Ni sahihi Mwalimu kusema, "I am a teacher by profession?"

Ni sahihi Mwalimu kusema, "I am a teacher by profession?"

Uzi umenifanya nifikirie nje ya box.

Katika ualimu walioajiliwa miaka 2000 kirudi nyuma walitambulika kama maafisa elimu.

Miaka ya 2010 wakabadilisha Sasa wanaitwa walimu. Maafisa no wale wanaoteuliwa pekee hata kama Hana sofa kielimu.

Kwa mfano. Katika ngazi ya mwalimu anafuata afisa elim kata, then wilaya Kuna afisa elimu wilaya na mkoa. Hapa kwenye kata amepewa afanye link kati ya shule na wilaya lkn serikali imekula za uso hapa Hawa jamaa wanakula Bure Kwa maana basi shule hazina sababu ya kuwa na walimu wakuu.

Yaani Kuna majitu hayafikiriii kiuhalisia mwalim mkuu anafanya kazi zote AEK au mratibu anakila mema tu maposho juu
 
MWALIMU
1.kazi hii haiwezi kufanywa na mtu ambaye hajasomea,
walimu wamefunzwa jinsi ya kuishi na watoto nk ,ndio maana kuna walio specialize kufundisha watoto wadogo tu

2. Walimu wana Techninical Terms
Kwa mfano syllabus hii ni Technical terms kama walizonazo ma doctor na Engineers

3. Walimu wana vyama vyao
Kuna chama cha Walimu Tanzania nk

4. Wana mavazi maalumu wakiwa kazini

Baadhi ya walimu katika baadhi ya nchi wana mavazi maalumu wakiwa kazini

Hivo basi ninahitimisha kwamba Teaching is arguably a profession, mleta mada ninapingana na wewe kwa Hoja zangu hizo, basi tetea hoja yako na usikimbilie kusema sijaelewa mada yako.
Nimekuelewa vizuri sana na ukitaka nitasema hata barmaid ni profession kwa sababu wanavyo vigezo ulivyotaja kwamba ndio vina determine professionalism

NB
JF ni platform ya kujenga hoja,ukileta hoja yako tukakupinga kwa facts sio kwamba hatujakuelewa ama sisi ni wabishi,tetea hoja yako
Kwenye barmaid kweli Ile ni very special yaani kutukanwa na kutiwa vidole si Kaz rahisi.
 
I'm a farmer by profession. Nina shahada ya uzamili toka chuo kikuu cha kilimo Sokoine- SUA
I am an engineer by profession, Nina shahada ya Uhandisi wa kilimo kutoka chuo cha SUA.

Na kama hiyo haitoshi baada ya kumaliza chuo na kufanya kazi kwa miaka mitatu mhandisi mhitimu nimesajiliwa na bodi ya wahandisi Tanzania/ERB kama mhandisi mbobezi (Profesional Engineer)!

Leseni yangu ya mhandisi mbobezi inaisha muda wake baada ya miaka mitatu na kwa kipindi hiki natakiwa kujiendeleza katika kukuza ujuzi katika fani yangu ili baada ya miaka mitatu leseni yangu ihuishwe!

Umeona tofauti hapo?
 
MWALIMU
1.kazi hii haiwezi kufanywa na mtu ambaye hajasomea,
walimu wamefunzwa jinsi ya kuishi na watoto nk ,ndio maana kuna walio specialize kufundisha watoto wadogo tu

2. Walimu wana Techninical Terms
Kwa mfano syllabus hii ni Technical terms kama walizonazo ma doctor na Engineers

3. Walimu wana vyama vyao
Kuna chama cha Walimu Tanzania nk

4. Wana mavazi maalumu wakiwa kazini

Baadhi ya walimu katika baadhi ya nchi wana mavazi maalumu wakiwa kazini

Hivo basi ninahitimisha kwamba Teaching is arguably a profession, mleta mada ninapingana na wewe kwa Hoja zangu hizo, basi tetea hoja yako na usikimbilie kusema sijaelewa mada yako.
Nimekuelewa vizuri sana na ukitaka nitasema hata barmaid ni profession kwa sababu wanavyo vigezo ulivyotaja kwamba ndio vina determine professionalism

NB
JF ni platform ya kujenga hoja,ukileta hoja yako tukakupinga kwa facts sio kwamba hatujakuelewa ama sisi ni wabishi,tetea hoja yako

1. Kwanini unasema mtu hawezi fundisha kama hakasomea? Mbona mimi nafundisha? Ukisema huwezi tibu kufanyia mtu upasuaji kama hujasomea nitakuelewa na ndio maana tunasema madokta ni "profession".

3. Huwezi linganisha CWT inavyo fanya kazi na ERB! mfano ili injinia uendelee kuwa injinia ni lazima bodi ifwatilie na kuhakikisha unajiendeleza kitaaluma, je CWT wanafanya hivyo? Au wanakusanya pesa tu?

4. Mavazi maalum ya walimu ni yapi? Ya madokta, mainjinia na wanasheria tunayajua, je ya walim ni yapi?
 
Nakuunga mkono! Kwa nnavyojua ziko profession 4 kuu duniani (pia zinaitwa nobble professions)

1. Engineering

2. Doctors

3. Lawyers

4. Accountants.

NB: Sifa kuu ya kwanza ninkuwa na chama au bodi inayo wa control (sisemei CWT) hii bodi inakua na sheria na utaratibu wa kuwatambua watu katika bodi yao na kuwapa leseni inayoisha baada ya muda flani! mfano baada ya ku graduate huwezi kuwa injinia ni lazima upitie mchujo wa bodi ya mainjinia Tz ili utambulike kama injinia.
Acha kujifanya unajua wakati ni empty.
Baada ya watu kukuumbia Sasa unakuja na mambo ya nobble hapa
 
MWALIMU
1.kazi hii haiwezi kufanywa na mtu ambaye hajasomea,
walimu wamefunzwa jinsi ya kuishi na watoto nk ,ndio maana kuna walio specialize kufundisha watoto wadogo tu

2. Walimu wana Techninical Terms
Kwa mfano syllabus hii ni Technical terms kama walizonazo ma doctor na Engineers

3. Walimu wana vyama vyao
Kuna chama cha Walimu Tanzania nk

4. Wana mavazi maalumu wakiwa kazini

Baadhi ya walimu katika baadhi ya nchi wana mavazi maalumu wakiwa kazini

Hivo basi ninahitimisha kwamba Teaching is arguably a profession, mleta mada ninapingana na wewe kwa Hoja zangu hizo, basi tetea hoja yako na usikimbilie kusema sijaelewa mada yako.
Nimekuelewa vizuri sana na ukitaka nitasema hata barmaid ni profession kwa sababu wanavyo vigezo ulivyotaja kwamba ndio vina determine professionalism

NB
JF ni platform ya kujenga hoja,ukileta hoja yako tukakupinga kwa facts sio kwamba hatujakuelewa ama sisi ni wabishi,tetea hoja yako
Huyu jamaa anataka kufananisha walikuwa wa kujitolea na walimu waliopitia mafunzo
 
1. Kwanini unasema mtu hawezi fundisha kama hakasomea? Mbona mimi nafundisha? Ukisema huwezi tibu kufanyia mtu upasuaji kama hujasomea nitakuelewa na ndio maana tunasema madokta ni "profession".

3. Huwezi linganisha CWT inavyo fanya kazi na ERB! mfano ili injinia uendelee kuwa injinia ni lazima bodi ifwatilie na kuhakikisha unajiendeleza kitaaluma, je CWT wanafanya hivyo? Au wanakusanya pesa tu?

4. Mavazi maalum ya walimu ni yapi? Ya madokta, mainjinia na wanasheria tunayajua, je ya walim ni yapi?
Basi tumekuelewa. Kumbe wewe ni wale walimu wa kujitolea kwahiyo unataka kujiona uko sawa na wenye vyeti.

Sasa Kwa kifupi huyo alieaema ni ticha by profession yuko sahihi na wewe ni kilaka.

Wewe ni ticha by experience kama utakuwa umeajiliwa
 
Mkuu umeanza kwa ku criticize then unaomba kueleweshwa!

Unakumbuka kipindi cha kikwete kuliibuka walimu wa crush program?
Unayajua madhara yaliyotokana na walimu wale kwenye taaluma ya ualimu??
Utakubaliana na mimi kwamba serikali ilibugi kuintroduce program kama ile?
Ualimu ni proffession na hata wao pia wana lugha zao za kazi ambazo ww mwanasheria ukiambiwa ufafanue hutaelezea kwa ufasaha na ufahamu.
Kujifanya unaweza kumfundisha mtoto na akafaulu, huo ni ujuaji na kuingilia taaluma za watu!
Mtu ataitwa proffessional kwa kusomea na kufuzu basi.
Hata technician anaweza akamudu kufanya kazi za engineer lakini hakumpi accreditation ya yeye kuwa proffessional otherwise asomee na ku attain certificate na licence ya kupractise alichofuzu.

Tusiwadharau walimu eti kisa hawana board inayowatambulisha kumiriki leseni ya ualimu.
 
Mkuu, nashukuru kwasababu wewe ndio umenielewa.

Napata uzito sana kuendelea kubishana na watu humu kwasababu wengi hawajanielewa lakini cha ajabu wamekimbilia ku-comment! [emoji28]
Fac'kn shule za kukariri zinazozaa mijitu mibishi. Jinga kabisa wewe. Huoni aibu kupinga vitu vya viko wazi? Kwa nini iwe kosa kusema ualimu ni taaluma?
 
Back
Top Bottom