Ndugu yenu nafilisika very soon

nanonya

Member
Sep 3, 2014
42
95
Kijana nimejichanga hela kidogo nikaagiza mzigo wa simu na bidhaa zingine kutoka china kupitia shirika la usafirishaji wa DHL,sasa biashara yangu hii naona karibia nafilisika kabisa kutokana na kodi ninazolipa TRA.

Sasa wadau naomba njia yoyote itakayoniwezesha mimi kukwepa kodi au kuniwezesha nipunguze kiasi cha kodi nacholipa.

Nalipa kodi halali ila kiasi ni kikubwa sana kinaniumiza kwa kuzingatia Biashara hii yangu bado ndogo.

Nakaribisha maoni yenu na hata watakaonipa ushauri PM kunisaidia mimi mdogo wenu njia za kuweza kukwepa kodi.

Ahsante na karibuni.


tax_confused.jpg
Note: mambo ya #escrow pia yananipa machungu. :confused2:

cc: you
 

zegebovu1

JF-Expert Member
Nov 20, 2013
414
250
Sasa kufundishwa kukwepa kodi ni somo karibia la miezi 6 au mwaka. Kodi inapigwa kwenye faida yako sasa faida = mauzo - manunuzi, sasa hapo kwenye uwe mjanja kwenye kuongeza vigharama vinavyohusiana na manunuzi ili upunguze net profit. Halafu unaweza kutumia wahasibu wenye mauzoefu yao watakujuza zaidi
 

nanonya

Member
Sep 3, 2014
42
95
Kodi halali itakuumizaje mkuu?? Ama ulidanganya mapato yako kwa maafisa wa TRA ili uonekane Billionea
Mkuu kwa taarifa yako wakwepa kodi ndio wanafanikiwa sana, hiyo halali ndo nataka kuikwepa kabisa...
makampuni yanabilisha majina kukwepa kodi, na mimi nipeni mbinu....
 

nanonya

Member
Sep 3, 2014
42
95
Sasa kufundishwa kukwepa kodi ni somo karibia la miezi 6 au mwaka. Kodi inapigwa kwenye faida yako sasa faida = mauzo - manunuzi, sasa hapo kwenye uwe mjanja kwenye kuongeza vigharama vinavyohusiana na manunuzi ili upunguze net profit. Halafu unaweza kutumia wahasibu wenye mauzoefu yao watakujuza zaidi
ahsante coz wewe umenielewa vizuri kabisa...
vp kodi ya kuingiza bidhaa nchini nayo naikwepa vipi?
 

Steph Curry

JF-Expert Member
Dec 20, 2012
5,748
2,000
Mkuu kwa taarifa yako wakwepa kodi ndio wanafanikiwa sana, hiyo halali ndo nataka kuikwepa kabisa...
makampuni yanabilisha majina kukwepa kodi, na mimi nipeni mbinu....
Basi tusilalamikie wale waliotuibia pesa za ESCROW maana wote nyie ni wahujumu uchumi
 

Steph Curry

JF-Expert Member
Dec 20, 2012
5,748
2,000
Labda wewe ni wa TRA au huwajui hao TRA. Yaani wanavyofanya assessment ya kodi unaweza ukabwaga mizigo airport. Just unrealistic kabisa. Mali uliyonunua $3,000 watakwambia ina thamani ya $8,000
hahahaha sasa mkuu wao si wanapiga kwa market value. Kama ulinunua Galaxy ya mchina kwa laki 2 wao watakupigia ulinunua kwa price ya OG Galaxy laki 9...
 

van de

JF-Expert Member
Dec 11, 2013
200
225
mkuu nenda chanika kuna dokta kifimbo hulipi hata kodi na mzigo unakuja dukani kwako ulitaka namba yake nitakupa.
 

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Oct 5, 2007
23,300
2,000
hahahaha sasa mkuu wao si wanapiga kwa market value. Kama ulinunua Galaxy ya mchina kwa laki 2 wao watakupigia ulinunua kwa price ya OG Galaxy laki 9...
Market value walifanya wapi research? Kuchukua MSRP kutoka kwenye kwenye google? Bila kujali "factored in" taxes za kule Marekani iliko google?
 

nanonya

Member
Sep 3, 2014
42
95
hahahaha sasa mkuu wao si wanapiga kwa market value. Kama ulinunua Galaxy ya mchina kwa laki 2 wao watakupigia ulinunua kwa price ya OG Galaxy laki 9...
kwanini documents zangu za manunuzi wanazikataa? kwanini watumie market value zao?
Maskini kweli ntabaki kuwa masikini tu ila matajiri kina African Barrick na Tigo wao wanabadilisha majina tu...
 

idawa

JF-Expert Member
Jan 20, 2012
23,920
2,000
Ukitaka kuwini Bongo cheza dili na wale magwiji.

Wewe watafute wataalam wa hio biashara wakupe maujanja.

Kifupi Tanzania mfanyabiashara anaelipa kodi kiuhalali ni wa kutafuta na tochi.
 

Steph Curry

JF-Expert Member
Dec 20, 2012
5,748
2,000
Market value walifanya wapi research? Kuchukua MSRP kutoka kwenye kwenye google? Bila kujali "factored in" taxes za kule Marekani iliko google?
Mkuu Price si ziko online, Ukinunua Toyota Rav 4 model fulani si wao wanaangalia kwenye websites za Toyota tu wanapata actual cost?? Au ulitaka wao wafanyaje labda??
 

Pdidy

JF-Expert Member
Nov 22, 2007
46,341
2,000
Kijana nimejichanga hela kidogo nikaagiza mzigo wa simu na bidhaa zingine kutoka china kupitia shirika la usafirishaji wa DHL,sasa biashara yangu hii naona karibia nafilisika kabisa kutokana na kodi ninazolipa TRA.

Sasa wadau naomba njia yoyote itakayoniwezesha mimi kukwepa kodi au kuniwezesha nipunguze kiasi cha kodi nacholipa.

Nalipa kodi halali ila kiasi ni kikubwa sana kinaniumiza kwa kuzingatia Biashara hii yangu bado ndogo.

Nakaribisha maoni yenu na hata watakaonipa ushauri PM kunisaidia mimi mdogo wenu njia za kuweza kukwepa kodi.

Ahsante na karibuni.


View attachment 205505
Note: mambo ya #escrow pia yananipa machungu. :confused2:

cc: you
tafuta ashomile yoyote aliekula escrow awana hiana kukusaidia
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom