamkwa kama monkei ,uvumilivu ulinishinda.Nikapita pale nikamwita mwalimu na kumwambia abadilishe neno hili halitamkwi hivyo Bali linatamkwa /ˈmʌŋki/,sasa sijui kama alijisikia vibaya au lah.

Pili hata mke wangu huwa ananikosoa pale ninapokosea katika nyanja yoyote ile,inategemea na life style yenu,bati Mimi huwa nakosolewa nawala siwezi kukasilika

Sent from my TECNO KB7j using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom