Ni afadhali Rais Magufuli tunaziona hata ndege

Ni afadhali Rais Magufuli tunaziona hata ndege

Kila Awamu Kauli ni hizi hizi ,hata Awamu hii ikimaliza Muda wake atakae kuja tena nae atakuwa anaimba Wimbo huu huu kama Kasuku.Utafikiri ndio tume pata Uhuru hivi ...!.
Huyu jamaa haimbi ANATENDA!
Ndege umeziona, Standard Gauge Railway inaonekana, Stiglers Gourge utaiona tu kamanda.
JPM haimbi yeye ANATENDA! Na hii ndiyo tofauti yake kubwa na hao unaomlinganisha nao.
 
Kumekuwa na critics nyingi juu ya anayoyafanya RAIS wetu.

Kuna wanaodai ndege sio kipaumbele na kwamba RAIS anapoteza pesa zetu kununulia ndege, kujenga Standard gauge, flyovers, viwanja vya ndege, Stiglers George, ukuta wa Merelani nk.

Inaonekana kama Rais alipaswa kuzipeleka pesa hizo kwenye elimu, afya, kilimo, ajira nk.

Madai haya ni kama vile hizo pesa hapo awali zilikuwepo na zilikuwa zikienda huko wanakotaka ziende lakini sasa Magufuli amezichukua na kufanyia haya anayoyafanya.

Wenye akili tunayopaswa kujiuliza, tena kwa HASIRA na UCHUNGU -hivi hizo pesa huko nyuma zilikuwa zikienda wapi au zilikuwa zikifanyia nini?

Si Afadhali Magufuli ndani ya miaka miwili na nusu tu! tumeshaanza kugombania Vipaumbele na huku Ndege, Reli, ukuta, viwanja vya ndege tukiviona?

Huko nyuma kabla JPM hajaingia "tulipokuwa" na hivyo vipaumbele pesa ilikuwa ikienda huko kwenye elimu, afya na kilimo?

Afadhali JPM katufanya tuanze kujadiliana VIPAUMBELE.

Hii ni dalili nzuri kuwa tupo kwenye RIGHT TRACK!


Tanzania tuna mawakili vichaa na wanaharakati wasiojitambua....Enzi za kina Mwinyi, Mkapa, na mtalii Kikwete hakuna msomi wala wakili aliyehoji hela za madini, utalii, gesi zinakwenda wapi kwa sababu kwa namna moja ama nyingine walikuwa wanafaidika na loophole iliyokuwepo then. Sasa wamebanwa na kudhibitiwa eti wanajifanya wana uchungu na nchi yao. Tena kuna wengine wanasahau wakati baba zao walikuwa vigogo kipindi hicho waliiba sana pesa lakini hawajawakosoa wazazi wao, leo hii nchi inapiga hatua eti wao wanalalamika kwanini tunaendelea na kuzua hoja za kishenzi. Naomba serikali iwakamate mara moja.
 
View attachment 820160
Hivi kwani ATCL ndio mara ya kwanza kumiliki ndege? mbona hatuambiwi hapo awali ndege zake zilipatwa na nini?
Kwani hujui kwamba tulikuwa na mafisadi na wahujumu uchumi? Hujui shirika la ndege la South Africa Airline lilichotufanya? Hujui Kenya ilichotufanya kwenye shirika letu la East Africa Airline ambalo tulikuwa tunalimiki kwa pamoja Kenya, Uganda na Tanzania? Au haya mambo yalitokea wakati hujazaliwa?
 
Mishahara mkuu siku hizi inawahi balaa. Madeni (Halali sio yale ya kimadili) yamelipwa na yanaendelea kulipwa
Pesa mtaani ipo kwa anayefanya kazi. Kwa wazee wa madili imepotea
Ni kweli ipo na inatosha mpaka mwisho wa mwezi graduate analipwa laki sita hapo akikatwa student loan, transport, lunch, kodi ya nyumba na pesa ya akina inabaki . Pesa ziko nyingi tu kwa waajiriwa
 
Mbona mnakuwa na maoni ya kujipendekeza? Ni mkosoaji gani alipeleka familia yake magogoni akasaidiwe kisa ameshindwa kuihudumia?
Mbona familia yake ilimshinda kuiongoza zamani tu
 
mnh sio kupeleka Chato,ziende kubeba wafuga mg'ombe? au watalii wa mashamba?
Wafuga ng'ombe tumecharuka haswa, tunajengewa soko kubwa la madini Rock city. Usisahau na na Kahama tunajiandaa soon kuipa jiji. Sukuma empire [emoji123]
 
ukiwa huna gari unawza kukubali gari lolote lakini kadri jinsi unavyolizoea basi unatamani kuwa na aina ya gari ambayo unaamini itakufanya uwe na furaha na raha zaidi.
nikizungumzia hayo mahitaji yanayofikiriwa ni muhimu watu hawawezi kunielewa lakini itoshe kusema zaidi ni uwekezaji wa matumizi zaidi kuliko wa kutarajia kipato. inaweza kuwa sawa na kupewa mtaji na kutumia kwa chakula.
mimi naamini tukiwa na uchumi mnzuri baada ya muda mfupi tutakuwa na uwezo mkubwa wa kumudu hayo mahitaji yetu tunayofikiria ni muhimu.
hata hivyo yapo maboresho yamefanyika kwa kiasi kikubwa ikiwa ni pamoja kuongeza bajeti zilizokuwepo na kuleta nafuu kwa wananchi kwa njia moja au nyingine kwa kueleza nitoe mifano michache:-
  • swala la elimu bure si la mchezo kama watu mnavyodhani, miaka ya nyuma nilikutana na mwanafunzi kashindwa kuendelea na shule kwa kuwa wazazi wake walishindwa kumlipia shilingi 20,000 na sale za shule. pia rafiki yangu mmoja alishawahi kwenda mkoa fulani akiwa anafanya research akakutana na mtoto aliyeshindwa kusoma pia ikabidi amlipie na akaweza kuendelea na shule.
  • hivyo tukiwa mjini hatuwezi kuona hili mpaka likukute au ukutane nalo wabunge wenyewe ni wahanga wa hili japo kwao liliwasaidia kupata wapiga kura kirahisi.
  • mikopo ya wanafunzi vyuo vya juu nayo imeongezeka japo hili haliwezi kuonekana sana kwa kuwa wahitaji ni wengi na kutokana na hilo nilimetazamwa kujaribu kuwafikia wale wanaoonekana wanahuhitaji zaidi na kuacha kundi kubwa likilalamika. kiukweli wengi wa walalamikaji hawa hawatoki kwa familia zinazoweza kushindwa kulipa mahitaji yao bali nao walihitaji mkopo huo. lakini pia tumesahau changamoto kubwa kuwa wewe na mimi tumechangia kutofanikiwa kwa bodi hii kwa kutorudisha mikopo kwa wakati. matokeo yake fedha hazitoshi.
  • familia zenye uwezo ni vyema zianze kugharamia elimu ya vijana wao wenyewe ili kuongeza fursa kwa wengine pia kwa kufanya hivyo tunaweza kuwa na idadi kubwa kwa vijana wanaokopeshwa.
  • katika afya yako maboresho mengi lakini baadhi ya yale yanayoonekana bila utaalamu ni kama ifuatavyo:-
    • bajeti imeongezeka japo kiukweli inaweza isifanane na idadi ya uhitaji kwa kuwa watu wameongezeka.
    • MSD kusogeza huduma karibu na hospitali za rufaa inaweza ikawa rahisi kwa huduma za ununuzi wa madawa kupatikana kwa bei rahisi pia na wao wanaweza kujua uhitaji zaidi wa huduma za wateja wao.
    • kuthaminika kwa bima ya afya ya NHIF kumepunguza mzigo mkubwa kwa wahudumiwa, mfuko huu unafanya vizuri kuliko mfuko kama huu unavyofanya nchini Kenya anayebisha akafanye tafiti.
    • kuondoa madalali katika ununuzi wa madawa inaweza ikapunguza gharama kwa serikali kuamua kununua baadhi ya dawa moja kwa moja kwa viwanda.
    • uhamasishaji wa viwanda vya kutengenezea dawa hapa nchini unaweza kusaidia pia kupunguza gharama za uendeshaji na kuongeza tija kwa namna nyingine.
    • zimetangazwa na wameajiriwa wafanyakazi katika sekta ya afya wengi zaidi ya 6,000 upo mkoa uliokiri haijawahi kupokea wafanyakazi wengi kama kipindi hiki japo bado hawatoshi.
  • bado kuna changamoto ya mishahara mizuri kwa watumishi wa serikali kwa ujumla inayoweza kusababisha ufanisi usionekane kwa kuwa wengi ni kama wamechanganikiwa na wamekata tamaa ila kwao wachukue kama changamoto wajipange kukabiliana nazo ikishindikana unabadili njia nyingine kuliko kuendelea kufanya kazi kwa malalamiko na kutotimiza wajibu kwa manufaa ya umma.
  • swala la kujiajiri bado linachangamoto nyingi na litazamwe vizuri na kwa msaada mkubwa kwa kuwa toka mwanzo serikali hazijawahi kujipanga kwa watu kujiajiri.
  • yapo mengi tukubaliane kuwa kila serikali iliyopita,iliyopo na ijayo yapo mazuri iliyofanya na yapo mapungufu pia ambayo kiukweli yanapofanyika hayakudhamiliwa na wakati mwingine yanatokana na kuwa na washauri wazembe hivyo wale tulio karibu na watawala tushauri vizuri kwa kadri ya taaluma zetu na si vingnevyo.
  • mwisho serikali iendelee kutimiza wajibu wake na ielewe huki kitaa hali ni ngumu na kama tulivyozoea kusifu mtu akifariki ndivyo tutakavyofanya serikali ikitoka madarakani kwa kuisifu kwa yale mazuri iliyofanya na ndio kipimo chetu vinginevyo hiki ni kipindi cha lawama na tuwahakikishie kwa maneno yetu mtapata tabu sana lakini tunachohitaji tuone mafanikio kwa vile serikali itakavyotimiza wajibu wake na sisi kilio chetu siku zote kitakuwa kudai haki bila kupimwa kwa wajibu wetu.
 
