Nguruwe mwitu wamesahaulika


Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
26cb8b0fe2d4cc13f70e6a70670078fc.jpg
99803bb0e2d8cd13f70e6a706700371a.jpg


Kati ya wanyama waliosahaulika nchini mwetu ni hawa nguruwe mwitu. Sioni taarifa zo zote zinazohusiana na uwepo wao kwenye mbuga za wanyama na wala jitihada za kuwahifadhi. Ina maana hawa wanyama si rasilimali kama wanyama wengine?
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,431
Likes
4,113
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,431 4,113 280
Mkuu huyu ni Ngiri si Nguruwe mwitu.

4991.jpg


Huyu ni Nguruwe mwitu.


99803bb0e2d8cd13f70e6a706700371a.jpg
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,341
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,341 280
26cb8b0fe2d4cc13f70e6a70670078fc.jpg
99803bb0e2d8cd13f70e6a706700371a.jpg



Kati ya wanyama waliosahaulika nchini mwetu ni hawa nguruwe mwitu. Sioni taarifa zo zote zinazohusiana na uwepo wao kwenye mbuga za wanyama na wala jitihada za kuwahifadhi. Ina maana hawa wanyama si rasilimali kama wanyama wengine?

aaah....hakuna aliyewasahau bana.....hawa machalii mbona wapo tuu....sanasana wanapenda kwenye thick forests...kama Ngorongoro wanapatikana kwa sana tu

 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
Hao mbona wa tauni..........hawa ndio wa bush....wapo kibao na wanalindwa vibaya sana

4991.jpg
Huyu si nguruwe ni mnyama pori aitwaye ngiri, kwa umbile anafanana kidogo na nguruwe ila wanatofautiana kwa kiasi kutokana na ngiri meno yake kuwa kama pembe na nguruwe meno yake hayarefuki sana kama ngiri.
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145

aaah....hakuna aliyewasahau bana.....hawa machalii mbona wapo tuu....sanasana wanapenda kwenye thick forests...kama ngorongoro wanapatikana kwa sana tu

selou wa kumwaga!
 
G

geophysics

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
905
Likes
2
Points
35
G

geophysics

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
905 2 35
Huyu si nguruwe ni mnyama pori aitwaye ngiri, kwa umbile anafanana kidogo na nguruwe ila wanatofautiana kwa kiasi kutokana na ngiri meno yake kuwa kama pembe na nguruwe meno yake hayarefuki sana kama ngiri.
Umenikumbusha video ya wimbo wa DUDU BAYA....nakupenda tu jinsi ulivyo nakupenda tu...mi meno kama ngiri...nakupenda tu....
 
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
2,159
Likes
60
Points
145
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
2,159 60 145
mkuu, hawa machalii wapo kibao tu mtaani..........hapa kati Ruvu tu wapo kibao.
vijana wanawakamataga kwenye shamba langu wananiletea mboga!!!
ila ni nyara ya taifa mkuu, siku moja kijana alikamatwa na polisi wa pale kibaha!!
duh! zilinitoka na mboga wakaichukua!!! iliniuma!
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
mkuu, hawa machalii wapo kibao tu mtaani..........hapa kati Ruvu tu wapo kibao.
vijana wanawakamataga kwenye shamba langu wananiletea mboga!!!
ila ni nyara ya taifa mkuu, siku moja kijana alikamatwa na polisi wa pale kibaha!!
duh! zilinitoka na mboga wakaichukua!!! iliniuma!
Hao polisi Kibaha walichotaka ni kitoweo, vinginevyo wasingekuachia
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
mkuu, hawa machalii wapo kibao tu mtaani..........hapa kati Ruvu tu wapo kibao.
vijana wanawakamataga kwenye shamba langu wananiletea mboga!!!
ila ni nyara ya taifa mkuu, siku moja kijana alikamatwa na polisi wa pale kibaha!!
duh! zilinitoka na mboga wakaichukua!!! iliniuma!
Kuna dini fulani nguruwe ha mnyama haramu kuwa kitoweo hata kuonekana hadharani, je na hawa nguruwe mwitu ni haramu pi?
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,892
Likes
1,473
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,892 1,473 280
Duh, mate yameshanitoka tayari. :)
 
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
2,159
Likes
60
Points
145
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
2,159 60 145
Kuna dini fulani nguruwe ha mnyama haramu kuwa kitoweo hata kuonekana hadharani, je na hawa nguruwe mwitu ni haramu pi?
hahahahaa!!!
sijui mkuu!
ila kwa wasabato, najua hata mwitu ni haramu, kwasababu wanatumia maandiko ya kwenye agano la kale.....wanyama wasio na kwato na wasiocheua, na samaki wasio na magamba!!!

