Ng'e wa aina gani huyu!!

Ng'e wa aina gani huyu!!

Aisee!! Pole sana mkuu. Nilikuwa sifahamu.
Kwa kikwetu (dodoma) ng'e tunawa group katika makundi mawili; kundi la kwanza ni 'nje', hawa ni wale wadogo wenye rangi kama kama nyeupe ya manjano flani hivi. Hawa wana sumu kali sana, akikung'ata huyo utaimba mapambio yote. Na kundi la pili ni huyo ulimuweka mleta mada, tunamwita 'njeajea'. Mara nyingi hawa huwa ni makubwa jinga, hayang'ati. Na akikin'gata uchungu wake ni wa kawaida sanaaa.

NB: nimeshawahi kung'atwa na wote wawili hivyo nina uzoefu usiopaswa kutiliwa shaka.[emoji3][emoji3][emoji3]
 
sumu wanayo kama nnge wengine, ni sifa yao kuwa na poisonous sting ili kujilinda na adui.
Hayo makubwa hayana simu Kali Kama vile vidogo halafu hata Kasi Yao ya kutembea Ni ndogo ukilinganisha na vile vidogo
 
Hapo Dodoma mi nina stori za hao nge ila basi tu leo besiday yangu sitaki kusema vituko.
 
Back
Top Bottom