Naombeni msaada, nahisi kukata tamaa ya maisha

Naombeni msaada, nahisi kukata tamaa ya maisha

Wanganga wa kienyeji siku izi wanaweka dawa kwenye dushe. Ngoja uendelee kuongezewa kilometa.
 
Badilisha fikra .. ebu soma hapo chini ...
Hii ni kinuni mojawapo ya saikolojia inayohusu sana kubadili fikra, mazoea, hisia na mawazo. Kanuni inasema kuwa vyote hivyo havibadilishwi kwa kulazimisha kuvitoa au kwa kulazimisha kuvikubali bali unaweza kubadilisha mtazamo wako kwa kuweka ufahamu wako na umakini wako katika aina nyingine ya mawazo, uelewa n.k unaotaka kuelewa na kubadilisha uhalisia wa zamani.



Huwezi kubadili tatizo kwa ufahamu ule ule ulioutumia kutengenezea tatizo hilo.​

Watu wengi wamekuwa hawafahamu jinsi ya kupambana na mazoea na hali tulizojizoesha. Ni vigumu sana mtu kupambana na udhaifu wake hasa aliouendekeza mwenyewe. Lakini kanuni hii ni simple kabisa kwani inatufungua kuwa hatuwezi kubadili tatizo kwa ufahamu tulioutumia kutengenezea tatizo hilo. Ndio maana kukiwa na tatizo tunaamua kutafuta chanzo chake, tunapotafuta chanzo cha tatizo ni sawa na kubadili ufahamu wetu kuwa bora zaidi ya ufahamu ule uliotengeneza tatizo hilo bila kufahamu matokeo yatakuwaje.

Hivyo vilevile kwenye kutoa aina ya mawazo na kuweka aina nyingine ni kitendo cha kubadilisha mtazamo wetu na msisitizo wetu kwenye aina nyingine ya ufahamu na wazo kisha lile wazo la zamani linatoka lenyewe bila kipingamizi.

Kama umesoma sheria zilizopita najua utakuwa umeshaelewa ni kwanini ni muhimu mtu kuwa makini na mawazo na fikra yake. Kuna sheria moja ilikuwa inasema kuwa chochote unachokipa umakini wako au concentration kinakua katika uhalisia wako. Hivyo ukiwa unajaribu kupambana na fikra fulani uliyojizoesha au mazoea au aina fulani ya uelewa sio kupambana nayo kwa kuiwaza sana na kuiruhusu uendelee kuumbika akilini bali ni kwa kuweka concentration katika hali nyingine,, nayo taaratibu itakua na ile fikra, mazoea au tabia ya zamani yenyewe itaondoka. Ni kama maajabu lakini hii ni kanuni ya muhimu sana.

Unaweza ukawa umeshafunguka kufahamu ni kwanini ni muhimu watu wanashauriwa kuwaza mawazo chanya na sio hasi. Lengo ni kwasababu wengi wana tabia ya kuyapa nafasi mawazo hasi zaidi ya chanya.

FANYA MAJARIBIO.
Jaribu kujitazama kwa undani zaidi (kutafakari), je kuna aina gani ya mawazo ambayo sio mazuri yanayokutawala akilini bila wewe kuyapenda? Labda ni kutokana na kujizoesha, kutojua kuwa unajizoesha au kwa kurudia rudia mazoea hayo sana na sasa imekuwa ngumu ku control. Ukichunguza jizoeshe kujitazama kama unaweza kuyaondoa. Utagundua ukiyafikiria zaidi nayo yanakua. Ukitaka kuondoa mawazo hayo usiweke concentration au umakini kwenye kuondoa bali weka umakini kwenye kuzoesha aina nyingine ya fikra na ufahamu na izoeshe kama ulivyozoesha hali usiyoipenda. Taaratibu utaona ile hali mpya inaanza kuchukua sura nyingine katika ulimwengu wako zaidi ya ile uliyopunguza kuipa nafasi.

Sheria hii kikawaida ni sawa na mtu kupenda kitu fulani au hali fulani na baada ya muda akijizoesha kupenda hali nyingine au kitu kingine utaona anakipa kipaumbele zaidi ya zamani. Unaweza ukawa hata ujajijua lakini ukijichunguza utajijua kuwa upo hivyo ..

Kufahamu hilo ni vyema sana kwani inatupa nafasi kuwa makini na uelewa wetu, mawazo yetu, na fikra yetu kwani kwa kubadilisha hivyo tunabadilisha na maisha yetu.

Pia utagundua kuwa meditation/taamuli ni njia nzuri sana katika kujizoesha kuongoza ufahamu wako na mawazo yako pale unapotaka wewe. Meditation inafundisha mtu kutazama kinachoendelea ndani yake, ndani ya ufahamu wake. Na pale akili inapotulia na kujifunza kuiweka katika sehemu moja inakuzoesha kuiongoza akili yako hasa pale inapotawaliwa na aina mbalimbali za mawazo na hisia. Unakuwa kama farasi pori mwenye nguvu na uhuru wa kwenda popote.
 
