Ndege mpya za serikali ziko njiani kuja

Ndege mpya za serikali ziko njiani kuja

Sioni umuhimu wa hizi ndege coz zile mbili za mwanzo wameshindwa kuzifanyia marketing ili zipate kufanya biashara vzuri wanaleta nyingine
 
Sioni umuhimu wa hizi ndege coz zile mbili za mwanzo wameshindwa kuzifanyia marketing ili zipate kufanya biashara vzuri wanaleta nyingine
Hizi za Mwanzo zinafanya kazi sana.Ndege zimejaa mpaka january next year
 
Kuongeza ndege ili kuboresha usafiri hasa wa ndani ni jambo jema sana. Lakini ni muhimu pia kuongeza uwezo wa wananchi kuweza kusafiri na usafiri huo. Sasa hivi usafiri huo unaonekana kama ni luxury kwa walio wengi badala ya usafiri wa haraka.
Serikali inanunua ndege ili ifanye biashara ipate pesa za kujenga barabara,kuboresha maslahi ya walimu ,kuboresha huduma za afya na kuweka mazingira rafiki kimaendeleo,kutafuta pesa na kuwa na uwezo wa kupanda ndege ni jukumu lako baada ya serikali kukujengea mazingira.
 
Sioni umuhimu wa hizi ndege coz zile mbili za mwanzo wameshindwa kuzifanyia marketing ili zipate kufanya biashara vzuri wanaleta nyingine
Usiongee usiyoyajua,matangazo yanasikika,abiria wanajaa(labda kama hufuatilii kujua),muache rais aongeze ndege tutanue shirika,wewe ndio unayetaka tubaki pale tulipo ili uweze kusema OOh hata Rwanda wanatuzidi,zama zimebadilika
 
Hali zenyewe mifukoni mwa wananchi ni mbaya, ni uchumi gani tulionao utatuletea faida?.

Tungeongeza moja kwa ajili ya route za kimataifa. Tukasikilizia

Kwa soko la ndani hizi mbili tulizonazo tungezisikilizia kwanza
Unazisikilizia vp ndugu yangu na watu tunaenda kukata tiketi tumekosa hadi January,msiongee msioyajua
 
Yani sawa unanunua luxury car wakati watoto wako wanakonda kwa njaa!! Kuna haja gani ya ndege wakati watanzania pesa hakuna na maisha magumu mtaani???
Huo mfano wako sio sahihi,hii ndege ni ya biashara,serikali inawekeza pesa kufanya biashara ili ipate pesa zaidi za kukujengea barabara,kuboresha mishahara ya walimu,huduma za afya etc
 
Serikali inanunua ndege ili ifanye biashara ipate pesa za kujenga barabara,kuboresha maslahi ya walimu ,kuboresha huduma za afya na kuweka mazingira rafiki kimaendeleo,kutafuta pesa na kuwa na uwezo wa kupanda ndege ni jukumu lako baada ya serikali kukujengea mazingira.
User name yako haiakisi fikra ulizo nazo. Unasema sio wajibu wa serikali kuona kuwa RAIA wanaweza Ku afford usafiri huo?
Kwa nini basi ikifika December serikali inahamia Ubungo kudhibiti hata nauli za mabasi?
 
Usiongee usiyoyajua,matangazo yanasikika,abiria wanajaa(labda kama hufuatilii kujua),muache rais aongeze ndege tutanue shirika,wewe ndio unayetaka tubaki pale tulipo ili uweze kusema OOh hata Rwanda wanatuzidi,zama zimebadilika
Kuna mtu anapiga mzigo pale airport kanipa siri ya kujaa kwa zile ndege na ukijua hiyo siri hutatamani hata ndege ya bure
 
Kitwanga aziponda ndege mpya za ATCL
By: Global Publishers / Posted: Thursday 25th August 2016
Aliyekuwa Waziri wa Mambo ya Ndani, Charles Kitwanga jana aliponda aina ya ndege mpya zilizonunuliwa na serikali kutoka Canada kwa ajili ya kufufua Shirika la Ndege Tanzania (ATCL).

Kitwanga alisema ndege hizo si tu hazina mwendo, lakini pia ilikuwa ni ajabu kununuliwa kwa fedha taslimu wakati duniani kote ndege hununuliwa kwa kulipa kidogo kidogo wakati mteja akiendelea kuzitumia.

Serikali imelipa kwa Bombardier Aerospace fedha za ndege mbili za Q400 zinazotumia injini ya pangaboi zenye uwezo wa kubeba abiria 70.

