Napendekeza ukumbi wa 'Karimjee' ubadilishwe jina


Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,829
Likes
463
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,829 463 180
Kama tulivozoea kuona majini ya vitu hasa yaliyokuwa yakitumika tokea enzi ya mkoloni yakibadilishwa, mie nimeonelea ni wakati muafaka wa ukumbi huu wa 'Karimjee' nao ubadilishwe na kuita ama 'BUNGE HALL' kwa kuweka kumbukumbu nzuri ya kikao cha kwanza cha bunge letu kufanyika hapo.

Kumbuka pana majina ya mitaa kama Pugu, City Drive, Independence Avenue n.k. yamebadilishwa hivo sioni tija ya jina la Karimjee hapa.
 
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
7,434
Likes
7,260
Points
280
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
7,434 7,260 280
Kama tulivozoea kuona majini ya vitu hasa yaliyokuwa yakitumika tokea enzi ya mkoloni yakibadilishwa, mie nimeonelea ni wakati muafaka wa ukumbi huu wa 'Karimjee' nao ubadilishwe na kuita ama 'BUNGE HALL' kwa kuweka kumbukumbu nzuri ya kikao cha kwanza cha bunge letu kufanyika hapo. Kumbuka pana majina ya mitaa kama Pugu, City Drive, Independence Avenue n.k. yamebadilishwa hivo sioni tija ya jina la Karimjee hapa.
Bunge hall ndio jina la zamani...
 
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
11,626
Likes
6,656
Points
280
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
11,626 6,656 280
Kama tulivozoea kuona majini ya vitu hasa yaliyokuwa yakitumika tokea enzi ya mkoloni yakibadilishwa, mie nimeonelea ni wakati muafaka wa ukumbi huu wa 'Karimjee' nao ubadilishwe na kuita ama 'BUNGE HALL' kwa kuweka kumbukumbu nzuri ya kikao cha kwanza cha bunge letu kufanyika hapo. Kumbuka pana majina ya mitaa kama Pugu, City Drive, Independence Avenue n.k. yamebadilishwa hivo sioni tija ya jina la Karimjee hapa.
Akina Karimjee ndiyo walikuwa wenye ukumbi huo kama sikosei.
 
C

Chosen generation

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2014
Messages
4,404
Likes
3,768
Points
280
C

Chosen generation

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2014
4,404 3,768 280
Mzee Karimjee alifanya kazi njema, muache akumbukwe.

Aliiachia serikali MAJENGO mengi likiwemo lile JENGO maarufu linalotumika kama CLINIC YA MAMA & MTOTO pale MNAZI MMOJA HOSPITAL.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,829
Likes
463
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,829 463 180
Mzee Karimjee alifanya kazi njema, muache akumbukwe.

Aliiachia serikali MAJENGO mengi likiwemo lile JENGO maarufu linalotumika kama CLINIC YA MAMA & MTOTO pale MNAZI MMOJA HOSPITAL.
Kwani mpaka leo yupo? Hili si suala la yeye kwani jengo lipo kwetu na si India mkuu.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,829
Likes
463
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,829 463 180
Akina Karimjee ndiyo walikuwa wenye ukumbi huo kama sikosei.
Hata Aga khan alikuwa na majengo takriban miji yote mikuu ya nchi yetu mkuu, lakini sasa ni ya Msajiri wa majengo.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,829
Likes
463
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,829 463 180
Nilikuwa namaanisha zamani Ulikuwa unatumika kama Bunge.
Sawasawa mkuu, ndio maana pendekezo langu ni kuubadilisha jina ili iwe historia kwa nchi yetu.
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
29,900
Likes
11,818
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
29,900 11,818 280
Hata Aga khan alikuwa na majengo takriban miji yote mikuu ya nchi yetu mkuu, lakini sasa ni ya Msajiri wa majengo.
Hata Aga khan alikuwa na majengo takriban miji yote mikuu ya nchi yetu mkuu, lakini sasa ni ya Msajiri wa majengo.
nasikia yanarudishwa BAKWATA
 
dafity

dafity

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2008
Messages
1,465
Likes
1,168
Points
280
dafity

dafity

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2008
1,465 1,168 280
What is Karimjee Jivanjee Family foundation and their doings

1. HISTORY

The Karimjee Jivanjee family came to Africa more than 200 years ago from Gujarat in India. We came as dhow traders from India to Zanzibar and established our business in Zanzibar in 1825.

Our business prospered and by 1920 we had expanded into Tanganyika. By 1950 the family was engaged in import and export trading, sisal and tea farming and sales and service of motor vehicles and motorcycles.

President Jakaya Kikwete (right) receives Karimjee Jivanjee family book from Hatim Karimjee, Chairman of Karimjee Jivanjee Ltd during a ceremony to launch the book in Dar es Salaam recently.
The Karimjee family established several charity trusts in the 1950’s and built many schools, hospitals and dispensaries and mosques and community centres. The most famous of these donations are; Karimjee Hall, Usagara Secondary School in Tanga (formerly Karimjee School), the Karimjee Clinic in Mnazi Moja, and the old Karimjee Hospital in Zanzibar. At the same time Karimjee gave scholarships to many Tanzanians to study overseas.

The charity trusts became less active after 1966/1969.


2. KARIMJEE JIVANJEE FOUNDATION

In 2009 the family decided to revive the charity trusts and registered the new Karimjee Jivanjee Foundation (KJF). KJF commenced operations in 2011.
KJF is funded by donations from Toyota Tanzania.

The mission of KJF is to invest in Education as a means to enhance the economic development of Tanzania. Tanzania faces many short term and long term socio- economic difficulties. The long term solution to many of these challenges is education.
Our strategy is to provide scholarships to Tanzanians to study in Tanzania, and to make improvements to various schools.
KJF has approximately 50 Scholars studying at graduate and post graduate level in Tanzania.
In addition to scholarships KJF provides donations to some schools to make improve
 
C

Chosen generation

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2014
Messages
4,404
Likes
3,768
Points
280
C

Chosen generation

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2014
4,404 3,768 280
Kwani mpaka leo yupo? Hili si suala la yeye kwani jengo lipo kwetu na si India mkuu.
Ni kumbukumbu tu mkuu kwa vizazi vijavyo.
 
azikala ngulukizi

azikala ngulukizi

Senior Member
Joined
Mar 23, 2016
Messages
190
Likes
116
Points
60
Age
48
azikala ngulukizi

azikala ngulukizi

Senior Member
Joined Mar 23, 2016
190 116 60
Kama tulivozoea kuona majini ya vitu hasa yaliyokuwa yakitumika tokea enzi ya mkoloni yakibadilishwa, mie nimeonelea ni wakati muafaka wa ukumbi huu wa 'Karimjee' nao ubadilishwe na kuita ama 'BUNGE HALL' kwa kuweka kumbukumbu nzuri ya kikao cha kwanza cha bunge letu kufanyika hapo. Kumbuka pana majina ya mitaa kama Pugu, City Drive, Independence Avenue n.k. yamebadilishwa hivo sioni tija ya jina la Karimjee hapa.
Angalia chanzo cha huo ukumbi kwani ni wa serekali au ulikua wa mtu
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,629
Likes
8,931
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,629 8,931 280
Hata Aga khan alikuwa na majengo takriban miji yote mikuu ya nchi yetu mkuu, lakini sasa ni ya Msajiri wa majengo.
IPS building bado la Aga Khan
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,295
Likes
7,317
Points
280
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,295 7,317 280
Ukisikie Laana za Mungu zinavoanza kuikumba nchi... basi ni kwa njia hizi za kuvamia mali za watu na kujipandikizia majina feki na ubini bandia..... "bado hayawatoshi mlivyoiba na kutaifisha majengo/viwanda mashamba /mashule /mahoteli na hospitali ya waASIA na wazungu... balaa lote mulionalao la kimaisha hivi sasa ni moja za sababu ya udhalimu na ujanja wakunyakuwa HAKI za watu.... pyuuuuuufff
 

Forum statistics

Threads 1,237,112
Members 475,401
Posts 29,278,596