Umetoa hoja murua sana mkuu.
Nyingi nakubaliana nawe, lakini zingine zinahitaji mjadala mrefu na kuelimishana.
Nikipata muda tunaweza kuendeleza mjadala huu hapo baadaye.
Kwenye issue ya elimu na waalimu kuna issues nyingi sana zinazohitaji mjadala maana tulikokuwa tunaelekea tulijali zaidi quantity kuliko quality. Binafsi nilifurahi sana JPM alipoingilia kati suala hili. Hakuna haja ya kujaza waalimu feki mashuleni eti kwa sababu tu shule hazina waalimu wa sayansi. Ni bora gap iendelee kuwepo ili tujue tuna shida kuliko kujiliwaza tuna waalimu lakini ni namba tu.
Kwenye afya JPM kaimprove sana huduma kuliko mtangulizi wake. Ni kweli bado kuna changamoto lakini improvement ipo.
Kuhusu ajira ni kweli zilisimama lakini ni kwa sababu ilibidi kuhakiki zile zilizokuwepo, na yaliyotokea yanajustify the means. Na hivi sasa wengi tu wameanza kuajiriwa.
Kwenye Kilimo nakubaliana nawe kinahitaji kuangaliwa.
Maswali ya kwa nini TAZARA haitumiki na watu wanaopt malori ni maswali muhimu sana! Tuyaweke mezani kwa mkuu. I am sure kama JPM atagundua hila yeyote TUNAMFAHAMU, atayafanyia maamuzi, ingawa hii ni kazi ya waziri wa uchukuzi.
JPM pamoja na kasoro za kibinaadamu anazoweza kuwa nazo, lakini ni RAIS mwenye dhamira ya kweli ya kupambana na hila zozote zinazohujumu nchi yetu. Tumtumie tusije tukajajuta hapo baadaye tutakapokuja wekewa RAIS na MAFISADI na wauza madawa ya kulevya.
Wale wanafunzi wa UDOM walioitwa vilaza na Magu sijui hamuelewi au hamtaki kuelewa au moo kisasa zaidi.
Issue yao iko hivi: Magu haku watimua. Ile ilikuwa ni project maalumu ya kuweka foundation nzuri ya sayansi kuanzia shule ya msingi, hivyo basi wale walikuwa ni wanafunzi wanaojifunza ualimu ili wakafundishe shule za msingi masomo ya sayansi tofauti yao ni kuwa wao walikuwa wanasomea kwenye chuo kikuu na wengine kama wao wanasomea kwenye vyuo vya kawaida cha ualimu. Tofauti ya pili walikuwa wanafundishwa na waalimu wa chuo kikuu. Wale walimu waliyokuwa wanaofundisha walikuwa analipwa posho spesho kwa kuwafundisha hawa wanafunzi ambao ulikuwa ni mradi unafadhiliwa kama sikosei na Marekani.
Wale vijana vigezo vyote walikuwa navyo maana hata walivyofanya ule mkutano wao walionyesha vyeti vyao.
Hawa wanafunzi waliopangiwa ni wale waliyo fanya vizuri kwenye masomo ya sayansi na wengi wao walichaguliwa kuendelea kidato cha tano lakini serikali iliwaahidi kuwa watapata full grant na wakimaliza uhakika wa ajira. Ni kweli walipata hiyo full grant na ukizingatia wengi wao ni watoto wa kimasikini lakini posho kwa walimu ilisitishwa hivyo walimu wanaacha kuwafundisha kwasababu wafadhili waliacha kufadhili. Waliyo hoji mbona hatusomi wanapewa 24hrs wawe wameondoka kwenye majengo ya chuo.
Nafikiri ndipo Magu wanawaita vilaza kabla ya kuuliza wanasomea kazi gani kozi ilikuwa inaendana na kiwango chao cha elimu. Ndipo ilipotokea issue ya Jesica na div 4 na pia anafanya degree hapo hspi UDOM
 