Kitwanga ambaye ni mbunge wa Misungwi (CCM), alieleza kushangazwa na kitendo cha serikali kununua ndege hizo ambazo amesema zimetoka katika kampuni ndogo ya mtu binafsi, na kuhoji ubora wake. Aidha Kitwanga alisema Tanzania itakuwa mteja wa kwanza wa ndege hizo.

Kitwanga alisema hayo wakati Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu ilipokutana na ATCL, na Mamlaka ya Usafiri wa wa Anga (TCAA) mjini Dodoma.

Chanzo: Nipashe
 
watu hawakosi la kusema, za mwanzo pangaboi mara cjui zilinunuliwa cash, sa hv sababu nyingine zmeibuka i
 
Kuna logic gani ya kununua ndege kutoka source moja?
Uraisi wa spares kwa sababu ya economy of scale.Uraisi katika gharama za kufundishia marubani na mafundi, kwa sababu rubani wa bombardia hawezi rusha Boeing mpaka kwa mafunzo marefu,wakati ni mafupi kwa ndege zilizotengenezwa na kiwanda kimoja kwa sababu ya mfanano wa instruments na Aircraft systems .Utahitaji mafundi na marubani wachache kwa vile wanaweza zungushwa kiurahisi katika ndege zilizotoka Kwenye source moja. Uzoefu huja haraka zaidi kwa ndege zilizotoka kiwanda kimoja kwa hiyo rubani au fundi waweza kuhitimu haraka zaidi na wakawa na uwezo sana kwa sababu ya task repeatition.
 
Rais wa Tanzania John Magufuli ametangaza kwamba taifa hilo litanunua ndege zaidi katika juhudi za kufufua shirika la ndege la taifa hilo.

Amesema serikali yake imedhamiria kununua ndege nne zikiwemo ndege kubwa tatu ambazo zitasaidia kuinua "uchumi wa nchi kwa kuwezesha watalii kuja hapa nchini moja kwa moja kutoka nchi zao."

Dkt Magufuli alisema hayo baada ya kukutana na kufanya mazungumzo na Mkurugenzi wa Masoko ya Afrika wa Kampuni ya utengenezaji wa ndege ya Boeing yenye makao yake nchini Marekani Bw. Jim Deboo katika ikulu jijini Dar es Salaam.

Amesema Tanzania inpanga kununua ndege aina ya Boeing 787 Dash 8 Dreamliner yenye uwezo wa kuchukua abiria 262 ambayo inatarajiwa kuwasili nchini humo Juni 2018.

Ndege nyingine ambazo Tanzania itazinunua ni ndege moja aina Bombardier Q400 Dash 8 NextGen inayotarajiwa kuwasili Mwezi Juni 2017, ndege 2 aina ya Bombardier CS300 zenye uwezo wa kuchukua kati ya abiria 137 na 150 na zinazotarajiwa kuwasili nchini kati ya Mei na Juni, 2018.
Malipo ya awali kwa ndege hizi yameshafanyika.
 
Jaman haya madude aachane nayo kwanza aboreshe maslahi kwa wafanyakazi wa umma na kuajiri watu. Tunafungua shule mwezi Januari Mwakani kukiwa na ongezeko kubwa la watoto na upungufu mkubwa wa walimu ingawa walioko vyuoni wamefutiwa ruhusa za masomoni na kutakiwa kurudi kazini.
Piga kimya, hatuwezi kuendelea kuwa wachumia tumbo miaka yote tu, lazima tuwe na vitu tangible kama hivi ili ku-boost confidence, maana tulikuwa tunatia aibu, hata Rwanda anatushinda?
 
Uraisi wa spares kwa sababu ya economy of scale.Uraisi katika gharama za kufundishia marubani na mafundi, kwa sababu rubani wa bombardia hawezi rusha Boeing mpaka kwa mafunzo marefu,wakati ni mafupi kwa ndege zilizotengenezwa na kiwanda kimoja kwa sababu ya mfanano wa instruments na Aircraft systems .Utahitaji mafundi na marubani wachache kwa vile wanaweza zungushwa kiurahisi katika ndege zilizotoka Kwenye source moja. Uzoefu huja haraka zaidi kwa ndege zilizotoka kiwanda kimoja kwa hiyo rubani au fundi waweza kuhitimu haraka zaidi na wakawa na uwezo sana kwa sababu ya task repeatition.
Na hii ndio ilikuwa ni sababu ya kwanini Fastjet walikuwa na Airbus na kwanini Precision air walikuwa na ATR nyingi
 
Back
Top Bottom