Nataka kuoa Mpare kutoka Same, msaada kwa wanaojua tabia zao

Nataka kuoa Mpare kutoka Same, msaada kwa wanaojua tabia zao

Status
Not open for further replies.
Mimi ni kijana ambaye nataka kuoa, kwetu ni Kigoma.

Nataka kuoa binti wa kipare. Naomba msaada wa kuwajua kiundani zaidi tabia zao.

Naomba kuwasilisha wanabodi wenzangu.

Mchango:
wafupi, weupe, wabahili, siyo wachoyo kuwapa wanaume kile kitu roho inapenda 😎!, kweli wanatunza familia zao vizuri, wanaamini ushirikina, kama hujui kilugha chao kazi unayo maana ni masaa 24 majumbani kwao, shughuli wanaiweza...
 
Ni wakilimanjaro, sio Wachaga, wanaweza kuwa hata mwanga...


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
oa tu kila la kheri
lakini jiandae kugombana na ndugu zako kwani wanatabia ya kuchukia upande wa kiumeni for nothing
na pia wana maneno sana na hupenda hata kukusema akiwa na ndugu zake au hao anaowaita wajomba
au shangazi. tafuta alie owa mpare upate uthibitisho zaidi.
labda hao waliozaliwa mjini anaweza kuwa mzuri
urewediiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Wanapenda sana kuzungumza kilugha hata ukiwepo pia wabinafsi sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aisee mimi japo napenda sana kujenga ndoa za watu ila kwa mpare kimbia hadi miguu ivunjike sio wanume au wanawake,wana kitu inaitwa SIDE MEETING yaani hushirikishwi chochote katika mambo mengi,wengi wao are so selfish,wachoyo ukioa au kuolewa huko you have to forget ndugu zako,japo tunasema hii ni karne ya 26 mambo yamebadilika lakini sio kwa wapare historia hujirudia fuata moyo wako ila personally wapare nooooo!!!!!.mnisamehe wapere wote wa Jf.
Hawawapend ndg wa mume

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Naweza kuungana mawazo na wanaosema mabinti wa kipare ni tatizo.

Najua kwa karne tuliyopo kujadili mwenendo wa tabia za makabila ni kama jambo la ajabu, ila kuna ukweli ndani yake.

Mimi binafsi nimeshawahi kuwa na mahusiano na binti wa kipare. Aisee nikashuhudia tabia za ajabu ambazo sikuwahi kudhani kuna watu wanazo. Wazazi wa huyu binti hawapo pamoja, mama yake ameolewa na mwanaume mwingine na baba yake yupo nje ya nchi. Miongoni mwa mambo ya ajabu nilishuhudia ni kama ifuatavyo:

1. Baba wa huyu binti alikuwa akija Tanzania binti alikuwa anakwenda kusalimia hapo hotelini anapofikia na huwa anaweza kulala hapo. Hii kitu nilipokuwa namuhoji kuwa inakuwaje wewe na baba yako ukalale nae chumba kimoja, akawa anajibu kuwa yule si baba yangu sasa shida ipo wapi. Hili jibu lilinistaajabisha sana, na niliona ni kioja cha mwaka.

Kimsingi yeye alikuwa haoni shida ipo wapi. Ila mimi nikaanza mtoa maksi taratibu.

2. Anapenda kuchat na wanaume na chatting zake ni zenye muendelezo ambao si wa kistaarabu. Kama kuna kipindi alikuja kunitembelea mkoani. Nilimpatia namba ya utingo wa basi ninalopenda kupanda ili ampatie tiketi na siti nzuri.

Cha ajabu nilikuja kukuta baadae kwenye simu yake anachat na yule utingo mambo ambayo hayakuwa na mahusiano na biashara wala usafiri. Walikuwa wakizungumza mambo ya kifamilia as if wanajuana kwa muda mrefu sana. Hii ni mfano m'moja tu, ila mifano ipo mingi sana na hapo nilizidi kumshusha vyeo maana hana staha wala haiba ya kike yenye adabu ya mipaka.

3. Alikuwa hana mipaka katika kutaka kudadisi kiundani maisha yangu kwa maana ya upande wa kipato na utafutaji jambo ambalo si kawaida kwa mwanamke mwenye staha. Mwanzo nilihisi labda ni kawaida mwanamke anakupa moyo wa kutafuta, ila siku zinavyokwenda ndipo nikaona kuwa hapana, ni mwanamke ambae anataka nikadiria kuwa nini napata na kiwango gani.

4. Niligundua yeye na mama yake wanashare story nyingi na zingine ni za kuvuka mipaka. Mama mzazi unakaaje na binti yako kumuongelea baba mlezi, juu ya maswala ya migegedo. Au fumanizi ambazo mama amembamba mzee..... Hapa tena taa nyekundu iliwaka. Mama na binti hawana mipaka ya malezi.

5. Mama mtu ana watoto watano, kila mtoto ana baba yake..... Hii pia ilinipa taa nyekundu. Watoto hufuata nyayo z wazazi kwa kuiga na sio kusikiliza yanayofanyika. Kwahiyo ni dhahiri huyu binti alikuwa anakuja kuniharibia matarijio yangu ya kuwa na familia ya baba na mama m'moja.

