Neno la Jumapili: Usimkopehse ndugu au rafiki fedha


Makirita Amani

Makirita Amani

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,215
Likes
482
Points
180
Makirita Amani

Makirita Amani

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,215 482 180
Ikiwa ndugu yako au rafiki yako ambaye mna mahusiano ya karibu ana shida ya kifedha na wewe una uwezo wa kumpa fedha, usimkopeshe fedha, bali mpe msaada wa fedha aondoke kwenye tatizo hilo.

Kumkopesha ndugu au rafiki fedha, unakosa vitu viwili;

MOJA; Unakosa fedha ambazo umemkopesha.

MBILI; Unaharibu ule uhusiano ambao mlikuwa nao hapo awali.

Iko hivi ukishamkopesha mtu fedha, mahusiano mengine yote mliyokuwa nayo hapo awali yanabadilika na kinachozaliwa ni BWANA na MTUMWA. Imeandikwa kabisa ya kwamba mkopaji ni mtumwa kwa yule aliyemkopesha.

Sasa inapotokea rafiki au ndugu yako uliyemkopesha ameshindwa kulipa fedha ulizomkopesha, na mara nyingi hutokea, basi kinachofuata ni kuanza kukukwepa. Hivyo unazikosa fedha, na mahusiano nayo pia yanavurugika.

Ni bora kumpa kwa nia ya kusaidia, siyo kwa nia ya kudaiana hapo baadaye.

Kumbuka siyo mara zote na siyo kwa wote linatokea hili, lakini linatokea mara nyingi mno, na likitokea kwako, kama bado, litakuumiza sana.

Ni bora kinga kuliko tiba.

Usiseme hukuambiwa.

Nakutakia Jumapili njema rafiki yangu,

Rafiki na Kocha wako,

Makirita Amani,
 
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
4,921
Likes
8,997
Points
280
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
4,921 8,997 280
Mleta mada naona umechanga mambo hapa.
Kuna tofauti kubwa sana kati ya Mkopo na Msaada.
Mkopo ni mkataba wa kibiashara, ila msaada ni hisani wa kijamii.

Mkopeshe mtu anayeweza kukulipa tu, Toa msaada kwa yule mwenye uhitaji tu na kama uwezo huo wa kusaidia unao na moyo wako unakusukuma kufanya hivyo.

Kusaidia ndugu, jamaa na marafiki ovyo ovyo, kunaweza kukufilisi mazima. Ni bora ukawakopesha tu ili kupunguza utegemezi, kujenga nidhamu ya Pesa lakini pia kusonga mbele kimaisha.

Siku zote Mkopo unaenda na nidhamu ya Matumizi, lakini msaada unaenda samba samba na kutumia ovyo ovyo.
 
krava

krava

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2016
Messages
225
Likes
257
Points
60
Age
28
krava

krava

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2016
225 257 60
Nakubaliana na wewe Mimi yamenikuta haya nilikopesha rafiki zangu kwa riba yanayonikuta najua mwenyewe
 
Dindira

Dindira

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2016
Messages
2,636
Likes
2,835
Points
280
Dindira

Dindira

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2016
2,636 2,835 280
Hapo umenena. Nilimkopesha wife milioni tano alipe fees ya mtoto wetu chuo kikuu. Siku ya kumdai nilinyimwa haki yangu ya unyumba wiki mbili mfululizo
 
Majan

Majan

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2015
Messages
269
Likes
158
Points
60
Majan

Majan

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2015
269 158 60
Aisee hii kitu niukweli mtupu najionea
 
M

mataka

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2011
Messages
286
Likes
30
Points
45
M

mataka

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2011
286 30 45
ni kweli tupu mi mwenyewe niliwahi kuwakopesha ndugu wanne kwa muda tofauti sijaambulia hata mia na ninavyoandika hapa kuna mwingine kaniomba nimwazime laki, hapa napiga mahesabu ya kumpa tuu. HAWA WATU HAWALIPI DENI
 
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
57,590
Likes
31,145
Points
280
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
57,590 31,145 280
Kabisa ukikopa jua umetoa msaada japo marafiki huwa na wakomalia kachizi
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,451
Likes
1,625
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,451 1,625 280
Mleta mada naona umechanga mambo hapa.
Kuna tofauti kubwa sana kati ya Mkopo na Msaada.
Mkopo ni mkataba wa kibiashara, ila msaada ni hisani wa kijamii.

Mkopeshe mtu anayeweza kukulipa tu, Toa msaada kwa yule mwenye uhitaji tu na kama uwezo huo wa kusaidia unao na moyo wako unakusukuma kufanya hivyo.

