Nataka kuoa Mpare kutoka Same, msaada kwa wanaojua tabia zao

Nataka kuoa Mpare kutoka Same, msaada kwa wanaojua tabia zao

Status
Not open for further replies.
Mengi yaliyosemwa hapo juu hayana ukweli wa moja kwa moja zaidi ya ''individualization'' tu.

*Kiasili kwa ujumla Wapare wana sifa kuu zifuatazo:

1/UBAHILI(ECONOMIC)
Tabia hii huwa ina uhusiano mkubwa sana na Uchoyo, Ubinafsi, Utunzaji wa vitu na uwekaji wa akiba.

2/SHERIA(LAWFUL)
Tabia hii inajidhihirisha kwa kupenda kesi, kufanya Vikao, kudai haki kisheria, kuandikishana makubaliano, Kuweka kumbukumbu za kimaandishi.
Usishangae kukuta wapare wengi ni wanasheria kitaaluma!!

3/IMANI(BERIEF)
Uislamu na Ukristo(hususani Lutherani(Zaidi Mwanga) na Usabato(zaidi Same)) umeenea sana huko kwao toka enzi na enzi, ni Vigumu(nadra) sana kukuta kuna wapare bado wanaamini dini za jadi(mizimu, matambiko, ushirikina) au wapagani katika jamii zao.
Kifupi ni kwamba wapare ni waumini wazuri sana misikitini na makanisani popote pale utakapowakuta hapa Tanzania.

4/UBISHI(STURBBON)
Hawa sio watu wakupelekeshwa tu kama jambo hawajalielewa na kuliafiki toka mwanzo.
Hii wakati mwingine imewafanya wasibadilishe mifumo yao ya maisha kwa haraka sana yaani woga wa kuendelea kwa haraka tofauti na wachaga wanavyofanya.
Ni ving'ang'anizi sana.
Wako tayari kulipinga jambo siku zote mpaka kaburini!!
 
Moderator, why not filter dissapointing comments ?? such stupid comments have no rooms in other blogs eg issamichuzi etc, Jamiiforums hata tusi linaanikwa, why ?? au policy yenu ina ruhusu ?
Hizi comments za kijinga hakika zitakuwa zimewakwaza wapare, naomba kuuliza, ni nani kabila lake ni clean na halina dosari aliweke hapa tulijadili ?? STUPID
 
hili swali la kichokozi,,, ? wasemavyo watu,, yasemwayo ni mengi kwamba wapare ukimuoa ukishachuma atakuondoa afu anarithi mali, na mengine mengi najua unayajua haya ndo maana ukauliza kama walivokuambia apo juu,,
mtu tabia na tabia yabadilika si mwenyewe unaona siku hizi mzungu anamuoa mbongo, mbongo nae vile vile, mmasai ndo tu kabila imebaki intact ,, , sasa wewe just ukimpata huyo unayedhani ndiye mchunguze, tabia na vigezo vyako kama anavyo yatosha ila ukiyasikiliza ya watu saana utapotea
 
hili swali la kichokozi,,, ? wasemavyo watu,, yasemwayo ni mengi kwamba wapare ukimuoa ukishachuma atakuondoa afu anarithi mali, na mengine mengi najua unayajua haya ndo maana ukauliza kama walivokuambia apo juu,,
mtu tabia na tabia yabadilika si mwenyewe unaona siku hizi mzungu anamuoa mbongo, mbongo nae vile vile, mmasai ndo tu kabila imebaki intact ,, , sasa wewe just ukimpata huyo unayedhani ndiye mchunguze, tabia na vigezo vyako kama anavyo yatosha ila ukiyasikiliza ya watu saana utapotea
kwa yy sijaona tatizo
 
Binadamu wote tuna tabia nne;
1) Uchangamfu
2) Upole
3) Ukimya
4) Ukali
Ila biblia inatuhasa tuwe wa kiasi, tabia yoyote kati ya hizo nne ikitokezea zaidi ya zingine ni kero tu! Mchunguze mwenyewe kwa kuwa wewe ndo uko karibu naye!

Binafsi kwa kuwa binti wa kipare aliwahi kunidanganya nikamgundua - ndo akaja kukiri naona kama akili zao ziko kushotokushoto vile kama Waha!
 
They 're hot on bed, ukionja kujinasua kazi, labda atake yeye. Mwisho wa siku mzee unakua 'ndio Mama' ktk kila kitu.
 
Dogo omba Mungu akusaidie upate Mke mwema mke mwema utapewa na Mungu.
 
Kama umeamua kuoa wewe nenda kaoe
Tabia ni matokeo binadamu wote hatuko sawa
Sisi binadamu tuko kama kinyonga cha msingi ni msimamo wako na jinsi utakavyo mchukulia mwenzi wako

asante nimelichukua
Natumai utalifanyia kazi na litaleta matunda mazuri,,Kaza buti mwanakwetu kila familia ina mitihani yake mungu atakuwezesha uwishinde na uwe mwalimu kwa wengine ​
 
hakunaga dini,kabila wala ubaguzi wa rangi kwenye mapenzi na hakuna formular kwenye mapenzi ,OA KIJANA UACHE UKICHECHE hayo mengine baadae

Kweli @ummu ukimchunguza sana kuku haki ya Mungu hutamla. Kabila sio big deal ila tambua si kila kabila unalolisikia ni wabaya. kila mtu ana tabia zake
 
bid2015,

MWAKA 2013!! KARNE YA 40!! UNALIZIA UKABILA!! UKABILA!! to be on safe side nenda kaoe kwenu.
 
mimi ni kijana ambaye nataka kuoa kwetu ni kigoma sasa nataka kuoa binti wa kipare naomba msaada wa kuwajua kiundani zaidi tabia zao......! naomba kuwasilisha wana bodi wenzangu.

Hayatuhusu.
 
bid2015,

wewe omba msaada watu wakusaidie kujua tabia za huyo mpenzi wako kwa wanaomfahamu, sio tabia za wapare wote. au unataka uhamie ukaishi upareni?
 
Hata kama ukijua tabia zake au zao kama we unavyotaka,for sure the two of you staying together you will never be perfect together cha maana ni kuvumiliana....kama una nia na ki2 broo we beba usisikilize hivi vya nje sana.
 
Si ungeuliza kabla ya kumtongoza?

Ukiambiwa hawafai utamuacha wakati umempotezea muda?


bid2015,
 
Usipende ku-generalize kwa kudhani wapare wote wa common tabia maana inategemea na malezi aliyokulia! pili hakuna binadamu mkamilifu maana hata wewe una vitabia fulani ambavyo hata yeye vitamkwaza. ndoa ni kuchukuliana kitabia. ukiichunguza sana asali hutoila!
 
december kwan wao ni wachagga? Acha kuongopa wewe..lol

This is my experience,nmeyaöna na kushuhudia kwa macho yangu km wewe hujakutana nayo ni wewe sijaongopa,na uache kukariri kwenda kwenu december co lazima uwe mchaga inategemea na ukoo wenu mnapanga kukutana lin!
kila mtu ana uhuru wa kusema anachokijua!
 
Status
Not open for further replies.

Similar Discussions

Back
Top Bottom