Kwani ni uongo? Kiukweli mi huwa sio mnafiki, mara nyingi naongeaga ukweli mchungu ambao wengi wanaotafuta mademu humu hawawezi kuongea.


yeye amesema anahitaj zaidi kazi... labda nikueleweshe..amesema mwenyew anahakika atapata tu mume..kuringa muhimu ati
 
Kweli Mwamposa ni mkombozi wa wenye matatizo, hata ambao hawabebi mimba wakienda huko wanareceive, Hornet umemshauri vizuri.
We utakua ni mwanamke/au demu.
Hao ndo wanaongoza kwa kuwaamini wachungaji kuliko kumwamini Yesu.
 
itubu hyo dhambi leo jio hornet..sijui km una nielewa... nilichofanya nilinunua mchele mzuri kwa 1500...hornet hakuna watu wanaopata pesa kama mama ntilie.. naogopa ht kusema kwa 3wks hizo nilipata sh ngap..alafu nikawa napika msos class km wa hom walidata..sasa ww ona buku 3 ndogo..
kuna mkaka alikua taasisi 1 hv ifakara..alikia ana hela had anaumwa..magu alipoingia ile taasisi ikafungwa..alikua ana mijing'ombe..shoga kaka ana Phd ila nw anauza maziwa kam hana akili nzuri..anauza fresh na mtindi anagandisha mwenyew..popote ukimkuta ana mtindi... na anakuambia maisha yanasonga..mm ht sijui nan alinipaga ujasiri wa kufanya kazi yyt ile..ila ningemshirikisha mume najua angekataa amekuja jua sku 3 wamalize..ww uaona aibu mwenzako anamake money.. shauri zako.. why uwe na aibu sasa?

Umeipata point yangu
Yes mama ntilie wanapata sana
Sasa Kwa nini mtu anaekutumikia umpe 4000tshs per day?
Hizo ni glass nne za juice kwake anauza 1000/=

Sasa upoteze nguvu zako kwa 4000 ukizingatia na ugumu wa kazi?
Si bora utafute wateja hata ukipata 4000 iwe halali ya unachokifanya?

Unaona ni halali mtu akukandie chapati, maandazi akupikie na kusambaza kwa wateja kwa 4000?
 
Umeipata point yangu
Yes mama ntilie wanapata sana
Sasa Kwa nini mtu anaekutumikia umpe 4000tshs per day?
Hizo ni glass nne za juice kwake anauza 1000/=

Sasa upoteze nguvu zako kwa 4000 ukizingatia na ugumu wa kazi?
Si bora utafute wateja hata ukipata 4000 iwe halali ya unachokifanya?

Unaona ni halali mtu akukandie chapati, maandazi akupikie na kusambaza kwa wateja kwa 4000?


kama huna kazi why not..i mean ht hela ya kula huna uanze kubagua?mie siwez
 
Hakuna binadamu aliyekamilika wewe hapa umetutajia mazur yako tu
Huenda una tabia mbaya zaid ndo mana haya yanakukuta
Tena huenda uliwakosea sana familia yako wakawa wanakulalamikia ndo yanayosababisha nenda ukawaombe msamaha ndugu zako na rekebisha tabia yako
 
We utakua ni mwanamke/au demu.
Hao ndo wanaongoza kwa kuwaamini wachungaji kuliko kumwamini Yesu.
Mimi nimefahamu Yesu kwa kufundishwa na wanatumishi ndio maana nawapenda hongera ww uliyejua habari ya wokovu wa kristo kwa akili yako mwenyewe
 
kuolewa sio.dili..mimi ningekuwa na akili nilizonazo sasa kwakweli nisingeolewa....ukiolewa unabanwa mnoo kila.kitu unachowaza kufanya unafikiria mume...mie kakangu anapiga pesa za madini musoma huko nataman kumjoin lakini ndo nashindwa!ndoa!dadeki
omba talaka uone kama kuolewa siyo dili
 
Nimekaa nikawaza miaka na miaka kwanini sipati kazi nanikipata sidumu nimejaribu kujua nini tatizo sijaona ila kweli na shida kuolewa tabu madharau sina naheshimu kila mtu na pia sinaga ugomvi wala chuki watu wananipendaga sana sio mtaani au maofisini ila kuolewa ngumu kila mtu anashangaa naombeni msaada umri unaenda ila sioni faida .

Yaani nimekata tamaa naona niende kule kama wengine naombeni msaada mahali pakwenda ni wapi ambapo sintajutia hela yangu kwa maana na hitaji suluhisho kwa ambaye anamjua mtaalamu mzuri naomba ani pm nipo serious so nahitaji na mtu ambaye yupo makini kunisaidia asanteni kwa muda wenu naamini nitasaidika.
Njoo nikushauri kama hutojali.
1. Acha kuwa mtu wa kila mtu.
2. Acha kuomba upate wanaume, bali omba upate mume. Ke wengi huomba apate me wengi ili atumie akili yake kuchagua yule mwenye kipato kikubwa akiamini ndipo atafaidika.
3. Jishushe unapokuwa umempata mwanaume wako. Me wengi wako makini sana na huona mbaali linapokuja suala la kumchagua mwenza.
4. Kama unatumia pombe, hapo kunywa kistarabu. Kwenye pombe ndipo me hukuchunguza zaidi na kujua udhaifu ukiwa bwaks mf. Kauli, kujielewa, kunywa kwa kumkomoa ili bili iwe kubwa, maumbile yako n.k.
5.
 
Mimi nimefahamu Yesu kwa kufundishwa na wanatumishi ndio maana nawapenda hongera ww uliyejua habari ya wokovu wa kristo kwa akili yako mwenyewe
Yesu anafahamika kwa kuhubiriwa habari zake, nimezaliwa nimekuta watu wanamuhubiri, ww ulishawahi muona?
 
Back
Top Bottom