Kusaidia ndugu, jamaa na marafiki ovyo ovyo, kunaweza kukufilisi mazima. Ni bora ukawakopesha tu ili kupunguza utegemezi, kujenga nidhamu ya Pesa lakini pia kusonga mbele kimaisha.

Siku zote Mkopo unaenda na nidhamu ya Matumizi, lakini msaada unaenda samba samba na kutumia ovyo ovyo.
Mleta mada naona umechanga mambo hapa.
Kuna tofauti kubwa sana kati ya Mkopo na Msaada.
Mkopo ni mkataba wa kibiashara, ila msaada ni hisani wa kijamii.

Mkopeshe mtu anayeweza kukulipa tu, Toa msaada kwa yule mwenye uhitaji tu na kama uwezo huo wa kusaidia unao na moyo wako unakusukuma kufanya hivyo.

Kusaidia ndugu, jamaa na marafiki ovyo ovyo, kunaweza kukufilisi mazima. Ni bora ukawakopesha tu ili kupunguza utegemezi, kujenga nidhamu ya Pesa lakini pia kusonga mbele kimaisha.

Siku zote Mkopo unaenda na nidhamu ya Matumizi, lakini msaada unaenda samba samba na kutumia ovyo ovyo.
Mimi naona were ndiye unaechanganya, mfano: wewe una shida alafu ukaja kwangu, ukaomba nikupatie pesa kiasi cha shida yako kwa ahadi utarejeshe fedha hizo, Siku utakapo ipata, huo sio mkopo, biashara inaingiaje hapo.
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,375
Likes
6,403
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,375 6,403 280
Hii Thread Imesimama Inachoma Sana YaaNi Kama Pasi Vile ........
 
lopinavir

lopinavir

Senior Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
176
Likes
89
Points
45
lopinavir

lopinavir

Senior Member
Joined Jul 11, 2015
176 89 45
Ikiwa ndugu yako au rafiki yako ambaye mna mahusiano ya karibu ana shida ya kifedha na wewe una uwezo wa kumpa fedha, usimkopeshe fedha, bali mpe msaada wa fedha aondoke kwenye tatizo hilo.

Kumkopesha ndugu au rafiki fedha, unakosa vitu viwili;

MOJA; Unakosa fedha ambazo umemkopesha.

MBILI; Unaharibu ule uhusiano ambao mlikuwa nao hapo awali.

Iko hivi ukishamkopesha mtu fedha, mahusiano mengine yote mliyokuwa nayo hapo awali yanabadilika na kinachozaliwa ni BWANA na MTUMWA. Imeandikwa kabisa ya kwamba mkopaji ni mtumwa kwa yule aliyemkopesha.

Sasa inapotokea rafiki au ndugu yako uliyemkopesha ameshindwa kulipa fedha ulizomkopesha, na mara nyingi hutokea, basi kinachofuata ni kuanza kukukwepa. Hivyo unazikosa fedha, na mahusiano nayo pia yanavurugika.

Ni bora kumpa kwa nia ya kusaidia, siyo kwa nia ya kudaiana hapo baadaye.

Kumbuka siyo mara zote na siyo kwa wote linatokea hili, lakini linatokea mara nyingi mno, na likitokea kwako, kama bado, litakuumiza sana.

Ni bora kinga kuliko tiba.

Usiseme hukuambiwa.

Nakutakia Jumapili njema rafiki yangu,

Rafiki na Kocha wako,

Makirita Amani,

Karibu kwenye kundi la wasap la KISIMA CHA MAARIFA, tuma ujumbe kwa wasap wenye neno KISIMA CHA MAARIFA kwenda namba 0755 953 887 (wasap tu).
Yameshanikuta,uzuri ni kuwa siku nyingine akipata shida harudi na akiwa hana aibu akarudi simpi ng'ooo
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
27,173
Likes
14,646
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
27,173 14,646 280
Ikiwa ndugu yako au rafiki yako ambaye mna mahusiano ya karibu ana shida ya kifedha na wewe una uwezo wa kumpa fedha, usimkopeshe fedha, bali mpe msaada wa fedha aondoke kwenye tatizo hilo.

Kumkopesha ndugu au rafiki fedha, unakosa vitu viwili;

MOJA; Unakosa fedha ambazo umemkopesha.

MBILI; Unaharibu ule uhusiano ambao mlikuwa nao hapo awali.

Iko hivi ukishamkopesha mtu fedha, mahusiano mengine yote mliyokuwa nayo hapo awali yanabadilika na kinachozaliwa ni BWANA na MTUMWA. Imeandikwa kabisa ya kwamba mkopaji ni mtumwa kwa yule aliyemkopesha.

Sasa inapotokea rafiki au ndugu yako uliyemkopesha ameshindwa kulipa fedha ulizomkopesha, na mara nyingi hutokea, basi kinachofuata ni kuanza kukukwepa. Hivyo unazikosa fedha, na mahusiano nayo pia yanavurugika.

Ni bora kumpa kwa nia ya kusaidia, siyo kwa nia ya kudaiana hapo baadaye.

Kumbuka siyo mara zote na siyo kwa wote linatokea hili, lakini linatokea mara nyingi mno, na likitokea kwako, kama bado, litakuumiza sana.

Ni bora kinga kuliko tiba.

Usiseme hukuambiwa.

Nakutakia Jumapili njema rafiki yangu,

Rafiki na Kocha wako,

Makirita Amani,

Karibu kwenye kundi la wasap la KISIMA CHA MAARIFA, tuma ujumbe kwa wasap wenye neno KISIMA CHA MAARIFA kwenda namba 0755 953 887 (wasap tu).
Usinikumbushe machungu
 
Makirita Amani

Makirita Amani

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,215
Likes
482
Points
180
Makirita Amani

Makirita Amani

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,215 482 180
Umenena ukweli mtupu, umesahau kutaja na muumini mwenzio. Ukikopesha muumini mwenzio akashindwa kurudisha unaweza hata kuacha kwenda ibada kwa sababu yake
:D:D
 
D

Developer

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2011
Messages
300
Likes
126
Points
60
D

Developer

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2011
300 126 60
Hapo umenena. Nilimkopesha wife milioni tano alipe fees ya mtoto wetu chuo kikuu. Siku ya kumdai nilinyimwa haki yangu ya unyumba wiki mbili mfululizo
Hii ya kumkopesha waifu kama ndo naisikia mara ya kwanza, looh..., mpaka waifu anakopeshwa na matumizi ni kumlipia mwanao karo.., halafu unadai.., bado sijaoa ila hii inafanya nisielele elewe the said context.
 
BlessedHope

BlessedHope

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
7,969
Likes
32,603
Points
280
BlessedHope

BlessedHope

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
7,969 32,603 280
Nakubaliana na wewe Mimi yamenikuta haya nilikopesha rafiki zangu kwa riba yanayonikuta najua mwenyewe
Hakika yanaleta uchungu ,uadui na mwisho unakosa marafiki/ndugu kwa pesa na jasho lako mwenyewe
 
BlessedHope

BlessedHope

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
7,969
Likes
32,603
Points
280
BlessedHope

BlessedHope

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
7,969 32,603 280
Hapo umenena. Nilimkopesha wife milioni tano alipe fees ya mtoto wetu chuo kikuu. Siku ya kumdai nilinyimwa haki yangu ya unyumba wiki mbili mfululizo
Hapo sijaelewa ada ya mtoto unamkopesha wife mkuu samahani lakini,nilijua ni wajibu wa baba na mama
 
BlessedHope

BlessedHope

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
7,969
Likes
32,603
Points
280
BlessedHope

BlessedHope

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
7,969 32,603 280
Mm nilikopesha mtu kudai changu eti kaninunia chaaaah..kulipa kalipa ila kwa kumkaba haswa..sasa ananuna no salamu khaaaaurafiki wenyewe wa ukubwan .....nisidai changu kisa
Kudai muhimu bora kakulipa na anakumbuka umuhimu wako mengine mwachie Mungu atashughulika naye
 
krava

krava

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2016
Messages
225
Likes
257
Points
60
Age
28
krava

krava

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2016
225 257 60
Kuna jamaa yangu nilimkopesha laki tano na sabini mwaka Jana akafungie harusi mpk Leo ninapoongea hajanilipa hata shilingi mwaka Jana mwezi wa 12 nikamfwata mbeya toka dar nikalala kwake siku mbili niliambulia sound yani alivyokuwa mstaarabu siamini mpk sasa anakaa mbeya tukuyu kk karibu na bwalo LA magereza najua anasoma humu jf aibu na iwe juu yake mbaya zaidi ananiambia mbeya kuna ugonjwa wa nguruwe hivyo hawezi kunilipa maana nguruwe wake hawanunuliwi toka mwaka Jana mpk Leo na yeye na mke ni watumishi wa umma

Kiufupi namchukia mno ameharibu uhusiano wetu simtaki hata kidogo
 

Forum statistics

Threads 1,273,817
Members 490,485
Posts 30,492,954