Nikipata wasaa, nitarudi kujadili hayo mengine manake nimekuja kuchungulia tu! Kwa sasa nitaongea jambo moja tu: Walimu na Special Diploma Education (primary & secondary school)!!

Hili suala nilifuatilia kuanzia sifa hadi course outline!

Sifa ilikuwa ni wale waliofaulu Form IV kwa kiwango cha Div I - III huku masomo ya sayansi walitakiwa kupata at least C kwenye Physics, Chemistry, Maths and Biology!

Hawa wangesoma Special Diploma for 3 Years tayari kwa kuwa walimu wa sayansi O-Level & Primary Schools! Ukiangalia course outline; walikuwa wanatakiwa kusoma in deep masomo yale yale (PCMB) waliyosoma from Form I to Form IV!!

Now tell me, hivi mtu aliyefaulu kwa akili yake Form IV, say PCM amepata CBB kisha akapelekwa Special Diploma miaka 3 huku akisoma zaidi masomo yale yale... Physics, Chemistry and Maths! Mtu kama huyu anashindwa vipi kumfundisha mwanafunzi wa O-Level?

Nikiwa A-Level nilisoma tuition ya Physics & Maths toka kwa fresh Form VI Leaver! Na hata hapa JF, watu wa aina yangu tumejaa kibao kwa sababu hata ukienda pale Mchikichini, Tutors wengi ni Fresh Form Six Leaver na wanafundisha wanafunzi wa A Level na wanafanya vizuri!

Sasa ikiwa Fresh Form Six Leavers wasio na any additional training wanaweza kufundisha vijana wa A-Level na wanafaulu vizuri; sasa how come mtu aliyemaliza Form IV na kufaulu vizuri kisha akapata extra 3 years training huku akisoma tena masomo yale yale bado ashindwe kumfundisha mwanafunzi wa O-Level?!

Binafsi naamini kabisa katika hili JPM alikurupuka! Alikurupuka kwa sababu bado alikuwa na moto wa urais huku akitaka kuonesha yeye ni bora zaidi na kukusudia kukosoa kila la waliomtangulia!

Endapo asingekurupuka, angekaa chini na timu yake na kuangalia vigezo na kuviboresha!! Kama aliona mtu aliyepata C asingekuwa na uwezo na kumfundisha mtu wa O-Level hata baada ya kupata 3 years special diploma training; basi angesema sifa ni lazima mwanafunzi apate A or B!

Kama kungekuwa na incentives kama zilivyokuwa hapo awali, wapo ambao na A & B zao wangeacha kwenda Form V na kwenda kusoma Special Diploma!

Labda kiburi changu ktk hili kinatokana na ukweli kwamba, nilipomaliza kidato cha IV bado nilikuwa na uwezo wa kumfundisha mwanafunzi wa O-Level na akafaulu ingawaje sikuwa miongoni mwa watu wa kupata misonge!

Sasa ikiwa hata mimi ambae sikuwa among the best class bado nilikuwa nina uwezo wa kumfundisha kijana wa O-Level, kwanini huyu aliyefaulu vizuri na kusoma miaka 3 ya ziada yeye ndie ashindwe?!

Ninachomsifu JK katika hili ni kwamba alionesha jitihada hata kama hakufanikiwa!!

Nakumbuka, katika kutatua hili tatizo, awamu iliyopita walianza na kutaka kuajiri wa sayansi waliostaafu!

HAWAKUPATIKANA! Pale Wizarani walienda less than 100 teachers!!

Baada ya kugonga mwamba kwa walimu wastaafu, wakaita wale waliomaliza Form VI na kufaulu comb za PCMB miaka ya nyuma lakini hawakuwa na issue mtaani! Hawa waliandaliwa kusoma Special Advanced Diploma!!

HAWA NAO HAWAKUPATIKANA!!

Baada ya kugonga mwamba hapo, ndipo wakageukia O-Level na kuwaandalia special diploma na kuwapa incentive ya mkopo pamoja na uhakika wa ajira!

Sasa huyu JPM anafanya jitihada ipi kutatua hili tatizo?!

Fine... tukubaliane nae kwamba hawa wa O-Level hata kama wangekuwa na ufaulu wa AAA bado hawana ubavu wa kufundisha O-Level! Sasa ni kipi kinafanyika hivi sasa kuhakikisha wanafunzi wengi zaidi wa O-Level wanasoma Sayansi ili hatimae waende combination za sayansi kisha tupate hao walimu anaoamini ndio wanastahili?! Nini kinafanyika ku-motivate Form VI waliofaulu vizuri sayansi kwenda kusoma ualimu?

Umesema "hatuwezi kujaza walimu fake!" Mtu aliyefaulu vizuri kidato cha iv (kwa mujibu wa sifa zilizotakiwa) kisha akaenda kusoma special diploma miaka 3 ni kumkosea kusema eti ni mwalimu fake!!!

Aidha, kutochukua hatua za makusudi kutatua tatizo ni kuwakosea watoto wa maskini!!!

Tulimuona Mwigulu Nchema akipeleka watoto wake pale Feza! Na wengine wengi aina ya Mwigulu Nchemba watapelaka watoto wao Feza, St. Francis, Marian n.k ambako hakuna shida ya walimu wa sayansi!!!

What about watoto wa wapiga kura wake waliorundikana kwenye shule za kata kule vijijini?!
Umemaliza kila kitu watu kazi yao kupiga vigelegele hata wakiambiwa tutawapiga shangazi zako.
 
Nina mashaka na ukweli wa hiyo point niliyoibold.
Kama kweli kuna waliotimuliwa kusoma diploma ya ualimu wakiwa na passmark ya C nakubaliana na wewe kuwa kulikuwa na makosa makubwa.
Ninachojua C ni pass mark tosha kumpeleka mtoto form 5 hasa kwa masomo ya Science. Kwa hiyo kwa vigezo vyovyote vile kijana mwenye pass hiyo anaweza kusoma diploma ya ualimu kiulaini kabisa na akawa Super!
Hawa vijana wengi wao walikuwa wamefaulu kuendelea kidato cha tano maana kwenye ule mkutano wao wslionyeshs mpaka vyeti vyao na vilitembea sana hapa jamii forum ndiyo kisa cha watu kuandika matokeo ya Jesica na ndiyo jina la baba Jesica lilipozaliwa
 
Hii post ibakie hapa. Watanzania tuna mambo mengi sana ya kujadili likiwemo la ndege mpya ambazo Raisi kanunua bila kujua source of finance imetoka wapi, alikuwa anauwezo wakuzila na tusijue!
Magu asante sana! Shukran Habibi, wabeja, wakora, ndagha- urakoze - daaaa watanzania amkeni - tokeni kwenye blanketi zito!

MAMALALAMIKO YA KADA WA CHADEMA;

Na GJ Malisa

Huyu dogo ameanza kuchanganyikiwa. Moshi ilianza kuendelea zamani za pontio pilato kabla ya ujio wa Dr.Livingstone na Gavana Edward Twining.
CV
Mwaka 1902 barabara zinazounganisha mitaa mbalimbali ya Moshi zilikuwa na lami, enzi hizo CCM haijazaliwa, mama yake TANU wala bibi yake TAA.

Mwaka 1895 Ikulu ya kwanza ya kisasa ya Mangi mkuu wa wachagga ilijengwa eneo la KDC Moshi. Ikulu hiyo hadi sasa ndiyo inayotumika kama Ikulu ndogo ya Rais akija mkoani Kilimanjaro.

Mwaka 1917 dola ya wachagga ilikuwa na mfumo rasmi wa serikali na baraza la mawaziri, ikiwa ni pamoja na ofisi na magari kwa watendaji waandamizi wakiwemo mawaziri. Ofisi za mawaziri ndio zinatumika leo kama ofisi za halmashauri ya wilaya ya Moshi.

