Naomba kujuzwa kwanini marehemu anaombewa?

Naomba kujuzwa kwanini marehemu anaombewa?

Kuna haja gani ya kutenda mema duniani sasa wakat hata nikifa nina dhambi mtaniombe? Acheni kudanganya watu nyie Mungu alisema mfu hana alijualo na aliagiza kutenda mema ukiwa hi
Yes! Toba ni muhimu...
Ila wale wate waliomwamini Kristo ila kwa bahati mbaya wakafa katika hali ya dhambi huwa Roho zao zinaenda kutakaswa kule Toharani....

Ni jukumu letu kuziombea hizi Roho Mungu azirehemu na kuziingiza Mbinguni...
 
Mnaposali ile sala ya nasadiki kuna kipengele mnasema mpaka hapo atakapokuja kuwahukumu wazima na wafu

Sasa kama mnaamini kuwa atakuja kuhukumu na huku mnawaombea wengine wapunguziwe adhabu ina mantiki gani sasa?
 
Kwahiyo Biblia pia inamafundisho ya Kipagani...?

Yes! Ule mwili unarudi Mavumbini ila Roho inamrudia Mungu aliyeitoa.. Mhubiri 12:7

Unajua Biblia tusisome kama Kasuku.....Yohana 11:25 ....Ahadi hiyo ya kuwa hai unafikiri ni ugai gani hasa Yesu alikuwacanatuahidi...???? Labda huamini kuwa kuna maisha baada ya kifo...
Roho yake bado ipo hai...Ipo kwa Mungu..

Mhubiri 12:7 Nao mwili hurudi mavumbini ulikotoka nayo roho kumrudia Mungu aliyeitoa....

Mbona maandiko yapo wazi jamani..

Kaka mwenyezi Mungu akuongezee busara naupole ulio nao katika kuwajibu wenye huitaji wa kuijua Iman Katolic, makanisa yao yameshaanza kuielewa kweli, wao walikuwa wanasema Kila kitu ni Yesu tu, hakuna chochote zaidi ya Yesu, lakini leo tunaona wameanza kutumia maji, ambayo ni tradition ya Kikatoliki, sasa wameanza kutumia Mafuta ambayo ni tradition ya Kikatoliki, hichi wanachokibeza leo, watabadirika soon baada ya kuyajua maandiko
 
Mnaposali ile sala ya nasadiki kuna kipengele mnasema mpaka hapo atakapokuja kuwahukumu wazima na wafu
Hongera inaelekea unafuatilia Mambo ya Kikatoliki..Hope ni kwa wema...
Ni kweli...Hapo inamaanisha siku ile ya Baragumu Roho za wale waliotangulia mbele za haki zote zitafufuliwa...Wataunganika na wale wengine waliokutwa hai na hukumu itatolewa..

Sasa kama mnaamini kuwa atakuja kuhukumu na huku mnawaombea wengine wapunguziwe adhabu ina mantiki gani sasa?
Labda kama huamini kuwa kuna maisha baada ya kifo
 
Kaka mwenyezi Mungu akuongezee busara naupole ulio nao katika kuwajibu wenye huitaji wa kuijua Iman Katolic, makanisa yao yameshaanza kuielewa kweli, wao walikuwa wanasema Kila kitu ni Yesu tu, hakuna chochote zaidi ya Yesu, lakini leo tunaona wameanza kutumia maji, ambayo ni tradition ya Kikatoliki, sasa wameanza kutumia Mafuta ambayo ni tradition ya Kikatoliki, hichi wanachokibeza leo, watabadirika soon baada ya kuyajua maandiko
Tatizo moja wanaharibu....Wanatumia mafuta ya alizeti na karanga...Wakati wanatakiwa kutumia Olive oil....Hata wale wanatumia Olive oil imekuwa dili kwao maana watu wanauziwa mpaka laki 2 ..

Kuna wengine wanaharibu...Niliona kwenye TV wanakula mikate na juis za Fruto..Daah nilisikitika sana....

Kanisa la Methodist Marekani baada ya kusoma Church History na ku-review Theology yao tayari wameshamtambua Bikira Maria kama Mama Mungu..Na amepewa heshima kubwa na Kanisa hilo...

Muda unaongea mkuu....
 
Kaka mwenyezi Mungu akuongezee busara naupole ulio nao katika kuwajibu wenye huitaji wa kuijua Iman Katolic, makanisa yao yameshaanza kuielewa kweli, wao walikuwa wanasema Kila kitu ni Yesu tu, hakuna chochote zaidi ya Yesu, lakini leo tunaona wameanza kutumia maji, ambayo ni tradition ya Kikatoliki, sasa wameanza kutumia Mafuta ambayo ni tradition ya Kikatoliki, hichi wanachokibeza leo, watabadirika soon baada ya kuyajua maandiko
Halafu Kingine Protestants wengi hawajui kuwa Martin Luther na wenzake kina Zwingli na Calvin ndio waliyepunguza vile vitabu 7 vya Agano la Kale mpaka wakawa na Biblia ya vitabu 66..

Hawafahamu kuwa Martni Luther ndiye aliyetaka Kuondoa Kitabu cha Yakobo maana kilikuwa kinamsuta na ile doctrine yake ya "tunaokolewa kwa neema na Imani na si kwa Matendo"
Jamaa baada ya kukuta Yakobo anasema Imani bila matendo imekufa akataka kupunguza pia...mwenzake Calvin akamzuia....

Pia alitaka kuondoa kitabu cha Ufunuo na Waebrania...huenda leo Protestan wote wangekuwa na vitabu 24 vya Agano Jipya...Tumshukuru Mungu Reformer mwenzake Calvin alimzuia na kumwambia vile saba vinatosha...

Wao wanajua Katoliki ndio imejiongezea vitabu..Sijui ndivyo walivyofundishwa...

Nimalizie kwa nukulu hii
"To know the history is to cease to be a protestant" By Blassed Cardinal Newman
 
Mnaposali ile sala ya nasadiki kuna kipengele mnasema mpaka hapo atakapokuja kuwahukumu wazima na wafu

Sasa kama mnaamini kuwa atakuja kuhukumu na huku mnawaombea wengine wapunguziwe adhabu ina mantiki gani sasa?
2 Timotheo 11:6-18
soma hapo Paulo anamuombea huruma Onesiforo ktk siku ile ya hukumu

nimeandka kwa mapana hapo awali na narudia kusema kuna wasomaj wengi sana wa Biblia ila niwafupi wa tafakari.
 
Mkuu nipe maandiko matakatifu kuthibitiaha utetezi wako. Makanisa yetu yanapopotoka, waumini tuna haki ya kuhoji

Nina mengi tu ya kulihoji kanisa langu Katoliki kama ni halali ktk maandiko. Ibada ya kuabudu ufundi idols ijumaa kuu huku ikiwa imekatazwa wazi ktk amri ya pili ya Mungu ni jambo la kushangaza. Kuabudu mkate na Divai tunavunja wazi amri ya pili

Nahitaji kufundishwa sana, la sivyo ni halali kusema kwamba kanisa langu liko nje ya misingi ya ukristo

Haya ni maoni yangu binafsi mkuu. Niko tayari kukosolewa kwa maandiko ya biblia takatifu
Mkate na Divai Au Ekaristi Takatifu
msikilize huyu mtumishi Benny Hinn wa makanisa ya Kiprotestant.


 
Kwenye Ukristo wa Kiprotestant hakuna maana yoyote ya kumuombea mtu akiwa amefariki maana Biblia inakataza kabisa ibada za wafu.

Ila ibada ile ya siku ya msiba ni kwa ajili ya kuwafariji tu na kuwakumbusha wanadamu umuhimu wa kumkumbuka Mungu kabla ya umauti ndio maana huwa yanasisitiswa mahubiri zaidi kuliko sala.

Ibada ile siku ya msiba ni muhimu kwa sababu kubwa kwamba ni kipindi kigumu sana kwa wafiwa kuondokewa na mtu wa karibu(kama umeshawahi kufiwa utalijua hili) na jamii ya kiroho inabidi iwe karibu sana na wafiwa.

Jambo jingine nafikiri ni busara tu ya viongozi wa kidini kuzuia mabalaa yanayoambatana na misiba, kwa maana misiba hutumiwa sana na washirikina kufanya mambo yao mazito kwa waliobaki, lakini pia kupenyeza imani zao za kishirkikina.

Ibada ya Kimungu isipofanyika hupelekea watu waliofiwa kugeukia upande mwingine wa kishetani kufanya matambiko na matambiko ya misibani huwa yana nguvu sana kufunga hata vizazi vinne alivyoviacha marehemu.

Binafsi naunga mkono ibada hizi siku za misiba, japo si katika kuwaombea waliokufa wasamehewe dhambi au kupunguziwa adhabu, ila kwa ajili ya kuwalinda hawa waliobaki kiroho, maana zisipofanyika shetani ata-take advantage na matambiko lazima yatafanyika tu.
kila utakalo fungua .duniani na mbinguni limefunguliwa!
 
Kaka ni swala la muda tu utakuja kuelewa maandiko na misingi sahihi ya Ukristo,
Hao wakatoliki ndio waliokuwa na hiyo Biblia unayotamba nayo sasa, wao wangeamua wangeweza kufanya chochote na kuharibu hayo maandiko, lakini hawakufanya hivyo, ila waliotoka ndani ya Ukatoliki ndio wakaanza kutoa baadhi ya vitabu, ukae ukijua katika vitabu alivyovipunguza Martin Luther hata Kitabu cha Jakobo na Ufunuo alivitoa na kisha kuvirudisha baadae

Hoja yangu ni kuwa, Wakatoliki huwa hawakurupuki na huwa wanaitafsiri Biblia kwa kina kirefu ambacho madhehebu mengine inawachukua miaka kuiona hiyo kweli

Ulokole ulipoanza hasa hapa Tanzania, walikuwa na Biblia tu lakini siku zimeenda na wameanza kurudi kwenye Ukatoliki kwa mlango wa nyuma, Ilikuwa si rahisi kwa Mlokole kumkuta na Mafuta, Maji, Nguo na vitu vingine vikiwa kama silaha ya maombezi, kwa Ukatoliki ni vitu vya kawaida kwa walokole haikuwa kawaida

Wakatoliki wanaamini Yesu ni Mungu, kama Aliombwa kufanya vitu fulani na akavifanya inakuwaje sasa akiombwa asiweze kufanya?
Wataendelea kupinga bila hoja za msingi. ILA KUFANANISHA IMANI ZENYE MITAZAMO TOFAUTI NI UP*UMB*AVU WA KIWANGO CHA JUU. UKIAMINI MUNGU HAYUPO, MUNGU YUPO, MAOMBI YA WAFU YAPO AU HAYAPO YESU NI MUNGU AU SIO MUNGU..KILA MMOJA ABAKI NA ANACHOAMINI. NA WEWE UNAYEONA UNACHOAMINI NDO CHA KWELI BAKI HUKO NA USIBUGUDHI WENZIO KWA KEJELI NA KASHFA....KILA IMANI INA MISINGI YAKE KUBWA ZAIDI " KILA DHEHEBU/ DINI WANAABUDU MUNGU WAO"" MMENIEREEWA!!????!!!
 
Roma Catholic ndo wanaamini mtu akiombewa basi atafutiwa dhambi zake. Huwa sielewagi mafundishi yao kabisaa
Uelewe ili iweje? Acha kujichanganya simamia unachoaminii..kama wewe mlokole endelea kukemea. Na imani yako itakuponya.
 
Kwanza niseme mimi ni deist kwa sasa(imani yangu bado inakua)

Nina uelewa kiasi flani kuhusu uislam na misingi yake, lakini pia nina ufahamu mkubwa wa ukiristo, ukiachia mbali ndio mfumo wa imani niliokulia, lakini pia ndio mfumo wa maisha ninaouishi.

kuna utaratibu wa watu kupeleka ndugu zao waliokufa katika nyumba za ibada kuwaombea kabla hawajazika.

Naomba kujua mantiki (logic) ya hicho kitendo. imani inazungumzia walio hai na inawataka wao wakiwa hai waamini.

Kama maombi kwa marehemu yanaweza au yanabadili hatima yake, kuna haja gani mtu kuamini akiwa hai wakati hata akifanya mabaya bado siku akifa ataombewa na atasamehewa na huyo Mungu?

naomba kujua kwa imani yako umuhimu wa maombi kwa marhemu.

Natanguliza shukrani.

Ninavyofahamu ni kwamba kuna ulimwengu wa kipepo/kiroho na uongozi/tawala zao tena zenye mamlaka na falme zikiwemo zile zenye ubabe,upole,uharibifu,kulipiza kisasi n.k.hivyo mtu anapokufa roho yake isipoelekezwa pa kwenda hugeuka kuwa "wondering ghost" pepo lisilo na makazi maalum hivyo kutokana na maisha huyo roho alikuwa akiyaishi huku kwenye damu na nyama ni dhahiri kuwa kuna waliomkosea au kuna mambo hakuyapenda wakati huo akiwa duniani hivyo asipoelekezwa mahali au kundi sahihi la kuungana nalo utakuta ile roho inaungana na kundi jingine baya la kiroho kupeka madhara sehemu husika.hivyo basi ibada za mazishi hufanyika ili kuiunganisha roho ya marehemu na makundi ya kiroho mazuri na yasiyo na majuto/na vita manake usijeshangaa kuona upepo mkali unavuma na kuharibu mali ukafikiri it is just a blowing wind,no sometimes kundi fulani la kipepo limepigwa linakumbilia sehemu nyingine hivyo kuhamua kufanya uharibufu.
Hivyo ili kuepuka mambo kama hayo marehemu huombewa ili kumuunganisha na ushirika wa watakatifu kwa wale wenye imani ya kikristu.ndiyo maana padre husema tunaiombea roho yake ilale mahali pema peponi....hii inamaana hii roho isipoombewa kulala pema basi automatically itaenda mahali pabaya ambako ni kule kny vita na visasi.
Ndiyo maana imani tofautitofauti zimechagua tarehe 01/11 kila mwaka kuwaombea wafu...wakatoliki husema kuwaombea marehemu wote ilihali kule marekani huiita siku hii halloween.
 
Kama walijisahau au walisahau kujiombea , maombi yatasaidia kama Mungu atayapa thamani maombi ya wanaomwombea.
Inawezekana mtu huyo alifanya mazuri kwa watu wanaomwombea na watu hao wanamwomba Mungu amtazame kwa jicho la rehema. Mungu ni mwingi wa rehema.

Ndio sababu tunaamrishwa tutende mambo mema. Kwa sababu mambo hayo ni akiba isiyooza.
kwa hiyo kuna umuhimu wa kutenda mema tu hata bila kua na imani maana mwema unalipa?
 
Kwanini unazuia huruma ya Mungu...Huruma ya Mungu haina mipaka...
Huruma gani?unadhani unaweza kumchochea Mungu kwa Machozi yako na jitahada za maombi mbona tulipoasi akijua matokeo ya dhambi kuwa ni kifo aliacha dhambi hiyohiyo ioneshe matokeo yake ya Kifo?
 
Ach kudhihaki dini za wenzako inakuhusu? Kama ninyi mtu akifariki hana maana dini nyingine bado ana thamani kwao hivyo fuata yako acha ya wenzako!
biblia ndiyo imezungumzia hali ya wafu sasa jenga hoja kutumia hivyo
 
Back
Top Bottom