sasa sijui jamaa zangu wanatumia maandiko ya namna hiyo, au kitoweo kimetajwa kabisa kwa jina!!!
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
hahahahaa!!!
sijui mkuu!
ila kwa wasabato, najua hata mwitu ni haramu, kwasababu wanatumia maandiko ya kwenye agano la kale.....wanyama wasio na kwato na wasiocheua, na samaki wasio na magamba!!!

sasa sijui jamaa zangu wanatumia maandiko ya namna hiyo, au kitoweo kimetajwa kabisa kwa jina!!!
Maandiko hayo ya agano la kale na jipya yanapingana ndo maana tunasema misaafu si dotrini ya kufuata badala yake kuwe na miongozo mbadala kama wale jamaa dini ya kisomi wanaotumia Canon Law kama mwongozo wao.

Msahau huo huo unaokataza kula wanyama wasiosongolewa lakini Paulo alipopata njozi na kuambiwa ale wanyama alioanikiwa pale alikataa kwa kusema kitu najisi hakijaingia ndani ya tumbo lake, mpaka kauli ya malaika ilipomshitua kwamba alichokitakatifuza Mungu usikiite najisi.
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
7
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 7 0
Maandiko hayo ya agano la kale na jipya yanapingana ndo maana tunasema misaafu si dotrini ya kufuata badala yake kuwe na miongozo mbadala kama wale jamaa dini ya kisomi wanaotumia Canon Law kama mwongozo wao.

Msahau huo huo unaokataza kula wanyama wasiosongolewa lakini Paulo alipopata njozi na kuambiwa ale wanyama alioanikiwa pale alikataa kwa kusema kitu najisi hakijaingia ndani ya tumbo lake, mpaka kauli ya malaika ilipomshitua kwamba alichokitakatifuza Mungu usikiite najisi.
Mkuu unaweza kunisaidia huo mstari. Nautafuta sana huo.
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
95
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 95 0
Mkuu unaweza kunisaidia huo mstari. Nautafuta sana huo.
Wacha weee Unautafuta sana wapi na kwenye Nini? MAneno ya Mungu na ya Malaika wafuata yepi? na huyo Paulo kazi yake ilikuwa ni kuandika walaka yaani Barua story zake msichanganye na Nabii Musa kwenye Torati hata Yesu alisema hakuja kuitengua kama vipi katafute kitabu cha Barnaba yule Mwizi alieachiwa huru ili yesu asulubiwe kitabu chake kiliondolewa kwenye orodha ya vitabu vya biblia
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
95
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 95 0
Baba kaleta poku baba kaleta poku...we uchicheme hivyo... mwenye nyumba hii... ni mwichilamu akutusikia atatufukuza
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
Wacha weee Unautafuta sana wapi na kwenye Nini? MAneno ya Mungu na ya Malaika wafuata yepi? na huyo Paulo kazi yake ilikuwa ni kuandika walaka yaani Barua story zake msichanganye na Nabii Musa kwenye Torati hata Yesu alisema hakuja kuitengua kama vipi katafute kitabu cha Barnaba yule Mwizi alieachiwa huru ili yesu asulubiwe kitabu chake kiliondolewa kwenye orodha ya vitabu vya biblia
Tungeelekeza kikra kwenye ajenda ya kujadi wild hog kwa vile hatuoni matangazo wala jitihada za kumlinda mnyama huyu ingawa ni sehemu ya rasilimali za taifa letu.
 
P

pat john

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
245
Likes
0
Points
0
P

pat john

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2009
245 0 0
26cb8b0fe2d4cc13f70e6a70670078fc.jpg
99803bb0e2d8cd13f70e6a706700371a.jpg


Kati ya wanyama waliosahaulika nchini mwetu ni hawa nguruwe mwitu. Sioni taarifa zo zote zinazohusiana na uwepo wao kwenye mbuga za wanyama na wala jitihada za kuwahifadhi. Ina maana hawa wanyama si rasilimali kama wanyama wengine?
Wanakaa karibu na mashamba. Hupenda kula mihogo, miwa, mtama na viazi. Wanakula sana karanga mtama na mizizi ya baadhi ya miti. Utavipata wapi vyakula vyao katika mbuga ili waendelee kuishi?
 

Forum statistics

Threads 1,236,241
Members 475,029
Posts 29,251,349