Miaka 100 iliyopita Moshi kulikuwa na viwanda mbalimbali kikiwemo kiwanda kikubwa zaidi cha kubangua kahawa eneo la Afrika Mashariki. Mwaka 1940 dola ya wachagga tayari ilikuwa na gazeti lake (Komkya), lililokuwa likisomwa maeneo yote ya wachagga kuanzia Siha hadi Rongai. Gazeti hilo liliandikwa kwa lugha ya Kiswahili.
-
Kufikia mwaka 1950 karibu kila kata au tarafa ilikuwa na shule ya sekondari, zahanati au kituo cha afya pamoja na kanisa la kisasa, kuanzia Siha mpaka Tarakea. Sio zote lakini nyingi zilikuwa na shule zilizojengwa na wamisionari miaka mingi sana iliyopita.

Wakati chakubanga na babu yake wanatembea kilomita 50 kwenda kuchoma chanjo ya tetekuwanga, wazee wa kichagga walikua wakipata huduma za afya kwenye vituo vya afya vya mission vilivyopo kwenye kata/tarafa zao.

Leo mtu mmoja pengine kwa sababu ya kukosa chanjo ya pepopunda anaropoka kwamba maendeleo ya Moshi yameletwa na CCM? What a shame.!!
-
Kimsingi CCM na serikali yake zimezorotesha maradufu maendeleo ya Moshi kuliko wakati mwingine wowote katika historia. Moshi ya wakati ule (kama dola yenye mamlaka kamili), na Moshi ya leo (kama wilaya) ni vitu viwili tofauti. Moshi ingeachwa kuwa dola huru kama ilivyokuwa zamani, ingekuwa na maendeleo maradufu kuliko leo.

Halafu kama kweli CCM inaleta maendeleo, mbona kuna mikoa haijawahi kuchagua upinzani na bado haina maendeleo? Kwanini maendeleo hayo CCM isipeleke kwenye ngome zake? Next time mwambieni kabla hajabwatuka ajifunze historia kdg.!!!!!!!!!

Source instagram:Malisa_gj
 
Wale wanafunzi wa UDOM walioitwa vilaza na Magu sijui hamuelewi au hamtaki kuelewa au moo kisasa zaidi.
Issue yao iko hivi: Magu haku watimua. Ile ilikuwa ni project maalumu ya kuweka foundation nzuri ya sayansi kuanzia shule ya msingi, hivyo basi wale walikuwa ni wanafunzi wanaojifunza ualimu ili wakafundishe shule za msingi masomo ya sayansi tofauti yao ni kuwa wao walikuwa wanasomea kwenye chuo kikuu na wengine kama wao wanasomea kwenye vyuo vya kawaida cha ualimu. Tofauti ya pili walikuwa wanafundishwa na waalimu wa chuo kikuu. Wale walimu waliyokuwa wanaofundisha walikuwa analipwa posho spesho kwa kuwafundisha hawa wanafunzi ambao ulikuwa ni mradi unafadhiliwa kama sikosei na Marekani.
Wale vijana vigezo vyote walikuwa navyo maana hata walivyofanya ule mkutano wao walionyesha vyeti vyao.
Hawa wanafunzi waliopangiwa ni wale waliyo fanya vizuri kwenye masomo ya sayansi na wengi wao walichaguliwa kuendelea kidato cha tano lakini serikali iliwaahidi kuwa watapata full grant na wakimaliza uhakika wa ajira. Ni kweli walipata hiyo full grant na ukizingatia wengi wao ni watoto wa kimasikini lakini posho kwa walimu ilisitishwa hivyo walimu wanaacha kuwafundisha kwasababu wafadhili waliacha kufadhili. Waliyo hoji mbona hatusomi wanapewa 24hrs wawe wameondoka kwenye majengo ya chuo.
Nafikiri ndipo Magu wanawaita vilaza kabla ya kuuliza wanasomea kazi gani kozi ilikuwa inaendana na kiwango chao cha elimu. Ndipo ilipotokea issue ya Jesica na div 4 na pia anafanya degree hapo hspi UDOM
Ninachofahamu ni kuwa wajanja waliandika ule mradi wakapiga hela na kuwatelekeza watoto wa maskini kwenye yale majengo meupe...kabla hata Magu lile bomu lingekuja lipuka tu kwa namna yoyote ile.
 
Back
Top Bottom