Ndomba kuwa mkurugenzi wa Takukuru soon


Mzuzu

Mzuzu

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2007
Messages
487
Likes
50
Points
45
Mzuzu

Mzuzu

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2007
487 50 45
Inasemekana muda si mrefu muungwana atafanya mambo hadharani! Ni tetesi kutoka ndani ya jikotayari kwa kupakuliwa.

Stay tuned...................................
 
Omutwale

Omutwale

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2008
Messages
1,432
Likes
96
Points
145
Omutwale

Omutwale

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2008
1,432 96 145
Inasemekana muda si mrefu muungwana atafanya mambo hadharani! Ni tetesi kutoka ndani ya jikotayari kwa kupakuliwa.

Stay tuned...................................

Thanx!
Who is Ndomba by the way? His/her full name....!
 
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Unamaanisha Col. Samwel Ndomba RC wa Arusha?
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Kama ni huyo Col Samuel Ndomba ni mshkaji wa JK tangu walipokuwa pamoja jeshini Monduli.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,447
Likes
117,337
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,447 117,337 280
Hatimaye fisadi Hosea aondolewa PCCB. Kafukuzwa, kastaafishwa kwa manufaa ya umma au ni mabadiliko tu ya kawaida? labda atapatiwa nafasi nyingine ya juu?
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Itakuwa mara ya pili kuwa na mjeshi PCCB, kwani kabla ya Hosea alikuwepo Maj Gen Anatoly Kamazima. Na taasisi nyingi zilishikwa na wajeshi tangu kabla, kama kuna wanaojua sababu watuambie: Col Abihud Nalingigwa (mawasiliano, sasa TCRA), Brig Gen Prof Dr Yadon Kohi (COSTECH), Maj Gen Herman Lupogo (TACAIDS), Brig Gen Muhiddin Kimario (CDA), Brig Gen Augustino Ramadhani (Makamu Mwenyekiti, Tume ya Uchaguzi. sasa Jaji Mkuu), na wengine tajeni. Hii imekaaje? Na je kuna nafuu kuliko zikishikwa na raia? Au huko jeshini hakuna kazi za hawa wakubwa? Ingekuwa vipi kama hawa wakuu wangetumia taaluma zao kuimarisha jeshi kama taasisi inayojimudu ki-rasilimali, kuliko wao kuondoka huko halafu wanabaki kuajiri raia? Majeshi ya wakubwa huku yana viwanda vya zana, taasisi za research zinazojitegemea na tena zinachapisha scientific journals katika fani nyingi, mashule hadi university, vyuo vingine vya viwango mbalimbali, mahospitali makubwa ya rufaa na ya kufundishia madaktari wao, viwanda vya madawa (na utafiti wake), mashamba ya nafaka,, mboga, mifugo, usindikaji wa vyakula (ration) na mambo mengine kibao, askari mtaalamu ana kazi za kutosha jeshini. Na ikitokea dharura hawa jamaa wana uwezo wa kuchukua nafasi zote za raia (wanao watawala, wachumi, wanasheria, wanasayansi wa karibu kila kitu kilichoko uraiani, na wapiganaji wenyewe wa medani) yaani ni kama li-serikali fulani la akiba tena lenye maguvu, lakini limetulia tu! Sijui kama jeshi letu ni hivyo au nao wanasubiri wachomolewe kambini na JK na kupewa ukuu wa wilaya na ukurugenzi wa mashirika!

Na sielewi hawa maafande wakikutana kwenye madaraka ya kiraia vyeo vyao vya kijeshi wanaviweka wapi, yaani sijui wanapeana vipi heshima wao kwa wao. Kwa mfano kuna wakati pale Arusha mkuu wa mkoa alikuwa Captain (na alikuwa anatajwa siku zote kwa cheo chake) na mkuu wa wilaya mojawapo alikuwa Colonel, sasa hawa sijui walikuwa wanasalimianaje wakutanapo! Na si kwamba hawakuwa active jeshini hawa, walikuwa bado active sana tu. Afande Brig Gen Augustine Ramadhani alifanyiwa gwaride la kuagwa jeshini akiwa ameshatumikia tume ya uchaguzi kwa muda mrefu na kufanikisha chaguzi mbili za Mkapa, kwa kushirikiana na mwenyekiti wake Lewis Makame. Muungwana JK alipandishwa cheo kutoka Meja kuwa Lt Col akiwa tayari Naibu Waziri wa Maji, Nishati na Madini. Maj Gen Said Said Kalembo alifanyiwa gwaride la kuagwa kwa ule mtindo wao wa kusukumwa gari lake hadi nje ya kambi akiwa tayari keshakuwa mkuu wa mkoa kwa miaka kadhaa.