6. Mama mtu, alikuwa na kawaida ya kukutana na baba wa yule binti anapokuwa inchini kutoka nje ya nchi. Muda mwingine huyu binti alikuwa ananiambia amewaacha baba yake mzazi na mama yake chumba cha hoteli wanaongea. Hii ilinishtua sana ukizingatia huyu mama kwasasa ni mke wa mtu hivyo hatakiwi kuwa faragha na mzazi mwenzake wa awali ambae walishaachana. Na pia binti anayaona yote wadhani anajifunza nini hapo.... Hii ilininipa mashaka sana.

7. Binti kila tukiongea kuhusu kuanza maisha, alikuwa ana insist tupate nyumba kubwa, jambo ambalo nilimwambia kuwa sisi bado vijana wadogo na ndio tunaanza, so nyumba kubwa kuimudu itatukamua pesa, tuanze kidogo kidogo kwa nyumba ya chumba na sebule then tufafika tu nyumba kubwa. Kumbe lengo ni kuja kuwawekea wadogo na ndugu zake n kambi. Hii sikumuunga mkono maana mimi sikutazamia kuanza maisha na watu wengine bali ni mama na yeye. Hakupenda hii kitu.

8. Nilinotice kuwa huyu binti na mama yake walikuwa na mazungumzo ya waganga wa kienyeji. Hii inaaishiria kuwa mama na binti wanashiriki mambo ya kishirkina jambo ambalo ninalichukia sana.

9. Pia mama alikuwa akimdadisi sana binti yake juu ya hali yetu ya familia kiuchumi na mali za familia.

Hivi na vingine vingi vilinifanya kuamini maneno ya wenzangu wanaokiri kuwa wanawake wa kipare hawafai.




Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa hio kwa akili yako unataka kusema hizi Tabia ni za Kabila zima la wapare?
Tunataka mtu ambaye kaoa mpare na wamekaa miaka zaidi ya mmoja aje atoe ushuhuda.

Na atuanbie kuwa wamekutana wapi?
SIo umekutana na wadada wakipare kigogo au mabibo wanauza bar.
Kwa vile ni weupe basi ukazuzuka.

Halafu unakuja hapa ku conclude kuwa ndio tabia za wapare.
Hio sio sahihi.
 
Hahahaha ,asee kwa wasifu mliotoa juu ya wadada wa kipare ,hadi nimepata hamu ya kuwafuatilia vzr

Kuna jamaa angu kaoa mpare

MTC | 101| [emoji769]
 
Hahahaha ,asee kwa wasifu mliotoa juu ya wadada wa kipare ,hadi nimepata hamu ya kuwafuatilia vzr

Kuna jamaa angu kaoa mpare

MTC | 101| [emoji769]
Ujue watu wanagenerelize tabia za mademu zao waliokutana nao kwenye bar .
Ila jamaa yako kama kweli anakutana na changamoto kama ambazo zio kwneye huu uzi basi ndoa yake ingeshakufa.

Mwingine hapo kasema kuwa mzazi wa kipare lazim aanze kutembea na binti yake kwanza.

Sasa si bangi hii.
 
Ujue watu wanagenerelize tabia za mademu zao waliokutana nao kwenye bar .
Ila jamaa yako kama kweli anakutana na changamoto kama ambazo zio kwneye huu uzi basi ndoa yake ingeshakufa.

Mwingine hapo kasema kuwa mzazi wa kipare lazim aanze kutembea na binti yake kwanza.

Sasa si bangi hii.
Hahahaha ndio nimeona hizo tuhuma humu , huyu jamaa angu sijasikia tatizo labda tu awe anapambana na hali yake huko kwake kitu ambacho ni kawaida

Hy ya baba kumla mtoto ,ndio nasikia sasa, na humu JF pia kuna kabila nadhani wachaga nao walipewa hii tuhuma ya baba kula mtoto

Ila ngoja nifuatilie mwenyewe kdg kdg

MTC | 101| [emoji769]
 
yaan asilimia kubwa ni wabinafsi sanaaaa hawapendi ndugu wa mume waje au wasaidiwe ila ndugu zao wanajazana hao balaaa.mm sina hamu nao kwa kweli uchoyo sasa looh

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mpare acha yule mmama wa kipare pale kijiweni alinunua nini ile nimesahau jina, alikata kata hii mpelekee fulani hii fulani na akikupa anachungulia usije kudokoa, eeeeh Mungu wangu kipande cha mwisho kasunda kwenye droo yake yaani hakunipa hata punje, loooh mtoto wangu asioe mpare!,

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kila kabila lina tamaduni zake kama huwez kuoa kabila lingine kwa kisingizio cha tabia oa LA kwako japo bado utakua unàendeleza ukabila ila kwenye mapenzi ya kweli chemchem za furaha . amani na uvumilivu kufunika yote mabaya
 
Kwa hio kwa akili yako unataka kusema hizi Tabia ni za Kabila zima la wapare?
Tunataka mtu ambaye kaoa mpare na wamekaa miaka zaidi ya mmoja aje atoe ushuhuda.

Na atuanbie kuwa wamekutana wapi?
SIo umekutana na wadada wakipare kigogo au mabibo wanauza bar.
Kwa vile ni weupe basi ukazuzuka.

Halafu unakuja hapa ku conclude kuwa ndio tabia za wapare.
Hio sio sahihi.
Nimeoa mpare nipo nae mwaka wa 3 kwenye ndoa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Status
Not open for further replies.

Similar Discussions

Back
Top Bottom