Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Hata mtu unashindwa kutumia akili ya kawaida tu kama ulazima wa kusoma kiarabu upo kwa ajili ya siku ya kiama itakuaje kwa wasiojua kiarabu je hawatahojiwa wala kuzungumza ?

Kuhusu hilo swala la kutosoma lugha nyingine isipokua kiarabu mnalo kazania hukumu hiyo inatoka wapi katika mafundisho ya Uislamu au mnaookota mahala popote na kusema huu ndio uislamu bila dalili?

Muhimu: Mafundisho ya Uislamu yapo yamekamilika na Uislamu sio nchi ,kikundi ,wala mtu bali ni Qur'an na sunnah .Tatizo watu wanaokoteza maneno na wakiambiwa ukweli ni huu hawataki lengo lao kukashifu .

Kwa namna hiyo mtakuwa mnakosa ufafanuzi wa baadhi ya mambo kutoka kwetu mbona quora watu wa dini mbalimbali wanajadiliana vizuri na wanafika muafaka bila jazba na kukashifiana kama humu ?

Haya siongei maneno tupu nimeweka ushahidi huo kuwa hakutakuwa na mkalimani siku ya kiama iwe lugha yeyote itakayo zungumzwa mtu ataelewa automatically kama Mwenyezi Mungu ameweza kuuumba vitu vyote basi hilo litashindikana vipi watu akili zimeenda wapi?View attachment 2311739
Samahani mkuu umesema kuwa uislam ni Quran na sunnah vipi kuhusu kipindi cha akina Adam,Nuhu,Yaqub walifata Quran gani na Sunnah gani au walitumia kitabu gani.

Na je waliswali swala 5 na nguzo za uislam zilikuwa 5 au zilikuja kuongezeka baadae
Na wao utaratibu wa swala ulikuwa kama wa sasa au uliletwa na Mtume Muhammad kipenzi cha Allah.

Kingine nafahamu uislam haubadiriki enzi na enzi hakuna mabadiliko .Kwa hiyo hata kuhusu swala natumaini utanielewesha vyema.
 
ni adhabu ambayo Mungu ameweka kwa viumbe vyake vitakavyomuasi ila Kama watatubia wakiwa hai na kutenda mema atawasamehe.
Mbona mamlaka za kidunia zinatoa hukumu kwa watu wao.
Kwanini unashangaa Mungu kutoa hukumu kwa viumbe vyake vitakavyomuasi?
Kwa mujibu wa adhabu ya kaburi ambayo Muhammad aliiga kutoka fairy tale stories za wayahudi , akaweka na yake akasema kwenye kaburi unafufuliwa na Malaika wanakuhoji maswali ukishindwa unapiga na marungu balaa
 
UNASEMA hakuna Mungu ila haujui ulipotoka
Huo ni ukoloni wa kiutamaduni tu.

Hakuna Mungu wala pepo.

Hizi dini ni siasa za kale zilizovishwa joho la utakatifu wa Mungu asiyethibitishika.
 
ni adhabu ambayo Mungu ameweka kwa viumbe vyake vitakavyomuasi ila Kama watatubia wakiwa hai na kutenda mema atawasamehe.
Mbona mamlaka za kidunia zinatoa hukumu kwa watu wao.
Kwanini unashangaa Mungu kutoa hukumu kwa viumbe vyake vitakavyomuasi?
Hii adhabu aliingizwa mkenge na mwanamke wa kiyahudi ,
 
Unatoka nje , nimekutaka hadith uliyoweka uweke hadith number
Muhammad (ﷺ) said, "By Him in Whose Hands my soul is, surely (Jesus,) th rukae son of Mary will soon descend amongst you and will judge mankind justly (as a Just Ruler);.....Sahih al-Bukhari 3448

Yesu ata hukumu kwa haki ndio Muhammad kakiri hapo
Na Allah huyu hapa anakiri
Koran 20:114. Ametukuka Mwenyezi Mungu, Mfalme wa Haki....
Hili limeisha naona unarukaruka sasa.