Ufanyaji kazi wa hawa maafande na raia munaufahamu? Kule Mahenge kulikuwa na mkuu wa wilaya Brig Gen Sylvester Hemed, siku moja walikuja wazungu wafadhili wa mradi fulani, wakati wa kumkaribisha atoe hotuba ya kuzindua mradi, wakamtaja ni "Mr Sylvester Hemed", hakuinuka kitini! Na hata viongozi wengine wa wilaya walipowashitua mabosi wa mradi kuwa wamekosea kumtaja mkuu kwa cheo chake, na mhusika kurekebisha kosa hilo, hakukubali hadi alipoombwa radhi hadharani na kutamkiwa kuwa kosa hilo halitarudiwa! Ya Maj Gen James Luhanga nawaachia waliobahatika kumtumikia pale Iringa (natumaini wapo hapa) wayaseme, na ya Maj Gen Tumainieli Kiwelu huko Kagera nasikia sifa nyingi, lakini wakimbizi wa Ngara huko najua wanayo hadithi yao.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,027
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,027 280
Nadhani swali la msingi ni je walistaafu kwanza jeshini? Sina tatizo kama former military man kuingia uraiani lakini ni muhimu astaafu jeshini na hivyo asiwe in the active service. Hebru fikiria Jaji Mkuu bado ni Brigedia Jenerali...
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Nadhani swali la msingi ni je walistaafu kwanza jeshini? Sina tatizo kama former military man kuingia uraiani lakini ni muhimu astaafu jeshini na hivyo asiwe in the active service. Hebru fikiria Jaji Mkuu bado ni Brigedia Jenerali...
Mkuu huyu jaji mkuu aliendesha chaguzi mbili za Mkapa akiwa makamu mwenyekiti wa tume ya Uchaguzi na hapohapo akiwa Brig Gen wa JWTZ. Alistaafu jeshini baada ya uchaguzi wa 2000. Brig Gen Kohi amekuwa mkurugenzi wa COSTECH miaka yote akiwa askari, actually hata vyeo alipandishwa akiwa hapo, na alipondolewa majuzi na JK tuliambiwa alirudishwa jeshini. Lt Col Fabian Masawe alichukuliwa kutoka JWTZ (kabla alikuwa headmaster wa Jitegemee sekondari, ya JKT) kuwa mkuu wa wilaya, hatujasikia kastaafu.
 
N

Nangisye

Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
14
Likes
0
Points
0
N

Nangisye

Member
Joined Dec 6, 2006
14 0 0
Jamani mie nafikili JK amefikia mahali bora atumie wajeshi wenzake maana anaona raia wanamharibia mpaka sasa jamaa anarekebisha matatizo tu aliyoahidi wakati wa kampeni mengi nayaona bado.
 
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2008
Messages
1,333
Likes
12
Points
0
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2008
1,333 12 0
Watu na sehemu zao walizo teuliwa ulizotaja ni sawa ila angalia kwa umakini ktk siasa itengulisha kuhusisha siasa na jeshi na ndipo JK akatoka jeshini. Kuhisi nyadhiva za kisiasa Brother Ben aliwatumia sana wanajeshi wastaafu ktk ukuu wa wilaya na mikoa,jaribu kuwa makini na rekodi zako maana kustahafu leo si kuanyiwa sherehe leo leo.
Na wanatumika kwa kuwa jamaa wame practice nidhamu.
Kuhusu nyadhifa zingine zisizo za kisiasa wanashiriki tu sioni tatizo,mimi nimefundishwa na mwanajeshi chuoni alikuwa kitengo cha radar bongo.
 
Mzuzu

Mzuzu

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2007
Messages
487
Likes
50
Points
45
Mzuzu

Mzuzu

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2007
487 50 45
Unamaanisha Col. Samwel Ndomba RC wa Arusha?
Yah! Col Samuel Ndomba aliyekuwa RC wa Arusha baadaye akaitwa jeshini tena na kuwa Chief of Personnel. Jamaa ni smart na strict na shushushu aliyesomeshwa USSR enzi zake. Ni rafiki mkubwa wa JK tangu akiwa jeshini wakiwa Idara ya Utambuzi jeshini
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,357
Likes
8,715
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,357 8,715 280
Kithuku,Mwanakijiji,Mutu,Nangisye,

..nakumbuka kabla ya Maj.Gen.Kamazima alikuwepo Col.Maftaha.

..Raisi Kikwete ameingia madarakani kwa kutumia siasa chafu na rushwa. huwezi kumtegemea Kikwete apambane na rushwa, labda ile inayowahusu maadui wake wa kisiasa.

..matatizo yetu hayawezi kuisha hata ateremshwe malaika kuongoza anti-corruption.
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Watu na sehemu zao walizo teuliwa ulizotaja ni sawa ila angalia kwa umakini ktk siasa itengulisha kuhusisha siasa na jeshi na ndipo JK akatoka jeshini. Kuhisi nyadhiva za kisiasa Brother Ben aliwatumia sana wanajeshi wastaafu ktk ukuu wa wilaya na mikoa,jaribu kuwa makini na rekodi zako maana kustahafu leo si kuanyiwa sherehe leo leo.
Na wanatumika kwa kuwa jamaa wame practice nidhamu.
Kuhusu nyadhifa zingine zisizo za kisiasa wanashiriki tu sioni tatizo,mimi nimefundishwa na mwanajeshi chuoni alikuwa kitengo cha radar bongo.
Kwa hiyo una maoni gani kuhusu kuwachukua askari ambao bado wako kwenye active service jeshini na kuwapa nyadhifa za kisiasa? Nakupa mifano miwili: Brig Gen Dr Johannes Balele mkuu wa mkoa wa Shinyanga, na Col Samwel Ndomba aliyekuwa mkuu wa mkoa wa Arusha ambaye JK alimpandisha cheo kuwa Brig Gen na kumrudisha makao makuu kuwa Mkuu wa Utumishi. Sasa sijui huyu Brig Gen Ndomba hapo kwenye ukuu wa mkoa wa Arusha alikuwa seconded from JWTZ au ni kituo kimojawapo cha kazi za JWTZ? Yale mabadiliko ya 1992 yaliyowataka wanajeshi walioko katika kazi za siasa kustaafu kazi za jeshi bado yanafanya kazi au Rais anayo madaraka yasiyo na kipimo ya kuteua yeyote kwa nafasi yoyote na akitaka anamrudisha jeshini? Maana nakumbuka kipindi kile katika mabadiliko yaliyoleta vyama vingi ndipo akina Brig Gen Moses Nnauye, Col Jakaya Kikwete, Major Sigela Nswima, , Capt John Komba na wengine wengi walipostaafu utumishi wa JWTZ na kubaki na kazi za kisiasa. Hawa wa sasa hivi wa JK (kina Ndomba, Balele, Masawe) naona ni tofauti kabisa, wao wanashika vyote!
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Hapo panatosha (kwa sasa)sasa tuangalie mipango ijayo ya atakaepewa rungu zito la pccb maana mmmm kama hatawekewa mipaka ya kisiasa kwenye utendaji wake...jamani ni hakika patakuwa hapatoshi................
 
M

Mama Lao

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
238
Likes
0
Points
0
M

Mama Lao

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
238 0 0
Muhimu kwangu sio ujeshi...tunataka mtu atakayeleta heshima, uadilifu na uchapakazi PCCB. Isiwe tu ni kuendeshwa na wanasiasa. Mara nyingi nimewasikia watu waadilifu, strict......ila wanapokutana na sekeseke la "ufisadi" wanaanza kumomonyoka taratibu........!
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
602
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 602 280
Muhimu kwangu sio ujeshi...tunataka mtu atakayeleta heshima, uadilifu na uchapakazi PCCB. Isiwe tu ni kuendeshwa na wanasiasa. Mara nyingi nimewasikia watu waadilifu, strict......ila wanapokutana na sekeseke la "ufisadi" wanaanza kumomonyoka taratibu........!
Binafsi bado SIONI umuhimu wa PCCB. Labda nipewe umuhimu wake kwa watanzania wa leo! Failures ni nyingi sana, inawezekana mimi ni 'mpinzani' kwakuwa sioni umuhimu wa chombo hiki kwa taifa letu. Gharama wanazotumia hawa jamaa ni kubwa na mara nyingi wanashindwa kukabiliana na matatizo makubwa yanayolisumbua taifa letu.
 
MtamaMchungu

MtamaMchungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
4,086
Likes
1,042
Points
280
MtamaMchungu

MtamaMchungu

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
4,086 1,042 280
Naona maono yalikuwa too prematured.

Ndomba Mnadhimu mkuu wa JWTZ
 
M

Mnasihi

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2013
Messages
4,789
Likes
3,014
Points
280
Age
42
M

Mnasihi

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2013
4,789 3,014 280
Kwani katiba tarajali ya ccm imesemaje kuhusu wanajeshi au watu wengine wenye taaluma nyingine pindi waingizwapo kwenye nafasi za kisiasa?. Na kuhusu kazi za rais zimesemwaje?. Mwenye katiba hiyo atudokeze kidogo ili tupate pa kuanzia manake huku nilipo haijaonekana.
 
S

special agent

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2012
Messages
326
Likes
8
Points
0
S

special agent

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2012
326 8 0
Nadhani swali la msingi ni je walistaafu kwanza jeshini? Sina tatizo kama former military man kuingia uraiani lakini ni muhimu astaafu jeshini na hivyo asiwe in the active service. Hebru fikiria Jaji Mkuu bado ni Brigedia Jenerali...
sasa inakuaje bado anapanda cheo wakati hayupo jeshini?
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,864
Likes
8,686
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,864 8,686 280
Mimbanyingine inakuja loh swabanaah tijalie wanawako
 

Forum statistics

Threads 1,236,824
Members 475,301
Posts 29,269,084