Ni sahihi Mwalimu kusema, "I am a teacher by profession?"

Ni sahihi Mwalimu kusema, "I am a teacher by profession?"

Askari/wanajeshi ni nini ? Kama huwatambui kuwa ni profession

Tukirudi kwenye mada, profession ni taaluma kwa kiswahili, yani kazi ambayo mtu ameisomea,ana utaalamu nayo au ujuzi. Sio lazima kuwe na sare kama unavotaka

Tukifuata vigezo vyako basi mtoto wako naye ni student by profession kwa sababu ana sare,chama na anafanya kazi ambazo mtu mwingine (baba yake,mama yake) hamuwezi kufanya pia anawasiliana na wenzake kwa lugha wanazojua wao
Kuna mafundi gereji,mafundi ujenzi,seremala,mafundi umeme nazani Hawa nao ni maprofeshino ila tu hawajasoma mpaka degree, masters au PhD ila nikiwacheki hasa watu wa gereji ni profeshino balaaa maana kunawatu wanaichambua injini balaah na ameishia la saba
 
Oxford wanalielezea neno profession kama;

a paid occupation, especially one that involves prolonged training and a formal qualification.
"his chosen profession of teaching"


Na mfano waliotoa ni huo wa mwalimu, ambaye wewe mleta mada unasema sio taaluma. Sasa sijui nani mjuzi zaidi wa haya mambo
Labda walimu nao watufate sare zao,watafute code zao ngumu za ongeaji ambazo yoyote akisikiliza hato zielewa mpaka akajifubze

Gereji wanalugha yao pia ya kificho ambayo ni ngumu Kwa asiyeijua pia mafundi seremala ila tu lugha zao wengi wao zimekaa kihuni fulani
 
I am an engineer by profession, Nina shahada ya Uhandisi wa kilimo kutoka chuo cha SUA.

Na kama hiyo haitoshi baada ya kumaliza chuo na kufanya kazi kwa miaka mitatu mhandisi mhitimu nimesajiliwa na bodi ya wahandisi Tanzania/ERB kama mhandisi mbobezi (Profesional Engineer)!

Leseni yangu ya mhandisi mbobezi inaisha muda wake baada ya miaka mitatu na kwa kipindi hiki natakiwa kujiendeleza katika kukuza ujuzi katika fani yangu ili baada ya miaka mitatu leseni yangu ihuishwe!

Umeona tofauti hapo?
Brilliant analysis! Congrats mkuu!

Watu wanashindwa kuelewa kitu kimoja kwamba hakuna anayebisha kwamba tafsiri ya profession kwa Kiswahili ni taaluma.

Nilichohoji mimi ni kwamba, ni sahihi kwa Mwalimu au mtu wa kada nyingine tofauti na nilizoziorodhesha hapo juu, kujinasibu kwamba na yeye ni Mwanataaluma kwenye hicho alichosomea?

Msamiati 'profession' kumaanisha taaluma kwa Kiswahili haihalalishi kila Mwanataaluma husika kutumia neno hilo kubainisha hicho alichosomea; kwasababu ili ulitendee haki neno taaluma, ipo misingi ya kuizingatia.

Sasa badala ya watu kujikita kwenye hoja yangu wameamua kupuyanga tu [emoji23][emoji23]
 
Kuna mafundi gereji,mafundi ujenzi,seremala,mafundi umeme nazani Hawa nao ni maprofeshino ila tu hawajasoma mpaka degree, masters au PhD ila nikiwacheki hasa watu wa gereji ni profeshino balaaa maana kunawatu wanaichambua injini balaah na ameishia la saba
Naam Mkuu, yani na vyeti vya VETA wengine wanavyo, juzi nimeona VETA wanatoa course ya conductor wa Bus,hii nayo ni profession sababu wamesomea
 
1. Kwanini unasema mtu hawezi fundisha kama hakasomea? Mbona mimi nafundisha? Ukisema huwezi tibu kufanyia mtu upasuaji kama hujasomea nitakuelewa na ndio maana tunasema madokta ni "profession".

3. Huwezi linganisha CWT inavyo fanya kazi na ERB! mfano ili injinia uendelee kuwa injinia ni lazima bodi ifwatilie na kuhakikisha unajiendeleza kitaaluma, je CWT wanafanya hivyo? Au wanakusanya pesa tu?

4. Mavazi maalum ya walimu ni yapi? Ya madokta, mainjinia na wanasheria tunayajua, je ya walim ni yapi?
Mkuu nakushukuru sana.

Now I understand "why even common sense is not common"..[emoji1]

Umenisaidia kufafanua kwa lugha nyepesi sana ambayo haihitaji Shahada ili uilewe. Ukijua kusoma tu inatosha.
 
Naam Mkuu, yani na vyeti vya VETA wengine wanavyo, juzi nimeona VETA wanatoa course ya conductor wa Bus,hii nayo ni profession sababu wamesomea
Yani Sasa hivi kwasababu ya biashara Kila kitu kitakuwa ni professional,na pia Kuna watu na kazi zao wewe kamasio mzoefu HUWEZI elewa wanaongea Nini yani

Kiufupi ukifikiria huu Uzi na vigezo vyake nje ya box kabisa kama yeye mtoa huzi alivyo fikiria Kwa upeo wake,basi tunatakiwa kuiita Kila kazi ni professional maana huo ukonda wenyewe Wana lugha yao ila tatizo litakiwa tu hawana vyeti vya kusomea mfano watu wa Gereji
 
Kwanza nikiri tu kwamba nawaheshimu sana Walimu.

Nafahamu kwamba profession yoyote duniani ina sifa kuu nne (4);
(1) Wanavaa mavazi maalumu wakiwa kazini (Attire).

(2) Wana lugha ambazo wanaweza kuzitumia kuwasiliana wao wenyewe kwa kificho (Jargons and Technical terms).

(3) Wana Vyama vya Kitaaluma ambamo wanasajiliwa (Societies).

(4) Kazi zao haziwezi kufanywa na mtu ambaye siyo Mwanataaluma hiyo.

Kwa sifa hizo hapo juu, nawiwa kusema kwamba profession ni tatu tu; WANASHERIA, MADAKTARI na MAINJINI.

Nitatolea mfano kwa Wanasheria;

â—ŹWakiwa Mahakamani wanavaa majoho (Court attire).

â—ŹWanaweza kuwasiliana wao wenyewe kwa kificho; kwa mfano Mwanasheria akisema "Courts go on vacation", mtu ambaye siyo Mwanasheria itamuwia vigumu kuelewa.

â—ŹWana Chama cha Wanasheria wa Tanganyika (Tanganyika Law Society -TLS)

â—Ź Kazi zao haziwezi kufanywa na mtu ambaye siyo Mwanataaluma hiyo, lakini wao wanaweza kufanya kazi za taaluma nyingine kama kufundisha, wanafunzi wakaelewa na wakafaulu vizuri tu.

Sasa, siku hizi utasikia mtu anasema, "I am a teacher by profession", hii ni sahihi? Au maana ya profession imebadilika au kuhuishwa?

Naomba kueleweshwa...
Hapa tuwalaumu walimu wako,hawakukufundisha vitu vya msingi

Sent from my CPH2121 using JamiiForums mobile app
 
Ualimu ni taaluma pana, ina vitengo vyote Na ngazi mbalimbali!

Kuwa "Mwalimu " ni kuwa 'mahiri ' au 'kubobea ' kiasi cha kuweza 'kuwafundisha ' wengine.

Daktari bingwa anapowaelekeza 'interns ' anakuwa 'mwalimu wao hivyo hivyo kwa taaluma zingine
 
1. Kwanini unasema mtu hawezi fundisha kama hakasomea? Mbona mimi nafundisha? Ukisema huwezi tibu kufanyia mtu upasuaji kama hujasomea nitakuelewa na ndio maana tunasema madokta ni "profession".

3. Huwezi linganisha CWT inavyo fanya kazi na ERB! mfano ili injinia uendelee kuwa injinia ni lazima bodi ifwatilie na kuhakikisha unajiendeleza kitaaluma, je CWT wanafanya hivyo? Au wanakusanya pesa tu?

4. Mavazi maalum ya walimu ni yapi? Ya madokta, mainjinia na wanasheria tunayajua, je ya walim ni yapi?
Labda wewe unaishi dunia ya peke yako.

Huoni watu wanafanya upasuaji na sio madaktari walioidhinishwa?

Watu wanafanya operation na kutibu safi tu na sio madactari.

Kuhusu kufundisha,unafundisha ndio lakini hujaidhinishwa ni sawa tu watu wanaotibu watu,mifugo au kujenga na kuunda wakati wao sio maijinia.kitakachowatofautisha hai watu ni ubora tu.

Ushawahi kusikia kitu kinaitwa TSC?haitwi bodi ila inafanya kazi zote za bodi,ndiyo inayomthibitisha mwalimu.

Huwezi kuidhinishwa kuwa mwalimu kama TSC Hawajakuthibitisha,na pia ukizingua hawa ndio wanao uwezo wa kumfukuza au kumpa adhabu mwalimu(kama hujui sio afisa elimu,mkurugenzi wala mkuu wa wilaya ambao wanaweza mpa adhabu mwalimu ni hiyo kitu TSC).

Elimu hiyo inakutosha

Sent from my CPH2121 using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom