Naomba kujuzwa kwanini marehemu anaombewa?

Naomba kujuzwa kwanini marehemu anaombewa?

Huruma gani?
huruma ya Mungu..

unadhani unaweza kumchochea Mungu
Unafikiri inashindikana..? Yakobo alimg'ang'ania malaika mpaka akambariki...Rejea Mwanzo 32:5 na kuendelea..
kwa Machozi yako na jitahada za maombi
Ndio! Mungu huyaona machozi ya mjakazi wake...
mbona tulipoasi akijua matokeo ya dhambi kuwa ni kifo aliacha dhambi hiyohiyo ioneshe matokeo yake ya Kifo?
Inaelekea bado hujui nia ya Yesu kuja duniani
 
a
Lakini wakristo wao mchungaji huwafutia madhambi waumini wao wao wa me chukua sehemu ya mungu
Sijawahi ona Mchungaji anafutia dhambi waumini wake, isipokuwa wanasema ukita msahama kwa moyo mmoja Mungu amekusamehe dhambi zako.
 
Haingii akilini eti umwombe Mungu afute dhambi za mtu ambaye yeye hakutaka kufunga na kutubu kwa ajili ya dhambi zake mwenyewe. Ibada ya wakati wa mazishi ingepaswa iwe tu kwa ajili ya kuwatia nguvu wafiwa na kupambana na roho za kichawi, mizimu na roho za mauti ambazo zinakuwepo kwa wingi mazishi yanapofanyika. Jiulize: Kama kuombea marehemu kutamfanya Mungu aache kumhukumu huyo aliyekufa, je wale ambao hawana watu wa kuwaombea hawatahukumiwa na Mungu? Kama wewe hutaki kutubu dhambi zako na kufunga (kwaresima kama ni Mkristo au ramadhani kama ni Mwislamu) ujue jehanamu inakungoja tu! Kwanza unapaswa kuelewa kwamba saa hiyo roho ya mtu inapomtoka hukumu yake inakuwa tayari ilishaandikwa kulingana na matendo yake. Hakuna sala au dua yoyote inayoweza kufuta hukumu ambayo tayari ilishatolewa na Mungu.
 
Nyie sikieni tena, naona hatuelewani, ni hivi:
1. Mtu akifa na dhambi kubwa yaani yule ambaye mpaka kifo hakutubu anaenda motoni na hata umuombee vipi hatoki huko.
2. Aliyetubu na kutimiza malipizi yote ataenda Mbinguni na sala zetu hazimsaidii kitu.
3. Aliyetubu na hakutimiza malipizi anastahili kwenda Mbinguni ila malipizi atayafanya TOHARANI. kumbe TOHARANI siyo MOTONI, ni sehemu ya mateso ya muda. mateso ya TOHARANI yanapungua kwa sala zavwalio DUNIANI. mwenye kuamini na aamini, anaebisha namshauri atulie kwani akimwombea mtu hapati hasara!
 
Kwanza niseme mimi ni deist kwa sasa(imani yangu bado inakua)

Nina uelewa kiasi flani kuhusu uislam na misingi yake, lakini pia nina ufahamu mkubwa wa ukiristo, ukiachia mbali ndio mfumo wa imani niliokulia, lakini pia ndio mfumo wa maisha ninaouishi.

kuna utaratibu wa watu kupeleka ndugu zao waliokufa katika nyumba za ibada kuwaombea kabla hawajazika.

Naomba kujua mantiki (logic) ya hicho kitendo. imani inazungumzia walio hai na inawataka wao wakiwa hai waamini.

Kama maombi kwa marehemu yanaweza au yanabadili hatima yake, kuna haja gani mtu kuamini akiwa hai wakati hata akifanya mabaya bado siku akifa ataombewa na atasamehewa na huyo Mungu?

naomba kujua kwa imani yako umuhimu wa maombi kwa marhemu.

Natanguliza shukrani.
Marehemu anaombewa Kwasababu hawezi kufungua Mdomo kujiombea Mwenyewe
 
*CHUMBUKO LA KUWAOMBEA MAREHEMU KWA WAKATOLIKI*

Kitabu cha wamakabayo ni moja ya vitabu katika agano la kale vinavyoelezea kuwaombea marehemu. Sisi wakatoliki tumekuja kupata urithi wa kuwaombea marehemu kutokana na historia ambayo iliwahi tokea katika kitabu cha wamakabayo *(2Makabayo12:39-45)* kwamba Yuda Makabayo akiwa kiongozi wa wayahudi wakati ule aliongoza kikosi cha wanajeshi wake katika mapambano mnamo mwaka 163BC. Wakati vita ilipoisha, Yuda Makabayo alitoa amri kwa vikosi vyake kuzika wale wanajeshi waliouawa wakati wa mapambano, lakini wakati hao wanajeshi wanajiandaa kuwazika wenzao waliokufa katika mapigano, walipata tambua kuwa walikuwa wamevalia mashanga viunoni waliyoyachukua kutoka katika hekalu la wapagani, wakiamini kuwa yangelikuwa kinga yao dhidi ya maadui. Na ni kwa jinsi hii, tayari sheria ya torati ilishavunjwa na huo uvaaji wa mashanga kutoka katika hekalu la wapagani, hivyo Yuda Makabayo na vikosi vyake waliamua kusali ili kuwaombea wenzao kwa Mungu ili wasamehewe hizo dhambi zao za kuvaa mashanga yaliyochukuliwa kutoka hekalu la kipagani. Na huu ndoo umekuwa mwanzo na msingi katika Biblia na hasa katika imani yetu sisi wakatoliki kuwaombea marehemu.

Pia ukienda katika agano jipya pia utapata kusikiliza mluzi ule ule uliopigwa katika kitabu cha wamakabayo juu ya kuwaombea wafu. Mfano halisi ni katika moja ya barua za mtume Paulo alivyokuwa anamwombea mtu mmoja aliyeitwa, Onesiforo, (2Timotheo1:18), *"Bwana na ampe kuona Rehema machoni pa Bwana siku ile. Na jinsi alivyonihudumia kwa mengi huko Efeso, wewe unajua sana."*

Na kadiri ya utafiti ni kwamba hata kwenye makaburi ya zamani huko Roma(catacombs)waumini hapo zamani walikuwa pia wamejiwekea utaratibu wa kusali kwenye hayo makaburi wakiwaombea wenzao waliotangulia mbele ya haki.

Hivyo ndugu zangu tulifanyalo sisi wakatoliki lina mwanzo na msingi wake katika maandiko matakatifu na pia katika mapokeo ya Kanisa.
 
*CHUMBUKO LA KUWAOMBEA MAREHEMU KWA WAKATOLIKI*

Kitabu cha wamakabayo ni moja ya vitabu katika agano la kale vinavyoelezea kuwaombea marehemu. Sisi wakatoliki tumekuja kupata urithi wa kuwaombea marehemu kutokana na historia ambayo iliwahi tokea katika kitabu cha wamakabayo *(2Makabayo12:39-45)* kwamba Yuda Makabayo akiwa kiongozi wa wayahudi wakati ule aliongoza kikosi cha wanajeshi wake katika mapambano mnamo mwaka 163BC. Wakati vita ilipoisha, Yuda Makabayo alitoa amri kwa vikosi vyake kuzika wale wanajeshi waliouawa wakati wa mapambano, lakini wakati hao wanajeshi wanajiandaa kuwazika wenzao waliokufa katika mapigano, walipata tambua kuwa walikuwa wamevalia mashanga viunoni waliyoyachukua kutoka katika hekalu la wapagani, wakiamini kuwa yangelikuwa kinga yao dhidi ya maadui. Na ni kwa jinsi hii, tayari sheria ya torati ilishavunjwa na huo uvaaji wa mashanga kutoka katika hekalu la wapagani, hivyo Yuda Makabayo na vikosi vyake waliamua kusali ili kuwaombea wenzao kwa Mungu ili wasamehewe hizo dhambi zao za kuvaa mashanga yaliyochukuliwa kutoka hekalu la kipagani. Na huu ndoo umekuwa mwanzo na msingi katika Biblia na hasa katika imani yetu sisi wakatoliki kuwaombea marehemu.

Pia ukienda katika agano jipya pia utapata kusikiliza mluzi ule ule uliopigwa katika kitabu cha wamakabayo juu ya kuwaombea wafu. Mfano halisi ni katika moja ya barua za mtume Paulo alivyokuwa anamwombea mtu mmoja aliyeitwa, Onesiforo, (2Timotheo1:18), *"Bwana na ampe kuona Rehema machoni pa Bwana siku ile. Na jinsi alivyonihudumia kwa mengi huko Efeso, wewe unajua sana."*

Na kadiri ya utafiti ni kwamba hata kwenye makaburi ya zamani huko Roma(catacombs)waumini hapo zamani walikuwa pia wamejiwekea utaratibu wa kusali kwenye hayo makaburi wakiwaombea wenzao waliotangulia mbele ya haki.

Hivyo ndugu zangu tulifanyalo sisi wakatoliki lina mwanzo na msingi wake katika maandiko matakatifu na pia katika mapokeo ya Kanisa.
Maelezo yana kila aina ya vitamins..
 
kwa hiyo kuna umuhimu wa kutenda mema tu hata bila kua na imani maana mwema unalipa?
Unapotenda jema au wema, wengi watapendezwa nawe, watafurahi hiyo pekee ni motisha tosha. Kinyume chake, unapotenda ubaya au mabaya wengi watakuchukia na wakipata mwanya watakudhuru.

Kama utatumia akili zako utachagua lipi kati ya hayo mawili? Kujijengea maadui au kujitengenezea marafiki?
 
Nitafute ntakuelekeza mambo ambayo hata wewe kama utafanya unaweza kuongea na roho za maiti wenu wa zamani
 
Mimi naongelea mambo ambayo hayana imani ni mambo yanayo husisha mila zote zilizo toka mbinguni

Kumbuka dini ni mfumo wa maisha ama ni mila na desturi za kuishi kwa kupitia imani fulani kwa hiyo utapata sasa dini ni mila na watu wanatakiwa kuishi kwa mujibu wa mila hiyo ili wafike mbinguni
 
Kwanza niseme mimi ni deist kwa sasa(imani yangu bado inakua)

Nina uelewa kiasi flani kuhusu uislam na misingi yake, lakini pia nina ufahamu mkubwa wa ukiristo, ukiachia mbali ndio mfumo wa imani niliokulia, lakini pia ndio mfumo wa maisha ninaouishi.

kuna utaratibu wa watu kupeleka ndugu zao waliokufa katika nyumba za ibada kuwaombea kabla hawajazika.

Naomba kujua mantiki (logic) ya hicho kitendo. imani inazungumzia walio hai na inawataka wao wakiwa hai waamini.

Kama maombi kwa marehemu yanaweza au yanabadili hatima yake, kuna haja gani mtu kuamini akiwa hai wakati hata akifanya mabaya bado siku akifa ataombewa na atasamehewa na huyo Mungu?

naomba kujua kwa imani yako umuhimu wa maombi kwa marhemu.

Natanguliza shukrani.
Ukweli hilo ni namna tu ya kujifariji. Wakati mwingine viongozi wa dini wanaongeza "chumvi" kuwa jamani tusilie sana kwani tungefunguliwa macho tungemwona akiwa mwenye furaha mbinguni nk. Mtu akifa kinachofuata ni hukumu. Kila mtu atapewa haki yake sawasawa na kile "alichokipanda" akiwa hai.
 
Back
Top Bottom