Uwe unajibu maswali ninayo kuuliza,endelea kukimbia maswali yangu, utakuwa mjinga mpaka unazikwa.
 
Ujumbe muhimu kwa waislamu wenzangu na wale wote wanaotaa kufahamu..

 Lengo la hii mada si kutaka kujifunza bali ni muendelezo wa yale wanayoyapenda kukashifu uislamu kama mlivyoona comments zao na mleta mada ukichunguza profile yake ni kinara wa sekta hiyo.

Ni vizuri kutambua mada kama hizi ni za kuachana nazo bila kujibu chochote kwani wamefanya swala la dini tu kila mtu anaweza kuwa msemaji bila kuchunguza katumia vifungu vipi na elimu yake kuhusu dini imefika kiwango kipi lakini ikiwa swala la Afya huwezi kukuta kila mtu anatoa ufafanuzi au kuchukua kauli ya mtu yeyote lazima wahakikishe kuwa ni daktari kweli na amesoma hiyo fani.

Ukiapita mbali mada itadoda na lengo lao halitotimia hata ukileta hoja kwa vile wana lengo haitosaidia kitu bali watazidisha kejeli na uzi kuzidi kushika chatiView attachment 2310362

Nafarijika sana ninapoona waislamu wa Jf tumezinduka hatimaye mada kama hizi tunawaachie wenyewe wakashifu na kutukana wanavyoweza View attachment 2310366

UPDATES: kuhusu watu kuzungumza vipi majibu yanapatikana Ktk maneno ya Mtume Muhammad (SwallaAllahu'aleyhi wa salaam) hapo chini ikisisitiza hakutokuwa na mkalimani siku hiyo na kila mtu ataelewa moja kwa moja lugha itakayotumika siku hiyo.View attachment 2311933
Nb:Kuna watu kwa makusudi wanapotosha na kusikiliza uzushi kwa maslahi yao na wakiambiwa haki ndio hii wanabisha .
Update yako imekata mzizi wa fitina mkuu. Na mjadala huu ufungwe sasa.
 
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Hili limeisha naona unarukaruka sasa.

Uwe unajibu maswali ninayo kuuliza,endelea kukimbia maswali yangu, utakuwa mjinga mpaka unazikwa.
Weka Hadith number acha kupotezea
 
Kwa nini!?..mi najua alisema katumwa kwa ajili ya kondoo waliopotea wa Israel,hata Qur'an inasema hivyo
Na Koran inasema Muhammad alitumwa macca na miji ya karibu na macca
Koran 42:7
And thus We have revealed to you an Arabic Qur’ān that you may warn the Mother of Cities [i.e., Makkah] and those around it...
 
Asalaam Aleykhum warahmatullah Wabarakatul....!

Wadau hasa Waislam (Ndugu katika Imaan) naomba kujuzwa kuwa ni kweli Kiarabu ambacho kilitumika katika Quran iliyoshushwa na katika Hadith ndio pekee itatumika Peponi?

Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi

Aidha leo katika ukurasa wa Twitter nikaona Mdau mwingine akisisitiza hilo.
View attachment 2310321
Yap! Yawezekana ni kweli kabisa🤝🤝🤝🤝

Maana peponi yanakaa mapepo mbalimbali yaani majini na hata hapa duniani tunajua wazi majini yaliletwa na waarabu na yanaongea kiarabu

LAKINI Mbinguni ni makao ya Mungu, Malaika na Watakatifu ambao hutumia Lugha ya Malaika isiyozungunzwa na binaadamu yoyote tofauti na mitume wa Yesubwalivyoonjeshwa siku ya Pentekoste tuu baada ya Yesu kupaa.

Hivyo lugha tunazotumia hapa duniani ni Lugha Mungu alizotujalia kwa ajili ya kuwasiliana sisi kwa sisi nazungumzia lugha za makabila

Tukifa na kufanikiwa kufika mbinguni tutapewa uwezo wa kuongea Lugha ya Malaika

Lakini tukifa katika dhambi tukaenda motoni, tutakuwa tunalia tunapochomwa moto kwa lugha ya majini ( kiarabu)
 
Weka Hadith number acha kupotezea
Soma hadithi uzifanyie kazi usije siku nyingine kuleta ujinga kama huu, mimi naruka na wewe kama hivi.

Kingine mkiwa mnatuwekea maandiko yenu toka kwenye Biblia muhakikishe mnawajua waandishi wa hayo maandiko na mjue ukweli wake, maana mimi lazima niwaulize maswali haya.

Nasubiri mnijibu lile swali la kwamba Yesu akija atahukumu kwa sheria gani, kwa mujibu wa Biblia yenu.

Kazi yangu nimemaliza.
 
Samahani mkuu umesema kuwa uislam ni Quran na sunnah vipi kuhusu kipindi cha akina Adam,Nuhu,Yaqub walifata Quran gani na Sunnah gani au walitumia kitabu gani.

Na je waliswali swala 5 na nguzo za uislam zilikuwa 5 au zilikuja kuongezeka baadae
Na wao utaratibu wa swala ulikuwa kama wa sasa au uliletwa na Mtume Muhammad kipenzi cha Allah.

Kingine nafahamu uislam haubadiriki enzi na enzi hakuna mabadiliko .Kwa hiyo hata kuhusu swala natumaini utanielewesha vyema.
Kila umma na zama zinasheria zao na maamrisho yao hata baadhi ya sheria kutoka kwenye Taurati ya Nabii Muusa(upon him pe peace) alipokuwa Jesus(upon him be peace) akaleta mabadiliko kwenye baadhi ya vipengele na yote inatokea kwa hekima ya Mwenyezi Mungu kutokana na sababu mbalimbali anazojua yeye na zinazofahamika wazi.

Maana ya Uislamu ni dini ya kujisalimisha kwa Mwenyezi Mungu kwa kutenda kila jambo sambamba na kanuni na sheria alizozibainisha Ktk mwongozo wake .Na miongozo hupewa Manabii na Mitume kama walimu kwa watu hivyo akileta kila mwalimu vyema kumfuata na akija mwengine inatakiwa kumfuata yeye tu mfano hata shule baada ya kupita kipindi na akija Mwalimu mkuu mpya unakuta sare zinadilishwa na baadhi ya taratibu lakini msingi na wa ufundishaji na malengo yanabaki vilevile(kufaulisha wanafunzi)

Na nilivyosema uislamu ni kufuata kwa usahihi Qu'ran na Sunna sawa sawa ningekuwa Muislamu (aliyejisalimisha kwa Mungu) wa kipindi cha Yesu(upon him be peace)halafu mtu aniulize uislamu ni nini ningesema ni kufuata Injili na Sunna za Yesu(matendo na kauli) Sawa Sawa Kwa Muusa(upon him be peace) nitasema ni kufuata Taurati na Sunna za Muusa.

Na kila umma unamuongozo wake swala , nguzo na ibada kutokana na Mwenyezi Mungu alivyowapangia ila kiungo kikuu kinachounganisha umma zote za Manabii na kumwabudu Mwenyezi Mungu mmoja pasi na kumshirikisha(mfano kuahidi kisichokuwa yeye na kumpa kiumbe yeyote awe Nabii ,malika nk sifa za Mungu na kumuomba Yeye ) mfano Ibrahim (upon him be peace alivyokua)
003084(1).jpg
 
Mosi
Na Koran inasema Muhammad alitumwa macca na miji ya karibu na macca
Koran 42:7
And thus We have revealed to you an Arabic Qur’ān that you may warn the Mother of Cities [i.e., Makkah] and those around it...
Mosi ni Qur'an na si koran,pili hiyo Aya haifungi kwamba 'iwaonye tu' watu Makkah na pembezoni,ingesema 'iwaonye tu watu wa Makkah na pembezoni' uelewa wako fyongo ungekua sahihi...Qur'an 81:27 imeweka wazi Hilo,tofauti na matayo 15:24 'sikutumwa Ila kwa kondoo waliopotea wa Israel'...hii Aya ya biblia umefunga,kwamba wengine hawahusiki,wengine ni 'mbwa wasiofaa kupewa chakula Cha watoto'...ambao siku ya mwisho atawajibu'siwajui mtokako'
 
