Ndege mpya za serikali ziko njiani kuja

Ndege mpya za serikali ziko njiani kuja

Vikao vya baraza la Mawaziri ambavyo Rais ni Mwenyekiti wake huwa havifanywi kwa siri. Waandishi wa habari na wapiga picha wa kutoka vyombo mbali mbali vya habari nchini huitwa kuandika yaliyojadiliwa katika vikao hivyo wakachukua na picha na pia video, lakini hakuna kitu kama hicho katika awamu hii. Hakuna picha ya kuonyesha vikao vya baraza la mawaziri hata habari kuhusiana na vikao hivyo labda viwe vinafanyika kwa siri na yanayojiri pia katika vikao hivyo yanafanywa siri.

Angalia haya matamko ya hovyo hovyo ya Mawaziri mbali mbali katika awamu hii. Baadhi Mawaziri wanakurupuka na kuja na matamko ya ajabu ajabu ambayo mengi ya matamko hayo baadaye huyakanusha au kudai "mlininukuu vibaya" Kungekuwa na vikao vya baraza la Mawaziri hali isingekuwepo.

Angalia sakata la Dangote na kiwanda chake cha Saruji. Kungekuwa na vikao vya baraza la Mawaziri sakata hili lingemalizwa ndani ya vikao vya Baraza la Mawaziri na Wananchi tusingejua chochote kama kulikuwa na sakata kati ya Serikali na Dangote lakini kutokana na kutokuwa na vikao sakata hili kubwa likaibuka hadharani huku Serikali ikitudanganya Watanzania kwamba kiwanda kimefungwa kwa matengenezo ya kawaida tu wakati ni uongo mtupu sasa wamebaki kufukia mashimo ya uongo wao. Juzi Muhongo kafanya mkutano na waandishi wa habari na kuwaalika viongozi wa juu wa viwanda wa Saruji nchini lakini wale wa Dangote wakasusia kwa kuchoshwa na usanii wa Serikali hii.

BAK unajuaje hakuna vikao kati ya Raisi Na mawaziri? Hata kama mambo yote mazuri kiuchumi ungekuwa huna zuri juu ya awamu ya JPM.
 
Mengi uliyo uliza yameshajibiwa, Kwa kifupi sana vipaumbele vya serikari iliyoko madarakani kwa miaka hii mitano mbona viko wazi, kapitie tu ilani ya chama chake Mh. Raisi wameeleza vizuri.
Ilani ni document tu lakini kwa asilimia kubwa huwa hawaifuati ndiyo maana wanaishia kusema tu "tunawaletea wananchi maendeleo" and other vague statements. Isitoshe ilani huwa ina-assume hali ya nchi itakuwa conducive kwa wanayoyaahidi kutimia lakini huwa haiwi hivyo.
 
Hayo maendeleo unayoyaita ya vitu na watu kwa taarifa yako hutegemeana, kwa hiyo taifa makini huendeleza kote kote na si kama unavyotaka wewe. Na mifano ya human capital development iliyokwisha fanyika mpaka sasa mbona ipo mingi au ulijisikia tu kulalamika.

Hii ni mifano michache: elimu bure kwanzia primary mpaka form four, mikopo ya zaidi ya bilioni 400 kwa wanafunzi wa elimu ya juu, madaktari wamepelekwa nje kujifunza utaalamu wa moyo, figo na ini na mfano mwingine ni huu wa TZ kupelekwa nje ya nchi kujifunza utaalamu wa mafuta na gesi ambao huko nyuma hawakuwa nao.

Nakubaliana nawewe lakini lazima jitihada iongezwe zaidi kwenye maendeleo ya watu.

Kwa ujumla bado kuna changamoto kwenye maafa,kilimo,maji safi,gharama za ujenzi,ukosefu wa ajira,nk.
maendeleo ya vitu yakiacha nyuma maendeleo ya watu tutakwama kama taifa.Maana ili tuendelee lazima watu wawe na elimu bora,afya bora,uwezo wa kununua na kuuza,ajira bora na za staha,makazi bora nk.
 
Kuendesha nchi sio sawa na kuendesha familia kubwa au ukoo.Nawapongeza Air Tanzania kwa hatua waliyoifikia hadi sasa,kuwa ndege mbili Bombardier Q400 na sasa wanajipanga kulete C serie300 ni mafanikio ambayo hayapaswi kubezwa.Angalizo: Mliopewa jukumu la kuiendesha Air Tanzania tuna natarajio makubwa na shauku ya kuliona shirika letu likirudia enzi zake.Hongereni sana.
 
Jaman haya madude aachane nayo kwanza aboreshe maslahi kwa wafanyakazi wa umma na kuajiri watu. Tunafungua shule mwezi Januari Mwakani kukiwa na ongezeko kubwa la watoto na upungufu mkubwa wa walimu ingawa walioko vyuoni wamefutiwa ruhusa za masomoni na kutakiwa kurudi kazini.
Ulitaka hizo pesa akanunue walimu?
 
Nakubaliana nawewe lakini lazima jitihada iongezwe zaidi kwenye maendeleo ya watu.

Kwa ujumla bado kuna changamoto kwenye maafa,kilimo,maji safi,gharama za ujenzi,ukosefu wa ajira,nk.
maendeleo ya vitu yakiacha nyuma maendeleo ya watu tutakwama kama taifa.Maana ili tuendelee lazima watu wawe na elimu bora,afya bora,uwezo wa kununua na kuuza,ajira bora na za staha,makazi bora nk.
Hamna Shukrani
 
Kuongeza ndege ili kuboresha usafiri hasa wa ndani ni jambo jema sana. Lakini ni muhimu pia kuongeza uwezo wa wananchi kuweza kusafiri na usafiri huo. Sasa hivi usafiri huo unaonekana kama ni luxury kwa walio wengi badala ya usafiri wa haraka.
Safari hatua, safari moja huanzisha nyengine
 
UOTE="Salary Slip, post: 18715612, member: 84376"]Siku zikitoa Bongo nazima tv yangu siku nzima maana kufanya mambo bila priority ni zaidi ya kero na maudhi matupu.

Ni kero na maudhi kumsikia mtu anajisifu kununua ndege kwa cash wakati wanafunzi wanakosa mikopo,madaktari na waalimu
hawajiiriwa,madawa hospitalini shida,watumishi stahiki zao hawalipwi,watu wamesitishiwa ajira zao,wahanga wa tetemeko wanateseka,n.k.[/QUOTE]

Taifa sio familia linakua na vipaumbile vingi,
 
Wazoefu wanaondoka katiks biashara hiyo, nyie mko busy kuona hiyo ndio shida pekee ya watanzania. Time will tell kama ni kuanza mkate au chai.
 
Hamna Shukrani

Lazima pawe na vipaumbele.Huwezi kununua gari wakati umeshindwa kumlipia mwanao ada ya shule.Huwezi kujenga nyumba wakati umeshindwa kumpeleka mwanao Hospitali.Maendeleo ya watu ni muhimu zaidi.
 
Mtalalama sana lakini hakuna kitakacho badilika. Ndege zitanunuliwa, na mengine mengi ya maendeleo yatafanyika, mpende msipende, Magufuli ndio Rais na yeye na Serikali yake wanafanya yale ambayo wanaamini ni muhimu kufanyika. Mimi namuunga mkono Rais wangu katika jitihada zake za kufufua shirika la ndege. Naamini sipo peke yangu, tunaomuunga mkono Rais Magufuli tupo wengi tu. Ninyi wafuasi wa CHADOMOO endeleeni kupiga domo.
Viva Magufuli, viva!
Huo ndo ujinga wenu. Eti "... yeye na serikali yake 'wanaloamini' ..."

Kwahiyo hata wakiamini km walivyoamini la sukari ni sawa tu? Mtasubiri sn hayo maendeleo kwa stahili hiyo.
 
Very good move by JPM kuwa na airline kunaongeza sana GDP na kuitangaza nchi vizuri katika nyanja ya utalii nk. Huyu ndie rais anayewafaa Watnzania walipa kodi, sio wale wanaopiga magendo na kufikiria utajiri una njia ya mkato. Kuendele kwa nchi ni lazima kufunga mkanda na kuboresha kila nyanja.
Substantiate jinsi gdp inavyoongezeka
 
Huo ndo ujinga wenu. Eti "... yeye na serikali yake 'wanaloamini' ..."

Kwahiyo hata wakiamini km walivyoamini la sukari ni sawa tu? Mtasubiri sn hayo maendeleo kwa stahili hiyo.
Kwani hiyo Serikali inaongozwa na nani? Nani anayetoa maamuzi? Ukweli utabakia pale pale, Serikali inaongozwa na Rais Magufuli. Mnajitesa nafsi zenu bure kumchukia Rais Magufuli na bado yupo sana, amebakiza miaka "9" ya kukaa Ikulu.
 
na nimeona web ya bombardier washa weka hiyo habari..na wameweka picha nzuri ya cs300..yenye nembo ya air tanzania.....viva magufuliiiiiiiiiiiiiiiiiiii
BOMBADIA.jpeg
 
Acha maneno, JK hakuwa na uwezo, hivi hukumsikia Mzee mwinyi alivyosema kuwa Mh. Raisi Magufuli ni kiboko maana ameweza kufanya mambo yalioshindikana takribani miaka 30 au toka kipindi cha Mwalimu Nyerere.


Alishindwa?? Ila hakukosa kununua dawa wala kutoa mikono na kuajiri walimu

Na ma dr viwanda hakuvifunga wala bank kufilisika unadhani kipaumbele cha Tanzania kununua ndege??
 
Kwani hiyo Serikali inaongozwa na nani? Nani anayetoa maamuzi? Ukweli utabakia pale pale, Serikali inaongozwa na Rais Magufuli. Mnajitesa nafsi zenu bure kumchukia Rais Magufuli na bado yupo sana, amebakiza miaka "9" ya kukaa Ikulu.
We nae hata huna upeo mi kuendelea kujadiliana nawe. Nimekuuliza serikali yenu inaongozwa na imani? Umeongea upupu tofauti. Narudia tena. Kama mnategemea maamuzi yatokanayo na "wanachoamini" basi hayo maendeleo mtasubr sana
 
Huwezi kutenganisha maendeleo ya vitu na ya watu.

Ukijenga shule ni budi kuweka miundo mbinu ya kuifikia na huduma zingine za kijamii.

Ukihamasisha kilimo, ni budi kuwepo na miundo mbinu ya kufukia mashamba na kusomba mazao.

Na kadhalika
uhuru na Maendeleo ni kama uhusiano wa Kuku na Yai... Bila Kuku hupati yai na bila Yai Kuku wote watakwisha.....Nyerere (1968).
 
Back
Top Bottom