Amicus Curiae
JF-Expert Member
- Sep 12, 2012
- 5,352
- 7,668
Kwanza nikiri tu kwamba nawaheshimu sana Walimu.
Nafahamu kwamba profession yoyote duniani ina sifa kuu nne (4);
(1) Wanavaa mavazi maalumu wakiwa kazini (Attire).
(2) Wana lugha ambazo wanaweza kuzitumia kuwasiliana wao wenyewe kwa kificho (Jargons and Technical terms).
(3) Wana Vyama vya Kitaaluma ambamo wanasajiliwa (Societies).
(4) Kazi zao haziwezi kufanywa na mtu ambaye siyo Mwanataaluma hiyo.
Kwa sifa hizo hapo juu, nawiwa kusema kwamba profession ni tatu tu; WANASHERIA, MADAKTARI na MAINJINIA.
Nitatolea mfano kwa Wanasheria;
●Wakiwa Mahakamani wanavaa majoho (Court attire).
●Wanaweza kuwasiliana wao wenyewe kwa kificho; kwa mfano Mwanasheria akisema "Courts go on vacation", mtu ambaye siyo Mwanasheria itamuwia vigumu kuelewa.
●Wana Chama cha Wanasheria wa Tanganyika (Tanganyika Law Society -TLS)
● Kazi zao haziwezi kufanywa na mtu ambaye siyo Mwanataaluma hiyo, lakini wao wanaweza kufanya kazi za taaluma nyingine kama kufundisha, wanafunzi wakaelewa na wakafaulu vizuri tu.
Sasa, siku hizi utasikia mtu anasema, "I am a teacher by profession", hii ni sahihi? Au maana ya profession imebadilika au kuhuishwa?
Naomba kueleweshwa...
Nafahamu kwamba profession yoyote duniani ina sifa kuu nne (4);
(1) Wanavaa mavazi maalumu wakiwa kazini (Attire).
(2) Wana lugha ambazo wanaweza kuzitumia kuwasiliana wao wenyewe kwa kificho (Jargons and Technical terms).
(3) Wana Vyama vya Kitaaluma ambamo wanasajiliwa (Societies).
(4) Kazi zao haziwezi kufanywa na mtu ambaye siyo Mwanataaluma hiyo.
Kwa sifa hizo hapo juu, nawiwa kusema kwamba profession ni tatu tu; WANASHERIA, MADAKTARI na MAINJINIA.
Nitatolea mfano kwa Wanasheria;
●Wakiwa Mahakamani wanavaa majoho (Court attire).
●Wanaweza kuwasiliana wao wenyewe kwa kificho; kwa mfano Mwanasheria akisema "Courts go on vacation", mtu ambaye siyo Mwanasheria itamuwia vigumu kuelewa.
●Wana Chama cha Wanasheria wa Tanganyika (Tanganyika Law Society -TLS)
● Kazi zao haziwezi kufanywa na mtu ambaye siyo Mwanataaluma hiyo, lakini wao wanaweza kufanya kazi za taaluma nyingine kama kufundisha, wanafunzi wakaelewa na wakafaulu vizuri tu.
Sasa, siku hizi utasikia mtu anasema, "I am a teacher by profession", hii ni sahihi? Au maana ya profession imebadilika au kuhuishwa?
Naomba kueleweshwa...