Kila umma na zama zinasheria zao na maamrisho yao hata baadhi ya sheria kutoka kwenye Taurati ya Nabii Muusa(upon him pe peace) alipokuwa Jesus(upon him be peace) akaleta mabadiliko kwenye baadhi ya vipengele na yote inatokea kwa hekima ya Mwenyezi Mungu kutokana na sababu mbalimbali anazojua yeye na zinazofahamika wazi.

Maana ya Uislamu ni dini ya kujisalimisha kwa Mwenyezi Mungu kwa kutenda kila jambo sambamba na kanuni na sheria alizozibainisha Ktk mwongozo wake .Na miongozo hupewa Manabii na Mitume kama walimu kwa watu hivyo akileta kila mwalimu vyema kumfuata na akija mwengine inatakiwa kumfuata yeye tu mfano hata shule baada ya kupita kipindi na akija Mwalimu mkuu mpya unakuta sare zinadilishwa na baadhi ya taratibu lakini msingi na wa ufundishaji na malengo yanabaki vilevile(kufaulisha wanafunzi)

Na nilivyosema uislamu ni kufuata kwa usahihi Qu'ran na Sunna sawa sawa ningekuwa Muislamu (aliyejisalimisha kwa Mungu) wa kipindi cha Yesu(upon him be peace)halafu mtu aniulize uislamu ni nini ningesema ni kufuata Injili na Sunna za Yesu(matendo na kauli) Sawa Sawa Kwa Muusa(upon him be peace) nitasema ni kufuata Taurati na Sunna za Muusa.

Na kila umma unamuongozo wake swala , nguzo na ibada kutokana na Mwenyezi Mungu alivyowapangia ila kiungo kikuu kinachounganisha umma zote za Manabii na kumwabudu Mwenyezi Mungu mmoja pasi na kumshirikisha(mfano kuahidi kisichokuwa yeye na kumpa kiumbe yeyote awe Nabii ,malika nk sifa za Mungu na kumuomba Yeye ) mfano Ibrahim (upon him be peace alivyokua)View attachment 2312132
Shukrani mkuu Mola akujalie kheri
 
Mosi

Mosi ni Qur'an na si koran,pili hiyo Aya haifungi kwamba 'iwaonye tu' watu Makkah na pembezoni,ingesema 'iwaonye tu watu wa Makkah na pembezoni' uelewa wako fyongo ungekua sahihi...Qur'an 81:27 imeweka wazi Hilo,tofauti na matayo 15:24 'sikutumwa Ila kwa kondoo waliopotea wa Israel'...hii Aya ya biblia umefunga,kwamba wengine hawahusiki,wengine ni 'mbwa wasiofaa kupewa chakula Cha watoto'...ambao siku ya mwisho atawajibu'siwajui mtokako'
😂😂😂 Unaelewa kuelezea Koran ila biblia unataka uelezee unavyopenda wewe , alafu upumbavu wako wa neno Koran usiulete humu ni neno sahih kabisa
Muhammad ameambiwa amepewa Koran kwa kiarabu kwa ajili ya waarabu

Koran 42:7
And thus We have revealed to you an Arabic Qur’ān that you may warn the Mother of Cities [i.e., Makkah] and those around it...
 
😂😂😂 Unaelewa kuelezea Koran ila biblia unataka uelezee unavyopenda wewe , alafu upumbavu wako wa neno Koran usiulete humu ni neno sahih kabisa
Muhammad ameambiwa amepewa Koran kwa kiarabu kwa ajili ya waarabu

Koran 42:7
And thus We have revealed to you an Arabic Qur’ān that you may warn the Mother of Cities [i.e., Makkah] and those around it...
Huwa nahisi unaugua akili...jioni njema
 
Back
Top Bottom